Dưỡng da - Làm đẹp da

Dưỡng da bằng lá lô hội tươi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.39K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 219 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Dạo này em đang dùng keo lá lô hội tươi dưỡng da. Bôi trước khi ngủ, để qua đêm. Thấy kết quả tức thì là da mịn hơn, các nốt mụn se lại hoặc xẹp đi. Tác dụng lâu dài thì em cũng mới dùng nên chưa biết. Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng lô hội lâu dài rồi thì chia sẻ bí kíp cho chị em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• " Mặt nạ ngũ hoa " thật ra là hạt Đình Lịch giá 10k 100g

Có nhiều ý kiến về mặt nạ ngũ hoa đang hot hiện nay giá mắc trên trời là hạt đình lịch giá 10k...

• Khi bố là hero doctor!

Khi bố là hero doctor! Chăm sóc bé là trách nhiệm và là niềm vui của mẹ và bố. Tuy nhiên, các...

• Lá Lô hội

Các mẹ ơi tư vấn cho mình chút! Chả là mình đọc trên báo cũng như nghe nhiều người nói lá cây lô hội có rất nhiều tác dụng tốt giúp ích cho việc làm đẹp của phụ nữ như làm mặt nạ dưỡng da thậm chí còn làm đồ uống để làm đẹp da, ngăn ngừa ung thư nữa. Mình nghe thấy thế thì thích lắm, cũng muốn thử...

• Kem tắm trắng nào là tốt nhất? - Điều tất cả mọi người đều muốn biết

Để sở hữu một làn da trắng hồng rạng rỡ là niềm mơ ước của hầu hết các chị em phụ nữ Việt Nam. 75 %...

• Dưỡng da bằng Gel Lô Hội tự làm

Chả là hôm bữa em mới mày mò được bài này ở trên mạng Cực kì dễ dàng để tạo ra gel lô hội giúp bạn xử lý tất cả các vấn đề về da và tóc. Lô hội từ lâu đã được biết đến như một "thần dược" cho da và tóc bởi nguồn vitamin dồi dào. Đối với làn da, lô hội có thể giúp làm sạch mụn, se khít lỗ chân...

• 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

em đọc trên báo mạng ngta bảo là đắp 20ph thôi, 1-2 lần/tuần, da
    • 219 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

hix, em vừa search trên mạng, thấy nói là dùng lô hội phải tránh nắng tuyệt đối vì có thể làm làn da dễ bắt nắng hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ đi ạ.
    • 1,377 Bài viết

• 2,610 Được cảm ơn

tớ còn nghe nói là lô hội tốt thì tốt thật nhưng cũng có hại đến phụ nữ, có thể gây vô sinh. cái này là tớ đọc title thôi chứ không đọc cả bài vì ko phải là fan của lô hội. haizzz, hồi ấy mình thật là lười học hỏi...
    I want to know what love is...
    • 109 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em thấy dùng lô hội bôi thì mịn và nhanh hết vết thâm nhưng ko hiểu sao bôi lên ngứa lắm.
    Ko biết có ai như em ko ?Thế nên cũng lười dùng .
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em ..!!
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e thì gọt bỏ lớp vỏ xanh đi , sau đó lấy muỗng cà cho ra nhớt rùi cho sữa tươi vào , thoa lên da khô lớp này thì thoa tiếp lớp khác lên , đắp khoãng 30ph . Kết quả là da e căng láng mịn , sáng , ai nhìn cũng hỏi dùng gì mà da căng mịn vậy . Mà giờ thì e hết dùng òi vì làm biến quá :Smiling:
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunmap_86 Xem bài viết
    Em thấy dùng lô hội bôi thì mịn và nhanh hết vết thâm nhưng ko hiểu sao bôi lên ngứa lắm.
    Ko biết có ai như em ko ?Thế nên cũng lười dùng .
    hix giong em thia, bôi lên mặt được 2-3p sau là ngứa tùm lum nên thấy mọi người khen lô hội lắm nhưng cũng chẳng bon chen đc
    • 219 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

