• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.99K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 383 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Mùa đông sắp đến rồi, các chị hay làm đẹp cho em lời khuyên nên dùng kem dưỡng da của hãng nào nhé. Em đang dùng của Vichi nhưng thấy thường lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bee_honey
    Mùa đông sắp đến rồi, các chị hay làm đẹp cho em lời khuyên nên dùng kem dưỡng da của hãng nào nhé. Em đang dùng của Vichi nhưng thấy thường lắm
    Mùa đông mới sắp đến thôi nhưng mình đã thấy da mặt khô lắm rồi. chẳng là da mình rất nhạy cảm mà. Nhưng mình nghĩ dùng kem dưỡng da nào tốt còn phải phụ thuộc vào da mặt của từng người nữa, có khi nó hợp với người này lại không hợp với người kia. Mình thì khá hợp với Vichy, dùng thấy da mềm ra nhiều lắm nhưng mỗi tội mặt trông bị nhờn, bóng nếu dùng ban ngày. Mình đã thử Clinique nhưng lại chẳng có tác dụng nhiều như Vichy dù giá cả đắt hơn nhiều.
    • 146 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Kem ẩm của Clinique hoàn toàn oil-free nên rất hợp với mẹ nào da dầu. Mình rất ưa dùng loại này, thoa vào da một lát chỉ thấy mềm, láng mịn mà không hề có cảm giác ẩm ướt hay nhờn một tẹo nào. Nhưng loại này chỉ dùng cho mặt thôi, vì khá đắt.

Dùng cho body thì mình không kén lắm, chỉ cần chọn loại mùi dễ chịu. Oriflame cũng tốt, rất nhiều mùi, giá chỉ khoảng 100K cho 250ml, tha hồ dùng.
    Everything's possible
    • 57 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình không khuyên bạn chọn mua loại sản phẩm của hãng nào cụ thể (vì có thể hợp với người này nhưng lại ko hợp với người kia). Mình post lên đây là những "chất" có trong thành phần của kem dành cho da khô , khi mua sản phẩm bạn chú ý nhé:
    1)Kem làm ẩm, làm mềm da: Đây là loại kem có công dụng giúp cho da tươi mát, mịn màng, có độ trơn láng, làm tăng cường khả năng giữ nước và mất nước cho da. Tên thường gọi Crème Hydratante hoặc Moisterizing.

2)Kem dưỡng da: Kem dưỡng với chất béo, chất giữ độ ẩm (humectant) và chất làm mềm (emollient) như petrolatum và bơ đậu mỡ (sheabutter) là lý tưởng cho da khô. Chất béo và chất giữ độ ẩm có trong kem làm mềm làn da, còn chất làm mềm có khả năng giữ lại dưỡng chất trên da. Tên thường gọi Crème Noutritive hoặc Nourishing Cream.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mùa đông sắp đến rồi, da mặt khô nẻ quá cơ:Sick: . Mà da em lại là da dầu (nhiều dầu nhất là vùng chữ T) nên ko biết nên dùng kem dưỡng loại nào cho hợp:Thinking: . Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thì tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều:LoveStruc:
    • 1,451 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Mùa đông sắp đến rồi, da mặt khô nẻ quá cơ:Sick: . Mà da em lại là da dầu (nhiều dầu nhất là vùng chữ T) nên ko biết nên dùng kem dưỡng loại nào cho hợp:Thinking: . Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thì tư vấn giúp em nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều:LoveStruc:
    Bạn thử dùng kem dưỡng ẩm cho da hỗn hợp khuynh hướng dầu của hãng Avene (Pháp) xem sao. Mình thấy rất ổn vì nó làm da mềm mịn mà ko để lại lượng kem thừa, bôi xong thấm ngay vào da, có thể thay lót trang điểm. Nếu dùng thường xuyên thì da được cải thiện khá nhiều.
    • 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhduy Xem bài viết
    Bạn thử dùng kem dưỡng ẩm cho da hỗn hợp khuynh hướng dầu của hãng Avene (Pháp) xem sao. Mình thấy rất ổn vì nó làm da mềm mịn mà ko để lại lượng kem thừa, bôi xong thấm ngay vào da, có thể thay lót trang điểm. Nếu dùng thường xuyên thì da được cải thiện khá nhiều.
    Chào bạn,

