Dưỡng da - Làm đẹp da

Dầu dừa làm trắng da? Có mẹ nào có kết quả giống em không?

Đến trả lời mới nhất
  • 37 Lượt chia sẻ
  • 156K Lượt đọc
  • 360 Trả lời

52 Người đang theo dõi

• 357 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

dầu dừa không phải ai dùng cũng được đâu các mẹ ạ, mình nè, mình cũng ham hố thoa dầu dừa lên mặt, hic. là bị dị ứng liền, bị nổi đỏ thành mảng xung quang miệng và mũi, hic. đi khám bác sĩ ở Orient, bác nói mình bị dị ứng nội tiết, hay dị ứng gì đó quen rồi, vì dầu dừa không dùng cho da dầu, nhờn. nên bị dị ứng, hic.
    bác nói sau này mà muốn làm đẹp thì phải coi kỹ xem da mình thuộc loại gì, cách đó có phù hợp không, vì có thể hợp với người này nhưng lại không hợp với người khác. cho nên các bạn coi kỹ trước khi thực hiện nha.
    còn dầu dừa chữa đau bao tử hả? mình mới nge nói đó, chữa như thế nào hả bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng thấy mọi người nói có thể tự làm được dầu dừa nhưng mình không biết cách thức làm thế nào? Nếu mua thì bán theo kiểu gì hả bạn? ml hay gram? FB mình đang bị kẹt nên k vào FB của bạn được
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shishiboiboi Xem bài viết
    dầu dừa không phải ai dùng cũng được đâu các mẹ ạ, mình nè, mình cũng ham hố thoa dầu dừa lên mặt, hic. là bị dị ứng liền, bị nổi đỏ thành mảng xung quang miệng và mũi, hic. đi khám bác sĩ ở Orient, bác nói mình bị dị ứng nội tiết, hay dị ứng gì đó quen rồi, vì dầu dừa không dùng cho da dầu, nhờn. nên bị dị ứng, hic.
    bác nói sau này mà muốn làm đẹp thì phải coi kỹ xem da mình thuộc loại gì, cách đó có phù hợp không, vì có thể hợp với người này nhưng lại không hợp với người khác. cho nên các bạn coi kỹ trước khi thực hiện nha.
    còn dầu dừa chữa đau bao tử hả? mình mới nge nói đó, chữa như thế nào hả bạn?
    Mình cũng nghĩ là dầu dừa sẽ giúp làm bóng mượt tóc thì với da dầu chắc là không hợp, có lẽ chỉ hợp với da khô thôi chăng? chữa đau dạ dày bằng dầu dừa thì mình cũng lần đầu nghe thấy, nhưng bố mình tóc khô và nhiều gàu nữa không biết bôi dầu dừa có hợp không? Mình đang tính mua thử cho bố 1 ít dùng thử đây.
    • 70 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Dầu dừa dưỡng da thay kem tối qua đêm luôn hả cả nhà?
    Hãy mỉm cười để luôn xinh đẹp!!!
    • 347 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Dầu dừa ko dùng được với da dầu đâu các mẹ ạ, nên dùng với da khô và bôi chống rạn khi bầu thôi, còn lại hấp tóc, dưỡng mi... thì ai cũng dùng được nhé À dùng dầu dừa thay các loại dầu ăn truyền thống còn giảm cân nữa
    • 15 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình massage với dầu dừa hàng ngày, mỗi lần 3 ph thôi xong cứ để như thế trên mặt khoảng 10ph. Mình thấy da mịn mà đỡ mụn hẳn đấy. Còn trắng hay ko thì chưa cảm nhận được
    • 35 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chị ơi, da chị là da dầu hay da khô ạ? Em da dầu cũng đang muốn bon chen dùng dầu dưa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen2302 Xem bài viết
    Mình massage với dầu dừa hàng ngày, mỗi lần 3 ph thôi xong cứ để như thế trên mặt khoảng 10ph. Mình thấy da mịn mà đỡ mụn hẳn đấy. Còn trắng hay ko thì chưa cảm nhận được
    • 240 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tự làm đi bạn không khó đâu,mua dừa nạo về vắt lấy nước cốt nấu lên
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình da dầu, nhưng sài dầu dừa thấy hợp lắm, da trắng hơn và mịn nữa, nhưng nếu dùng để qua đêm thì đúng là không tốt, khi đó mụn đầu trắng sẽ xuất hiện. Theo mình, các bạn da dầu, nên dùng dầu dừa như mặt nạ thôi, 15-20 phút là rửa sạch, sẽ mịn da lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi các chị. em có một tình yêu với dầu dừa vô cùng lớn. nhờ có nó mà cái vấn nạn viêm nang lông của em vào mùa đông đã được giải quyết. Từ khi em phát hiện ra dầu dừa đến nay đã 2 năm và em trung thành tuyệt đối với nó, không biết bao nhiêu lứa dầu dừa mà e tự sản xuất ra rùi, đem cho các tenh yêu của e dùng và đều biết ơn em vô cùng. ^.^

