Dưỡng da - Làm đẹp da

Đắp mặt nạ sữa chua hàng ngày có tốt không??

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 60.4K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 141 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em thường đắp mật nạ bằng sữa chua không đường và buổi tối hàng ngày...Đắp xong, rửa mặt em cảm giác da thoải mái hẳn Nhưng gần đây em nghe mọi người bảo, nếu đắp hàng ngày sẽ không tốt,làm cho da nhanh lão hóa hơn.... không biết vậy có đúng không ah?? Mẹ nào đã từng sử dụng thì chỉ bảo em với ah?

• 277 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, sữa chua nếu đắp hằng ngày thì trong một thời gian ngắn, tầm 2 tuần thôi thì da nhạy cảm với ánh nắng mặt trời lắm đó. Dễ gây đến hiện tượng bị nám da hoặc tàn nhanh sớm. Nếu mẹ nó thích da mịn màng trắng hồng thì cứ lấy bông gòn tẩm với chút sữa tươi và thoa đều lên mặt mỗi tối là ok rồi

• 122 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mặt nạ sữa chua hay những loại khác chị cũng nên đắp tối đa 2 lần/ tuần thôi.cái gì cũng vừa phải néu lạm dụng quá thì lại không tốt

• 301 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

chị rose ơi dạo này em rửa mặt hằng này w sữa chua ko đường, loại men kefir của vinamilk, 1 tuần tốn cỡ 1 hộp. Nếu chỉ rửa mặt buổi sáng và tối trước khi ngủ thì e xài sửa chua, tẩy trang hoặc kcn thì e dùng srm. Em thấy da đẹp và mịn lên, em cũng ko thường ra đường sáng và trưa, chỉ đi học lúc sau 5h chiều đến tối. Không biết có khiến da bị nám và tàn nhang, nhạy cảm như đắp mặt nạ k. Mỗi lần rửa e thường massage, thời gian sữa chua lưu trên da khoảng 3-5 phút thôi ạ.

• 45 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

sữa chua không đường mua ở đâu và loại nào, các chị chỉ cho e với ạ

• 141 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cam on cac ban da tu van?? Ban VOIPEO muon mua sua chua khong duong ha? ban vao sieu thi ay""mua sua chua ko duong cua vinamik. nhieu lam. sieu thi nao chang co"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e cũng đang quan tâm lém

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì dùng sữa chua ko đường để ủ tóc. rất là mềm tóc, mặt thì hằng ngày mình rửa sửa rửa mặt va vài giọt dầu olive, 1 tuần đắp mặt nạ khoai tây sữa tươi 3 lần, da mình rất là mềm mịn, với lại khi tắm hòa olive với sữa tắm, giúp sáng da và mềm da

• 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạo này mình cũng chăm đắp các loại mặt nạ tự nhiên, nhưng hình như nhiều quá hay sao nên thấy da mình có hiện tượng ửng đỏ hai bên má? Không biết có fai dị ứng ko các mẹ?

• 55 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

nên đắp mặt nạ vừa phải thôi chị à, đa phần các loại mặt nạ dù là thiên nhiên hay mua của các hãng đều chứa vitamin C ~ acid, khiến da bào mòn, đó là lý do đắp mặt nạ xong mình thường cảm thấy da đẹp đó

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2