Dưỡng da - Làm đẹp da

Dầu dừa làm trắng da? Có mẹ nào có kết quả giống em không?

Đến trả lời mới nhất
  • 37 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 356 Trả lời

45 Người đang theo dõi

• 135 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Dầu nguyên chất gì mà có hơn 100k vs lại 200k một lít vậy trời, bó tay, mình không bán nhưng mẹ mình đã từng nấu, và kinh nghiệm dùng mình đã rút ra, đừng có ham rẻ các mẹ ơi t
    Ngỗng yêu của bố mẹ
    Ngỗng xinh xinh.
    Măm.......Măm :Applause::Kiss::LoveStruc:

• 80 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mới mua ở số 4 tôn đức thắng được vài hôm xong cậu đến đấy mà mua tớ mua lại bị đắt hơn 160k/l
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mọi người bôi ít thôi, dầu dừa cũng làm mọc lông ơ. Cháu bị lên một mặt rồi.

• 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

em công nhận dầu dừa làm dài mi thật. Em chuột bạch dc 3 tháng rồi. Tối nào cũng chấm tăm bông bôi dầu dừa lên lông mi. Sau 1 tháng thì mì dài, chắc khỏe hơn. Nhưng ko cong, cứ thẳng thẳng thế nào ấy. Hôm nào đi tiệc cứ phải đắp mi giả vào

• 310 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pure_Light Xem bài viết
    xời, thôi rồi bác lại tưởng bở giống em

Ban đầu thì nó trắng mướt ra chứ gì? Còn sau đó, đến 1 ngày bác sẽ phát hiện trông bác cứ đen đen bẩn bẩn kiểu như da bị bắt nắng - dù bác ra ngoài bao h cũng che chắn kĩ.

Dầu dừa nó có axit gì gì ý, bác search xác nhận lại cho em cái. Cái axit trái cây tự nhiên này ban đầu thì làm trắng, sau đó nó làm da đen đi lúc nào ko hay. Sau đó em tim hiểu thì đc biết: bôi dầu dừa toàn thân là 1 cách rẻ tiền để nhuộm da nâu khi phơi nắng của tụi Tây. TRời ạ, vậy mà mình lại lấy nó dưỡng trắng
    Trời ơi, giống mình y chang, mình cũng theo trang lamdepcungha.com chơi dầu dừa, dầu olive để làm trắng.Trắng đâu ko thấy, thấy da vừa sạm, vừa đen vừa bẩn. Dưỡng cả tháng mới bình thường lại.Cạch thôi.

• 1,390 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

em thì dùng dầu dừa ủ tóc cùng dầu xả chắc cũng phải được gần 1 năm rồi. tóc chắc mà khỏe lắm (trước em ép tóc 2 năm liên tiếp đều hỏng cả 2, tóc xơ, gãy rụng mà xù lên đế nỗi bạn em còn trêu là "Tazan"). từ hồi dùng dầu dừa tóc hồi phục nhanh lắm, sau đó em ép lần 3 kết quả tóc rất đẹp. giờ vẫn dùng như 1 thói quen gội đầu thôi. còn mặt thì trước em có kết hợp massage nữa, nhưng thấy lên mụn lại thôi. hiện tại ngoài ủ tóc dầu dừa, em còn pha vào sữa tắm Jonnson Baby để tắm nữa cho da đỡ khô. thấy cũng thơm mà mượt da. còn trắng thì chắc còn lâu mà em cũng chẳng để ý.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi oanhkiều; 17/12/2012 vào lúc 10:06 AM.
    ---------------------------------------------------------
    Welcome to Ze Kute's Blog: http://oanhkieule.blogspot.com/

• 66 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieu_nhok95 Xem bài viết
    em bôi dầu dừa một lớp mỏng trước khi đi ngủ. Vào mừa đông cũng làm rứa nhưng mà sáng rửa mặt sạch bôi lại một lần nữa vì da em mừa đông bị khô, tóc vảy xung quanh mồm. Em làm được mấy tuần rồi, mụn cũng lên ''dăm con'' rồi. Theo chị, em có nên làm nữa không? Chị dùng dầu dừa có thấy lông mọc không? Em hay bôi ở cằm, hấn mà mọc chắc em không thiết sống mất.
    Chị dùng 2 năm, đêm ngủ luôn đắp ướt dầu mà chẳng thấy lông nào mọc hết, nghe nói dầu dừa làm dày mi và lông mày cũng hí hửng masage vào 2 hàng lông mày mà chẳng thấy mọc dày thêm . Còn việc em có nên xài tiếp không thì cái này do em quyết định vì chị đã nói đến tác dụng ban đầu rồi đấy, da người nào dùng mỹ phẩm nhiều như phấn, kem....thì nổi mụn nhiều và lâu hơn, nếu muốn rút ngắn thời gian thì nên chịu khó đắp dầu mỗi tối trước khi đi ngủ, để qua đêm (ở HN mùa đông làm cái này đã phải biết), sáng ra rửa mặt sạch.

