Dưỡng da - Làm đẹp da

Dùng sữa tươi bôi mặt hàng ngày, nên hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 114K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, mẹ đẻ mình sống ở nuớc ngoài, năm nay 60 tuổi, mà trộm vía trông vẫn ok lắm. Hỏi bí quyết là gì, bà già bảo, ngày nào cũng xay nuớc cà chua và dưa chuột, thêm một chút mật ong để uống. Ngày nào cũng dùng sữa tươi, bôi lên mặt khoảng 20 phút, se se rồi rửa mặt sạch ( có hôm thì cho thêm chút chanh). Nghe thì thấy dễ làm quá, vì sữa tuơi không đường, ngày nào cũng uống, bớt chút bôi lên mặt, rồi rửa sạch thì ok. Nhưng lại wonder, làm như thế, với khí hậu ở VN, có đuợc k, hay lại bắt nắng, và làm cho da yếu đi?

Các mẹ có ai dùng sữa tươi khong đường, rửa mặt rồi thì cho lời khuyên nhé. Mẹ tớ 60 rồi, mà trông ok lắm, nên tớ cũng ham :Laughing:. Chỉ sợ khí hậu tây và ta khác nhau, thì có đuợc không nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Điều này thì mình nghĩ là đúng đó. Mình có đứa bạn nhà ở Q12 có nuôi bò sữa, bà nội nó năm nay ngoài 80 rồi mà ngày nào lúc trưa đi ngủ cũng bôi sữa tươi dưỡng da, nói không ngoa chứ da bà còn đẹp hơn cả da cháu nội là bạn mình và con dâu bà nữa, trắng và mịn màg lắm. Nhưng tớ e là mình đắp thì kết quả không cao bằng cụ già suốt ngày không ra nắng, chế độ dinh dưỡng hợp lý. Mà sữa tươi là sữa tươi chính nhà bà nuôi mới vắt chứ không phải sữa tươi như của vinamilk gì đâu. Bạn cứ thử rồi cho mọi người biết kết quả nhé
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hihi, trúng tủ mình luôn , mình đã từng đắp mặt nạ kiểu này khoảng 2 năm nay rùi , nói thật phải kiên nhẫn lắm mới duy trì được đó , hiện mình đang ở VN , da mặt mình cũng sáng và căng , ko có mụn , nhưng ko trắng vì vốn dĩ mình ko phải người da trắng nõn nà. Mình thấy ko bị ăn nắng như nhìu loại mặt nạ khác , 1 tuần làm 2 lần , mỗi lần để khoảng 45p -->1tiếng. Xong rồi rửa bằng vòi sen--> da rất căng , mịn ( nếu làm thường xuyên ). Mặt nạ của mình là : khoai tây luộc chín , tán nhuyễn -->đổ sửa tươi ko đường vinamilk vào cho sền sệt ( ko được đổ nhìu sữa quá khi đắp lên mặt nó chảy tùm lum).

