Dưỡng da - Làm đẹp da

Da quanh vùng mắt bị nhăn nên làm cách nào để xóa nếp nhăn mấy chị giúp em với!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 26tuổi mà do công việc phải ngồi trước màn hình vi tính nên da vùng mắt có hiện tượng gấp nếp nhăn vì vậy khi cuời mắt nhăn lại trông già huhu ...em có dùng dưỡng mắt của Olay regenerist nhưng chỉ đỡ thôi chắc ko có tác dụng xóa nếp nhăn đâu các chị nhỉ? em muốn can thiệp bằng cách di thẩm mỹ dùng ánh sáng gì đó để xóa nếp nhăn ở thẩm mỹ viện bác sĩ Tú nhưng băn khoăn ko biết có xóa hết được ko? có chị nào đã đi xóa nếp nhăn ở mắt thì chia sẻ kinh nghiệm cho em biết với hay dùng mỹ phẩm hoặc dưỡng mắt loại nào để xóa bay nếp nhăn đi được a', trên bestbuy em thấy họ bán kem xóa nếp nhăn mà cũng nghe nhiều chị bảo tụi này bán hàng ko tin tưởng được ,các chị giúp em với nhé huhu...:Kiss::Kiss::Kiss:

• 5,250 Bài viết

• 4,511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bedibobo Xem bài viết
    Em năm nay 26tuổi mà do công việc phải ngồi trước màn hình vi tính nên da vùng mắt có hiện tượng gấp nếp nhăn vì vậy khi cuời mắt nhăn lại trông già huhu ...em có dùng dưỡng mắt của Olay regenerist nhưng chỉ đỡ thôi chắc ko có tác dụng xóa nếp nhăn đâu các chị nhỉ? em muốn can thiệp bằng cách di thẩm mỹ dùng ánh sáng gì đó để xóa nếp nhăn ở thẩm mỹ viện bác sĩ Tú nhưng băn khoăn ko biết có xóa hết được ko? có chị nào đã đi xóa nếp nhăn ở mắt thì chia sẻ kinh nghiệm cho em biết với hay dùng mỹ phẩm hoặc dưỡng mắt loại nào để xóa bay nếp nhăn đi được a', trên bestbuy em thấy họ bán kem xóa nếp nhăn mà cũng nghe nhiều chị bảo tụi này bán hàng ko tin tưởng được ,các chị giúp em với nhé huhu...:Kiss::Kiss::Kiss:

Tốt nhất là bạn mới 26 tuổi, ko nên nghĩ đến PTTM làm gì cả, trước hết hãy sử dụng một số loại eye care khác xem sao như Lancome Primordiale ( cái này tớ thấy trị nhăn khá tốt) hoặc EL Advance night repair. Ngoài ra thì cố gắng uống nhiều nước ( nhưng ko uống buổi tối trước khi ngủ vì sẽ làm mắt trữ nước sưng phù vào sáng hôm sau), ăn hoa quả, điều chỉnh màn hình vừa tầm mắt, tránh phải ngước lên ngước xuống nhiều cũng làm mắt bị nhăn. :Rose::Rose::Rose:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,633 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

cám ơn mẹ pink nhé, mình sẽ mua thử kem Lancome Primordiale hoặc EL Advance night repair cho mẹ mình để trị nhăn quanh mắt . mình đã từng mua kem trị nhăn quanh mắt của L'Occitane cho mẹ mình dùng nhưng ko thấy có hiệu quả gì .

