Dưỡng da - Làm đẹp da

Dưỡng đẹp da bằng thuốc Bắc (Nhà 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 67.8K Lượt đọc
  • 1.4K Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 1,342 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Tình hình là topic của nhà mình đã lấn sang trang 102 nên hôm nay chúng ta cùng xây nhà mới nhé, topic cũ ở đây:

http://www.webtretho.com/forum/f69/d...-bai-c-447520/

Dưới đây là tổng hợp thông tin về công dụng và cách sử dụng:
    1. MẶT NẠ THUỐC BẮC: Có tác dụng làm da trắng hồng từ từ, làm giảm các vết thâm nám, cho da lang mượt, sạch mụn cám.
    Cách sử dụng: Lấy 1 muỗng cafe đầy bột cho vào 1 cái chén, đập trứng cho riêng vào 1 cái chén khác, cho từ từ lòng trắng trứng vào bột cho nó thành hỗn hợp sền sệt, kinh nghiệm là để 5 phút sau hãy đắp thì bột sẽ mịn và dễ apply lên mặt hơn. Mình thường đắp khoảng 2 tiếng thì mặt nạ khô, vỗ nhẹ nhẹ nước vào mặt rồi mới bỏ lớp mặt nạ đi (nếu không thì sẽ bị đau), riêng ngay vùng mũi thì để khô rồi lột nhẹ cho nó đi luôn mụn cám. Nếu da có bị đỏ lên chút thì cũng yên tâm là không sao, nó sẽ tự hết đỏ sau 1 vài giờ.
    2. KEM DƯỠNG DA: Sau khi rửa mặt nạ thì có thể thoa kem dưỡng để qua đêm. Kem có thể bí bí rít rít da (vì da mình hỗn hợp) nhưng khi rửa thì da sẽ căng mịn. Ai mà hợp thì xài kem này ok hơn bất cứ kem xịn nào.
    3. THUỐC TRỊ MỤN, THÂM SẸO: Trị được mụn bọc, mụn mủ, mụn nhỏ, mụn to :Laughing:, Dĩ nhiên bị vùng nào thì bôi vùng đó nhé. Cái này có thể trị phỏng rất ok.
    4. THUỐC UỐNG LỤC VỊ : làm mát gan và giải độc cơ thể.

CŨNG XIN NÓI LẠI LÀ MÌNH XÀI THẤY OK VÀ NHỜ BA CỦA NHỎ BẠN LÀ THẦY THUỐC BÀO CHẾ DÙM, AI CÓ NHU CẦU THÌ MÌNH ĐẶT VÀ CHUYỂN HÀNG DÙM CHỨ KHÔNG MUA BÁN GÌ NHÉ CẢ NHÀ :Kiss:

Mình post luôn địa chỉ nhà mình và số tài khoản nhé:
    1. ĐỊA CHỈ: Hẻm 566 (hẻm cũ 572- đối diện trường Ngoại ngữ LÁ ĐỎ) đường Lê Quang Định, P.1, Q. Gò Vấp, HCM. Đến ngay ngã ba 566/15 thì gọi mình ra vì nhà mình đang lộ giới giữa số nhà 566 & 572 nên hơi khó tìm.
    2. TÀI KHOẢN: (Tất cả TK đều mang tên NGUYỄN THỊ NGỌC DUYÊN nhé)
    - VIETCOMBANK: 0071003383726- VIETCOMBANK CHI NHÁNH TÂN BÌNH HCM
    - TECHCOMBANK: 14020551244011- TECHCOMBANK CHI NHÁNH PHÚ LÂM HCM
    - HSBC: 002359289041 HSBC HÀ NỘI (Thẻ này do HO ở HN mở cho nhân viên
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NgocDuyen; 02/05/2010 vào lúc 10:06 AM.
    Thanh lý mỹ phẩm hàng hiệu:http://zaodich.com/forum/f2932/thanh...u-dep-1726739/
    YM:nngduyen
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tôi đã phá hủy làn da của mình thế nào?

