Dưỡng da - Làm đẹp da

Dùng sữa tươi bôi mặt hàng ngày, nên hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 125K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 233 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamduong2009 Xem bài viết
    các mẹ ơi em thật là khổ, em 20tuồi, da nhờn mụn, da e bị mụn ít thôi, nhưng vì thế nên nhìn rất sạm màu, truoc day em đã cố gắng để dành tiền để mua bộ trị mụn của dermâlogic nhưng bị dị ứng nổi mụn nước sưng đỏ đau khắp cả mặt trông khiếp lắm. e thất vọng ghê (vì em cũng là 1 sinh viên ngèo mà), thế là từ đó e xài các loại kem bôi mua ở trong siêu thị nhưng chẳng được gì, e nghe nói kem trị mụn của thôraka cũng hay nên e mua dùng thử, chỉ sau 1 đêm, da e thấy cải thiện rất nhiều, e dùng cả tuần thấy da vẫn đẹp, nhưng 2 tuần sau da e lại tiếp tục nổi mụn như thường, da xấu hẳn ra, e buồn lắm, sau đó em lại lon ton mua tiếp bộ dưỡng l'oreal dành cho da nhờn màu xanh dương puzone ở siêu thị maximax 3/2, e xài thấy tốt lắm, trong vòng 2 tuần đầu da sạch mụn và sáng trắng hẳn ra, và sau đó... hic hic lại bị dị ứng sưng đỏ cả mặt. em đành phải ngưng dùng 1 cách ngậm ngùi vì cũng vừa mới mua tuýt kem chống nắng l'oreal hết 190k nhưng cũng chỉ dùng dc 1 lần, em khổ quá, trước giờ em dùng đã rất nhiều loại mỹ phẩm xuất xứ đàng hoàng nhưng tụi nó chi có tác dụng tốt với em trong vòng 2 tuần là dị ứng liền, hiện em vẫn đang giữ bộ trị mụn da nhờn l'oreal ở nhà. xin các mẹ tư vấn cho tình trạng của em. huhu , em khổ tâm lắm
    trời, sao bạn liều vậy?! Da bạn chắc chắn là thuộc dạng nhạy cảm rồi mà sao bạn còn đắp hết mỹ phẩm này đến mỹ phẩm kia lên mặt? Điều bạn cần làm sau khi dùng mỹ phẩm mà bị nổi mụn là phải đi khám bác sĩ da liễu để được tư vấn cẩn thận, bạn cứ dùng linh tinh như vậy, có ngày da mặt không chịu nổi nữa, lúc đó có muốn chữa cũng không kịp đâu.
    • 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

gần đây mình toàn dùng mặt nạ sữa chua, uống xong rồi chừa lại 1 ít thoa lên mặt, đợi cho khô rồi rửa mặt bằng nước lạnh, da dẻ mịn hơn hẳn, tối trước khi đi ngủ thì mình dùng thêm toner giấm táo, sáng dậy ko nhờn tí nào, da mình rất dầu í.
    Chờ đợi, đợi chờ !!!
    • 874 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosephan83 Xem bài viết
    gần đây mình toàn dùng mặt nạ sữa chua, uống xong rồi chừa lại 1 ít thoa lên mặt, đợi cho khô rồi rửa mặt bằng nước lạnh, da dẻ mịn hơn hẳn, tối trước khi đi ngủ thì mình dùng thêm toner giấm táo, sáng dậy ko nhờn tí nào, da mình rất dầu í.
    giấm táo là cái gì :Thinking: dùng như nào , mua ở đâu , công dụng gì vậy bạn ?
    • 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stracciatella Xem bài viết
    giấm táo là cái gì :Thinking: dùng như nào , mua ở đâu , công dụng gì vậy bạn ?
    giấm táo là giấm ăn của mình thôi nhưng làm từ táo, bán nhiều ở siêu thị, mình đọc trên báo thấy giấm táo có công dụng làm sạch da, da mình nhờn dùng thấy hợp lắm, pha loãng với nước theo tỷ lệ 1:1, rồi dùng bông cotton thoa lên mặt.
    sữa tươi mình cũng có dùng, thoa trực tiếp lên mặt luôn, cảm giác thấy dùng sữa chua da mịn hơn, nói chung có cái nào thì dùng cái đó ah.
    Chờ đợi, đợi chờ !!!
    • 874 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosephan83 Xem bài viết
    giấm táo là giấm ăn của mình thôi nhưng làm từ táo, bán nhiều ở siêu thị, mình đọc trên báo thấy giấm táo có công dụng làm sạch da, da mình nhờn dùng thấy hợp lắm, pha loãng với nước theo tỷ lệ 1:1, rồi dùng bông cotton thoa lên mặt.
    sữa tươi mình cũng có dùng, thoa trực tiếp lên mặt luôn, cảm giác thấy dùng sữa chua da mịn hơn, nói chung có cái nào thì dùng cái đó ah.
    siêu thị coop mart có bán ko bạn ? cái chai nó ghi là giấm táo hả :Worried:
    • 85 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

siêu thị nào cũng có, bạn đến quầy nước chấm í, nó có ghi giấm táo, chai to lắm:Smiling:
    Chờ đợi, đợi chờ !!!
    • 783 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

