• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,719 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Sau khi sinh con, nhiều phụ nữ trở nên lơ là trong việc chăm sóc bản thân. Thật ra, sẽ không mất nhiều thời gian nếu bạn biết kết hợp làm đẹp cho mình bằng các loại kem tự chế

Nguyên liệu: 1/4 tách coca butter, 1 thìa cafe dầu hạnh nhân, 1 thìa cafe dầu vừng và 2 viên dầu vitamin E.

Thực hiện: Cho tất cả các nguyên liệu vào 1 cốc thuỷ tinh rồi đặt vào lò viba ở nhiệt độ thích hợp để coca butter chảy ra hoà lẫn với các loại dầu khác. Rót hỗn hợp và 1 hộp sạch, để nguội cô đặc lại. Bạn nên bảo quản kem ở nơi khô ráo và thoáng mát.

Cách dùng: tắm sạch với nước ấm. Theo Văn Hoá Thông Tin, khi da bạn vẫn còn ẩm và ấm, hãy thoa kem lên bụng, ngực, chân, đùi... để có một làn da mềm mại và làm giảm các vết rạn da.

Trích ngoisao.net
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé bị tróc da sau khi sinh

Cả nhà ơi...help me...Em mới sinh bé được 1 tuần, bé nhà em 40 tuần 1 ngày mới chịu oe...oe... Nhưng hôm nay nhìn thấy trên bụng bé có nhiều mảng da tróc ra, nhìn giống như da non bị tróc ý ạ..Cả nhà có ai có bé bị hiện tượng như Bo nhà em kô ạ ? Có phải do già tháng mà bé nhà em bị bong da như vậy...

• Trị nám bằng nha đam

Có mẹ nào dùng nha đam để chữa nám ở mặt chưa vậy? Có hiệu quả k ak? Chỉ e cách làm vs. Tks các mẹ

• [ xinh đẹp hơn mỗi ngày với 4 bí quyết làm đẹp từ sữa ong chúa. ]

Không phải ngẫu nhiên mà phụ nữ dành rất nhiều ngân sách cho việc chi tiêu mua sắm cũng như chăm...

• Xóa tan nỗi lo làn da “xuống cấp” ở phụ nữ trung niên

Phái đẹp thường lo ngại về sự xuống cấp của làn da từ sau tuổi 40. Nếu không có những cách chăm sóc...

• Cải thiện làn da sau khi sinh

Ai biết chỉ dùm, các vết thâm đen này sau sinh hơn tháng rồi vẫn không hết. Nếu bị wài chắc tiêu wá. Mẹ nào biết cream nào thoa hết cái thâm này xin help dùm, cám ơn nhiều lắm lắm.

• 290 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ San học được cách dưõng da sau sinh của các chị rất đơn giản thế này, lấy nghệ rửa sạch giã ra bôi khắp người cả mặt nữa trong 7 ngày nếu sinh con trai,9 ngày nếu sinh con gái, làm như vậy để da trắng hồng.
    Hồi sinh xong mình phải đóng chặt cửa để còn cởi quần áo ra mà bôi nghệ vào người, ông bà nội sang thăm cháu thấy mẹ chốt cửa lại tưởng ko muốn cho ông bà vào chơi với cháu nên giận mình chứ. Đến bây giờ vẫn chưa có dịp để giải thích.
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Sansanme ơi! Cách mà bạn nói có hiệu quả không, nếu hiệu quả thì lo gì mà không giải thích được, chỉ cần chupanh trước và sau sinh thôi mà! Tớ nghĩ chẳng bố mẹ chồng nào giận con dâu làm đẹp đâu.
    • 290 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vinhoc02
    Sansanme ơi! Cách mà bạn nói có hiệu quả không, nếu hiệu quả thì lo gì mà không giải thích được, chỉ cần chupanh trước và sau sinh thôi mà! Tớ nghĩ chẳng bố mẹ chồng nào giận con dâu làm đẹp đâu.
    Nhưng mà bây giờ ko thể chụp hình lúc trước khi sinh rồi! :1:
    Hồi mình có bầu bố San cứ đòi chụp ảnh nhưng mẹ San ko cho vì thấy mọi ngưòi bảo mang bầu em bé gái mà chụp hình thì con về sau sẽ zô duyên
    Chẳng biết có đúng ko nhưng cứ kiêng cho chắc nên bây giờ chẳng có cái hình nào lúc mang bầu cả.
    Mà mình thấy cách làm đó cũng được đấy, da dẻ cũng cải thiện hơn lúc trước khi sinh nhiều.
    • 1,138 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sansanme
    Hồi mình có bầu bố San cứ đòi chụp ảnh nhưng mẹ San ko cho vì thấy mọi ngưòi bảo mang bầu em bé gái mà chụp hình thì con về sau sẽ zô duyên
    Nếu đúng thế thì con gái mình vô duyên số 1 rồi, hồi có bầu Ly đi chơi nhiều nên chụp ảnh suốt, lên bàn đẻ mặt mũi nhăn nhó rồi còn chụp nữa :4:
    • 285 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình đẻ được 4 tháng rồi không biết đã bôi kem dưỡng da được chưa nhỉ, có mẹ nào có kinh nhiệm chỉa sẻ nhé, da mình dạo này khô quá mà mình đang lưỡng lự chưa dám bôi
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi To Am
    Các mẹ ơi mình đẻ được 4 tháng rồi không biết đã bôi kem dưỡng da được chưa nhỉ, có mẹ nào có kinh nhiệm chỉa sẻ nhé, da mình dạo này khô quá mà mình đang lưỡng lự chưa dám bôi
    Mình nghĩ là bôi vô tư rồi bạn ah.
    • 240 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ ơi em cũng nghe nói cái vụ bôi nghệ, nhưng bôi lên để bao nhiêu phút thì rửa, mà mẹ nào có kinh nghiệm sao ko cho bị dính quần áo ko? em thấy bôi nghệ thì hay đấy nhưng sao thấy dính lem luốc quá
    các mẹ ơi, mình làm bột nghệ khô rồi bôi có tốt như nghệ tươi ko? có nhất thiết phải bôi nghệ hay dùng các loại mặt nạ khác duoc ko?
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