Đọc để mà cẩn thận nha các chị em Ngày từ thời phổ thông, tôi đã luôn tự hào vì mình sở hữu một...

• Chua ngọt xí muội xay rừng !!!

Chào cả nhà! Hôm nay em xin giới thiệu đến cả nhà món xay rừng vừa mới làm xong để ăn và làm...

• Dưỡng đẹp da bằng thuốc Bắc

Mình là tín đồ của các mỹ phẩm dưỡng da. Thú thật là từ lúc biết xài mỹ phẩm đến giờ đã U35, mình từng xài qua không biết bao nhiêu loại: Kenebo đỏ, Clinique Total Tureround, Estee Lauder Cyber white, Elizabeth Arden…thậm chí dùng cả La Prairie hay đặt mua Feiya xịn 50usd/hủ…nhưng cũng chẳng ăn...

• Kinh nghiệm chăm sóc da bằng thuốc bắc

Mình mở topic này dành cho các chị em nhà thuốc bắc nhé: TỔNG HỢP CÁC LOẠI DƯỠNG DA VÀ THUỐC NHÀ THUỐC BẮC Tất cả phải được bảo quản vào tủ lạnh để có thời hạn sử dụng lâu dài. 1. MẶT NẠ THUỐC BẮC: • Thành phần chính: Bạch tật lê, bạch chỉ, hạt bí đao, khinh phấn, xuyên khung, bột trân...

• CẢNH BÁO MẶT NẠ NGỦ KISS ! Tất cả những ai có ý định mua nên vào đọc

Mặt nạ ngủ Kiss thì rất Hot r đúng k ạ :o Em cũng tăm tia khá lâu rồi nhưng chưa mua vì sp này giá...

• 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

E xí được mặt tiền rùi nhé. Chúc nhà mới 888 khí thế, các cm càng ngày càng đẹp lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 524 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Hic, sao trên này ko có số mobile của chị vậy, e lại phải mò lại ở tầng 1 rồi. EM đang muốn chiều này qua chị nhờ tư vấn và mua kem trị mụn về dùng thử luôn sao. Từ đầu tháng 4 chuyển mùa nóng quá, da em bị dầu vùng chữ T, lên mụn ghê gớm.
    • 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wwc2010 Xem bài viết
    Hic, sao trên này ko có số mobile của chị vậy, e lại phải mò lại ở tầng 1 rồi. EM đang muốn chiều này qua chị nhờ tư vấn và mua kem trị mụn về dùng thử luôn sao. Từ đầu tháng 4 chuyển mùa nóng quá, da em bị dầu vùng chữ T, lên mụn ghê gớm.
    Số điện thoại chị D bên dưới chữ ký đó chị.
    Tình hình là chị D đi BL đến thứ 2 mới zề.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 524 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Hic, cám ơn hoangphuong12 nhé, mình đọc xong cuống hết cả lên chẳng nhìn thấy gì cả. Mình vừa alo cho chi Duyên rồi, hẹn chiều tối mai qua nhà chị. Tăng hoa bạn bè:Rose::Rose::Rose:
    • 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wwc2010 Xem bài viết
    Hic, cám ơn hoangphuong12 nhé, mình đọc xong cuống hết cả lên chẳng nhìn thấy gì cả. Mình vừa alo cho chi Duyên rồi, hẹn chiều tối mai qua nhà chị. Tăng hoa bạn bè:Rose::Rose::Rose:
    Thế thì ấn nút thanks cái nha. Tặng lại hoa nè:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:Rose:
    • 159 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Đắp 1 lần rồi da ko hợp hay sao ý cứ khô nẻ bông đỏ hỏng da hix hix
    • 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giobac Xem bài viết
    Chắc chị ko hợp rùi.
    • 1,342 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giobac Xem bài viết
    da bong đỏ sau đó còn đỏ ko em?hiện nay da em thế nao?chi gửi em khi nào?nhà mình cả trăm người xài có ai bị hỏng da như tình trạng bạn này không?Chị nghe nói hỏng da là hết hồn,coi vậy chứ nhát và sợ trách nhiệm lắm á,huhu;-(
    Thanh lý mỹ phẩm hàng hiệu:http://zaodich.com/forum/f2932/thanh...u-dep-1726739/
    YM:nngduyen
    • 152 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mừng nhà mới nào. E đắp mặt nạ và bôi thuôc trị mụn hợp lắm, đăp vài lần da đẹp hẳn ra. chẹp chẹp
    Ngỗng yêu của bố mẹ
    Ngỗng xinh xinh.
    Măm.......Măm :Applause::Kiss::LoveStruc:
    • 604 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Mừng nhà mới nha chị Duyên. Nhấn Thanks chị 1 cái nè.
    @ chị giobac : Nếu chỉ đắp 1 lần mà kêu hỏng do thì xin lỗi chị cho em hỏi là chị đắp món gì ạh? Thuốc bắc này nó thuộc dạng lành tính và mát mà chị, nếu chỉ dùng mới được 1 lần mà kêu hỏng da thì em cũng bó tay. Nếu có ko hợp thì chỉ nổi vài mụn nhỏ, nặng hơn là vài mụn bọc thui, ngưng dùng 1 đến 2 ngày là da như cũ.
    Em có cho 1 chị cùng cty dùng thử vì chị ấy có hỏi sao dạo này da mặt em trông khá thế, mà chị ấy cũng ko hợp, cũng bị nổi mụn li ti, ngưng dùng khoảng 1 ngày và dùng lại mỹ phẩm của chị ấy thì hết mụn li ti trong vòng 2 ngày típ chứ còn tình trạng "hỏng da" thì ko thấy chị ạh.
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    • 5,047 Bài viết

