Dưỡng da - Làm đẹp da

Dùng sữa tươi bôi mặt hàng ngày, nên hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 82.6K Lượt đọc
  • 121 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 1,739 Bài viết

• 1,161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cún bông xinh 8488 Xem bài viết
    hihi, em toàn làm thế này, siêng thì ngày nào cũng làm, lười thì làm cách ngày, da em là da trắng nên ko biết có trắng ra hay kon nhưng ko thấy da bị bắt nắng và ko bao giờ lên mụn.Em toàn mua mặt nạ giấy cho vào bát rồi đổ tí sữa lên cho thấm ướt hết cái mặt na rùi đắp lên mặt. đắp đến khi mặt na khô đi thì đi rửa mặt. Em nghĩ dưỡng da thế này vừa rẻ vừa đẹp, ko lo hoá chất hơn ối mỹ phẩm ạ!
    Cách này hay nhỉ, tiện nữa. Tớ cũng lười lắm, đợt trước cũng nghiền khoai tây vắt ít chanh lên đắp mặt, nhưng lười nên chả kéo dài được:Laughing:

Ấy cho tớ hỏi bạn mua mặt nạ giấy ở đâu thía? Thực ra tớ k rành mấy cái này nắm, tớ mới biết mấy cái mặt nạ đã tẩm dưỡng chất lên luôn rùi thôi.

• 661 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lizzy_coo Xem bài viết
    em đắp mặt nạ sữa tươi với mật ong hoặc sữa tươi trộn bột nghệ. có đợt em bị dị ứng mỹ phẩm L'oreal, da nổi toàn mụn bọc hai bên má, em đi khám da liễu bác sĩ tư và được kê toa là đắp mặt nạ sữa tươi + mật ong tuần 3 buổi, kết hợp xen kẽ các buổi còn lại là sữa tươi+ bột nghệ hoặc mật ong + bột nghệ. em kiên trì làm trong vòng 3 tháng thì da hết sạch mụn, vết thâm cũng mờ đi nhiều, da bớt nhờn dầu rất rất nhiều và trắng đều màu nữa ạ. các chị thử xem, nhưng phải kiên nhẫn mới được

Mẹ nó ơi, da mẹ nó là da nhờn à? Da mẹ nó có nhờn lắm ko? Vì mình cũng da nhờn, mà xài sữa tươi mặt nạ được 2 hôm, mụn nhỏ nổi tùm lum, đã thế lại nhờn hơn nữa chứ.

Nếu da mẹ nó cũng thuộc loại siêu nhờn mà dùng được sữa tươi thì mình sẽ bắt chước mẹ nó thử xem sao.

• 1,050 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Em thỉnh thoảng cũng đắp mặt bằng sữa chua,thấy cũng có cải thiện lắm.
    :Rose:YM: huong_ktvt --- Tel: 0918.04 Chín Không Chín Không:Rose:

• 965 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Em nghe rất nhiều sách báo nói rằng dùng sữa tươi không đường trộn với khoai tây nghiền đắp mặt nạ sẽ chữa được mụn và chất nhờn trên da mà không biết có đúng ko ko bít có mẹ nào đã làm chưa rooling:

• 1,584 Bài viết

• 7,771 Được cảm ơn

Mặt nạ sữa tươi tốt cho da lắm, nhưng sau đó phải rửa sạch lại, nhất là da nhờn thì nên cẩn thận khi dùng vì những ai da nhờn em biết ko hợp với sữa tươi lắm. Nhưng nếu các chị muốn đắp mặt nạ để dưỡng da thì nên chọn loại sữa tươi đc vắt trực tiếp từ bò hoặc dê, loại có thời gian sử dụng khoảng vài ngày (sữa dê nếu để dưỡng da thì thích hơn sữa bò nhé, bí quyết làm đẹp của bà nữ hoàng Cleopatra đấy) chứ đừng mua sữa của VNM, trong đấy toàn bơ với nước chứ chả có mấy sữa đâu, mà bơ thì biết rồi, có mà bít lỗ chân lông, mụn mọc đùng đùng. Nếu là ở VN chỉ tin đc nếu sữa có mùi hôi thôi, bởi vì đấy mới là sữa nguyên chất chưa qua khử trùng, chứ sữa tươi mà ngọt quá, vị ngon quá thì chả biết thế nào đc. Sữa dê càng hôi và khó uống dù có qua khử trùng, nhưng để dưỡng da thì tuyệt lắm. Em lười nhưng cứ mỗi tháng thể nào cũng mua 1 bình sữa tươi 4 lít về thả vào bồn, lấy một ít sữa dê đắp mặt rồi bật nhạc ngâm khoảng 20-30 phút xong tắm sơ lại là da cứ như da em bé. Chị nào siêng nên duy trì mỗi tuần, nhất là với ai thường xuyên đi bơi, phải ngâm mình trong hồ bơi đầy hóa chất thì nên tẩm bổ lại cho da.

