Dưỡng da - Làm đẹp da

da nhờn rửa mặt bằng nước chanh pha loãng có sao không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

da nhờn mình hay bị nhờn, mình đọc trên mạng thấy rửa mặt bằng chanh pha loag giảm nhờn. và mình đã dùng thử thì thấy đúng là giảm nhờn thật. tối mình rửa thì sáng hôm sau thấy da có bớt nhờn. nhưng khôg biết dùng nó rửa mặt hàng ngày có tốt không, có bị ăn nắng không?
    các bạn ghé thăm nhà mình nhá http://blog.yahoo.com/mimicat8x
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,603 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

có bắt nắng đấy, nên che chắn kĩ vào, mà bạn nên pha thât loãng nước chanh vào
    • 800 Bài viết

• 1,087 Được cảm ơn

dùng lâu chắc cũng k tốt bạn à. Vì bắt nắng lắm. Hnào quên k che chắn hoặc đi biển thì chắc bắy nắng ghê lắm. Có nh sản phẩm dành cho da dầu,bạn tham khảo xem. Tớ đang dùng bộ của dermalogia thấy ok lắm.
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy hang của dermalagia khá đắt... có hãng nào rẻ hơn không nhỉ?
    • 1,603 Bài viết

• 1,373 Được cảm ơn

mình đang rửa loại của face shop đấy, loại trà xanh dành cho da nhờn, mụn

mình thấy loại này rửa mềm da, ok lắm, mình mua là 190k
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 420 Bài viết

• 811 Được cảm ơn

Cái này dễ bắt nắng lắm, cậu xem srm Teenderm thử xem.
    • 227 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

bạn dùng cách ngày thoi nhé,chanh có chất tẩy đấy bạ,bạn dùng clean & clear xem sao??
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

đồ thiên nhiên thì làm j có cái nào ko bắt nắng b
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hjx mình thì vắt nguyên nc cốt chanh bôi lên mặt . chắc minhg bị nhờn nặng rùi nên chẳng thấy đỡ nhờn gì hết
    • 557 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Chỉ nên pha với nước chanh thật loãng và đừng xài thường xuyên bạn à. Chanh giúp da giảm độ nhờn, làm mờ vết thâm do mụn để lại và làm sáng da nhưng vì chất axit của nó tẩy mạnh quá nên cũng sẽ cực kì ăn nắng nhé!
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thấy da nhờn rửa mặt bằng nước chanh pha loãng hay nước muối pha loãng thì thấy cũng giảm lắm... chỉ sợ bắt nắng thôi... chám nhỉ??? Mình thấy nước hoa hồng của clean & clear giá cũng vừa phải, để thử mua về xài xem sao. Mình đang xài nuóc hoa hồng của Loreal thấy mặt rích rích ,khó chịu lắm...
    • 397 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

em nghe mẹ em nói lạm dụng chanh quá ko những bị ăn nắng mà còn bị mỏng da nữa đó, lâu ngày là thành nám luôn đó, hix
    • 190 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

chanh để rửa mặt thì pha cực loãng nhé, 1 chậu nước đầy chỉ vắt vài giọt chanh thôi, em dùng 1 quả chanh vắt nước rửa mặt đủ ngày 2 lần mà 1 tuần mới hết 1 quả chanh thì các mẹ thấy ít thế nào rồi đấy, bà bác sĩ chữa da cho em khuyên dùng chanh rửa mặt và lá ngải cứu xông mặt mà, nhưng tuyệt đối đừng xát chanh trực tiếp lên da mặt nhé.
    • 3,577 Bài viết