[QUOTE=kutkit268;858191]các mẹ ơi em cũng nghe nói cái vụ bôi nghệ, nhưng bôi lên để bao nhiêu phút thì rửa, mà mẹ nào có kinh nghiệm sao ko cho bị dính quần áo ko? em thấy bôi nghệ thì hay đấy nhưng sao thấy dính lem luốc quá
    các mẹ ơi, mình làm bột nghệ khô rồi bôi có tốt như nghệ tươi ko? có nhất thiết phải bôi nghệ hay dùng các loại mặt nạ khác duoc ko?[/QUOTE
    Bôi nghệ tươi mẹ kutkit ạ. Bạn hy sinh luôn 2 bộ đồ để mặc những ngày này vì hết đợt bôi thì cũng vứt đi thôi vì không giặt sạch được đâu. Mình thấy nói bôi khoảng 30 ngày khắp mặt mũi chân tay luôn. Tay thì mình đeo găng vào :Sad: Nói chung là bất tiện nhỉ. Còn muốn tẩy nghệ trên da thì thấy các mẹ mách là rửa bằng sữa tươi hay sữa chua gì đấy. Bạn thử xem
    • 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

mình bôi nghệ cả ngày đấy, hi hi,cứ giã nghệ tuơi ra và bôi khắp mặt( và body), lúc nào cũng bôi, sau khi tắm xong là bôi vào, thấy nó khô đi thì bôi lớp khác, kinh nghiệm của mình là sắm 2 bộ đồ màu vàng nghệ mặc luôn,để có bị dính nghệ thì nhìn cũng không thấy dơ, he he,
    cải thiện thấy rõ đấy các chị ạ, da mặt trắng hồng mịn màng rõ sau sinh, còn mình lúc mang thai bị dị ứng khắp người, nên bị thâm đen toàn thân do thẹo dị ứng, nhưng đến khoảng 6 tháng sau sinh do mình bôi nghệ suốt nên vết thâm trên người mờ đi được hơn 50% he he
    đến bây giờ lâu lâu mình vẫn giã nghệ tuơi bôi lên mặt buổi tối khi đi ngủ, sáng ra, lấy sữa tuơi rửa sạch sẽ, da đẹp hơn nhiều á
    nghệ làm cho khô da, vì vậy da mẹ nào nhờn có thể bôi nghệ mỗi buổi tối hi hi, mùa này là mùa nóng, da đổ nhờn nhiểu nên em cũng bôi nghệ cách đêm đây hi hi, vừa dưỡng da, vừa tránh nhờn và làm trắng da luôn á
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bôi nghệ mà lại khắp người thì... ngại lắm nhỉ? Vừa bẩn quần áo, vừa bẩn giường chiếu. Có dùng kem nghệ Thorakao được không nhỉ? Tớ thấy kem đó cũng tốt lắm mà.
    • 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi cả nhà.
    Tớ có cả 5 kg nghệ bà ngoại mua cho để ăn sau khi sinh nhưng vẫn còn vì lười. Giờ sinh được bốn tháng rồi thì bôi nghệ để da đẹp như các mẹ có tác dụng nữa không mà rửa làm sao cho nó hết. NGuyên cái vụ cạo nghệ dính tay tớ rửa còn trầy trật. các mẹ thông thái chỉ giáo đi để thanh toán nốt nghệ bà mua nào.
    cảm ơn nhiều
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    mình bôi nghệ cả ngày đấy, hi hi,cứ giã nghệ tuơi ra và bôi khắp mặt( và body), lúc nào cũng bôi, sau khi tắm xong là bôi vào, thấy nó khô đi thì bôi lớp khác, kinh nghiệm của mình là sắm 2 bộ đồ màu vàng nghệ mặc luôn,để có bị dính nghệ thì nhìn cũng không thấy dơ, he he,
    cải thiện thấy rõ đấy các chị ạ, da mặt trắng hồng mịn màng rõ sau sinh, còn mình lúc mang thai bị dị ứng khắp người, nên bị thâm đen toàn thân do thẹo dị ứng, nhưng đến khoảng 6 tháng sau sinh do mình bôi nghệ suốt nên vết thâm trên người mờ đi được hơn 50% he he