đúng là mới dùng thấy hơi ngứa, nhưng dùng vài lần thấy quen ngay à. Miễn da mình ko dị ứng là đc.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi louis_vicchou Xem bài viết
    e thì gọt bỏ lớp vỏ xanh đi , sau đó lấy muỗng cà cho ra nhớt rùi cho sữa tươi vào , thoa lên da khô lớp này thì thoa tiếp lớp khác lên , đắp khoãng 30ph . Kết quả là da e căng láng mịn , sáng , ai nhìn cũng hỏi dùng gì mà da căng mịn vậy . Mà giờ thì e hết dùng òi vì làm biến quá :Smiling:
    Mình ngại chờ khô nên để qua đêm mới rửa mặt đó. hix. Mợ nó dùng mấy lần một tuần?
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Scarlett. Xem bài viết
    đúng là mới dùng thấy hơi ngứa, nhưng dùng vài lần thấy quen ngay à. Miễn da mình ko dị ứng là đc.

Mình ngại chờ khô nên để qua đêm mới rửa mặt đó. hix. Mợ nó dùng mấy lần một tuần?
    em 1 tuần 3 lần chị ạh , có khi thích thì ngày nào cũng làm :Battin ey:
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Bữa trc mới ra tiệm gội đầu, dc e gội đầu đắp lô hội cho, mới đắp lên nó ngứa kinh khủng, phải gỡ xuống hết. Hay là do chưa rữa kĩ nhỉ, chứ lúc trc có làm ở nhà thử thì ko thấy bị như thế...:Thinking:
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ !cho e hóng với
    Lá lo hội khi còn nguyên lá chưa qua xử lý ,vì thế với mỗi loại da sẽ có những phản ứng khác nhau, cũng có những loại da chẳng bị sao khi đắp cả.
    Như da của mình thì cũng thấy ngứa nếu để quá 30ph
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

phải gọt thật sạch cái lá xanh bên ngoài đi bạn nhé, lấy phần ruột trong suốt thôi, dính tí xanh là ngứa đấy
    • 219 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi louis_vicchou Xem bài viết
    em 1 tuần 3 lần chị ạh , có khi thích thì ngày nào cũng làm :Battin ey:
    Sao tớ lên mạng search, ng ta nói là ko nên dùng hàng ngày đâu mợ nó ạ, hình như nó cũng tẩy da hay sao ấy
    • 251 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Lúc còn đi học phổ thông , Mẹ của nhỏ bạn làm dược tá trong cty chế bào thuốc từ cây nha đam ( lô hội ) nên nhà nó trồng nhìu cây này lắm . Thấy da nó đẹp , mịn như da e bé mà ko có hột mụn , trong khi thời đó, đứa nào ko ít thì cũng vài hột mụn .Hỏi nó mới biết mỗi đêm trc khi đi ngủ ,nó đều lấy phần trong , trong cây nha đam sát lên mặt, để qua đêm như mỉnh đắp mặt nạ . Lee cũng xin vài cây về trồng , làm như nó , mà mặt Lee lúc đó nổi nhìu hơn . Hỏi mẹ nó thì mới biết , để lô hội qua đêm dành cho da khô thôi ( như nó ), da Lee nhờn thì nên hạn chế để lâu trên mặt .Vì nha đam cung cấp độ ẩm cho da . Nhưng mẹ nó nói sử dung nha đam phải kiên trì , ko như mấy loại kem dưỡng , 1 ,2 tuần là đẹp .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 168 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Em thấy mẹ em xem trên TV có bảo, nếu dùng lô hội mà bị ngứa thì lúc cắt lô hội xong, mình cho vào tủ lạnh 1 lát rồi mới lấy ra dùng, sẽ không bị ngứa nữa. Chả biết có đúng không vì em lười dùng.
    • 668 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình cũng dùng lô hội tươi (phần dịch trong) xoa lên mặt mỗi sáng và tối, để 10 phút chô khô rồi rửa lại với nước sạch. Làm vậy được gần nửa năm rồi. Tác dụng rõ nhất với những vùng da bị mụn, mụn xẹp, lành và mờ thâm nhanh hẳn. Những vùng khác thì mình không rõ lắm vì da mình vốn lỗ chân lông nhỏ nên mịn sẵn. Có điều là lô hội làm mình bắt nắng hơn thật, mình vốn trắng mà giờ chưa hè đã đen nhẻm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)