Dưỡng da - Làm đẹp da

Đau khổ vì mụn !!!Chán đời

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 40.2K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

• 5,287 Bài viết

• 6,990 Được cảm ơn

hic, mặt em cũng chán lắm,mụn và thâm hết mặt, như bãi chiến trường em bị mụn từ năm 14t đến h 21t vẫn ko khỏi mà có chiều hướng nặng thêm có lẽ do em sử dụng nhiều hóa chất lên mặt quá, và còn lỡ dùng mấy hũ kem trộn ( cái này bà hàng xóm xui dại , lúc biết mới tá hỏa ) nên h da em yếu lắm, vết thâm để lại trên mặt ít nhất nửa năm sau mới mờ đi gần hết ( đấy là có dùng kem nghệ ), h em soi gương em nản lắm, ko biết làm sao nữa, dùng đủ thứ ròi , hiện tại em đang dùng phấn nụ, nhg chả thấy ăn thua j ( trừ vụ nổi thêm mụn vì nghe nói phấn nụ đẩy mụn lên mặt), các chị cho em 1 lời khuyên
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 194 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    @Kguya: bạn đi khám BS hết mụn chưa, mình từng đi BS này 6 tháng mụn hết, nhưng sau đó mấy tháng cũng nổi lại, mà ông chồng BS này hình như có vấn đề, hồi đó mình tới khám mụn thì thấy a kia vô chửi ông chồng là sàm sỡ bạn gái anh.
    Nếu ai từng đi trị mụn ở đây thì biết vất vả như thế nào,vì bệnh nên mình cũng cố gắng kiên trì dù lúc hết mụn mình vẫn ko có nghỉ,nhưng đến 2năm thì chịu ko nổi,ko fải vì mình lười nhưng vì cách cư xử làm mình nản lòng
    giờ mình chả đi bác sĩ nào cả,tự trị cho mình luôn,vì biết nguyên do vì sao mình bị mụn rồi,nhưng chỉ vết thâm là ko khỏi hẳn,chấp nhận sống chung với nó vậy :Sad:
    • 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hạnh phúc xa xôi Xem bài viết
    Bạn ui bạn chỉ dùm mình nhà bs Ánh đc hok??? Mình đi qua khu đó nhìu lắm mà chẳng thấy cái 1C nằm ở đâu cả??? Phí khám ở bs Ánh bao nhiu hả bạn???
    Ah, bạn có số đt ở bs Ánh hok? Vì mình đi làm nên chắc phải đặt hẹn trc qua đt vì nghe nói bs đó đông lắm. Cảm ơn bạn trc nha :Rose:

Mình cho bạn số điên thoại bs Ánh nè 0835172553. Nhà bs A thì đi từ hướng siêu thị Rạch Miễu lên qua một cái ngã tư, đi thêm đoạn nữa bên tay phải nhìn giống như công viên be bé vậy đó, nhìn sang phải sẽ thấy bảng hiệu. Vì k nằm ngay mặt tiền PXL nên phải để ý mới thấy. Giữ chổ qua dthoai phải gọi trước 1 ngày đó ban, còn không thì cỡ 2h30 nhờ người đến giữ cửa nhà bác ấy, 3h cửa mở chạy vô lấy số. Có hôm mình lấy số lúc 5h30 chiều mà tới 11h mới xong đấy:Sad:.
    Mình theo bác ấy 1 năm cũng đỡ nhiều, bỏ một năm nay lại bị lại. 32 tuổi rồi vẫn dậy thì hic hic hu hu.
    Bạn nào có gia đình thì cẩn thận, điều trị lâu không khỏi là bác cho viên màu hồng hồng, uống viên đó môi nứt nẻ, hết dầu, hết mụn nhưng trên báo có nói viên đó có thai mà uống là bị quái thai đấy.
    Mình ở gần nhà bác ấy, kím k ra nữa alo mình dẫn đến cho ( hổng lấy tiền công đâu:Angel
    • 755 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

