Dưỡng da - Làm đẹp da

Đắp mặt nạ như thế nào thì tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 223 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! giúp mình với, dạo này da mặt mình hơi nhiều mụn và cảm thấy xấu xí quá. Mình đang tính đắp mặt nạ cho da nó mịn màng hơn mà không biết đắp loại gì cho tốt, mà mình thì lười mấy khoản này lắm, có loại nào mà mua về xong đắp ko ah?
    Hay các mẹ có dùng kem dưỡng da gì không ah? các mẹ cho em tí kinh nghiệm với ah.
    Cảm ơn các mẹ nhiều :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,977 Bài viết

• 21,664 Được cảm ơn

Em thấy nếu da xấu đi ko thể chỉ dắp mặt nạ là đủ. Mẹ nó nên dùng thêm kem dưỡng phù hợp với da và kết hợp đắp mặt nạ mới cho kết quả tốt ạ! Tất nhiên phải uống nước và ăn nhiều trái cây nữa. Em thấy nên đắp mặt nạ dưa leo tươi vừa mát vừa lành. Mẹ nó thử nhé! Lưu ý là hạn chế ra nắng nha mẹ nó.
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Xay/giã khoai tây sống ra, vắt lấy nước bôi. Hơi lích kích tí nhưng da nhanh mịn & trắng sáng, lại hết quầng thâm ở quanh vùng mắt. LÀm cái này hết có 5phút thôi.

Dưa chuột làm tương tự cũng đc nhưng dưa chuột chỉ làm mịn, mát da thôi, ko làm trắng da nhiều bằng khoai tây. Với lại bgiờ dưa chuột nhiều thuốc kích thích & thuốc sâu nên em chả dám dùng.

Mún đẹp thì đầu tư tgian 1 chút mẹ nó ạ. Nói chung dùng rau, củ quả thiên nhiên la tốt nhất đấy, mỹ phẩm nhanh nhưng ko phải loại nào cũng tốt & hợp da. Loại tốt thì thường giá cũng đắt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_nghechutchit; 19/02/2009 vào lúc 10:48 AM.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    • 223 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

[quote=me_nghechutchit;4038221]Xay/giã khoai tây sống ra, vắt lấy nước bôi. Hơi lích kích tí nhưng da nhanh mịn & trắng sáng, lại hết quầng thâm ở quanh vùng mắt. LÀm cái này hết có 5phút thôi.
    Mẹ nó ơi, mẹ nó chỉ cụ thể hơn đi ah? Làm khoai tây thế nào? và bôi như thế nào ah? cảm ơn mẹ nó nhé:Rose:
    • 4,307 Bài viết

• 3,987 Được cảm ơn

chị ơi, em toàn rửa mặt bằng nước vo gạo thôi. rất tiện lợi, nhanh chóng mà lại hiệu quả, dùng 1 thời gian da cứ gọi là trắng mịn màng. Nước vo gạo nhiều, ngày nào cũng có nên em còn để rửa tay luôn.

Dạo trước em còn đắp mặt bằng sữa chua làm bằng nấm kefir. Cách này thì đem lại hiệu quả nhanh hơn nước vo gạo, ma da dẻ nhìn lại mỡ màng, mỗi tội mỗi ngày phải mất 5-7 phút để chăm con nấm chị ạ. trên WTT có nhiều mẹ đang nuôi nấm lắm chị tham khảo thêm ở đây nhé
    Nấm Kefir - thật nhiều tác dụng cho bé (phần 2)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vohinh83 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mẹ nó chỉ cụ thể hơn đi ah? Làm khoai tây thế nào? và bôi như thế nào ah? cảm ơn mẹ nó nhé:Rose:

Khoai tây mẹ nó cạo sạch vỏ (gọt vỏ) rùi rửa sạch, cho vào bát con giã, mỗi lần chỉ giã nửa củ hoặc 1/3 củ (tuỳ củ to hay bé) là đủ.

Mình thỉnh thoảng dùng máy xay tay Braun để xay nhưng phải xay cả củ thì mới đủ lượng để máy xay (mà dùng ko hết để vô tủ lạnh đến hum sau bột khoai bị thâm) nên giờ ko dùng máy nữa mà cũng dùng chày nhỏ để giã, dùng đến đâu hết đến đấy là tốt nhất. Giã vài phát là xong, cũng chnẳg lâu la gì.

