• 3 Lượt chia sẻ
  • 79.3K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tình hình là hôm trước em có nghe các mẹ chỉ cách đắp mặt nạ bằng trứng gà. Hôm nay rãnh rỗi thế là em bắt chước:
    - Rửa mặt sạch
    - Đắp lòng trắng lên mặt, đợi khô, rửa lại bằng nước.
    - Đắp tiếp lòng đỏ và đợi khô cứng rửa lại bằng sữa rửa mặt.
    Em không biết làm như thế có đúng cách không? và em cũng không nhớ là đắp trứng gà có tác dụng gì. Nhưng sau khi đắp lòng trắng lên, rửa mặt xong nghe da rất mềm và mịn. Rồi tiếp tục đắp lòng đỏ, sau khi rửa mặt xong em lại nghe ngứa ngứa, da trắng nhưng không mềm như lúc chỉ dùng lòng trắng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với. Mà em lại nghe nói đắp hột gà rất dễ bị ăn nắng....mà công việc của em cũng hay phải bang ngoài đường...hix hix.....các mẹ giúp em nhá, em chỉ mới 23 tuổi nên không có kinh nghiệm nhiều...hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 293 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Em chưa đắp trứng bao giờ, nhg trc đây có đọc bài báo thấy nói da nhờn thì dùng lòng trắng, da khô thì dùng lòng đỏ đó ạ ^^
    • 820 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Gasoo nói đúng rồi đó teanud à, da nhờn thì đắp lòng trắng, da khô hoặc bt thì đắp lòng đỏ. Bạn có thể nhỏ ít giọt chanh tươi và trộn thêm ít mật ong vào, da sẽ đẹp hơn.:Rose:
    Mẹ mong con yêu của bố mẹ sinh ra sẽ khỏe mạnh, xinh xắn như thiên thần :X :X
    • 951 Bài viết

• 628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teanud Xem bài viết
    Tình hình là hôm trước em có nghe các mẹ chỉ cách đắp mặt nạ bằng trứng gà. Hôm nay rãnh rỗi thế là em bắt chước:
    - Rửa mặt sạch
    - Đắp lòng trắng lên mặt, đợi khô, rửa lại bằng nước.
    - Đắp tiếp lòng đỏ và đợi khô cứng rửa lại bằng sữa rửa mặt.
    Em không biết làm như thế có đúng cách không? và em cũng không nhớ là đắp trứng gà có tác dụng gì. Nhưng sau khi đắp lòng trắng lên, rửa mặt xong nghe da rất mềm và mịn. Rồi tiếp tục đắp lòng đỏ, sau khi rửa mặt xong em lại nghe ngứa ngứa, da trắng nhưng không mềm như lúc chỉ dùng lòng trắng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với. Mà em lại nghe nói đắp hột gà rất dễ bị ăn nắng....mà công việc của em cũng hay phải bang ngoài đường...hix hix.....các mẹ giúp em nhá, em chỉ mới 23 tuổi nên không có kinh nghiệm nhiều...hihi
    Cách bạn làm là giống mình vì mình học Michelle Phan :LoveStruc:
    Bạn search Egg Mask Facial để xem clip nhé!
    Mình cũng rất thích mặt nạ này, cũng bằng tuổi bạn và tuần mình làm 1 lần.
    Lòng trắng thì căng da, sáng da rất tốt.
    Còn lòng đỏ dưỡng ẩm nên rất hợp với da mình mùa này, da thường mà.
    Nếu da bạn cũng thế thì rất ok, da dầu mới phải xem lại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 500xoi5000la; 10/11/2010 vào lúc 11:04 PM.
    • 74 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nếu mà da khô thì đắp lòng đỏ tốt lắm, mềm, mịn và sáng da nữa đấy, mình làm cách đây 2 năm rồi, chỉ làm mùa đông thôi. Nhưng mà giờ ko làm nữa, ngại lắm. Rửa mặt bằng nước ấm nhé, không phải rửa mặt bằng SRM đâu. Nhưng vẫn có mùi tanh tanh. Bây h mình đang dùng cái hada labo của rohto, dưỡng ẩm thấy cũng tốt!
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Da mình lúc khô lúc ẩm, mình cũng chẳng biết là loại da gì, nhưng mình thích cách này rùi, chắc là mỗi tuần sẽ làm 1 lần như 500xoi5000la. Mà mình có thắc mắc là không biết có dễ bị bắt nắng không, mình rất sợ bị nám mặt
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e cũg thường làm mặt nạ này nà ,đc. 3 thág đều đặn rồi :cool: e ra ngoài thì có bôi KCN nên tình hìh là khôg thấy bị bắt nắng ạ , nhưng sau khi đắp lòng đỏ thì e không rữa bằng SRM,chỉ rữa sạch bằng nước rồi lấy đá chà lên mặt (làm theo clip của MiChelle P ) rooling: cảm giác rất mát, đắp xog da mặt rất mịn rooling: rồi dùg Toner :Smiling:
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Penny_Skill Xem bài viết
    e cũg thường làm mặt nạ này nà ,đc. 3 thág đều đặn rồi :cool: e ra ngoài thì có bôi KCN nên tình hìh là khôg thấy bị bắt nắng ạ , nhưng sau khi đắp lòng đỏ thì e không rữa bằng SRM,chỉ rữa sạch bằng nước rồi lấy đá chà lên mặt (làm theo clip của MiChelle P ) rooling: cảm giác rất mát, đắp xog da mặt rất mịn rooling: rồi dùg Toner :Smiling:
    Mình dùng pond ban ngày có được không vậy? vì trên thành phần kem có spf, nhưng không biết xài có tốt không?
    • 67 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ngoài ra thì lòng trắng thường đc dùng cho việc tẩy tế bào chết thì fải, còn lòng đỏ là để dưỡng ẩm.
    mask của tớ: lòng đỏ + chanh + mật ong + oliu = da mịn hơn rất nhiều, 1 tuần 1 lần thôi. Mà quá 1 tuần ko làm là da khác đi rồi, jữa tuần thì đắp cà chua nữa thôi.
    Đắp thì thik nhưng lích kích đến khổ, vừa nãy còn đánh đổ ra cả jường nữa chứ =)) chết cái tội bất cẩn >"<
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cứ công thức 1 thìa sữa ong chúa, 1 thìa mật ong, 1 lòng đỏ trứng gà.