• 8,513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink_lemon Xem bài viết
    Mừng nhà mới nha chị Duyên. Nhấn Thanks chị 1 cái nè.
    @ chị giobac : Nếu chỉ đắp 1 lần mà kêu hỏng do thì xin lỗi chị cho em hỏi là chị đắp món gì ạh? Thuốc bắc này nó thuộc dạng lành tính và mát mà chị, nếu chỉ dùng mới được 1 lần mà kêu hỏng da thì em cũng bó tay. Nếu có ko hợp thì chỉ nổi vài mụn nhỏ, nặng hơn là vài mụn bọc thui, ngưng dùng 1 đến 2 ngày là da như cũ.
    Em có cho 1 chị cùng cty dùng thử vì chị ấy có hỏi sao dạo này da mặt em trông khá thế, mà chị ấy cũng ko hợp, cũng bị nổi mụn li ti, ngưng dùng khoảng 1 ngày và dùng lại mỹ phẩm của chị ấy thì hết mụn li ti trong vòng 2 ngày típ chứ còn tình trạng "hỏng da" thì ko thấy chị ạh.
    Uhm, mình cũng nghĩ thế vì nếu chỉ đắp 1 lần thì ko thể nào hỏng da hết.
    Mà biết bao nhiêu chị xài rùi mà cũng chẳng thấy hiện tượng như chị giobac.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangphuong12; 02/05/2010 vào lúc 01:07 PM.
    • 1,787 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:máy tính em hư hum wa mới sửa đc k xí đc mặt tiền rùi,chúc mừng tân gia nhà mới tặng hoa mừng lên nhà mới:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 124 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng xài gần hết phần mn rồi mà chỉ thấy da đẹp lên chứ hok hư miếng nào ^^
    Ah mọi người ui cho em hỏi cái kem dưỡng mọi người xài có trắng ra hok hay chỉ tái tạo da và làm mịn da thôi. Em xài gần nửa hũ trị mụn rồi mà thấy chắc hok hợp vì lúc xài da em hok còn mụn nhìu chỉ 1-2 chú be bé nhg em vẫn bôi kem sau khi đắp mn tới g. Bi g mún đổi qua kem dưỡng xem thế nào nhg da mặt em đã trắng hơn cổ nhìu rùi, sợ xài kem dưỡng mà trắng hơn nữa thì :Silly: . Em chỉ cần mịn màng và đều màu da thui. Chj nào có kinh nghiệm khoản này chỉ em với ^^ . Tks mọi người trc nè :Rose:
    • 537 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mẹ NgocDuyen ơi dạo này mặt em mụn cám và mụn đầu trắng rất nhiều ạ, ko có mụn bọc thôi, có chắc em chết mất :Crying:.......Em nên dùng loại mặt nạ thuốc bắc và thuốc trị mụn ko ạ? Mẹ NgocDuyen pm cho em giá với nhé, em có thể xin sample về đc ko ạ? Nếu đc thì sẵn t3 em đến lấy Kose Q10 sẽ lấy luôn 1 thể
    • 1,787 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Chị D ơi cái lotion body làm trắng tới đâu rùi ạ?k bik xài xong ra nắng có bị bắt nắng k,nếu cái lotion ra đường mà chống nắng lun thì tốt wá chị em mih yên tâm ra đường(em góp ý thêm cái công dụng cho nó hoàn thiện hơn í mà nhưng k bik có đc k):Smiling:
    To Cocojena:em đã pm tlời chị chỗ mua huyết dụ bên nhà dưỡng da thuốc bắc cũ k bik chị đọc đc chưa ạ?
    • 1,715 Bài viết