• 8,032 Được cảm ơn

Mình xài kem rửa mặt của Olay, lúc mới rửa xong bạn sẽ cảm thấy da còn dầu nhưng thật ra da không tiết thêm dầu đến tận chiều, nó khác hoàn toàn với những sữa rửa mặt khác là lúc mới rửa thì mặt khô ráo nhưng tầm nửa ngày thì mặt bóng lưỡng vì da mặt càng khô thì da càng tiết nhiều dầu. Mình khuyên bạn không nên dùng chanh rửa mặt vì da khô cũng sẽ gây bất lợi là dễ già hơn da dầu.
    • 126 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

chị nên dùng lòng trắng trứng với chanh sẽ tốt hơn ạ
    1 lòng trắng trứng+ vài giọt chanh sẽ giúp da mặt chị thông thoáng và sạch nhờn ạ. Lòng trắng trứng giúp da đàn hồi, căng sức sống do chứa nhiều protein, chanh giúp da sạch, sáng và mịn màng
    Srm chị có thể dùng srm nghệ của thorakao nhé, hợp với da dầu, hết nhờn lun ạ
    • 386 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Dùg cái này daily ăn mòn da, yếu da, ăn nắg là chắc b ạ.. Ngay cả làm mask cũg nên dùg từ 1-2 giọt thôu.. Nếu bạn rm = nc chanh pha loãng thì cách ngày rửa 1 lần.. Ko thì b dùg srm là tốt r, như derma, hoặc neu ý . Neu đc khen lắm, Teen derm m dùg bị dị ứng hí híc
    • 1,127 Bài viết

• 855 Được cảm ơn

Chanh chắc chắn sẽ tẩy da nhiều, không nên dùng thường xuyên
    • 397 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi-na Xem bài viết
    Mình xài kem rửa mặt của Olay, lúc mới rửa xong bạn sẽ cảm thấy da còn dầu nhưng thật ra da không tiết thêm dầu đến tận chiều, nó khác hoàn toàn với những sữa rửa mặt khác là lúc mới rửa thì mặt khô ráo nhưng tầm nửa ngày thì mặt bóng lưỡng vì da mặt càng khô thì da càng tiết nhiều dầu. Mình khuyên bạn không nên dùng chanh rửa mặt vì da khô cũng sẽ gây bất lợi là dễ già hơn da dầu.
    Mình phải thử chuyển sang Olay xài thử xem, mà SRM nó chỉ có 1 loại hay sao vậy chị?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mizuki_hime_93 Xem bài viết
    chị nên dùng lòng trắng trứng với chanh sẽ tốt hơn ạ
    1 lòng trắng trứng+ vài giọt chanh sẽ giúp da mặt chị thông thoáng và sạch nhờn ạ. Lòng trắng trứng giúp da đàn hồi, căng sức sống do chứa nhiều protein, chanh giúp da sạch, sáng và mịn màng
    Srm chị có thể dùng srm nghệ của thorakao nhé, hợp với da dầu, hết nhờn lun ạ
    loại chị mua là hạt to hay nhỉ? e nghe nói rửa mặt hạt hằng ngày làm mòn da
    • 777 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Mình chỉ dùng nước chanh pha loãng để rửa mặt trước khi trang điểm nếu cần giữ lớp trang điểm trong nhiều giờ, để làm da sạch nhờn, ko đổ dâu trong khoảng thời gian mình trang điểm, chứ dùng thường xuyên sợ k an toàn cho da.
    • 584 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thế bạn đã rửa bằng nước đó lần nào chưa?có bị dị ứng k?nên rửa vào buổi tối và có thể cho thêm 1 ít muối tinh nữa.mình thường bóp cả vỏ chanh vào có tinh dầu mùi thơm rất dễ chịu.nước này k nên rửa hàng ngày vì nó tẩy tế bào chết đó, ban ngày phải che chắn da mặt cẩn thận
    Hiện nay có rất nhiều sữa rửa mặt dành cho da dầu có thể rửa hàng ngày. Mình hay dùng scrub của S.TIVES loại dùng hàng ngày. Da rất sạch, k bóng nhờn, ít bọt và có hạt massage nhẹ. 1 lọ 100ml dùng rất lâu 2 mẹ con dùng phải được cả năm
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2