Hôm nào cũng bôi, mịn ơi là mịn, xinh ơi là xinh.
    Nông Nổi
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thix quá, còn ai có mặt nạ nào nữa thì chỉ mình với nhaaaaaaaaaaaaa....mỗi ngày 1 món ak...hihi
    • 202 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Da mình là da dầu nên chắc là phải dùng lòng trắng. Mình chưa đắp bao h, không biết dùng công thức 1 lòng trắng trứng, 1 thìa mật ong, mấy giọt chanh có được không hay công thức này chỉ áp dụng với lòng đỏ thôi. Cả nhà tư vấn giúp mình nhé. Hay lòng trắng trứng không thôi cũng đc nhỉ?
    • 718 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caseyt Xem bài viết
    Da mình là da dầu nên chắc là phải dùng lòng trắng. Mình chưa đắp bao h, không biết dùng công thức 1 lòng trắng trứng, 1 thìa mật ong, mấy giọt chanh có được không hay công thức này chỉ áp dụng với lòng đỏ thôi. Cả nhà tư vấn giúp mình nhé. Hay lòng trắng trứng không thôi cũng đc nhỉ?
    Bạn hoàn toàn có thể pha chế theo cách mà bạn muốn, ko có 1 công thức nhất định đâu. Ví dụ bạn có thể thay chanh bằng cam, hoặc quất (tắc), cho thêm dầu olive, ....

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhmaialex Xem bài viết
    Em cứ công thức 1 thìa sữa ong chúa, 1 thìa mật ong, 1 lòng đỏ trứng gà.

Hôm nào cũng bôi, mịn ơi là mịn, xinh ơi là xinh.
    Cái này làm 1 lần rồi dùng dần hay lần nào làm lần ất và mỗi tuần mấy lần mẹ nó oi:Rose: :Rose: :Rose:
    • 718 Bài viết

• 1,330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBil_thoi Xem bài viết
    Cái này làm 1 lần rồi dùng dần hay lần nào làm lần ất và mỗi tuần mấy lần mẹ nó oi:Rose: :Rose: :Rose:
    Mặt nạ làm từ trứng gà tươi nhất thiết là làm lần nào dùng lần ấy, ko thể lưu trữ lâu được đâu bạn ơi. Tuy nhiên, 1 lòng đỏ trứng/ 1 lần đắp mặt nạ cũng là khá nhiều. Hoặc là làm cho mọi người trong nhà cùng dùng (mình với mẹ mình hay dùng chung mỗi lần mình pha chế). Còn không bạn có thể mua mặt nạ giấy bán ngoài chợ, bôi 1, 2 lớp trứng lên mặt rồi đắp mặt nạ giấy, rồi bôi nốt chỗ còn lại thì 1 trứng dùng 1 lần là hết.

• 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blue_Winter Xem bài viết
    Bạn hoàn toàn có thể pha chế theo cách mà bạn muốn, ko có 1 công thức nhất định đâu. Ví dụ bạn có thể thay chanh bằng cam, hoặc quất (tắc), cho thêm dầu olive, ....
    Da mình lúc thì có cảm giác là da dầu, lúc có cảm giác là da khô, chẳng biết đâu mà lần, lỗ chân lông lại hơi to nữa, xấu ơi là xấu, các mẹ có bí quyết gì chỉ cho mình với...
    • 42 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn ơi đắp mặt nạ lòng trắng trứng gà + chanh vừa giúp sáng da, lại vừa giúp tẩy tế bào chết, se lỗ chân lông đó. Bạn cứ đắp kiên trì là lỗ chân lông nhỏ lại thôi ^^. Nhưng mà một tuần chỉ đắp 1-2 lần thôi
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì dùng 2 thìa sữa ong chúa + vài giọt mật ong, tối nào cũng dùng, lúc rửa xong da mềm và mịn ơi là mịn,trắng nữa, thích lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vitcon22; 03/12/2010 vào lúc 10:23 PM.
    • 3,078 Bài viết

• 1,136 Được cảm ơn

da tớ da nhờn ,theo lý thuyết thì dùng lòng trắng,cơ mà, tớ thấy lòng trắng đâu có chất dinh dưỡng gì đâu nhỉ, lòng đỏ mới có
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 149 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

lòng trắng trứng khi thoa lên vùng mắt còn có tác dụng chống nhăn, vì tác dụng căng da của nó đó
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3