- Mua giấm táo này tốt nè bạn. mà mấy người này bán hàng uy tín, mình thấy nhiều người trên wtt mua ở đây, của bạn Tuân và Chinh

http://chothai.vn/taomeoynbai/
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Koda Xem bài viết
    Cách này hay nhỉ, tiện nữa. Tớ cũng lười lắm, đợt trước cũng nghiền khoai tây vắt ít chanh lên đắp mặt, nhưng lười nên chả kéo dài được:Laughing:

Ấy cho tớ hỏi bạn mua mặt nạ giấy ở đâu thía? Thực ra tớ k rành mấy cái này nắm, tớ mới biết mấy cái mặt nạ đã tẩm dưỡng chất lên luôn rùi thôi.
    em hay mua ở Linh Giang chỗ hàng ngang hàng đào í 15k 1 gói
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolem22 Xem bài viết
    Để sữa tuơi ngấm nhiều hơn trên mặt, bạn dùng bông tẩy trang thấm sữa, sau đó đắp lên mặt (tốt nhất là nhờ ai đắp giùm), khoảng 20-30 phút khi sữa khô khô rồi thì bạn rửa mặt bằng nước lạnh
    Sữa tuơi tuy có tốt cho da thật(mịn và trắng da) nhưng chị tốt cho da khô thôi,còn da bị mụn rửa mặt hoặc đắp mặt bằng sữa tuơi thì lại càng bị mưng đấy ạ.

da dầu thì nên vắt thêm ít nước cốt chanh vào chỗ sữa tươi đấy chị ạ!!
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

ở SG thì mua sữa dê ở đâu hả các mẹ ? em cũng ham hố vụ này quá, da em ở sg mà khô dễ sợ luôn
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