Trong nhà em cũng có nhiều cụ lớn tuổi rồi, da các cụ cũng đẹp lắm, con gái như em mà ko bằng đâu. Nhưng hỏi bí quyết thì đc biết là rửa mặt hàng ngày bằng nước gạo đấy ạ, nhưng là nước thư 2 để sạch hơn chứ ko nên dùng nước đầu. Nhưng em lại nghĩ phần đông các cụ ngày trước có da đẹp cũng có thể vì chế độ ăn uống và lao động nữa. Ngày xưa khó khăn, làm gì có lắm thịt thà mà ăn, thường là ăn rau củ nhiều, lại vận động đều và hàng ngày nên như là thể dục thể thao, sức khỏe và sự dẻo dai cũng cao hơn với lớp trẻ sau này. Mà lúc trc thì các cụ dùng nhiều dưỡng chất có từ thiên nhiên hơn, lành hơn. Trông ảnh các cụ ngày xưa thấy dẻo dai, khỏe mạnh lắm dù cs khó khăn, chứ ko bủng beo như nhiều người là dân văn phòng bây giờ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suhao34; 03/09/2009 vào lúc 10:32 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,584 Bài viết

• 7,771 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_jo Xem bài viết
    Em nghe rất nhiều sách báo nói rằng dùng sữa tươi không đường trộn với khoai tây nghiền đắp mặt nạ sẽ chữa được mụn và chất nhờn trên da mà không biết có đúng ko ko bít có mẹ nào đã làm chưa rooling:
    Sữa tươi với khoai tây là để trị vết thâm của mụn, làm da sáng hơn mà chị? Nếu là mụn thì chị ăn mướp đắng ấy, các cụ trong nhà cũng bảo mướp đắng đẹp da và trị mụn. Nếu khó ăn thì nấu với thịt sẽ ngon hơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi suhao34; 03/09/2009 vào lúc 10:35 AM.

• 3,187 Bài viết

• 2,647 Được cảm ơn

Mình có biết 01 thông tin hữu ích cho chị êm muốn làm đẹp đây :
    Lấy 01 cành nha đam, rửa sạch , mài lấy chất nhớt, trộn chung với sữa tươi , đắp và massage mặt , tránh nám da, đẹp da .
    Nha đam thì một số nhà trồng được, sữa tươi thì dễ dàng mua,02 thứ này vừa tự nhiên , vừa thông dụng .
    Nên dùng 01 tuần 01 - 02 lần , ko nên lạm dụng quá.
    <font size="3"><em><font color="#0000cd"><span style="font-family: verdana">Hôn nhau trên cầu là cầu hôn,hôn mà chẳng rời nhau là đính hôn - hôn liền tù tì bảy phát là thất hôn - hôn người nào đó là hôn nhân - hôn con vật nào đó là hôn thú - hôn vợ gọi là hôn thê - hôn chồng gọi là hôn phu - mơ hôn người nào đó là hôn ước - mới hôn xong gọi là tân hôn - hôn thêm cái nữa gọi là tái hôn - hôn hai cái một lượt gọi là song hôn - đang hôn nửa chừng bị xô ra gọi là ly hôn .Hôn nhau đến mức hết biết trời đất gì thì gọi là Hôn mê.Hôn nhiều quá gọi là chạy hôn. bị người tên là Hoàng hôn thì gọi là hoàng hôn.

• 57 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ơ thế ở Sài Gòn có chỗ nào bán sữa dê không các mẹ? Trước em thường dùng sữa Long Thành, không có chất bảo quản đỡ sợ hơn các loại sữa kia. Nghe nói sữa dê còn béo hơn sữa bò em phải lùng mới được, đang hồi quyết tâm lấy lại phong độ, dạo này em gầy quá thể

• 138 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em cũng hay rửa mặt bằng sữa tươi không đường thấy da mịn thích lắm, thỉnh thoảng em còn pha lẫn sữa với nước vo gạo để lắng lâu lâu thấy da cũng trắng lên nữa:Smiling:

• 88 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ mua mặt nạ giấy ở đâu đấy, chỉ tớ với.