mình BS thêm 1 xíu, bạn muốn tới khám số đầu thì tới khoảng 1h30, ngồi chơi chờ mở cửa rối vô ghi tên, nhớ nhanh mồm nhanh miệng 1 xíu ghi tên mình theo đúng thứ tự tới trước, chứ ko ng ta cứ xô đẩy ghi tên trước mình. tiền khám là 30k, thêm tiền thuốc nữa là khoảng 200-300k.
    viên mình uống hết nhờn, khô môi là isotretinion, hầu như BS nào h cũng cho uống cái đó, e đang đi BS Tốn cũng uống cái đó, thời gian đầu nó đẩy hết nhân mụn ra, rồi khô, rồi tróc ra. như chị yamanhinha nói có thai hoặc dự định có thai thì ko dc uống, đi khám Bs chỉ hỏi độc thân hay có gd. mọi người (trong wwt + báo đài nói uống ttt diane 35 trị mụn được đó nếu mụn là do nội tiết, BS Ánh cũng từng cho e uống mà e uống ko hợp)
    • 247 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hix, e cũng mụn. Trước mụn to, sưng. Giờ hết mụn to thì lại đến mụn cám, mụn đỡ rồi lại thâm. Muốn bôi thuốc trị thâm thì lại sợ dị ứng nó lại mụn. Cứ cái vòng luẩn quẩn này e mệt mỏi quá! :Sad::Sad::Sad:
    E lượn wtt, muốn tìm cách trị mụn, mà search ra rất nhiều topic, nhiều kinh nghiệm và phương pháp khác nhau. Sao k có ai đại diện chị e bị mụn lập hẳn nhà chung để chia sẻ và giúp đỡ nhau nhỉ?:Sad::Sad:
    • 574 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

mình hiện tại đang dùng phấn nụ đây...được tháng mấy rồi bạn nói dạo này mặt đỡ mụn hơn truóc nhièu ít đỏ...e vẫn đang kiên trì dùng đây a.
    • 574 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

em đau khổ quá các chi. ơi.....bao lâu nay duõng da trị mụn mất mệt mới đỡ đuọc chút it'........thi` bị cảm rùi sot xuat huyết làm tắm rủa mat ko dc....kem theo uống thuôc tây nóng noi~ mụn lai tum lum lun.....rui hêt sot xuat huyet da do~ dần thì các ban biet sao ko....mình gãi trên trán ko hĩu tai sao â 2 hôm ni sần lên chỗ trán, vói mũi voi xung quanh mũi đỏ đỏ. ngứa huhuhuhu nhìn vào mà mún ói....khô khô sấn sàn huhuhuh....chan lan da qua roi`...co ai chia se tam su chut di huhuhu bun` qua'''''''''''''
    • 5,287 Bài viết

• 6,990 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congiola124 Xem bài viết
    em đau khổ quá các chi. ơi.....bao lâu nay duõng da trị mụn mất mệt mới đỡ đuọc chút it'........thi` bị cảm rùi sot xuat huyết làm tắm rủa mat ko dc....kem theo uống thuôc tây nóng noi~ mụn lai tum lum lun.....rui hêt sot xuat huyet da do~ dần thì các ban biet sao ko....mình gãi trên trán ko hĩu tai sao â 2 hôm ni sần lên chỗ trán, vói mũi voi xung quanh mũi đỏ đỏ. ngứa huhuhuhu nhìn vào mà mún ói....khô khô sấn sàn huhuhuh....chan lan da qua roi`...co ai chia se tam su chut di huhuhu bun` qua'''''''''''''
    chia bùn hic, mình thì thôi phấn nụ lâu rùi, h mình xài cbđ và cs, nếu mà da bị vết thâm thì xài cs bạn nhé, nếu can đảm thì đắp cbd cũng dc
    bất tài
    bất lực
    bất mãn

• 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tình hình là rất tình.Em năm nay 13t là con gái,em bị nổi mụn vào hè năm ngoái,em bị nổi rất nhiều mụn bọc 2 bên má.Đầu tiên là 2 3 nốt sau đó mọc thêm 2,3 nốt sưng mủ lên và rồi từ từ 2 bên má em đỏ lên vì mụn bọc,cằm em cũg vậy nó cũng thay phiên nhau lên.Em rất buồn và mặc cảm lắm!!Chỉ biết nhắm mắt mà học cho qua chuyện!!Em cung ko dám than phiên ai trong nhà vì sợ mẹ cười vì mẹ nói đó là tuổi dậy thì!Nhưg có biết vì nó mà em khổ sở như thế nào!!Em muốn đi chơi lắm nhưng sợ ra đường họ nhìn mặt em rồi họ cười!!Hôm nay em nhờ mấy các chị giúp em??Bây giờ em phải làm sao đây?????Da em rất là nhờn nhờn luôn ( em là con gái).Bây giờ em buồn và mặc cảm lắm!!Mong anh chi giúp em với!!Biết điều gì thì chỉ cho em với!!Nick YH em : nhimapslno1@yahoo.com.vn.Chúc noel các chị vui vẻ
    • 596 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Con gái cô cũng gần bằng tuổi cháu, khi chưa dậy thì mặt mịn màng xinh lắm, giờ mụn nhiều quá mà chưa biết xử lý ntn, không dám bôi gì sợ hỏng da con gái. Thôi xếp hàng với cháu nghe các mẹ tư vấn vậy.
    Ước một lần làm cơn gió mùa đông
    Nghiệt ngã thổi cho lòng ai tê tái
    • 1,250 Bài viết