• 4,687 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cocojena Xem bài viết
    Em cũng xài gần hết phần mn rồi mà chỉ thấy da đẹp lên chứ hok hư miếng nào ^^
    Ah mọi người ui cho em hỏi cái kem dưỡng mọi người xài có trắng ra hok hay chỉ tái tạo da và làm mịn da thôi. Em xài gần nửa hũ trị mụn rồi mà thấy chắc hok hợp vì lúc xài da em hok còn mụn nhìu chỉ 1-2 chú be bé nhg em vẫn bôi kem sau khi đắp mn tới g. Bi g mún đổi qua kem dưỡng xem thế nào nhg da mặt em đã trắng hơn cổ nhìu rùi, sợ xài kem dưỡng mà trắng hơn nữa thì :Silly: . Em chỉ cần mịn màng và đều màu da thui. Chj nào có kinh nghiệm khoản này chỉ em với ^^ . Tks mọi người trc nè :Rose:
    thế là thế nào nhỉ, không hợp mà lại không còn mụn à, sao kỳ vậy, coco thoa kem ngày mấy lần, thoa sau khi đắp mặt đúng ko, chỉ tớ cụ thể để tớ làm y chang xem nào
    • 524 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Chị giobac chia sẻ kỹ hơn đi để mọi người còn biết. Là do da chị ko hợp hay sử dụng chưa đúng cách.

Hy vọng là da e hợp chứ em cũng chẳng biết bấu víu vào đâu nữa. huhu
    • 604 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocDuyen Xem bài viết
    Tình hình là topic của nhà mình đã lấn sang trang 102 nên hôm nay chúng ta cùng xây nhà mới nhé, topic cũ ở đây:

http://www.webtretho.com/forum/f69/d...-bai-c-447520/

Dưới đây là tổng hợp thông tin về công dụng và cách sử dụng:
    1. MẶT NẠ THUỐC BẮC: Có tác dụng làm da trắng hồng từ từ, làm giảm các vết thâm nám, cho da lang mượt, sạch mụn cám.
    Cách sử dụng: Lấy 1 muỗng cafe đầy bột cho vào 1 cái chén, đập trứng cho riêng vào 1 cái chén khác, cho từ từ lòng trắng trứng vào bột cho nó thành hỗn hợp sền sệt, kinh nghiệm là để 5 phút sau hãy đắp thì bột sẽ mịn và dễ apply lên mặt hơn. Mình thường đắp khoảng 2 tiếng thì mặt nạ khô, vỗ nhẹ nhẹ nước vào mặt rồi mới bỏ lớp mặt nạ đi (nếu không thì sẽ bị đau), riêng ngay vùng mũi thì để khô rồi lột nhẹ cho nó đi luôn mụn cám. Nếu da có bị đỏ lên chút thì cũng yên tâm là không sao, nó sẽ tự hết đỏ sau 1 vài giờ.
    2. KEM DƯỠNG DA: Sau khi rửa mặt nạ thì có thể thoa kem dưỡng để qua đêm. Kem có thể bí bí rít rít da (vì da mình hỗn hợp) nhưng khi rửa thì da sẽ căng mịn. Ai mà hợp thì xài kem này ok hơn bất cứ kem xịn nào.
    3. THUỐC TRỊ MỤN, THÂM SẸO: Trị được mụn bọc, mụn mủ, mụn nhỏ, mụn to :Laughing:, Dĩ nhiên bị vùng nào thì bôi vùng đó nhé. Cái này có thể trị phỏng rất ok.
    4. THUỐC UỐNG LỤC VỊ : làm mát gan và giải độc cơ thể.

