Dưỡng da - Làm đẹp da

Dưỡng da bằng dầu gấc vinaga

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có mẹ nào dưỡng da bằng dầu gấc viên nang vinaga không cho mình ít kinh nghiệm với. Ở hướng dẫn mình chỉ thấy ghi là "để dưỡng da, phòng chống các bệnh về da cho phụ nữ: ngày uống 4 viên nang hoặc bôi môi, đắp da mặt vào buổi tối hàng ngày". Trước đây mình cũng uống 1 -2 lọ nhưng không ăn thua lắm. Hôm qua thử cắt 1 viên bôi lên mặt nhưng không biết phải để bao lâu nên thử để nửa tiếng rồi rửa,nhưng mình thấy nó nhờn rửa bằng nước lã rất khó sạch. Nếu rửa bằng sữa rửa mặt nữa thì có nhiều quá không vì trước khi bôi đã phải rửa mặt thật sạch bằng sữa RM rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Trọng Xem bài viết
    Có mẹ nào dưỡng da bằng dầu gấc viên nang vinaga không cho mình ít kinh nghiệm với. Ở hướng dẫn mình chỉ thấy ghi là "để dưỡng da, phòng chống các bệnh về da cho phụ nữ: ngày uống 4 viên nang hoặc bôi môi, đắp da mặt vào buổi tối hàng ngày". Trước đây mình cũng uống 1 -2 lọ nhưng không ăn thua lắm. Hôm qua thử cắt 1 viên bôi lên mặt nhưng không biết phải để bao lâu nên thử để nửa tiếng rồi rửa,nhưng mình thấy nó nhờn rửa bằng nước lã rất khó sạch. Nếu rửa bằng sữa rửa mặt nữa thì có nhiều quá không vì trước khi bôi đã phải rửa mặt thật sạch bằng sữa RM rồi.
    EM cũng thấy nó ko ăn thua ah, uống chỉ để bổ mắt thôi chứ đẹp da thì em ko mong đợi mấy, cũng có hồi em lấy 1 chút ra rồi bôi lên mặt cũng ko ấn tượng j, chỉ ấn tượng là cái khăn mặt vàng khè, nhớp nháp :Sick:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ dùng thử dầu gấc vina của tuệ linh coi. em dùng bôi ngoài da ở chỗ mụn trứng cá. thấy cũng hiệu quả lắm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao em uống 4 viên dầu gấc mỗi ngày mà da mặt em rất nhiều dầu..sinh mụn nữa. Trước khj uống da mặt khô lắm mà ko có mun..em phải làm sao đây
    • 195 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

HIk, tớ cũng mua 1 lọ này để mắt đỡ bị mỏi khi làm việc với máy tính ==> thấy cũng đỡ (hay tại mình lười làm việ cnhir?), nhưng chỉ dám dùng liều 1 viên/ngày thôi. Hiện tại đang ngừng uống, để khoảng tháng nữa mới uống. Vì dù gì nó cũng chứa Vitamin A, mà các dược sỹ khuyên mấy loại này (vitamin A, D, E) nên uống cách tháng ko kẻo thừa chất, ngộ độc.

Tớ nghi là bạn mongvan234 kia uống nhiều & liên tục quá nên thừa dầu ==> đổ ra mặt

• 179 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em cũng dùng dầu gấc vina nhưng chẳng đỡ gì ạ,hix
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ nghi là bạn mongvan234 kia uống nhiều & liên tục quá nên thừa dầu ==> đổ ra mặt [Tớ cũng nghĩ zj...chắc đổi laj ngày uống 1 vjên thui qá
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng dùng loại này mà không thấy hiệu quả gì luôn, chắc là tùy da chị ạ