Bạn cho mình hỏi mỹ phẩm Avene này bán ở phố nào ở Hà nội vậy?Da mình cũng bị khô (kiểu thiếu nước) thì không biết có dùng được không bạn nhỉ?
    Bạn chỉ giúp cho mình với nhé.Cảm ơn bạn.
    • 1,451 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun&Bi Xem bài viết
    Chào bạn,

Bạn cho mình hỏi mỹ phẩm Avene này bán ở phố nào ở Hà nội vậy?Da mình cũng bị khô (kiểu thiếu nước) thì không biết có dùng được không bạn nhỉ?

Đại lý của hãng dược mỹ phẩm Avene: Nhà thuốc 29 Cửa đông - HK. Hãng có đủ các sản phẩm chăm sóc da chuyên sâu cho tất cả các loại da. ĐT: 04.9230289. Bạn có thể gọi đến Nhà thuốc để được tư vấn đầy đủ trước khi quyết định có dùng hay ko nhé.
    • 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đại lý của hãng dược mỹ phẩm Avene: Nhà thuốc 29 Cửa đông - HK. Hãng có đủ các sản phẩm chăm sóc da chuyên sâu cho tất cả các loại da. ĐT: 04.9230289. Bạn có thể gọi đến Nhà thuốc để được tư vấn đầy đủ trước khi quyết định có dùng hay ko nhé.
    Cảm ơn bạn nhé. Khi nào mình sẽ ghé qua cửa hàng này.
    • 421 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun&Bi Xem bài viết
    Chào bạn,

Chi thu dung Lancome xem sao, em thay dung ok lam moi toi hoi mac mot chut thoi nhung mua mot hop cream dung ca nam, tinh ra cung khong dat dau. Neu la da kho thi dung Normal to Dry skin, da dau vung chu T thi dung Normal to Combination skin.:Smiling:
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Kem ma bạn nói đến có fải là AVENE COLD CREME không? Loại này có thể dùng cho cả ngày lẫn đêm được không? Thks mẹ nó nhiều nha
    • 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THTL Xem bài viết
    Kem ẩm của Clinique hoàn toàn oil-free nên rất hợp với mẹ nào da dầu. Mình rất ưa dùng loại này, thoa vào da một lát chỉ thấy mềm, láng mịn mà không hề có cảm giác ẩm ướt hay nhờn một tẹo nào. Nhưng loại này chỉ dùng cho mặt thôi, vì khá đắt.

Dùng cho body thì mình không kén lắm, chỉ cần chọn loại mùi dễ chịu. Oriflame cũng tốt, rất nhiều mùi, giá chỉ khoảng 100K cho 250ml, tha hồ dùng.
    Em mặt thì dùng Clinique, cũng toàn oil free mà sáng ra mặt e vẫn bóng chứ, thế mới biết da mình dầu thế nào

Toàn thân thì khô lắm lắm em mới bôi chứ bt thì kệ hiện e đang có lotion hugo boss Intense, dự tính mua thêm mí em nữa thay đổi :Silly:
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này hay up lên cho các mẹ tham khảo!!
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có cách nào dưỡng da khô bằng nguyên liệu tự nhiên ma không cần dùng đến mỹ phẩm không thì tư vấn cho mình nhé? Mình sợ dùng mỹ phẩm không hợp thì da bị mẫn ngứa, dị ứng.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo e biet, thi ngoai cac loai nhu cac me da recomment ra , con co 1 so hang my pham thien nhien cua HQ nhu The Face shop, The Foodskin roi INNISFREE , duong da rat tot cho mua dong, ma lai ko hai da vi deu la my phma tu thien nhien. Nhg e thay o VN chi ban moi The Face Shop thoi, con may cai kia chua thay ban.
    Ma Vichy o VN hay bi lam gia lam day cac me ạ, can than khi mua nhe.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 207 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Hi ban! Minh cung dang rat vat va chuyen duong da sau khi nhoc thu 2 da tuong doi cung cap day, so de vay mai chong che :Battin ey:
    Minh da thu dung ca shishedo, clinique, thu ca lamy, ohui va bay gio la laneige. Laneige la dong thao duoc tu nhien cua han quoc, minh thu va thay rat on. Gia ko mac nhu shishedo nen co the chap nhan duoc, ban thu xem, hang nay co bo nho day.
    Cac ban cu tham khao nhe.:Smiling:
    • 252 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