Giã xong, để dùng nhanh và tiện, chỉ cần mẹ nó lấy 1 miếng vải xô (mình thì dùng 1 cái khăn sữa bằng vải thô của bé), múc khoai vừa giã vào khăn, túm lại rùi bôi khắp mặt. Nước khoai sẽ thấm vào da. Nếu muốn, khi nước khoai trên mặt khô khô rùi, mẹ nó lại bôi lại lượt nữa (vì nửa củ nhỏ khi giã ra cũng được nhiều nước lắm).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_nghechutchit; 19/02/2009 vào lúc 11:04 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình hỏi loại da của bạn là gì. Vì da mình là hỗn hợp và nhạy cảm không biết dùng khoai tây như vậy có sao không. Một tuần bạn làm mấy lần. Bạn đã làm như vậy trong bao nhiêu lâu rồi.
    • 223 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình sẽ dùng thử xem sao, nhưng thực sự làm vậy thì mất công nhỉ?từ xưa đến giờ mình chưa bg kỳ công vậy. 1 là ra hàng đắp mặt.2 là mua cái sp có sẵn về chỉ đắp thui, nhưng ko thấy tác dụng lắm
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomchit Xem bài viết
    Cho mình hỏi loại da của bạn là gì. Vì da mình là hỗn hợp và nhạy cảm không biết dùng khoai tây như vậy có sao không. Một tuần bạn làm mấy lần. Bạn đã làm như vậy trong bao nhiêu lâu rồi.
    Da tớ cũng da hỗn hợp. Từ hồi có bầu 5 tháng đến giờ, ngày ngủ đc có 3-4 tiếng, vùng mắt bị thâm, có bầu da cũng bị sạm đi. Trước đây mình thỉnh thoảng mới dùng, ko liên tục nên tác dụng ko rõ rệt. Gần đây mình mới dùng liên tục hàng ngày, chỉ cần dùng liên tục 5-7 ngày đã thấy hiệu quả rõ rệt: vùng thâm quầng giảm hẳn, da mịn & sáng hơn. Nhưng ra ngoài nhớ đeo khẩu trang để tránh bụi & nắng (2 tác nhân hại nhất của da đó). Các mẹ dùng loại gì dưỡng da đi nữa mà cứ phơi mặt ra nắng với bụi thì đừng thắc mắc là dùng rùi mà sao ko thấy hiệu quả. Da người VN nhanh bị bắt nắng mà.

Đâu có mất nhiều tgian như các mẹ nghĩ, chỉ mất vài phút để rửa, cạo khoai, cho vào bát con giã nhuyễn. Bỏ phần khoai vừa giã vào khăn xô, bôi lên mặt hoạc lấy bông gòn thấm nước giã khoai đó bôi lên là xong. Tổng cộng mất có 10p thôi. Đắp được hàng ngày là tốt nhất. Nó cũng giống như các mẹ dùng kem dưỡng da ấy, dùng cách ngày hay dùng hàng ngày hiệu quả hơn nào?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_nghechutchit; 19/02/2009 vào lúc 04:30 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nghechutchit Xem bài viết
    Da tớ cũng da hỗn hợp. Từ hồi có bầu 5 tháng đến giờ, ngày ngủ đc có 3-4 tiếng, vùng mắt bị thâm, có bầu da cũng bị sạm đi. Trước đây mình thỉnh thoảng mới dùng, ko liên tục nên tác dụng ko rõ rệt. Gần đây mình mới dùng liên tục hàng ngày, chỉ cần dùng liên tục 5-7 ngày đã thấy hiệu quả rõ rệt: vùng thâm quầng giảm hẳn, da mịn & sáng hơn. Nhưng ra ngoài nhớ đeo khẩu trang để tránh bụi & nắng (2 tác nhân hại nhất của da đó). Các mẹ dùng loại gì dưỡng da đi nữa mà cứ phơi mặt ra nắng với bụi thì đừng thắc mắc là dùng rùi mà sao ko thấy hiệu quả. Da người VN nhanh bị bắt nắng mà.

Đâu có mất nhiều tgian như các mẹ nghĩ, chỉ mất vài phút để rửa, cạo khoai, cho vào bát con giã nhuyễn. Bỏ phần khoai vừa giã vào khăn xô, bôi lên mặt hoạc lấy bông gòn thấm nước giã khoai đó bôi lên là xong. Tổng cộng mất có 10p thôi. Đắp được hàng ngày là tốt nhất. Nó cũng giống như các mẹ dùng kem dưỡng da ấy, dùng cách ngày hay dùng hàng ngày hiệu quả hơn nào?
    Mắt em cũng bị thâm quầng. Có đỡ hơn thật ko hả chị. :Sad:Chị comment tư vấn củng cố niềm tin cho em với :Crying:
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

E không có nhiều thời gian để tự chế biến các loại đắp mặt. E toàn mua loại có sẵn của Hàn quốc loại hồng sâm ý, dùng rất thích .
    • 1,212 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nghechutchit Xem bài viết
    Khoai tây mẹ nó cạo sạch vỏ (gọt vỏ) rùi rửa sạch, cho vào bát con giã, mỗi lần chỉ giã nửa củ hoặc 1/3 củ (tuỳ củ to hay bé) là đủ.

Giã xong, để dùng nhanh và tiện, chỉ cần mẹ nó lấy 1 miếng vải xô (mình thì dùng 1 cái khăn sữa bằng vải thô của bé), múc khoai vừa giã vào khăn, túm lại rùi bôi khắp mặt. Nước khoai sẽ thấm vào da. Nếu muốn, khi nước khoai trên mặt khô khô rùi, mẹ nó lại bôi lại lượt nữa (vì nửa củ nhỏ khi giã ra cũng được nhiều nước lắm).
    Da mình cũng hỗn hợp dầu cộng thêm hơi dễ kích ứng. Mình cũng từng làm mặt nạ này và bị mẩn đỏ 2 gò má đấy.
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    Da mình cũng hỗn hợp dầu cộng thêm hơi dễ kích ứng. Mình cũng từng làm mặt nạ này và bị mẩn đỏ 2 gò má đấy.
    Thế là do da bạn dễ bị kích ứng rùi. Chứ mình có hum rảnh rối, sáng bôi, chiều bôi mà có bao giờ bị mẩn đâu.

