Dưỡng da - Làm đẹp da

dùng sữa rửa mặt pond's có làm hỏng da?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

xin chào các chị
    năm nay em 19t, em dùng srm pond's từ năm lớp 9 tới bây giờ rồi, mỗi ngày chỉ dùng 1 lần lúc đi tắm vào buổi tối, em ko dùng kem dưỡng da nào nữa cả. Nói chung da em hầu như ko có mụn, khá láng mịn, chỉ có mụn đầu đen ở mũi thui (chắc cũng do di truyền từ mẹ em nữa )
    Mấy bữa nay em lân la vào các topic thấy nhiều chị bảo là dùng pond's lâu sẽ mỏng da, ko dùng nữa sẽ bị mụn, dị ứng... Em sợ quá >_< Ko biết có nên dùng tiếp nữa ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thiệt hả bạn. huhu mình cũng dùng srm dc 3-4 năm rùi ah', nghe sợ quá zạ. mình có mụn nhưng cũng ít ah, mình xài cái loại mà trắng da cao cấp ấy
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicken2212 Xem bài viết
    Thiệt hả bạn. huhu mình cũng dùng srm dc 3-4 năm rùi ah', nghe sợ quá zạ. mình có mụn nhưng cũng ít ah, mình xài cái loại mà trắng da cao cấp ấy
    Uh nghe mng chê ponds dữ lắm b ạh. Mình dùng cũng k thấy vấn đề gì lắm. Hay là tại mỗi ngày dùng có 1 lần nhỉ? Đang định đổi sang loại khác cho an toàn mà chưa biết dùng loại gì nữa thấy bảo skin food natural lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng 9 năm rồi chẳng có vấn đề gì trừ 1 tí mụn đầu đen, mình lấy chanh thoa trên mũi ngày 2 lần thế là sạch mụn đầu đen, chắc do da mình hợp vs pond's
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ATDK1309 Xem bài viết
    Mình dùng 9 năm rồi chẳng có vấn đề gì trừ 1 tí mụn đầu đen, mình lấy chanh thoa trên mũi ngày 2 lần thế là sạch mụn đầu đen, chắc do da mình hợp vs pond's
    hihi nge bạn nói mà đỡ lo bít nhiu. chắc da tụi mình khỏe nên ko sao nhỉ. vậy chắc vẫn tiếp tục dùng ponds
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cái chính da đẹp hay xấu là do trang điểm nhiều thôi, hồi trước mình đi làm suốt ngày trang điểm vs ngồi máy lạnh suốt cả ngày thế là da khô sần sùi, hễ tới kì nghỉ về nhà thả koh trang điểm nữa là da lại mềm mịn, nên h mình tạch vụ trang điểm lun, ngày 2 lần srm,toner,rồi kem chống nắng, đi làm cố gắng làm tóc thật đẹp,thoa son thật đẹp khỏi phải trang điểm thế là OK
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 344 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng dùng các sp của ponds' từ hồi cấp 2, bôi lên thì trắng nhưng khô lắm, mà những sản phẩm làm trắng của cái bạn sp này thì ăn mòn da nhiều, nên dùng xong ra nắng dễ bị nám. Bạn còn trẻ nên dùng các loại mỹ phẩm thiên nhiên thôi cho an toàn nhé.
    • 65 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng srm ponds' trị nhờn mà ko thấy công dụng j hết.chắc sẽ chuyển sang nivea
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thì dùng mỗi loại trắng da, 9 năm rồi không vấn đề gì hết,dùng pond's rồi sang những loại khác thấy không sạch.
    • 227 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

chị thì chị không vote cho pond lắm. chỉ dùng duy nhất 1 lần sữa rửa mặt của nó thấy nó rửa sạch và khá khô da, chị nghĩ là bào mỏng da. dù da chị cũng thuộc dạng khỏe. em nên chuyển sang các dòng sữa rửa mặt dịu nhẹ cho da mặt ý tuy ban đầu không quen nhưng tốt cho da hơn, loại của hàn cũng ok đó mà giá không đắt hơn là bao
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sản phẩm p mình sợ lắm luôn mình xài srm kem dưỡg da lúc đầu trắng lắm 1thág sau nó đen thui luôn hjx
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miusam1994 Xem bài viết
    Sản phẩm p mình sợ lắm luôn mình xài srm kem dưỡg da lúc đầu trắng lắm 1thág sau nó đen thui luôn hjx
    Hic mình đã bỏ dùng ponds 2 hôm nay rồi. Ko bít có sao k nữa tại vì mình dùng lâu lắm rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng Pond loại trắng hồng rạng rỡ từ tết, thời gian đầu da đẹp, ai cũng khen trắng hồng. nhưng 2 tháng trở đây lại bị mụn, mình ko biết lại nặn, nên thâm, nhìn mặt mình tự ti hẳn. Chán lắm.
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquoc1609 Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng srm ponds' trị nhờn mà ko thấy công dụng j hết.chắc sẽ chuyển sang nivea
    nivea của việt nam thì cũng như không thui b ak. tốt nhất nên dùng sản phẩm từ thiên nhiên hơn!
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng srm ponds loại cao cấp ấy, 2 năm nay rồi mà da vẫn khoẻ, đẹp chứ có gì đâu chắc tại mình hơjp

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em dùng pone thì bị đỏ ửng sợ lắm nó ăn sạch cả da mặt
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

hồi cấp 3 dùng srm pond vs kem dưỡng trắng da ngày và đêm cao cấp luôn, mà chả thấy thay đổi gì cả, mà nó cũng mắc chứ có rẻ gì đâu, mà quan trọng là mỉnh xài thấy da khô dữ quá >"< h chuyển sang xài đồ Nhật rồi, tuýp srm mình đang xài h mua có 190k mà nhìn cái chai to gấp 4 lần tuýp srm ở VN, xài thì lâu, lại chất lượng và an toàn, h kêu xài lại Pond, cho free mình cũng k lấy đâu T^T., sợ rồi
    • 73 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

mình dùng hơn 8 năm rồi, vẫn thấy bình thường, ko muốn đổi sang loại khác, sợ không hợp
    Tất cả kho tàng trên trái đất không thể nào so sánh nổi với hạnh phúc gia đình
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng skin food,shiseido mà cũng k thấy hợp,bôi vào cứ thấy nóng nóng mặt,bôi ponds k bị nóng mặt,da cũng trắng mịn lên.giờ vẫn chưa thấy dấu hiệu xấu nào nên mình vẫn cứ dùng
    • 633 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Mình cũng đc cho 1 lọ Ponds nhưng không dám dùng. Đang dùng Naive của Nhật thấy ổn nên không thay đổi gì nữa. Thực ra da mỗi người khác nhau, nên có người hợp có người lại ko. Như tuyp Naive lô hội mình đang dùng thì đứa hàng xóm thử lại kêu : cảm giác sạch sạch da quá, nó thích kiểu rửa nhè nhẹ hơn. Da mình thì lại cực ưa, vì dầu quá, nên rửa xong dễ chịu hẳn .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2