k biết có nên bôi k nhỉ nhưng hnay e đi mua chai 2 chai, 1l sữa dê làm đẹp, 1l sữa bò uống bổ sung canxi đẹp da tí cho máu (e sợ uống tất cả các sp từ sữa nên uống đc 1 cốc vật như j ấy, nào ống hút nào bịt mũi ...)
    E nghĩ bôi sữa lên mặt chỉ cần da nào k mụn (vì sợ bít lỗ chân lông ... thui) thì bôi được!
    • 219 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Giấm táo mình mua ở Tiệm thuốc bắc Hải Minh đường Hải Thượng Lãn Ông, Q5, khi mình mua là mình chỉ biết nó có tác dụng tan mỡ trong máu thôi, giờ lại thêm một công dụng làm đẹp nữa, ....
    • 953 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamduong2009 Xem bài viết
    các mẹ ơi em thật là khổ, em 20tuồi, da nhờn mụn, da e bị mụn ít thôi, nhưng vì thế nên nhìn rất sạm màu, truoc day em đã cố gắng để dành tiền để mua bộ trị mụn của dermâlogic nhưng bị dị ứng nổi mụn nước sưng đỏ đau khắp cả mặt trông khiếp lắm. e thất vọng ghê (vì em cũng là 1 sinh viên ngèo mà), thế là từ đó e xài các loại kem bôi mua ở trong siêu thị nhưng chẳng được gì, e nghe nói kem trị mụn của thôraka cũng hay nên e mua dùng thử, chỉ sau 1 đêm, da e thấy cải thiện rất nhiều, e dùng cả tuần thấy da vẫn đẹp, nhưng 2 tuần sau da e lại tiếp tục nổi mụn như thường, da xấu hẳn ra, e buồn lắm, sau đó em lại lon ton mua tiếp bộ dưỡng l'oreal dành cho da nhờn màu xanh dương puzone ở siêu thị maximax 3/2, e xài thấy tốt lắm, trong vòng 2 tuần đầu da sạch mụn và sáng trắng hẳn ra, và sau đó... hic hic lại bị dị ứng sưng đỏ cả mặt. em đành phải ngưng dùng 1 cách ngậm ngùi vì cũng vừa mới mua tuýt kem chống nắng l'oreal hết 190k nhưng cũng chỉ dùng dc 1 lần, em khổ quá, trước giờ em dùng đã rất nhiều loại mỹ phẩm xuất xứ đàng hoàng nhưng tụi nó chi có tác dụng tốt với em trong vòng 2 tuần là dị ứng liền, hiện em vẫn đang giữ bộ trị mụn da nhờn l'oreal ở nhà. xin các mẹ tư vấn cho tình trạng của em. huhu , em khổ tâm lắm
    Bạn ơi, bạn dùng Avene cho da nhạy cảm kích ứng đi, được lắm đó. có lần mình bị dị ứng, dùng ok lắm.
    Đừng dùng SP trị mụn nữa, hãy giữ gìn da sạch, thoáng, dần dần mụn sẽ giảm. da bạn mẫn cảm thế mà dùng SP đặc trị sẽ làm tổn thương ghê ghớm lắm đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sữa tươi dùng cho da dầu,bị mụn cũng ko vấn đề j đâu:Battin ey: Mình từng đọc bài báo nói sữa dắp rất tốt cho da mụn hình như vì có acid lactic(ko nhớ chính xác nha).Sẵn công làm đẹp bằng sữa tươi(sữa chua,sữa dê)cho ép tỏi nhỏ đập nát vào,để tủ lạnh.Buổi tối bôi lên mặt nhìu lớp,sau tầm 1,2h thì rửa sạch.Mùi ghê nhưng rất hiệu quả cho da mụn,lỗ chân long to,nhờn.Theo e mùa này làm cách ngày,trong 2,3uần là xong 1 liệu trình.Cách này e học từ 1 top cũ của wtt ^^!Link nè ttp://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=9462
    Hiệu quả lắm lun,e giảm khoảng 60% mụn(mụn bị 6năm rùi) đang làm 1 liệu trình nữa.Tầm 1 thág e làm 1 liệu trình:Laughing:
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn Lamduong2009 oi, da mình thuộc dạng nhạy cảm, cho gì lên da nó cũng bị nổi mụn hết. Mình cách ly hết tất cả, chỉ rửa mặt với nước lạnh thôi, thế mà giờ nó hơi bị mịn, trắng, nom ngon mắt lắm. HIềm nỗi, mùa đông da nẻ mà không dám bôi gì, để trơ vậy, khi nào trời hết hanh nó lại bình thường.
    • 1,399 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowdrop Xem bài viết
    Sữa tươi dùng cho da dầu,bị mụn cũng ko vấn đề j đâu:Battin ey: Mình từng đọc bài báo nói sữa dắp rất tốt cho da mụn hình như vì có acid lactic(ko nhớ chính xác nha).Sẵn công làm đẹp bằng sữa tươi(sữa chua,sữa dê)cho ép tỏi nhỏ đập nát vào,để tủ lạnh.Buổi tối bôi lên mặt nhìu lớp,sau tầm 1,2h thì rửa sạch.Mùi ghê nhưng rất hiệu quả cho da mụn,lỗ chân long to,nhờn.Theo e mùa này làm cách ngày,trong 2,3uần là xong 1 liệu trình.Cách này e học từ 1 top cũ của wtt ^^!Link nè ttp://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=9462
    Hiệu quả lắm lun,e giảm khoảng 60% mụn(mụn bị 6năm rùi) đang làm 1 liệu trình nữa.Tầm 1 thág e làm 1 liệu trình:Laughing:
    em cũng làm theo cácch này rồi, da mịn màng và trắng hơn. nhưng các mẹ ấy bảo nên làm vào mùa hè mà (vì cái này hút nhờn rất kinh), và chỉ 3 tháng/ lần thôi vì cái này thực chất cũng có tác dụng như tẩy và bào mỏng da y,dùng liên tục và cách dày quá sẽ bị nám mặt đấy. :Nottalkin: mẹ nó đọc kĩ lại cái top ý đi.
    • 253 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

sao nhiều người bảo tỏi bôi vào bỏng da cơ mờ
    hay cho vào tủ lạnh thì đỡ bỏng hơn
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng sữa tươi để bôi lên mặt nhưng mình để vậy khoang vài tiếng mới rửa mặt. vậy có sao ko bạn? Sao trên mạng ko ai nói là bôi lên mặt bao lâu thì rửa được. Sữa thì khác với mặt nạ , mặt nạ thì đắp 30 phút thôi còn sữa bôi lên bao lâu?
    • 501 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

da bị nám thì đắp gì ah?em nghe nói là đắp cà rốt nhưng e chưa thử có mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ vs em hé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 820 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowdrop Xem bài viết
    Có lẽ có sự hiểu lầm ở đây... Đắp mặt bằng sữa chua cho da mụn thì được vì sữa chua nó có acid gì đó diệt vi khuẩn, chứ sữa tươi(sữa bò) thì ko. Ngay cả ng bị mụn uống sữa tươi càng bị mụn tợn, các bạn search google "acne" + "milk" thì ra cả đống, đều nói rằng sữa tươi ko tốt cho những ai bị mụn, và còn gây nổi mụn thêm. Mấy trang báo tiếng Việt nói sữa tươi giảm mụn là cung cấp thông tin sai.
    Ai bảo bị mụn đắp sữa tươi mà ko việc gì thị họa chi các bạn đã cho chanh vào.
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7