• 1,141 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

UI em này mới 26 tuổi mà đã bị nhăn mắt rồi , phải cẩn thận nhé. Đã nhăn rồi thì không xóa được đâu (trừ phi PTTM). Dùng mỹ phẩm chống nhăn cho mắt, đắp mặt nạ mắt, tập thể dục mắt. Nhưng nên nhớ là chỉ có tác dụng ngăn ngừa chứ không làm hết vết nhăn được. Tui cũng bị nhăn mắt và đã dùng thử nhiều loại mỹ phẩm (đã dùng cả Lancome chống nhăn cho mặt và mắt rồi). Tui thấy SSD Cle de Peau tương đối hiệu quả (cả mắt và mặt), độ ẩm cao, nhiều dưỡng phù hợp với mùa thu và mua đông ở HN. Khi thoa kem dưỡng mắt chú ý thoa theo cách sau: lấy 1 lượng vừa dùng kem dưỡng vào đầu ngón tay đeo nhẫn, rồi chấm nhẹ dần đều vào vùng da mắt. Cứ chấm nhẹ nhàng cho kem dưỡng thấm vào vùng da mắt, tránh dùng tay xoa , miết mạnh vùng da quanh mắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 482 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Mình không dám khuyên bạn dùng loại nào vì mình cũng đang trên con đường làm chuột bạch đi tìm kem dưỡng mắt hiệu quả. Mình chỉ có kinh nghiệm đã dùng những loại sau mà không thấy kết quả gì : kem dưỡng mắt Immotell cua Lo, Vitamin E của The body shop ;Eye contour balm và Extra firming eye contour serum cùng với Skin smoothing eye mask của Clarins, All about eyes và Repairwear intensive eye cream của Clinique.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,250 Bài viết

• 4,511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy_166 Xem bài viết
    Mình không dám khuyên bạn dùng loại nào vì mình cũng đang trên con đường làm chuột bạch đi tìm kem dưỡng mắt hiệu quả. Mình chỉ có kinh nghiệm đã dùng những loại sau mà không thấy kết quả gì : kem dưỡng mắt Immotell cua Lo, Vitamin E của The body shop ;Eye contour balm và Extra firming eye contour serum cùng với Skin smoothing eye mask của Clarins, All about eyes và Repairwear intensive eye cream của Clinique.
    Mấy cái mẹ nó dùng em cũng đã dùng qua, nhưng chỉ có tác dụng dưỡng ẩm chứ ko cải thiện tí tí gì nếp nhăn cả do nó nhẹ quá hay sao ý :Crying::Crying::Crying:

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều nha,em thử mua Lancome Primordiale như chị Pink nói xem ,cầu sao nó hiệu quả..Àh mà mua loại đó ở đâu bảo đảm chính hãng vậy chị pink ơi,cám ơn chị.

• 5,250 Bài viết

• 4,511 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bedibobo Xem bài viết
    Cám ơn các chị nhiều nha,em thử mua Lancome Primordiale như chị Pink nói xem ,cầu sao nó hiệu quả..Àh mà mua loại đó ở đâu bảo đảm chính hãng vậy chị pink ơi,cám ơn chị.
    ấy vào Parkson nha, ngay tầng 1, EL cũng ở đó luôn:Rose::Rose::Rose: Giá là 1t1/15ml, thường dùng được 5- 6 tháng.

• 1,141 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Còn tui thì dùng của Lancome thì cũng ko thấy gì cả. Có người bảo dùng SSD Cle de Peau liền chuyển qua dùng thử thấy hiệu quả rõ rết. Thời gian đầu thì mùa hè và ban ngày vẫn dùng Lancome, nhưng giờ chuyển hẳn quấSSD được hơn 3-4 năm nay rồi. Có lẽ là do tui hợp với SSD! SSD còn cả cả loại chống thâm và mỏi mắt cũng hiệu quả lắm! Vì phải sử dụng máy tính nhiều nên tui xài cả 02 loại luôn!

• 412 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi close2u Xem bài viết
    Còn tui thì dùng của Lancome thì cũng ko thấy gì cả. Có người bảo dùng SSD Cle de Peau liền chuyển qua dùng thử thấy hiệu quả rõ rết. Thời gian đầu thì mùa hè và ban ngày vẫn dùng Lancome, nhưng giờ chuyển hẳn quấSSD được hơn 3-4 năm nay rồi. Có lẽ là do tui hợp với SSD! SSD còn cả cả loại chống thâm và mỏi mắt cũng hiệu quả lắm! Vì phải sử dụng máy tính nhiều nên tui xài cả 02 loại luôn!
    Bạn ơi, dưỡng mắt của Cle bây giờ giá bao nhiêu nhỉ?

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6