em vẫn hay dùng dầu dừa để tẩy trang thay cho mọi loại tẩy trang khác, cực kỳ sạch mà còn dưỡng da mà lại ko làm cay mắt.

em trộn dầu dừa vào nào là sữa tăm, sữa rửa mặt, dầu gội đầu. đối với những chị da dầu thì việc trộn dầu dừa với sữa rửa mặt khá hiệu quả ấy ạ. không thì các chị chỉ cần xoa một lớp mỏng dầu dừa lên tay cho ấm rùi vỗ vỗ vào mặt dư thế không hề bị nhờn chút nào. e vẫn toàn làm thế. :d

1 tuần em ủ tóc với dầu dừa 1 lần (lắm đợt bận quá chả pải tuần nào cũng làm đc âu), nhưng việc trộn dầu dừa với dầu gội đầu là một biện pháp thay thế hữu hiệu, vừa không pải dùng dầu xả, lại tăng độ ẩm cho tóc. từ khi e dùng cách này em chả bh thèm dùng dầu xả ấy ạ. dưng các chị pải biết cách nhé. đợt này e đag tuyên truyền cho lũ bạn của e về công dụng của dầu dừa nên e có làm 1 bài giới thiệu trên face chị nào rảnh ghé qua tham khảo, ruì các chị có thêm kinh nghiệm gì truyện thụ cho e với ạ.

đây là về vụ dưỡng tóc https://www.facebook.com/photo.php?f...levant_count=1

còn về vụ dưỡng da dẻ thì mai em mới post tiếp lên face, để cho chúng bạn nó ngấm từ từ, ko chúng nó bội thực iem chả chịu trách nhiệm được. mà em cũng chỉ apply dầu dừa thay cho loition mỗi tối thui, đỡ được ối tiền mua loition, dầu dừa rẻ hơn mấy lọ the body shop hùi trước e xài chán. tiết kiệm được ối $ ăn chơi, nhảy múa. :v mà lười quá thì em lại trộn nhiều dầu dừa vào sữa tắm thui. bình thường trộn 1:1 h trộn lên 2-3-4:1. đỡ pải xoa xoa sau khi tắm xong

dầu dừa nó cũng dưỡng mi tốt phết ấy ạ. e tống nó vào lo son dưỡng hết date của e. bôi lên lông mi vs môi mỗi tối. quá tuyệt. từ đầu đến chân em đều dính dáng đến dầu dừa, đến cả kem oánh răng e còn cho dầu dừa vào cơ mà. =)))

em còn thấy công dụng trị dạn da nữa, cơ mà e chưa có con nên là chưa apply đc phương pháp này. em còn nghe nói các a, các c làm chuyện phòng the sử dụng dầu dừa. @@ e chưa chồng cũng chả bjt vụ này. chả bjt đến lúc lấy chồng rùi có dám thử ko. :v
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)