Được cái da mình ko dễ bị kích ứng nên chưa thấy bị dị ứng mỹ phẩm nào bao giờ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me_nghechutchit; 20/02/2009 vào lúc 11:48 AM.
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuna87 Xem bài viết
    Mắt em cũng bị thâm quầng. Có đỡ hơn thật ko hả chị. :Sad:Chị comment tư vấn củng cố niềm tin cho em với :Crying:

Trùi, ko thật thì sao chị dám gthiệu mọi ng dùng chứ. Chị vẫn đang hàng ngày bôi nước khoai tây giã nè em. Tuỳ theo độ thâm quầng & tính chất da của em mà nó tác dụng nhanh hay chậm. Em có thể search thêm trên internet, rất nhiều trang về chăm sóc sắc đẹp họ cũng khuyên dùng khoai tây đắp mặt để khắc phục thâm quầng mắt nhanh đấy. Chỉ khác la thay vì thái lát để đắp thì giã lấy nước bôi thôi, như vậy nước khoai thấm vào da nhanh & hiệu quả hơn, mà em bôi xong thì tự do làm gì cũng chả lo miếng khoai trên mặt nó rơi.
    • 1,274 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

gọt vỏ khoai tây, cho vào nồi cơm hấp, cho vào máy xay sinh tố, cho 1 ít sữa tươi không đường vào ,xay rồi đổ ra chén( ít sữa thôi nhé, không là nó lỏng bôi lên mặt nó chảy)
    cho 1 xíu mật ong trộn rồi cho vào tủ lạnh, đắp 1 tuần 2-3 lần , có thể cho thêm 1 xíu lòng đỏ trứng gà. ( làm 1 lượng vừa đủ dùng) làm nhiều để tủ lạnh lâu không tốt.
    - Rữa mặt bằng nước vo gạo, da dễ bị bắt nắng lắm bạn nhé, cả dưa leo nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mejenny_nguyen09; 20/02/2009 vào lúc 11:51 AM.
    • 223 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm và Na Xem bài viết
    E không có nhiều thời gian để tự chế biến các loại đắp mặt. E toàn mua loại có sẵn của Hàn quốc loại hồng sâm ý, dùng rất thích .
    Mẹ nó nói rõ loại đó thế nào đi? Nhãn mác thế nào?giờ nhiều loại ko biết thế nào cả?
    • 60 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Loại vỏ đỏ toàn tiếng Hàn ý mẹ nó. Mọi người gọi là mặt nạ Hồng sâm. Mẹ nó thử hỏi chị Oanh bán hàng xách tay xem có ko nhé !
    • 4,307 Bài viết

• 3,987 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nấm và Na Xem bài viết
    Loại vỏ đỏ toàn tiếng Hàn ý mẹ nó. Mọi người gọi là mặt nạ Hồng sâm. Mẹ nó thử hỏi chị Oanh bán hàng xách tay xem có ko nhé !
    Có phải là mặt nạ collagen ko chị?
    • 156 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Rửa mặt bằng nước vo gạo chỉ hợp với ai có lỗ chân lông nhỏ và k fải da dầu thôi, chứ nếu lỗ chân lông to thì em thấy k hiệu quả, nhưng đc cái da mịn.
    Em thì hay đắp bằng lòng trắng trứng và chanh. cũng thik lắm, mịn màng và trắng.
    Cũng như các mẹ góp ý, còn fải cung cấp cho cơ thể mình nhiều nước, rau xanh, hoa quả, những giấc ngủ đủ-sâu và tinh thần thật thoải mái hihi
    Cách khoai tây giã nhỏ đắp mặt hay nhỉ, hum nào em thử phát.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Mèo Lác; 20/02/2009 vào lúc 09:05 PM.
    • 110 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng là bây giờ khi đắp mặt nạ bằng dưa chuột thì nên chú ý. Hôm trước bạn mình share. Nhũng nhà trồng dưa chuột thì 100 nhà thì cả 100 nhà đều phun thuốc sâu vì dưa chuột này không hiểu là giống gì mà lắm sâu lắm í. Những nhà mà trồng dưa chuột thì họ trồng riêng một mảnh nhỏ để cho gia đình họ ăn thì sáng nào cũng phải ra nhặt từng con sâu một đấy. Nhiều lắm :Sick:
    Nên nếu mình có đắp mặt nạ bằng dưa chuột thì phải cho vào máy khử độc trước rùi mới dám làm :Laughing::Laughing::Laughing:
    Tôi ru em ngủ một sớm mùa thu
    Em đi trong sương mù gọi cây lá vào mùa...:Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3