Ko tốn tiền , ko ăn nắng. Vài tuần nữa mình cũng sang Mỹ theo chồng , mình nghĩ nếu bên đó có sữa tươi tốt thì mình cũng sẽ duy trì đắp như thế này . Cái gì tự nhiên nó vẫn đẹp hơn các bạn thấy đúng ko !:Smiling::Rose::Rose::Rose:
    Tình Yêu Chúa Giêsu Kitô là nguồn mạch sự sống ! :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Mình cũng dùng sữa tươi, khoai tây, một chút dầu oliu và mật ong, tuần 2 lần khoảng mấy tháng nay, thì thấy ok lắm. Nhưng tại hôm nọ buôn điện thoại với mẹ, thấy mẹ nói là ngày nào bà cũng bôi lên khoảng 15 phút hoặc 20 phút, rồi rửa sạch, thấy da căng lắm. Mình là fan của sữa, tối nào cũng uống sữa, hay dùng sữa dê nguyên chất ở chỗ Trần Huy LIệu, sữa ấy đặc lắm. Nên chợt nghĩ, có khi bớt lại tí bôi, rồi rửa mặt, có khi cũng ótt. Từ hồi làm khoai tây sữa tuơi với dầu oliu đã thấy ok lắm rồi, nhưng nghe mẹ nói thế lại ham, U rồi mà. Nhưng công nhạn là da căng hơn. Mua cái thẻ đi Spa, mà có dùng đến mấy đâu, vì lười, ở nhà cho tiện.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lantieninlove Xem bài viết
    Điều này thì mình nghĩ là đúng đó. Mình có đứa bạn nhà ở Q12 có nuôi bò sữa, bà nội nó năm nay ngoài 80 rồi mà ngày nào lúc trưa đi ngủ cũng bôi sữa tươi dưỡng da, nói không ngoa chứ da bà còn đẹp hơn cả da cháu nội là bạn mình và con dâu bà nữa, trắng và mịn màg lắm. Nhưng tớ e là mình đắp thì kết quả không cao bằng cụ già suốt ngày không ra nắng, chế độ dinh dưỡng hợp lý. Mà sữa tươi là sữa tươi chính nhà bà nuôi mới vắt chứ không phải sữa tươi như của vinamilk gì đâu. Bạn cứ thử rồi cho mọi người biết kết quả nhé
    Thực ra mình cũng đâu có ra nắng nhiều lắm, làm vp mà, ra đến nơi đã có base chống nắng 50 SPF rồi, sợ gì. Nhưng quan trọng kết hợp với uống. Mình vẫn uống nuớc cà chua hàng ngày, artiso và sữa . Ăn rất ít tinh bột, nên khong hè bị béo, nhưng lại không bị gầy. Bây giờ già rồi, hai đứa con, nên cũng pải giữ lắm
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Michelle _ Thuy Xem bài viết
    hihi, trúng tủ mình luôn , mình đã từng đắp mặt nạ kiểu này khoảng 2 năm nay rùi , nói thật phải kiên nhẫn lắm mới duy trì được đó , hiện mình đang ở VN , da mặt mình cũng sáng và căng , ko có mụn , nhưng ko trắng vì vốn dĩ mình ko phải người da trắng nõn nà. Mình thấy ko bị ăn nắng như nhìu loại mặt nạ khác , 1 tuần làm 2 lần , mỗi lần để khoảng 45p -->1tiếng. Xong rồi rửa bằng vòi sen--> da rất căng , mịn ( nếu làm thường xuyên ). Mặt nạ của mình là : khoai tây luộc chín , tán nhuyễn -->đổ sửa tươi ko đường vinamilk vào cho sền sệt ( ko được đổ nhìu sữa quá khi đắp lên mặt nó chảy tùm lum).

Ko tốn tiền , ko ăn nắng. Vài tuần nữa mình cũng sang Mỹ theo chồng , mình nghĩ nếu bên đó có sữa tươi tốt thì mình cũng sẽ duy trì đắp như thế này . Cái gì tự nhiên nó vẫn đẹp hơn các bạn thấy đúng ko !:Smiling::Rose::Rose::Rose:
    Làm tuần hai lần thì ok rồi, cái này mình expẻience ( vì bản thân mình cũng không hợp với mấy thứ mặt nạ "xịn". Nhưng vẫn wonder là dùng daily, sữa tươi không được không nhỉ?
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

À mà các mẹ nhó nhé, sau khi rữa mặt sạch, nên lấy khăn lạnh ấp lên, thích lắm
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ối , vậy em gọi bằng chị rùi , hihi , em mới 24 tuổi à , em ko có xài kem vì sợ xài sớm quá mai mốt bị nám...vv...em chỉ đắp mỗi khi rảnh rỗi , vui mới làm , buồn thì ko:Laughing: . Em trung thành với 1 loại mặt nạ này từ đó đến giờ đó chị , còn về uống sữa thì cho em xin , em mà uống vô là Tào Tháo dòm ngó em liền à:Sick: , nên em chỉ dùng biện pháp xoa lên mặt thui .
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

ối , vậy em gọi bằng chị rùi , hihi , em mới 24 tuổi à , em ko có xài kem vì sợ xài sớm quá mai mốt bị nám...vv...em chỉ đắp mỗi khi rảnh rỗi , vui mới làm , buồn thì ko:Laughing: . Em trung thành với 1 loại mặt nạ này từ đó đến giờ đó chị , còn về uống sữa thì cho em xin , em mà uống vô là Tào Tháo dòm ngó em liền à:Sick: , nên em chỉ dùng biện pháp xoa lên mặt thui .
    Hehe, 24 thì sắp gọi chị bằng cô đuợc rồi :Laughing::Laughing::Laughing:. Chưa già thì chưa sợ, nhưng ý thức đuợc hồi trẻ thế thì ok lắm
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

