Dưỡng da - Làm đẹp da

da ngăm, môi thâm - có nên xăm môi ko cả nhà

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.03K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 446 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

hik da ngăm, môi thâm là bẩm sinh rùi cả nhà ah. trước giờ m cũng ít trang điểm lắm phần vì lười, phần thì thất trang điểm lên cũng ko đẹp (nhất là môi vì thâm mà còn hơi dầy nữa). dạo này nhìn còn thâm hơn nữa, chán . nhìu ng bảo đi xăm mà m còn lăn tăn vì nếu da ngăm mà xăm môi đỏ thì chắc ko ổn (m thấy xăm chỉ có 1 màu này thôi phải ko cả nhà)
    m ko rành vụ xăm này nên nhờ cả nhà tư vấn giúp ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 261 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Môi thâm thì không nên xăm mẹ nó ạ chịu khó đánh son sẽ đẹp hơn. Mình biết có một chị môi thâm xăm lên màu nó không như bình thường nhìn xấu lăm ý. Nếu môi thâm mà viền môi đẹp thì đánh son vẫn OKie mừ đừng dại mà xăm mẹ nó nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vụ này khó đây, đánh son lên màu cũng hơi khó! Hay cứ thử ra tiệm nhờ họ tư vấn trước đã! Họ chuyên nghiệp thì tư vấn chuẩn hơn. Chỉ sợ tư vấn xong không làm là nghe "cải lương" thôi.
    • 446 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bachdiep0302 Xem bài viết
    Môi thâm thì không nên xăm mẹ nó ạ chịu khó đánh son sẽ đẹp hơn. Mình biết có một chị môi thâm xăm lên màu nó không như bình thường nhìn xấu lăm ý. Nếu môi thâm mà viền môi đẹp thì đánh son vẫn OKie mừ đừng dại mà xăm mẹ nó nhé.
    huhu m thử đủ màu son rùi mà chẳng tìm được màu nào hợp
    • 446 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bettarello Xem bài viết
    Vụ này khó đây, đánh son lên màu cũng hơi khó! Hay cứ thử ra tiệm nhờ họ tư vấn trước đã! Họ chuyên nghiệp thì tư vấn chuẩn hơn. Chỉ sợ tư vấn xong không làm là nghe "cải lương" thôi.
    m ngại ra tiệm tư vấn vì thế nào họ cũng bảo nên xăm nên mới lên đây hỏi cả nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹSubin; 03/07/2010 vào lúc 02:27 PM.
    • 227 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

e thấy xăm môi cũg nhiều màu đẹp mà. Muốn tự nhiên thì k xăm viền là ok mà. E cũg xăm môi và thấy khá ok đó chứ.
    Các kiểu trang điểm mắt, ngôi nhà của eye make up fans
    http://www.webtretho.com/forum/f69/c...p-fans-457258/
    YM: o0o_baby_min_o0o
    • 1,525 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹSubin Xem bài viết
    hik da ngăm, môi thâm là bẩm sinh rùi cả nhà ah. trước giờ m cũng ít trang điểm lắm phần vì lười, phần thì thất trang điểm lên cũng ko đẹp (nhất là môi vì thâm mà còn hơi dầy nữa). dạo này nhìn còn thâm hơn nữa, chán . nhìu ng bảo đi xăm mà m còn lăn tăn vì nếu da ngăm mà xăm môi đỏ thì chắc ko ổn (m thấy xăm chỉ có 1 màu này thôi phải ko cả nhà)
    m ko rành vụ xăm này nên nhờ cả nhà tư vấn giúp ah

Theo mình thì bạn cứ ra tiệm để nghe tư vấn trước khi quyết định, nhiều người họ cũng tư vấn cho khách hiệt tình và chân thành lắm . Nhưng theo ý của mình nếu da bạn đã ngăm đen rùi mà ít trang điểm thì không nên xăm. Mình thấy chỗ mình làm có một chị da cũng ngăm ngăm nhưng chịu khó trang điểm, chị í cũng xăm môi và mắt. Nếu hôm nào trang điểm thì nhìn rất thích nhưng hôm nào không trang điểm thì thui rùi, quả môi đỏ nằm trên nước da không trang điểm nhìn chán lắm bạn à. Nếu vẫn quyết tâm cải tạo môi thì chịu khó trang điểm vậy
    • 446 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa ban trắng Xem bài viết
    Theo mình thì bạn cứ ra tiệm để nghe tư vấn trước khi quyết định, nhiều người họ cũng tư vấn cho khách hiệt tình và chân thành lắm . Nhưng theo ý của mình nếu da bạn đã ngăm đen rùi mà ít trang điểm thì không nên xăm. Mình thấy chỗ mình làm có một chị da cũng ngăm ngăm nhưng chịu khó trang điểm, chị í cũng xăm môi và mắt. Nếu hôm nào trang điểm thì nhìn rất thích nhưng hôm nào không trang điểm thì thui rùi, quả môi đỏ nằm trên nước da không trang điểm nhìn chán lắm bạn à. Nếu vẫn quyết tâm cải tạo môi thì chịu khó trang điểm vậy
    m ở Sg. các mẹ biết chỗ nào xăm đẹp, uy tín chỉ m với. m sẽ đi tư vấn thử xem thế nào
    tặng hoa cả nhà nhé :Rose::Rose::Rose:
    • 446 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