• 2,555 Được cảm ơn

Em ơi, khi chị bằng tuổi em chị cũng bị như em đấy, 1 trong những nguyên nhân chủ yếu dẫn đến tình trạng này là da tăng tiết nhờn khi mình bước vào tuổi dậy thì đấy, không bài tiết kịp thì nó dồn 1 cục thành mụn trong chân lông. Khi đó, mẹ chị cho chị uống nước rau ngót, rau má, dấp cá và uống rất nhiều nước + ăn nhiều trái cây nữa, bây giờ thì chị hết mụn rồi :Smiling:

Đó là 7 năm trước, và vì chị ở quê nên không có bác sỹ da liễu, để biết cụ thể và có hướng điều trị phù hợp thì em đến bác sỹ nhé, em đừng ngại, em có thể tới các BV uy tín để khám nhé, đừng có bôi kem trộn, có corticoid thì tác hại khôn lường đấy. Trước hết thì em giữ tinh thần thoải mái, vệ sinh sạch sẽ da mặt, đừng nặn mụn nhé. Stress cũng khiến tình trạng mụn nặng hơn đấy, em ạ.

Ở tuổi của em, chị biết là em rất tự ti khi mặt có mụn, nhưng em nên chú ý tới những điểm mạnh khác của mình nhé, chị tin là em sẽ tỏa sáng
    • 691 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Em ở HN thì đến viện da liễu quốc gia khám bác sỹ Hải VÂn rất tốt.
    • 969 Bài viết

• 542 Được cảm ơn

Bạn chị cũng bị như em mụn quá trời, mụn bọc k à. 1ngày gặp lại thấy da đẹp, xin bí quyết, đó là uống nước ép thơm, cà rốt, bí đao mỗi ngày. CHị cũng làm theo. Mặt chị hối xưa thâm nhiều vì nặn nhiều. Ngày nào chị cũng ép nước uống, đắp dưa leo,jo nốt thâm nó cũng bay lúc nào k để ý. Em cứ làm sẽ hiệu quả lắm
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Mình cũng từng có 1 khoãng time giống bạn.
    Điều đầu tiên mình mún nói là bạn đừng nên mặc cảm tự ti...Cái này la do dậy thì thật...Mình cũng mất khoảng 2-3 năm khuôn mặt mới có thể trở về khoảng 60% như ngày xưa da trắng xinh..

Mình có chửa mụn ở bác sĩ Luân trên đường 3 tháng 2 gần nhà hát Hòa Bình (mình ở SG).

Ngoài ra trong thời gian bị mụn mình có 1 số bí quyết sau, phải áp dụng khá là lâu dài bạn nhé

1. Tuyệt đối chỉ nặn mụn khi nó có còi đen. Nếu là mụn bọc thì dù rất tự ti hay bực mình bạn cũng không nên nặn nhé...Tránh bị rổ...

2. Bạn nên đem theo 1 chiếc khăn thường xuyên trong người , để khi có free time thì lấy ra lau cho mặt được sạch sẽ... Và nhớ phải giặt khan thường xuyên

3. Đi da liểu để bác sĩ tư vấn loại sửa rữa mặt phù hợp với tình trạng mụn...
    Để mình sẽ ghi lại tên loại sửa rữa mặt thông dụng mà cũng ok để bạn có thễ dùng như 1 loại sữa xức lên mặt vào ban đêm để triệt tiêu bớt...