Nếu chỉ dùng sữa tươi không cũng rất tốt mà dễ. Khi uống sữa, chừa lại 1 xíu ở đáy ly, quẹt vô mặt xong khô thì rửa.
    Chị bạn mình làm như vậy, da mịn màng đẹp lắm cơ. Gầy, u50 rồi da trắng trẻo, mịn màng mấy cô 25t chạy theo hổng kịp.
    Mình thuộc loại lười thâm căn cố đế, sữa Long Thành 1 ngày chất 2-3l trong tủ lạnh cho chồng và con chứ mà ứ thèm bôi :Laughing:
    • 144 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Em cũng từng áp dụng cách này, nhưng sau đó da mặt nổi mụn kinh hãi lắm, chắc tại da em ko hợp! :Sad: Em cứ dùng nước ép dưa chuột cho lành :Battin ey:
    Em đi gom những vệt nắng cho chiều đông lạnh...
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Nếu chỉ dùng sữa tươi không cũng rất tốt mà dễ. Khi uống sữa, chừa lại 1 xíu ở đáy ly, quẹt vô mặt xong khô thì rửa.
    Chị bạn mình làm như vậy, da mịn màng đẹp lắm cơ. Gầy, u50 rồi da trắng trẻo, mịn màng mấy cô 25t chạy theo hổng kịp.
    Mình thuộc loại lười thâm căn cố đế, sữa Long Thành 1 ngày chất 2-3l trong tủ lạnh cho chồng và con chứ mà ứ thèm bôi :Laughing:
    Tớ thì đuợc cái ham uống hơn ăn, cả ngày khéo chỉ đuợc nửa bát cơm, nhưng các loại đồ uống, trà, sữa và nuớc hoa quả, cộng lại chắc ít cũng đuợc 4 lít . Hai lần đẻ con, lần nào cũng lên 20 kg, nhưng lại về mo 48, có vẻ khá OK. Chắc uống nhiều tốt hơn ăn
    • 744 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieutrang_vt Xem bài viết
    Em cũng từng áp dụng cách này, nhưng sau đó da mặt nổi mụn kinh hãi lắm, chắc tại da em ko hợp! :Sad: Em cứ dùng nước ép dưa chuột cho lành :Battin ey:
    Chị lại k dùng đuợc nước dưa chuột ép, cứ bôi là bị ngứa. Chắc mỗi nguoi hợp một loại thật
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Các mẹ làm cái sữa này lên mặt thì tốt quá rồi, nhưng chịu khó dùng sữa bò tươi mới vắt nhé, nếu ko mua được ở tận trại nuôi bò thì mua ở các chỗ bán sữa tươi lẻ cũng được, dù nó có pha loãng cách mấy rồi thì dùng vẫn tốt hơn sữa đóng gói thanh trùng sẵn, vì nó có chất bảo quản, xài bị khô căng da khó chịu lắm, khác xa sữa bò tươi mới vắt í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzinsleep Xem bài viết
    Các mẹ làm cái sữa này lên mặt thì tốt quá rồi, nhưng chịu khó dùng sữa bò tươi mới vắt nhé, nếu ko mua được ở tận trại nuôi bò thì mua ở các chỗ bán sữa tươi lẻ cũng được, dù nó có pha loãng cách mấy rồi thì dùng vẫn tốt hơn sữa đóng gói thanh trùng sẵn, vì nó có chất bảo quản, xài bị khô căng da khó chịu lắm, khác xa sữa bò tươi mới vắt í.

bi giờ ko có sữa bò mới vắt thì xài đỡ sữa tươi VNM vậy , hic. Em thì ko hợp với dưa leo lắm , nghe nói cũng ăn nắng đó . Tệ nhất là đắp cà rốt , ngày xưa xảnh xẹ lấy củ cà rốt thái mỏng đắp như dưa leo á , trời ơi 5p sau gãi như khỉ luôn , cái mặt bừng bừng :mad: em tởn tới già
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Hay là mẹ Michelle Thuy xem lại cái dao thái Carot đi, hix, có khi mới bào cái gì xong đó. Chứ Zin lại là điển hình cực kỳ hợp carot nè, đắp đến đâu mịn da thấy rõ đến đó, carot lại chữa viêm da cực tốt nên da bị mụn mẩy hay dị ứng gì Zin cũng hay thái lát đắp, bào dọc theo thân củ, bỏ lõi đi, da mịn lì và đều màu lắm. Phải cái carot hơi ít nước, đắp ko đã và cũng hay bị rớt nên Zin lười, chứ nói về mịn da thì các loại rau củ Zin đắp tới giờ chưa món nào qua được carot.

