Dưỡng da - Làm đẹp da

Đau khổ vì mụn !!!Chán đời

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.3K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 1,755 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimap Xem bài viết
    Buồn quá các mẹ ơi! Mặt càng ngày càng mụn nhiều rồi lại thâm nữa ,nhìn vào guơng chỉ muốn khóc mà thôi.Tại sao lại ko công bằng khi xung quanh bạn bè thì mặt láng còn mình thì mụn mụn ko!!!Đi đâu ai cũg nói sao mặt mày ghê quá vậy!!!Nghe mà buồn trong tim luôn ý.Mặc dù là chăm chúc kĩ lắm uống mướp đắg,acnacare,chăm rửa mặt,giấy thấm dầu nói chug cũng tuân thủ dữ lắm ,mà sao mụn ko tha cho mình.Bây giờ ngoài học thì em ko dám đi đâu cả,cứ lú ở nhà hoài à.Nói chuyện thì ngại sợ người ta nhìn mình rồi nói nữa.Nói chung mụn làm mình stress,nhát hơn,tự ti,trả bài mà kêu trug tên em thì lên trả bài chỉ dòm dưới đất thôi ko đủ cam đảm để nhìn xuốg dưới.Các mẹ ơi ,mẹ nào rảnh thì giúp em với.Cho em biết em nên làm j và ko nên làm gì,liệt kê hết cũg được .Em chờ tin các mẹ,đau khổ quá!!!!!
    Em gái ơi đừng buồn, chuyện mụn tuy phiền phức thật nhưng không đến nỗi nan giải đâu.

Stress là một trong những nguyên nhân làm em bị nặng thêm đó. Hay là vầy, em thử không soi gương một thời gian có được không? Cái này CG nói thật lòng đó. Em soi thấy nó không bớt thì càng stress thêm ==> nặng thêm.
    Bạn nào đó nói đi BS thì em cũng nên đi đi, khám tìm hiểu nguyên nhân và có phác đồ điều trị cụ thể.

Còn về cách nào để trị mụn thì CG thấy sữa mẹ trị mụn hay lắm đó. Nói ra nhiều bạn không tin đâu nhưng sự thật là thế đấy! CG có bạn mụn kinh dị luôn, có bầu thì càng kinh hơn nữa; nhưng sau khi sinh xong thì da mặt đẹp tuyệt vời luôn. Hỏi ra thì chị ấy bảo sữa nhiều quá con bú không hết, chẳng biết làm gì nên cứ thế lấy rửa mặt. CG lúc có bầu cũng nổi cả đống mụn, mũi lúc nào cũng như trái cà chua, vậy mà dùng sữa để rửa mặt lại hết đó.

Bên mục Thanh Lý ở Sg có mẹ bán sữa của mình đó, em qua thử xem sao.

Chúc em lạc quan và mau hết mụn nha. :LoveStruc:

• 434 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

dạ e mới 16t thôi ^^ đang học cấp 3 ạ, cái bột đâu xanh đó là chị mua đậu xanh còn nguyên vỏ xanh ấy ạ rồi đem ra tiệm cho người ta xay ra chứ k phải bột đâu xanh bán sẵn đâu nha ss tại nó là đậu xanh đã qua sơ chế rồi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 744 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

@lily_biu: mình thấy kem nghệ biona nhiều ng xài cũng khen, mà sao hồi đó mình đi khám BS Sương, BS nói ko dùng hazelin, biore, kem nghệ các loại. BS Ánh chị cũng đi rùi, đi dc có 1 tháng, thấy mặt nổi nhìu hơn, lúc đó ko biết là BS cho uống thuốc để đẩy mụn lên nên ko kiên nhẫn nghỉ giữa chừng, nên h mình đang bon chen đi Bs Tốn, lần này sẽ quyết tâm theo tới cùng
    hôm bữa đi khám gặp chị kia 27t rùi mà vẫn bị mụn, hic. Ko ngờ mụn nó kéo dài lâu như vậy

• 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

@meoluoi: e đi bs Ánh dc vài lần là hết chị ạh, tự nhiên về quê lên bị nỗi lại, e cug dùng toa cũ mà thuốc bôi hình như bị lờn rùi, e đánh liều xài thử cái Biona max ( cái này ko fai kem ngệ chị ạh, mà là loại đặc trị mụn )...mà hết hihi, h mặt láng sướng lắm, bi h dưỡng thôi cho bớt thâm....chắc tại da e hợp....lúc mới xài cug thấy sợ vì sợ ko hợp nó lên đầy thì khổ nữa hix, nhìn kinh quá nên cứ nhắm mắt mà dùng, e xài cái biona đấy độ 1 tuần kèm uống thuốc , nay sạch mụn rùi , còn vài cái sắp xẹp , bi h e đang tìm cách chưa thâm, hix, mà cái đấy e thấy lành lắm , xài qua đêm ngũ dậy thấy mụn bớt sưng đõ ngay...
    E nge bảo bs Tốn chữa cug hay lắm, chúc chị mau hết nha, j chứ mụn thì rầu thúi ruột, e là e sợ lắm rồi, chả dám ra đường lun íh, hix....

• 253 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết 1 bs đa liễu ở quận 4, chuyên điều trị các bệnh về da, có cả đốt mụn thịt.... Mình đã va đang điều trị thấy kết quả rất tốt. Cách điều trị chủ yếu là chiếu ánh sáng, uống thuốc.... Mỗi lần chiếu ánh sáng khoảng 100k, bệnh của mình thì thuốc bs cho ( mình ko phải trả tiến thuốc). Bạn chỉ cần chiếu ánh sáng khoảng 1 tuần là thấy da mình khác hẳn, khoảng 2 tuần thi thấy da mịn màng hơn. Bạn nào muốn đến điều trị thì liên lạc : 0902407040 mình se cho số dt để liên lạc với bs.