CŨNG XIN NÓI LẠI LÀ MÌNH XÀI THẤY OK VÀ NHỜ BA CỦA NHỎ BẠN LÀ THẦY THUỐC BÀO CHẾ DÙM, AI CÓ NHU CẦU THÌ MÌNH ĐẶT VÀ CHUYỂN HÀNG DÙM CHỨ KHÔNG MUA BÁN GÌ NHÉ CẢ NHÀ :Kiss:

Mình post luôn địa chỉ nhà mình và số tài khoản nhé:
    1. ĐỊA CHỈ: Hẻm 566 (hẻm cũ 572- đối diện trường Ngoại ngữ LÁ ĐỎ) đường Lê Quang Định, P.1, Q. Gò Vấp, HCM. Đến ngay ngã ba 566/15 thì gọi mình ra vì nhà mình đang lộ giới giữa số nhà 566 & 572 nên hơi khó tìm.
    2. TÀI KHOẢN: (Tất cả TK đều mang tên NGUYỄN THỊ NGỌC DUYÊN nhé)
    - VIETCOMBANK: 0071003383726- VIETCOMBANK CHI NHÁNH TÂN BÌNH HCM
    - TECHCOMBANK: 14020551244011- TECHCOMBANK CHI NHÁNH PHÚ LÂM HCM
    - HSBC: 002359289041 HSBC HÀ NỘI (Thẻ này do HO ở HN mở cho nhân viên
    rooling:rooling: Ôi, nhà chị gần nhà em mới chết chứ. chị Duyên ơi, mai em qua lấy mặt nạ thuốc Bắc với kem dưỡng + thuốc trị mụn về xài thử nhé chị ... :X em mờ sạch hết tàn nhang + mấy vết thâm dọ mụn thì cám ơn chị cực nhìu ý.

• 524 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Hic, từ sáng tới giờ đọc được topic tầng 1 của chị DUyên em thập thò top này ko bết bao nhiêu lần rồi. Vừa nghe vài chị nói ko hợp lại hoang mang. Huhu, nên em trình bày hoàn cảnh của em thêm để mai chị Duyên tư vấn cho em:

- Từ cuối tháng 3 mặt em có hiện tượng mụn trên trán, sau 1 hôm e đi gội đầu bị du dỗ massage mặt bằng sữa tươi thì vùng chữ T lên dầu ghê gớm, ở cằm lên mấy cái mụn bọc đúng lúc kỳ kinh nghiệm rồi mụn cám lên ầm ầm, 2 hôm nay thì mũi cũng có mụn bọc tấy lên rồi. Mụn ở trán thì sưng đỏ rồi ra mủ mầu trắng.

- Cơ địa của em là dị ứng đủ loại thứ: em bị dị ứng nghệ trầm trọng, bị dính nghệ vào da là như bị bỏng ý, da đỏ rát lên rồi ra mủ. Ko biết trong thuốc của bác chị có nghệ k??, trừ cá và nghêu ra thì ko ăn được hải sản nào cả, ăn vào là mặt sưng tấy đỏ, ra mủ. Lúc chuyển mùa em cũng hay bị ngứa toàn thân lắm.

Thấy cả nhà khen thuốc chị quá nên em cũng muốn thử dùng ngay mà thích vì chị Duyên nhiệt tình, tốt quá.
    Hẹn mai gặp chi nha!!!