Dưỡng da - Làm đẹp da

Dầu oliu có dùng được cho da hỗn hợp nhờn không ạ ??

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

:Smiling::Smiling:Chào các mẹ! chả là em cũng có nghe nhiều về công dụng của dầu oilu, trong đó có tẩy trang. Em nghe mà thèm quá, nhưng mà khổ nỗi da mặt em siu oily vùng T-Zone, nên vẫn lăn tăn ko biết có nên dùng oliu ko, vì sợ da đã nhờn lại nhờn thêm, bí da rồi nổi mụn thì :Crying:
    Mong các mẹ chỉ bảo giúp em ạ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,039 Bài viết

• 4,883 Được cảm ơn

Da mình hỗn hợp nè, vùng T hơi nhờn thôi chứ ko đến nỗi siêu nhờn như bạn. Mình dùng dầu oliu tẩy trang cho vùng mắt thôi, chứ ko dùng cho mặt. Vùng mắt da nhạy cảm hơn, mỏng hơn da mặt và lại thường đc trang điểm kỹ, nên mới fải dùng dầu oliu để tẩy trang cho sạch và nhẹ dịu, chứ nếu dùng cả mặt thì nhờn kinh, cũng như bôi dầu ăn lên mặt í. Mình bất đắc dĩ khi nào hết tẩy trang mà chưa kịp mua thì mới dùng cái này cho mặt. Túm lại là nếu da bạn đã nhờn thế thì chỉ dùng cái này tẩy trang vùng mắt thôi, còn mặt thì mua các dung dịch nước tẩy trang mà dùng. Chỉ là tẩy trang thôi chứ có j đâu mà bạn vừa thèm vừa lăn tăn cho mệt :Smiling:
    • 1,868 Bài viết

• 1,460 Được cảm ơn

Dầu oliu nhờn kinh, nếy tẩy trang phải tốn bông nhìu và nhớ pảhi rửa sạch lại bằng sửa rửa mặt. Mình tấhy oliu tẩy trang cũng khá ok, ngon bổ rẻ da lại mềm ko khô căng như các dung dịch tẩy trang khác. Nhưng có lẽ 1 dạo mình tẩy ko kỹ nên dầu còn lưu ở LCL gây mụn cám khá nhìu. nản quá mình chuyển sang Biore, 140k/150ml ko cần bông băng lỉnh kỉnh.hihi
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thanks mọi ng nhìu. Tại em cũng nghe nhìu về công dụng dưỡng da của oliu nên cũng mún thử xem ấy mà, với lại dùng đồ natural cũng an tâm hơn. Bình thường e dùng sữa tẩy trang của L'oreal, thấy cũng sạch nhưng cảm giác khô khô thế nào í
    • 282 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Mình cũng dùng dầu olive để tẩy trang, mình thấy nó bôi đi lớp phấn rất sạch, nhưng sau đó phải rửa mặt lại bằng đậu xanh pha chung với rượu gạo của Hàn Quốc thì không còn phải sợ da bị nhờn nữa.

---------------------------------
    http://diaryofvietnamese-indianwife.blogspot.com/
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Da mình rất nhờn và nhiều mụn.Mình xí xọn lấy dầu olive và muối tẩy tế bào chết, rồi ủ tóc bằng dầu olive. mới làm xong thấy thích lắm, thấy da mịn căng, tóc mềm rủ, không chỉa lung tung nữa. Nhưng sau 1 tháng thì vùng mặt , vùng ngực và lưng bắt đầu nổi mụn cám nhỏ, rồi mụn lớn từng dề,hichic . Mình nghĩ do da nhờn mà xài cái này bị tắc lỗ chân lông nên mụn mới mọc vậy. Hậu quả bây giờ mụn khắp nơi, da sần sùi, thâm tùm lum. Theo mình tốt nhất bạn nên thử ở vùng da nhỏ coi da bạn có hợp ko? rồi hãy áp dụng cho da mặt nhé. Mình tởn dầu olive lắm rùi.hichic.
    • 271 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

dùng dầu oliu tẩy trang rồi rửa mặt lại bằng sữa rửa mặt thì tốt hơn cho da hỗn hơp nhờn. mình trộn dầu oliu và muối/đường tẩy tbc body tuần 1lần
    Học Oriental/Belly Dance online
    ==> Click here

• 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hic, e da nhờn đang định dầu oliu mà nghe sợ quá
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Có điều kiện kinh tế thì dùng dầu jojoba đi chị. Jojoba nhẹ, nhanh thấm, ít nhờn và đặc biệt là nó có kết cấu như chất nhờn da mình tiết ra nên có tác dụng đánh lừa da để nó k tiết ra dầu nhiều nữa, dầu này rất tốt cho da dầu nhưng đắt đỏ hơn olive
    • 4,859 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

ngoài dầu oliu các bạn có thể dùng dầu dừa tốt hơn nhiều nhé , da hỗn hợp thì dùng dầu dừa hay dầu oliu tẩy trang đều đc nhưng nên lấy lượng vừa phải tránh rửa mặt ko sạch nó cũng ko tốt nhé , các bạn có thể dùng với nước hoa hồng chưng cất cho thêm dầu dừa vào đảm bảo thích lắm