• 744 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

lily_biu: cám ơn e nha, chị cũng mừng cho e đã hết mụn nha, hồi đó ko có mụn, chỉ có thâm thì BS cho chị uống C 1g, vinaga, vitamin E và chị đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi nữa. Em hết mụn rùi thì cũng nên đi tái khám BS lại để BS chỉ cho pp để mụn ko tái phát, chị đã từng đi 3 BS ở SG đều hết mụn, nhưng sau đó khoảng nửa năm đều bị lại, nên chán lắm, vì cơ địa da nhờn, mà nhờn thì mụn, ko biết lần này đi BS Tốn có hết luôn ko

• 600 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

mua 1 thẻ trị mụn 10 lần , mua thêm sp của liệu trình đó về vừa dùng ở nhà kết hợp 1 tuần đi massage 1 lần , ăn uống mát , ngủ nghỉ đúng giờ , hoạt động thể thao là hết . bản thân mình thù cứ tập thể dục sáng đều thì ko có dấu hiệu của mụn , cứ dừng là bắt đầu có . thế mới lạ.

• 193 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lily_biu Xem bài viết
    @meoluoi: e đi bs Ánh dc vài lần là hết chị ạh, tự nhiên về quê lên bị nỗi lại, e cug dùng toa cũ mà thuốc bôi hình như bị lờn rùi, e đánh liều xài thử cái Biona max ( cái này ko fai kem ngệ chị ạh, mà là loại đặc trị mụn )...mà hết hihi, h mặt láng sướng lắm, bi h dưỡng thôi cho bớt thâm....chắc tại da e hợp....lúc mới xài cug thấy sợ vì sợ ko hợp nó lên đầy thì khổ nữa hix, nhìn kinh quá nên cứ nhắm mắt mà dùng, e xài cái biona đấy độ 1 tuần kèm uống thuốc , nay sạch mụn rùi , còn vài cái sắp xẹp , bi h e đang tìm cách chưa thâm, hix, mà cái đấy e thấy lành lắm , xài qua đêm ngũ dậy thấy mụn bớt sưng đõ ngay...
    E nge bảo bs Tốn chữa cug hay lắm, chúc chị mau hết nha, j chứ mụn thì rầu thúi ruột, e là e sợ lắm rồi, chả dám ra đường lun íh, hix....
    Bạn ơi,nếu trong toa có Akinol thì ko nên tùy tiện mua uống đâu nha,nguy hiểm lắm đó

• 242 Bài viết

• 1,722 Được cảm ơn

Cách đây 2-3 tháng, tớ vẫn còn đau khổ vì mụn lắm, đợt này hết hẳn rồi, tớ vui lắm. Xin chia sẻ với các bạn kinh nghiệm của tớ
    tớ 27 tuổi rồi mà vẫn bị mụn mới đau chứ, chắc tại da nhiều dầu quá. Mới đầu tớ bôi bộ trị mụn của Naris, không ăn thua gì. mới đầu chỉ bị ở trán, sau khi bôi lại bị đầy 2 bên má, khiếp lên được, không biết do sp Naris không tốt hay do da mình không hợp.
    Sau đó tớ chuyển sang uống viên ngừa mụn hoa linh, uống 2 hộp cũng ko ăn thua.
    Tiếp đến tớ bôi erylik, bôi gần hết 1 tuýp cũng ko thuyên giảm
    cuối cùng tớ quyết định không tự chữa nữa mà vào viện da liễu gần BV bạch mai để chữa. tớ khám ở phòng khám 5, Bsy kê đơn:
    Trứng cá bọc
    1) Teen Derm Gel 150ml. Rửa mặt ngày 2 lần, sáng+chiều (1 Tuýp)
    2) AwAzzithfort 250mg (Azithromycin U.S.P) trưa uống 1 viên sau ăn (30 viên)
    3) Maecran, ZinC,C,A 200mg (Zinc, Se, A,C,E) Ngày uống 2 viên chia 2 lần sáng và chiều sau ăn (60 viên)
    Tớ mua đơn thuốc này cũng gần 900.000k tớ ko nhớ lắm.
    Uống hết đơn thuốc + kết hợp bôi erylik buổi tối, khoảng gần 2 tháng sau tớ thấy kết quả rõ rệt, mặt hết mụn, chỉ còn ít vết thâm do đợt trước tớ nặn nhiều.
    Các bạn bị mụn nên đi khám xem sao nhé, mình cứ tự điều trị, bôi linh tinh chẳng khỏi được.
    Mặt tớ hết mụn, nhưng da vẫn nhờn quá, tớ đang muốn tìm Sữa rửa mặt nào cho da bớt nhờn, các mẹ biết mách tớ nhé
    Chúc chị em mình da lúc nào cũng đẹp, nói không với mụn

• 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ui bạn chỉ dùm mình nhà bs Ánh đc hok??? Mình đi qua khu đó nhìu lắm mà chẳng thấy cái 1C nằm ở đâu cả??? Phí khám ở bs Ánh bao nhiu hả bạn???
    Ah, bạn có số đt ở bs Ánh hok? Vì mình đi làm nên chắc phải đặt hẹn trc qua đt vì nghe nói bs đó đông lắm. Cảm ơn bạn trc nha :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hạnh phúc xa xôi; 22/09/2010 vào lúc 03:42 PM.
    Giá có thể đem mình ra đập vỡ
    Bụi lên trời và kí ức phôi phai.............