4. Nếu được bạn nên giã cà chua lấy nước để làm mặt nạ triệt mụn nhé.

Những cách này phải áp dụng lâu dài mới có tác dụng...hihi

Chúc bạn tự tin và đừng lo lắng wa nhé
    • 280 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

em nổi mụn là do đến tuổi dậy thì đó bé, em nhờ mẹ dẫn đến bác sĩ da liễu khám đi nha, đừng ngại, vì mụn do dậy thì như em chị nghĩ chắc các bác sĩ có kinh nghiệm trị nhiều rùi và ko quá khó trị như các loạii mụn khác đâu, đừng bôi linh tinh bậy bạ, đặc biệt dừng nghe theo lời ai bôi kem trộn hết, coi chừng nặng hơn rất khó trị dứt, nên tìm bs nào có uy tín mà chữa. Nên nhờ mẹ hay ai đó mua giúp em một tuýp A-derma để khi lấy nhân mụn xong thì bôi vào cho mau liền sẹo, đừng ra mấy tiệm gội đầu hay mấy TMV nặng mụn em nhé, rất dễ để lại sẹo rỗ. Ăn uống đủ chất và lạc quan vui vẻ một tí. Chúc bé mau khỏi mụn
    Nếu có ước muốn trong cuộc đời này
    Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại!
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tks các mẹ nhiều,em sẽ nói mẹ cho đi và sẽ ko tự ti nữa .Các mẹ biết thêm điều gì chỉ em nữa nhé
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chịu khó đắp cao bí đao đi nó gom còi mụn lại và mau xẹp mụn , rửa mặt thường xuyên ngày 3 4 lần , uống trên 2l nước mỗi ngày , mụn chưa chín thì đừng nặn , khi nào cồi trắng lên thì vệ sinh tay cây lấy mụn trước khi nặn, nặn xong thì bôi kem lành sẹo liền vd như acnes scar care hoặc kem nghệ , nếu ở tphcm thì có thể đến cô Hà lấy mụn ra , chi phí rẽ mà giảm bớt mụn bọc .
    • 145 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cách đây nửa năm khi mình mới ra trường, bắt đầu về nhà là mụn đỏ cũng mọc tùm lum khắp mặt, nhiều lắm đến mức k dám đi đâu
    Mình đã uống cả Acnotin là thuốc bác sĩ kê để trị mụn như 1 pp cuối cùng khi all pp # k hiệu quả, nhưng càng uống càng dày thêm, mng bảo đó là quá trình đào thải mụn, nhưng mình sợ quá k chờ nó đào thải hết được vì mặt mình kinh khủng quá
    Sau đó mình uống viên Cà gai leo mua ở hiệu thuốc, bôi Nascaren (nghệ) thế là dần dần mụn xẹp đi, da láng mịn, giờ chỉ còn ít vết thâm thôi. B thử cách của mình xem
    • 104 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Gửi bạn hình cái hộp có thể đựng khăn nè.
    Mình cũng dùng cái này để đựng khăn (loại bé bé xinh xinh ) để mang theo khi ra đường...

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trải nghiệm Premium Spa tại Elite Spa cùng Easy Taxi

Bạn muốn ngày 20/10 của mình như thế nào? Cuộc sống hàng ngày yêu cầu người phụ nữ phải hoàn...

• đau khổ ... Vì chồng đi Gái

Mẹ chồng tôi thường bảo " Chuyện gì chưa biết rõ ràng hay là đoán đc thì cứ cố quên đi cố bơ đi mà sống cho gia đình êm thấm như mẹ cũng từng làm " Và cả những người đã đi trước tôi cũng khuyên tôi như vậy , thậm chí có lúc họ biết mười mươi chồng mình đi gái mà họ vẫn cứ coi như ko biết gì ....

• Nghi vấn Collagen tươi E2AR xách tay Pháp

Chào các mẹ, Gần đây khắp forum và facebook đang thấy quảng cáo rầm rộ cái này,làm em cũng ham...

• Sự thật tàn nhẫn về tắm trắng, mỹ phẩm làm trắng.

SỰ THẬT QUÁ TÀN NHẪN VỀ MỸ PHẨM TẮM TRẮNG, KEM TRẮNG DA CẤP TỐC. Là đàn bà con gái , chẳng ai...

• Đau khổ vì sự tự tin của bác sĩ!!!

Mình năm nay 29 tuổi,mới vừa mang thai lần đầu,sau 9 tháng mang nặng mòn mỏi,chăm sóc thai nhi,và đang hồi hộp lẫn sung sướng chờ đợi từng phút để được gặp mặt đứa con yêu dấu bé bỏng của mình...nhưng hỡi ôi,giây phút đó đã tới mà mình chẳng thể nào vui được và cũng không thấy được con mình...bởi...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bạn em bị mụn rất nhiều sau khi đi trị mụn o bệnh viện đại hoc y dược tp hồ chí minh hết sạch giờ chỉ còn phải đi cà sẹo thôi,nhưng phải đi kiên trì