Dưỡng da - Làm đẹp da

Dùng sữa tươi bôi mặt hàng ngày, nên hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 83K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 783 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me0b0ng Xem bài viết
    khoai tây luộc chín xay nhuyễn xong trộn sữa tươi có hợp cho da nhờn k ạ? Da e nhờn, bị 1 ít mụn, k bít co hợp k? Hay cứ dừng sữa tươi k thôi ạ?
    - Cũng ok mà, nhất là mùa này trời đang hanh

dùng sữa tươi không đường rữa mặt hàng ngày cũng tốt lắm

dạo này mình rữa mặt hàng ngày với nước lá chè xanh

• 271 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Suri Xem bài viết
    Q12 mua sữa bò tươi ở đâu nhỉ?? Nhà em ở q12 mà chẳng biết, để em đi hỏi xem sao, sữa bò tươi nguyên chất thì hơn hẳn VNM rùi
    tớ cũng tò mò ko biết mua sữa bò tươi ở q12 là ở chỗ nào

• 874 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

em cũng tò mò , ở q1 chỗ nào mua sữa bò nguyên chất nhỉ ??

em thấy cái sữa tươi nguyên chất bịch bằng nilong màu trắng có in hình con bò chứ ko phải bằng giấy của VNM có vẻ đc đấy ah , vì uống vô còn nghe mùi ngai ngái con bò:Silly:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Stracciatella; 20/11/2009 vào lúc 11:32 PM.

• 180 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ted&mi Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi, mẹ đẻ mình sống ở nuớc ngoài, năm nay 60 tuổi, mà trộm vía trông vẫn ok lắm. Hỏi bí quyết là gì, bà già bảo, ngày nào cũng xay nuớc cà chua và dưa chuột, thêm một chút mật ong để uống. Ngày nào cũng dùng sữa tươi, bôi lên mặt khoảng 20 phút, se se rồi rửa mặt sạch ( có hôm thì cho thêm chút chanh). Nghe thì thấy dễ làm quá, vì sữa tuơi không đường, ngày nào cũng uống, bớt chút bôi lên mặt, rồi rửa sạch thì ok. Nhưng lại wonder, làm như thế, với khí hậu ở VN, có đuợc k, hay lại bắt nắng, và làm cho da yếu đi?

Các mẹ có ai dùng sữa tươi khong đường, rửa mặt rồi thì cho lời khuyên nhé. Mẹ tớ 60 rồi, mà trông ok lắm, nên tớ cũng ham :Laughing:. Chỉ sợ khí hậu tây và ta khác nhau, thì có đuợc không nhỉ?
    bạn nói là bôi sữa tươi thẳng lên mặt hay là phải dùng cái gì nữa. Vì sữa cũng như nước nó lỏng mà, trôi hết ngay

• 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pà_sỉa-basima Xem bài viết
    tớ cũng tò mò ko biết mua sữa bò tươi ở q12 là ở chỗ nào
    Ở Q12 nhiều gia đình còn nuôi bò để lấy sữa, mỗi sáng họ đem giao sữa cho đại lý thu mua. Nếu nhà bạn ở gần NGẢ 3 BẦU, hay đường N.Ả.THỦ, đường LÊ THỊ HÀ, HOẶC ở VĨNH LỘC ..nhiều lắm bạn ạ. nếu quen biết hàng xóm thì n.ta bán mổi lần là 5 lit chứ k bán lẻ, bạn ạ.

• 783 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lizzimata Xem bài viết
    bạn nói là bôi sữa tươi thẳng lên mặt hay là phải dùng cái gì nữa. Vì sữa cũng như nước nó lỏng mà, trôi hết ngay
    - Thì lấy bông gòn bôi lên mặt để 15' sau đó rữa lại bằng nước lạnh

• 447 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Bôi lên mặt thì em không chắc , chỉ thỉnh thoảng tắm thì thêm sữa tươi rồi xối từ mặt xuống người , để tư khô ùi lau toner ( mặt ) và apply bodilotion ( bodi) . Cũng thấy trắng ra được chút nhưng da mịn thì chắc rồi , laị có mùi ngọt ngọt ạ ^^
    19 Forever

• 816 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lizzimata Xem bài viết
    Để sữa tuơi ngấm nhiều hơn trên mặt, bạn dùng bông tẩy trang thấm sữa, sau đó đắp lên mặt (tốt nhất là nhờ ai đắp giùm), khoảng 20-30 phút khi sữa khô khô rồi thì bạn rửa mặt bằng nước lạnh
    Sữa tuơi tuy có tốt cho da thật(mịn và trắng da) nhưng chị tốt cho da khô thôi,còn da bị mụn rửa mặt hoặc đắp mặt bằng sữa tuơi thì lại càng bị mưng đấy ạ.
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 125 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

chị em bạn dâu mình rất thường xuyên dùng khoai tây luộc chín nghiền chung với sữa tươi k đường , rất chăm làm nên da mặt trắng mà căng mịn đẹp lắm , mình thì lười quá , chưa có lần nào làm hết , vì da nhạy cảm , mình da dầu , k biết có nên làm cái này ko hả các mẹ :Sigh:

• 816 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi may_trongdem Xem bài viết
    chị em bạn dâu mình rất thường xuyên dùng khoai tây luộc chín nghiền chung với sữa tươi k đường , rất chăm làm nên da mặt trắng mà căng mịn đẹp lắm , mình thì lười quá , chưa có lần nào làm hết , vì da nhạy cảm , mình da dầu , k biết có nên làm cái này ko hả các mẹ :Sigh:
    Vì da của bạn là da dầu nên bạn cho thêm chút bột mỳ vào nữa nhé
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X