Chị em nào ở HN, để tránh môi khô nứt vào mùa đông thì chịu khó đắp dầu dừa lên môi để qua đêm, môi mềm mượt lắm. Hồi em về HN chơi đúng mùa rét, mọi người cứ hỏi sao môi không bị khô nứt. Nhớ là đắp nhé vì thoa không có tác dụng đâu.

Có chị nào nói dầu dừa có axit là đúng, nhưng đó là axit lauric, là 1 chất dinh dưỡng có trong sữa mẹ chứ không phải là mấy loại axit ăn da nhé.

Nếu ai có kiên trì dùng được thì tuyệt lắm, từ ngày em xài dầu dừa xong thì ko tốn tiền mua mỹ phẩm dưỡng da, môi và tóc nữa ^^ , mấy cái kem dưỡng da mặt ban đêm, son dưỡng còn nguyên xi mà hết hạn sử dụng rồi, vất uổng dễ sợ >"<
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ptmaiphuong1987; 18/12/2012 vào lúc 01:09 PM.

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 66 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Pha chế dùng để thoa mặt thì cũng chẳng có gì phức tạp, chị kiếm 1 chai nhỏ gì đó có nắp nhọn nhọn như là chai thuốc nhỏ mắt hoặc chai kem chống nắng sunplay ấy, rửa sạch, đổ dầu vô xài. Nếu chị nào tự làm thì chắc ko phải lo lắng gì về mùi của nó, còn nếu đi mua ở ngoài thì do dầu được ép công nghiệp nên hơi khó chịu. Nếu không thích thì đi mua chai tinh dầu về nhỏ vô cho thơm và tăng tác dụng, nếu chị em nào muốn an toàn thì mua tinh dầu oải hương còn những loại khác thì cần chịu khó tính toán lượng tinh dầu có trong dầu dừa, nếu quá nhiều sẽ gây kích ứng và phỏng da. Em pha chế chung với tinh dầu hoa hồng, hoa nhài, oải hương, hoa cúc và ngọc lan tây. Các chị em nên nhớ là thoa dầu lên mặt nhìn da sẽ như sạm sạm lại, bóng bóng nên chỉ dùng buổi tối khi đi ngủ thôi nhé sáng ra nhớ rửa mặt sạch.

Còn pha chế cho dầu gội thì kiếm 1 chai đựng bỏ không (chai nào nhìn trong suốt ấy) đổ 1 ít dầu dừa vào (ít thôi) rồi đổ dầu gội lên, mỗi lần trước khi gội nhớ lắc đều. Các chị em cũng có thể pha tinh dầu vào cho thơm, nếu như ai đổ quá nhiều làm bết tóc thì bổ sung thêm dầu gội nhé, cách này làm mượt tóc, trị gàu. Em xài với dầu gội Sunsilk rất hợp chỉ cần pha tỉ lệ 1:5, vừa mượt tóc và không sợ gàu.

• 392 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng dưỡng da với dầu dừa như bạn này dc 1 tháng rồi. Đúng là mặt nổi mụn tưng bừng nhưng vẫn dùng vì nghĩ mụn ẩn dưới da bị đẩy lên dù trước đó da nhìn khá láng, ko có mụn nhưng sờ vẫn thấy có cục cục dưới da. Cũng đọc nhiều về dầu dừa thấy nói chữa mụn dc nên cứ an tâm dùng Được cái bị mụn nhưng thường sau 1 tuần là nhân mụn trồi hẳn lên và ko bị thâm nên hậu quả đỡ "đau thương"
    Kệ tụi mụn, làm lơ nó đi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ptmaiphuong1987 Xem bài viết
    Em là con chuột bạch sử dụng dầu dừa đã được 2 năm (từ tháng 11/2010 đến nay, xin mạn phép nói lên vài điều. Em thấy ở nước ngoài sử dụng dầu dừa rất nhiều nhưng nước người ta thì lại ko trồng được cây dừa, còn nước mình trồng được nhưng lại chẳng biết cách dùng. Em cũng thấy bất bình khi nhiều người VN mình lại có những phán xét sai lầm cho dầu dừa như vậy.

