Dưỡng da - Làm đẹp da

điều trị thâm quầng mắt do di truyền

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình bị thâm quầng mắt do di truyền. Mình đang có dự định chữa ở placencare. Đã mẹ nào chữa ở đây chưa và kết quả thế nào ? Mẹ nào có kinh nghiệm gì, hay có bài thuốc nào hay thì share cho mình với. Ngoài ra mình cũng muốn hỏi có chỗ nào điều trị được thâm quầng mắt hiệu quả không ? Mắt mình thâm do di truyền nên dù có ngủ nhiều, ngủ đúng giờ thì nó vẫn thâm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình có bí quyết muốn chia sẻ cho bạn như sau. Bạn đến mấy tiệm thuốc bắc mua các loại sau: lá dâu, cỏ chi, cỏ mựt, vong nem, ngó gừa, lắc cỏ, bồ bồ. Bạn mua thử nấu uống trong 1 đến 2 tuần xem có hết thâm mắt hay không nhé. Mình thấy công dụng lắm đấy.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,896 Bài viết

• 3,462 Được cảm ơn

up topic lên, mắt mình bị thâm, rất thâm, kể cả make up cũngko che đi dc, do di truyền, dù mình có ngủ sớm ngủ đủ mắt vẫn thâm, ko biết có cách nào trị đc ko!
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vantrangsg2003 Xem bài viết
    Mình có bí quyết muốn chia sẻ cho bạn như sau. Bạn đến mấy tiệm thuốc bắc mua các loại sau: lá dâu, cỏ chi, cỏ mựt, vong nem, ngó gừa, lắc cỏ, bồ bồ. Bạn mua thử nấu uống trong 1 đến 2 tuần xem có hết thâm mắt hay không nhé. Mình thấy công dụng lắm đấy.
    Cảm ơn bạn. Bạn có thể nói rõ hơn lượng các loại thuốc được không ? Mỗi ngày đun lên uống bao nhiêu cốc thì đủ ?
    • 6,370 Bài viết

• 9,407 Được cảm ơn

Em cũng bị vậy dù ăn ngủ rất điều độ .
    There is no Rainbow without Rain!
    • 485 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi, mỗi thứ trên tỉ lệ như nào vậy.
    Mình thử làm chuột bạch xem,
    Hạnh phúc lớn nhất trên đời này là tin rằng mình được yêu
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

up up , e kũg quan tâm vấn đề này . hjx hjx dù ngủ nghỉ đúng giấc + cả đắp mặt nạ vẫn chẳng si nhê j` huhuu thâm vẫn thâm như cú
    • 485 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Mình dùng mỹ phẩm, spa, mà cũng chỉ thấy đỡ tí ti thôi,k rõ rệt.
    Hizzzz. Share cho mình tỉ lệ và cách sắc, thời gian, mỗi ngày dùng bao nhiêu với bạn.
    Hạnh phúc lớn nhất trên đời này là tin rằng mình được yêu
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

giúp mình với các mẹ ơi
    • 234 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

cái này e cũng quan tâm
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 842 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trùi ui đúng niềm đau chôn giấu của mình, lại còn di truyền cho 2 con gái nữa chứ, chúng nó bé tí mà mắt đã quầng thâm hơn các bạn rồi
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bệnh khó chữa
    • 45 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hức hức em cũng vậy đây hồi bé đi khám bác sĩ bảo tại da vùng quanh mắt mỏng, tĩnh mạch hay cái j j đó tập trung nhiều quanh mắt ấy quên rồi
    dùng kem dưỡng mắt cá hồi của SF được khoảng nửa năm rồi mà vẫn vậy, được cái da quanh mắt đỡ khô hơn thì phải. Dùng kem mắt để chống nhăn chứ chả hy vọng gì nhiều. Trước giờ chả thấy ai review loại kem mắt nào làm hết hoàn toàn quầng thâm mắt do di truyền cả. Có chăng chỉ đỡ chút đỉnh nếu dùng lâu dài
    Xem trên youtube thấy bảo vùng da dưới mắt, cằm với vùng nào nữa í (hình như là những vùng da cần phải highlight khi trang điểm, ko nhớ rõ nữa) có tone màu "ấm" (warm) hơn những chỗ khác trên mặt, nên khi makeup phải dùng tone màu "lạnh", tức tone hồng để che khuyết điểm. Em dùng cái che khuyết điểm của TFS đúng là thấy vùng da quanh mắt sáng hơn khi dùng loại của Maybelline có tone vàng. Thấy đồ base makeup của TFS toàn dành cho da tone trắng lạnh, pink undertone ấy. Da vàng châu Á như em oánh BB cream của nó vào mặt cứ phải gọi là bệch ra, mặc dù vốn ko có đen
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đã bạn nào làm thử theo cách của chị vantrangsg2003 chưa ? Cho mình xin feedback với
    • 97 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Mình bị quầng thâm mắt lâu năm rồi từ khi bị cận lúc học lớp 8 ấy. Mà đi tiệc, chụp ảnh ko dám bỏ kính ra vì trông già ghê cơ. Mình dùng thừ các loại kem rồi mà cũng ko ăn thua huhu. Ước ao một đôi mắt đệp long lanh sao mà nó xa zời với mình quá
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hjx , e kũg toàn fảj dùng kem che khuyết điểm để che kái quầng thâm này. ko make up thì lại thâm như cú trông già chết đc . ai có cách j nưa hem hjhx
    tlý bb cream hotpink skin 79, phấn coty , phấn revlon photoready, mask mint , mask bùn queen helena giá rẻ ^^
    http:///ThoiTrangNu-MyPham/4722978
    • 217 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

hic chung cảnh ngộ
    đúng là lên wtt mới tìm thấy nhìu ng cùng cảnh ngộ, bớt tủi thân
    mình 1 vòng tròn quanh mắt xanh lun, ăn đủ, ngủ nhiều, bố mẹ k bị, k hiểu lí do gì nữa
    Thanh lý new n used bershka,fcuk,zara,h&m auth,sf,made in vn...
    Tranh ghép hình từ ảnh, Tranh thêu chữ thập từ ảnh ...
    ~ TRANGKEOshop ~ 09333 223 87 ~
    • 92 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

e cũng bị dù ăn ngủ đúng giờ đủ giấc thì chỉ đỡ phần nào thôi. Mọi ng có bí quyết j thì share đi ạ, chứ mới 20 tuổi đẩu mà đã thâm như này rồi không bít sau này còn như nào nữa. Hu hu
    • 97 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

mấy lá này mình mua ở đâu vậy bạn ơi
    • 29 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trời ơi yêu chị chủ thớt quá, đúng niềm đau của em Nhà em bà ngoại, bà trẻ, các bác gái, mẹ và các dì em đều bị thâm quầng mắt rất nặng, em lo ghê luôn. Năm nay em 25t, bắt đầu có dấu hiệu thâm quầng mắt rồi. Em lôi cái topic này lên ạ. Nhờ các mẹ nhiệt tình tư vấn, hiến kế giúp em phòng tránh thâm quầng mắt do di truyền

Và có mẹ nào biết cách chữa hết (hoặc giảm bớt cũng tốt rồi) thì mách giúp em với ạ, em mách lại cho mẹ xinh đẹp của em. Mẹ em dùng đủ các hãng mỹ phẩm mà chẳng ăn thua gì, đi bốc thuốc nam cũng không đỡ. Huhu.

Em cảm ơn nhiều ạ!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3