Vote theo thứ tự mức độ ưa thích của mình: Mướp đắng (trong Nam gọi là khổ qua, đắp mát da và trắng thấy rõ, hơn hẳn dưa leo), carot. Còn dưa leo thì Zin bị dị ứng mủ dưa leo, ngứa quá trời (gọt vỏ sạch sẽ hết rồi á), và bắt nắng dữ quá, mà hiệu quả chữa mụn ko bằng cả mướp đắng lẫn carot nên Zin hổng có xài.

Michelle Thuy tới mấy chỗ bán nước sâm này nọ đó, nó cũng hay có bán sữa tươi lắm, mặc dù có đường nhưng ko sao đâu, vẫn thích hơn xài VNM bịch nhiều đó.
    • 1,655 Bài viết

• 2,000 Được cảm ơn

Em cũng từng đắp mặt nạ này rùi.Da cải thiện thấy rõ nhưng có bắt nắng mà chị.Hồi trc chưa có gđ còn có time mà hấp khoai,bi giờ chỉ biết ..rán khoai thui ạ.hic
    • 139 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hơ. Trùng hợp nhỷ. Chiều nay em cũng vừa matxa mặt bằng sữa tươi luôn. Làm xong thấy thích lắm ý. Mỗi tội em lười với cả không có nhiều time. Cuối tuần đi gội đầu ngoài tiệm thì mua theo túi sữa không đường VNM theo để cho các chị ý rửa mặt xong thì matxa cho. Phấn đáu tuần sau lại đi tiếp.:Smiling:
    • 1,632 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ted&mi Xem bài viết
    Hehe, 24 thì sắp gọi chị bằng cô đuợc rồi :Laughing::Laughing::Laughing:. Chưa già thì chưa sợ, nhưng ý thức đuợc hồi trẻ thế thì ok lắm
    :Surprise:ối thế mẹ nó sn bao nhiêu thế ??? chứ em nhìn cái ava của mẹ nó em đoán là tầm trên 30 thôi . hic hic trẻ quá! :LoveStruc:
    • 1,632 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ted&mi Xem bài viết
    Mình cũng dùng sữa tươi, khoai tây, một chút dầu oliu và mật ong, tuần 2 lần khoảng mấy tháng nay, thì thấy ok lắm. Nhưng tại hôm nọ buôn điện thoại với mẹ, thấy mẹ nói là ngày nào bà cũng bôi lên khoảng 15 phút hoặc 20 phút, rồi rửa sạch, thấy da căng lắm. Mình là fan của sữa, tối nào cũng uống sữa, hay dùng sữa dê nguyên chất ở chỗ Trần Huy LIệu, sữa ấy đặc lắm. Nên chợt nghĩ, có khi bớt lại tí bôi, rồi rửa mặt, có khi cũng ótt. Từ hồi làm khoai tây sữa tuơi với dầu oliu đã thấy ok lắm rồi, nhưng nghe mẹ nói thế lại ham, U rồi mà. Nhưng công nhạn là da căng hơn. Mua cái thẻ đi Spa, mà có dùng đến mấy đâu, vì lười, ở nhà cho tiện.
    cách đây 2 năm em cũng chăm chỉ lắm hay đắp mặt nạ sữa tươi và khoai tây , nhưng giờ lười như hủi , hic. nghe các chị nói giờ lại ham hố, phải làm mới được. Giờ em cứ ngày này tuần này thì đi massage da tẩy tể bào chết ở Spa, ngày này tuần sau thì ở nhà đắp mặt nạ bùn, ngày này tuần sau nữa thì rửa mặt và mat xa mặt = bột đậu xanh . Rồi lại lặp lại , cũng ok lắm

Chị giống em, 1 fan của sữa luôn hehe . Ngày nào em cũng đủ 1 lít sữa bò Mộc Châu ko đường. Trước em hay uống sữa dê của Ba Vì, ở gần nhà em có hàng sữa Ba Vì, họ đông khách nên ngày nào Nhân viên cũng lên BV lấy sữa , sữa lúc nào cũng tươi thơm mới và đặc sánh. Nhưng uống được 1 tg, mọi người lại nói là sữa dê uống béo lắm, vì nó rất nhiều chất hơn sữa bò nhiều. Hồi đấy em lại béo nên ko giám uống sữa dê nữa, chuyển sang sữa bò. Nhưng sữa bò Ba vì uống hôi lắm, em ko thể uống đc, mỗi lần uống là nhăn mặt nhăn mũi luôn ý . Cả sữa dê cũng thế, có lẽ vì sữa BV nguyên chất quá nên hôi chị nhỉ

Chốt lại cuối cùng chọn sữa Mộc Châu, luôn luôn thơm và ngon. :Smiling: thế mới có cảm giác thèm uống.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7