    đến bây giờ lâu lâu mình vẫn giã nghệ tuơi bôi lên mặt buổi tối khi đi ngủ, sáng ra, lấy sữa tuơi rửa sạch sẽ, da đẹp hơn nhiều á
    nghệ làm cho khô da, vì vậy da mẹ nào nhờn có thể bôi nghệ mỗi buổi tối hi hi, mùa này là mùa nóng, da đổ nhờn nhiểu nên em cũng bôi nghệ cách đêm đây hi hi, vừa dưỡng da, vừa tránh nhờn và làm trắng da luôn á
    hi hi nghe mẹ Pond nói thế mình về muốn làm luôn á. Mẹ nó ơi! cho mình hỏi bôi nghệ lên mặt vào buổi tối thì sáng hôm sau rửa sữa tươi có sạch hẳn không vì mình còn phải đi làm?
    • BLK
    • 6 năm
    • 283 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Dùng nghệ bôi mặt để qua đêm có bị bít lổ chân lông không các mẹ?
    • 4,291 Bài viết

• 9,016 Được cảm ơn

Mình thì ko thấy ai bôi nghệ tươi thường xuyên thế cả, trừ 1 số ng sau sinh giã nghệ vắt lấy nước bôi lên người và mặt, nhưng chỉ làm nhiều nhất là trong 1 tháng thôi chứ chưa thấy ai trường kỳ kháng chiến bôi nhiều liên tục...Với lại nghệ tươi bôi qua đêm, sáng ra rửa SRM cũng ko thể hết đc màu vàng trên da. Nên nếu bạn nào muốn làm thì nên cân nhắc kỹ ạ, ko có ra đường mọi người lại tưởng bị gan hay vàng da...
    Còn uống nghệ tươi + mật ong thì nhiều người làm, uống lâu dài cũng được, lại có tác dụng khó tốt nếu hợp. Nếu uống hợp thì da sẽ trắng và mịn lắm lắm...
    • BLK
    • 6 năm
    • 283 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

HÔm qua tớ mới làm mặt nạ nghệ tươi xong, sau khi đắp mặt nạ mát xa lại bằng dầu oliu, sau đó rửa lại với sữa tươi, da sạch bóng, không hề vàng... các bạn thử xem, công nhận dầu oliu không những tẩy trang tốt mà còn làm sạch sẽ màu vàng của nghệ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 933 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Kéo lên để mọi người cho thêm ý kiến
    • 255 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Cho em hỏi chút, nếu bôi nghệ vậy, liệu có rửa sạch ko? em thấy gọt mỗi củ nghệ để nấu cá mà còn rửa mãi ko sạch...hic hic...
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy bôi nghệ kiểu j cũng hơi vàng mà, nhưg được cái tốt, da dẻ cứ gọi là trắng hồng, mịn màn
    Nếu mẹ nào ngại làm thì tớ biết chỗ chuyên bán mấy loại nghệ thuốc dưỡng da này đấy.
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy là sau sinh hay dùng nghệ để dưỡng da thui hả các chị! Em sắp làm mẹ rồi nên cần học hỏi thêm kinh nghiệm, thấy dưỡng da bằng nghệ cũng cực quá hé Còn chăm sóc da mặt nếu bị nám thì sao ạ? Em thấy bạn em sinh xong là bị nám một số chỗ như mặt, tay,...sạm da bụng...không biết làm sao để em có thể phòng ngừa ạ? Mong các chị chỉ bảo ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2