đóng góp cho các mẹ một cách dưỡng da mùa đông hiệu quả = mật ong nhé: bình thường tắm em hay gội đầu, sau đó rửa mặt rồi bôi mật ong nguyên chất lên (lưu ý là nguyên chất ạ), để đấy và đi tắm, tránh ko cho nước rớt vào mặt. Tắm xong xả một lượt nước, rửa lớp mật ong trên mặt đi. Da mặt căng, mịn, mềm. Sau đó da bôi kem dưỡng hay đắp mask cảm giác đều rất thích.

Mọi ng sử dụng mask gì ạ? Riêng em thì ko hiểu sao cực thích mask lô hội của bọn Skin food. Em thấy nó cấp nc cho da khá lắm, hôm nao em đắp sáng ra da sờ thích hơn hẳn. Đều đặn tuần 2 lần thì da càng ngàn càng mịn, nh mà dạo này lười + nhiều việc quá nên tuần đắp đc 1 lần thôi
    • 398 Bài viết

• 616 Được cảm ơn

Mình dùng Mặt nạ ngủ dưỡng ẩm ban đêm của Laneige HQ vào mùa đông không còn gì để chê. Yên tâm ngủ ngon mà không cần phải dậy lột, da vẫn hấp thu tốt, ngăn ngừa lão hoá và giảm bài tiết chất bã nhờn.
    • 309 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoanang_1986 Xem bài viết
    Mình dùng Mặt nạ ngủ dưỡng ẩm ban đêm của Laneige HQ vào mùa đông không còn gì để chê. Yên tâm ngủ ngon mà không cần phải dậy lột, da vẫn hấp thu tốt, ngăn ngừa lão hoá và giảm bài tiết chất bã nhờn.
    Mình cũng dùng loại này. Thấy có vẻ da được cấp nước tốt, cũng khá hài lòng, mặc dù da tớ nhờn quá nên nó chỉ giảm nhờn 1 chút. Dù thế tớ vẫn dùng thích lắm, người ta bảo 1 tuần dùng 2 lần, mà cứ cách 1 ngày tớ dùng 1 lần. Vậy mà đến giờ mới hết phần kem bôi trên nắp không biết bao giờ thì mới hết được cả hộp to đùng đó đây. Có bạn nào muốn share dùng thử không thì pm tớ nhé.
    • 75 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexop89 Xem bài viết
    đóng góp cho các mẹ một cách dưỡng da mùa đông hiệu quả = mật ong nhé: bình thường tắm em hay gội đầu, sau đó rửa mặt rồi bôi mật ong nguyên chất lên (lưu ý là nguyên chất ạ), để đấy và đi tắm, tránh ko cho nước rớt vào mặt. Tắm xong xả một lượt nước, rửa lớp mật ong trên mặt đi. Da mặt căng, mịn, mềm. Sau đó da bôi kem dưỡng hay đắp mask cảm giác đều rất thích.

Mọi ng sử dụng mask gì ạ? Riêng em thì ko hiểu sao cực thích mask lô hội của bọn Skin food. Em thấy nó cấp nc cho da khá lắm, hôm nao em đắp sáng ra da sờ thích hơn hẳn. Đều đặn tuần 2 lần thì da càng ngàn càng mịn, nh mà dạo này lười + nhiều việc quá nên tuần đắp đc 1 lần thôi
    Tớ hỏi chút, mật ong nguyên chất cũng có các thành phần đường nữa. Không biết nếu bôi lên như thế có bị mụn hay lỗ chân lông bị khít lại không?
    "Mỗi lần ngã là một lần bớt dại - Thế Mình là cái đứa khôn nhất nhà í nhỉ ?!":Angel:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2