up lên cho cả nhà xem hộ
    • 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình có đứa bạn môi thâm xì, vừa rồi ra Hoài Anh ở phố Chùa Láng phun môi màu lên rất đẹp và chuẩn, ko phải dặm lại lần 2.
    • 185 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

môi em cũng hơi đậm màu. đánh son thì phải đánh cái base môi vào thì son mới lên màu được. Mẹ em cũng săm môi ạ. Được cái săm môi rồi nhìn lúc nào cũng hồng hồng tự nhiên. Như thế cũng thích
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thế cũng hơi bất ổn,nhưng em thấy làm một vài kĩ thuật trang điểm,đánh môi thì ngon hơn là đi xăm môi,vì đâu phải cứ xăm là thành công là lên màu đúng như mình mong muốn đâu
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cá nhân mình thấy xăm môi xăm mắt chẳng tự nhiên và đẹp cả, nhìn già và dữ lắm, đi đâu tô son là được! Chứ xăm môi thì môi nó sưng vù vù....theo riêng em là thế, chị em nào muốn làm đẹp thì cũng tốt mà! :Laughing:
    • 142 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hic, hỏi cái này ngại quá ạ, môi em hơi trề, môi dưới dầy, tại vì khi ăn em hay nhai bên phải nên 2 bên hàm phát triển k đều nhau, em cũng k bít diễn tả sao nhưng mà khi cười thì có vẻ môi bị lệch qua bên phải tí, để ý kĩ mới thấy (tại em đi làm răng nha sĩ bảo vậy, lúc đó em cứ lơ mơ nên nha sĩ có giải thích thêm mà em k hiểu lắm), em định xăm môi để nhìn môi bớt trề bớt dày (xăm ăn gian vào phía trong viền môi 1 tí) dc ko các Mẹ ạ? hic, em k rành lắm, tháng 8 này em định đi làm môi ở Hoài Anh (em ở tphcm), ko biết có Mẹ nào từng làm ở đây cho em xin tí ý kiến với ạ?:Rose:
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Không nên xăm môi, khi nào ra đường thoa tý son, tối thì dưỡng bằng Vaseline môi sẽ đỡ, à! Mình nghe nói là tối uống 1 ngụm rượu vang đỏ, cũng làm môi cải thiện đôi chút! Với lại, da trắng thì môi sẽ hồng, da ngăm môi sẽ thâm, đó là quy luật rồi!
    ...Đừng bao giờ tiết kiệm nụ cười ngay cả khi bạn buồn, vì không bao giờ bạn biết được có thể có ai đó sẽ yêu bạn vì nụ cười đó ! ...:LoveStruc:
    • 2,063 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

EM DA NGĂM, MÔI HƠI THÂM + CHỀ, :Laughing: CHƯA TƯỞNG TƯỢNG ĐƯỢC MÌNH ĐI XĂM MÔI SẼ RA THẾ NÀO NỮA.

• 21 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

chào các bạn.
    thấy các bạn hỏi về vđ nay. mình có đi xăm rồi. nên cũng có chút kinh nghiệm. mình cũng da ngăm đen, môi cũng thâm và hơi dày.
    lúc đầu bạn bè cũng khuyên k nên xăm.sợ da đen mà môi đỏ thì xấu lăm. nhưng mình vẫn quyết tâm đi xăm.
    hee thế là đổi đời luôn nhé. nhìn cái mặt sáng hẳn lên. cười cũng duyên hơn, ai cung bảo nhìn xinh hơn nhiều lắm. nhưng mình thấy phun là đẹp hơn. và tuyệt đối k nên xăm viền. cái khoản làm đẹp này k đc tiết kiệm.phải đến thẩm mỹ viện đàng hoàng. thì mới đẹp đc. chứ tiếc tiền mà đến mấy thẩm mỹ viện vỡ vẩn là hỏng hết.
    theo mình, cứ đi phun hoặc xăm. đừng xăm mắt. nhìn già.
    yêu hết lòng- cố gắng gìn giữ-nhưng--không thèm níu kéo
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹSubin Xem bài viết
    huhu m thử đủ màu son rùi mà chẳng tìm được màu nào hợp
    môi dày mà lại thâm, theo em chọn màu son nhẹ nhàng thôi. Không đậm quá, thấy son dưỡng của nivea màu cũng ổn nhưng giữ màu không lâu, chị thử mua dùng xem nhé