Trước năm 2010, em bị nổi mụn rất nhiều ở mặt, toàn bị mụn bọc mới tức chứ, đi khám hoài không khỏi và sau này nghĩ lại thì do bị dị ứng với mỹ phẩm (hix, căm thù cái thằng Pond's). Sau này thì Mẹ em có mua cho 1 loại kem trang điểm (vì em đi làm) nên mặt dần dần đỡ hơn. Rồi 1 ngày nọ, có bà hàng xóm chạy qua chơi, nhìn mặt em đầy vết thâm và những đốm mụn nhỏ, sốt sắng giới thiệu dầu dừa và là trị mụn (thực ra là do bả hóng hớt nghe mấy bà hàng xóm nói với nhau nên mua về cho con gái bà ấy dùng) và bà ấy cho em 1 ít để xài. Hĩ, sau 2 ngày xài, mặt em nổi lên nhiều mụn lắm, giống như là mấy cái mụn già ẩn lâu dưới da giờ trồi lên hết ấy, em nghĩ là chắc bả chơi xỏ em nên cũng lò mò hỏi anh bạn thân của em là google (mỗi khi em cần tìm hiểu 1 thứ gì thì hay tra google lắm).

Những tài liệu VN không nói nhiều đến công dụng của dầu dừa chỉ nói chung chung theo kiểu làm đẹp, chữa ung thư....của những người bán hàng, em tìm được 1 tài liệu về dầu dừa do 1 bác sỹ của Mỹ (quên tên rồi), biết được những tác dụng của nó nhưng đồng thời cũng biết được những tác dụng phụ khó chịu trong thời gian đầu sử dụng. Sau đó, em quyết định làm chuột bạch thử nghiệm dầu dừa mặc dù biết những gì sẽ xảy ra trong thời gian đầu dùng nó.

Mỗi tối trước khi đi ngủ, em đều rửa mặt sạch và thoa 1 lớp dầu dừa mọng trước khi đi ngủ, và sau 1 tháng, mặt nổi mụn chi chít (tất nhiên), kéo dài suốt 1 thời gian dài chừng 4 tháng, mặt em kinh khủng đến mức em chẳng dám nhìn vào gương và cũng chẳng buồn trang điểm khi đi làm. Đến giữa tháng 6, em quyết định tăng liều lên, mua 1 loại bông tẩy trang về, tách mỏng, mỗi tối trước khi đi ngủ đắp dầu dừa lên mặt thế là dần dần hết mụn nhưng cũng phải mất 1 thời gian khá lâu cho đến tháng 7 năm nay thì mặt em hoàn toàn không còn bị mụn bọc nữa, các vết thâm thì cũng hết, da láng mịn, thích lắm. Giờ em vẫn duy trì đắp dầu dừa mỗi tối, đỡ tốn 1 khoản tiền kha khá cho mỹ phẩm dưỡng da (giờ em chỉ phân vân không biết nên mua loại BB cream nào để dùng khi đi làm).

À, ngoài ra dầu dừa còn dùng để uống nữa, tuy nhiên nếu ruột ai không tốt thì sẽ bị đau bụng tiêu chảy trong những lần đầu, khi nào quen rồi thì hết (cái này được nêu rõ trong cuốn phản ứng hồi phục của dầu dừa của bs gì đó mà em quên tên rồi), Mẹ em 50 tuổi, uống mỗi ngày thấy khỏe mạnh lắm, ít bị bệnh vặt như ngày xưa, mẹ em cũng có dùng thoa mặt và tất nhiên là cũng phải trải qua "thời kì đau khổ" giống em , nhưng giờ các vết mụn cũng dần hết rồi.

Món quà từ dầu dừa sẽ chỉ cho những ai kiên trì và dũng cảm. Sau này mẹ em có hỏi bà hàng xóm từng giới thiệu dầu dừa cho em xài thì bà ấy chối phắt là không có trị được mụn, và khi hỏi đến đứa con gái của bà ấy còn dùng dầu dừa không thì nó nổi khùng lên (đủ hiểu )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunbeam227; 18/12/2012 vào lúc 02:45 PM.