Dưỡng da - Làm đẹp da

Da mỏng nổi mạch máu, có cách nào điều trị thật sự hiệu quả? Mọi người vào chia sẽ cùng nhau cách trị tốt nhất nha

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 45.3K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mặt mỏng, lộ mạch máu trên da mặt chắc hẳn là vấn đề đáng lo lắng mà các chị em gái, phụ nữ không ít người gặp phải.
    Da mỏng lộ mạch máu dưới da có thể do bẩm sinh di truyền, có thể do dùng các loại kem làm trắng da mạnh, tẩy tế bào chết quá nhiều, hoặc do 1 số nguyên do khác.

Riêng về phần bản thân mình thì mình bị lộ mạch máu dứoi da mặt do mình dùng mỹ phẩm dưỡng trắng, trước đó mình có đề phòng và tìm hiểu kỹ các loại kem mình dùng chứ mình ko dùng kem bậy bạ, ko rõ nguồn gốc, nhưng rốt cuộc mình ko thể tránh khỏi được việc da mỏng đi và gây lộ mạch máu ở vùng má, vùng cánh mũi, vùng mi mắt... tuy ko rõ nét nhưng nếu soi kỹ thì sẽ thấy chi chít các mạch máu dưới da.
    Mình dùng kem cũng hạn chế lắm, ko dùng nhiều mà chắc do cơ địa da cũng mỏng sẳn rồi dùng thêm kem nên da mỏng hơn, mà dùng mãi da cũng vàng vàng ko có trắng bóc đc mà đã vậy còn bị lộ mạch máu rất là mất thẩm mỹ.
    Mình dùng mp của Thái, Hong Kong thôi chứ mình ko đủ kinh tế để dùng kem dưỡng trắng hàng hiệu như Lancôme, Ohui gì cả. Mà chưa chắc gì mp hàng hiệu có thể dưỡng trắng bóc hiệu quả như mp Thái, Hong Kong, các Hot Girl bây giờ toàn dùng mấy loại mp Thái để dưỡng chứ họ cũng ko dùng hàng hiệu để dưỡng đc trắng như trứng gà bóc nhưng có lẽ việc lộ mạch máu hay ko còn tùy thuộc da từng người mỏng hoặc dầy

Có nhiều người nói cái này ko trị hết, trị lazer tốn nhiều tiền mà ko hết (chỉ là nghe đồn chứ ko rõ chắc chắn), còn việc bôi kem cho lặn mất các mạch máu này thì càng chưa nghe tin tức hoặc đích thân ai kiểm chứng cả, mặc dù sản phẩm dùng để trị vấn đề này cũng có. Điển hình như mình đọc qua 2 link sau đây nói vè 2 loại kem đó là Anti- Couperose và RS2 Pevonia.

Ở topic này cũng ở WTT nhưng lâu rồi bạn Giovabien có mua dùng bộ mini set RS2 Pevonia rồi bạn đó nói sẽ cho ý kiến kết quả khi dùng nhưng topic bị bỏ quá lâu cũng ko thấy bạn ấy cho kết quả khi sử dụng
    http://www.webtretho.com/forum/f69/da-nhay-cam-co-mach-mau-noi-ro-thuoc-loai-da-nhon-giup-em-voi-gap-gap-630307/

Link này của OliveCare Center viết về cách chữa trị và đồng thời cũng quảng cáo luôn thương hiệu cho họ, các bước trình tự nghe có vẻ cũng hữu ích nhưng để sắm trọn bộ theo các bước thì cũng tầm 5tr hoặc hơn, và 1 phần bài viết cũng do họ viết đồng thời quảng cáo thì mình ko biết liệu có hiệu quả nếu thực hiện theo cách bước như vậy hay ko? Họ nói nếu làm theo trình tự điều trị như vậy sẽ giúp các mạch máu lặn vào trong...nghe khả quan nhưng còn dòng sản phẩm Anti - Couperose đó đã ai dùng qua và đả có kết quả hiệu quả chưa? Chị em nào dùng cho ý kiến giúp mình và các bạn cùng bị có cơ hội khắc phục làn da hư này đi
    http://hcm.************/lam-dep/khac...45a339298.html

Ai có cách trị mạch máu hiệu quả và đã đc kiểm chứng thì chia sẽ với mọi người, mình cũng hóng vụ này lắm tính để tiền gom góp mua kem trị mạch máu này và ngưng việc dưỡng trắng lại để dưỡng cho da khỏe hơn rồi hẳn tính tiếp.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko thể sửa bài đc àh Mod ơi? vậy mình xin thêm lại đường link bị chặn thay bằng link này nha. Ko biết có bị chặn luôn ko? http://www.explus.vn/khac-phuc-su-co-noi-mao-mach-tren-da-d11136.html

M
    ọi người ơi có ai biết cách trị lộ mao mạch dưới da hiệu quả nhất ko? giúp nào mọi người ơi, nhiều người bị vụ này lắm mà, bộ ko ai quan tâm sao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Rinym; 17/02/2013 vào lúc 04:40 PM.
    • 765 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Cái đó gọi là mao mạch mỏng mà, cái này là do bản chất da mỗi người, đâu thể muốn da dày lên là dc đâu. Còn vc da mỏng thì cũng đâu phải 100% là do dùng kem trắng da
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botngot Xem bài viết
    Cái đó gọi là mao mạch mỏng mà, cái này là do bản chất da mỗi người, đâu thể muốn da dày lên là dc đâu. Còn vc da mỏng thì cũng đâu phải 100% là do dùng kem trắng da
    Bạn đọc lại đoạn quote của mình nè. Bản thân mình thì da bị lộ mạch máu như này là do mình dùng kem trắng da, chứ trước đó da mặt mình ko hề có 1 mạch máu nào có thể nhìn thấy đc, chỉ là muốn trắng ra nên dưỡng kem, mà kem thì bào da quá nên da mỏng lộ mạch máu. Mình mới tìm cách chữa trị nhưng nghe nói lazer ko khả quan, còn dùng kem của nước ngoài thì đang cần review trước đã.
    Da mỏng lộ mạch máu dưới da có thể do bẩm sinh di truyền, có thể do dùng các loại kem làm trắng da mạnh, tẩy tế bào chết quá nhiều, hoặc do 1 số nguyên do khác.

Riêng về phần bản thân mình thì mình bị lộ mạch máu dứoi da mặt do mình dùng mỹ phẩm dưỡng trắng
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn dùng như mình xem da đỡ nhìu ấy , mình mua bộ whoo trắng mini + uống thuốc neo vita của nhật, chừng 1 tháng da mình khỏe hơn rất nhìu , mạch máu ko nhìn rõ nữa. Giờ mình đang dùng kem nano và uống neo vita. Hồi mình cũng lo cuống cả lên ấy ^^, à dùng srm có chứa collagen nữa nha , hồi có dùng srm chanh từ Skinfood cái thấy da hay bị rát. Giờ chuyển sang srm collagen thấy da tốt hơn nhìu . Thật sự mình ko rõ tác dụng của srm hay neo vita hay whoo nữa vì mình đổi tổng thể hết mà. Nhưng nếu tin bạn cứ thử như mình đi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yumi73; 21/02/2013 vào lúc 05:07 PM.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yumi73 Xem bài viết
    Bạn dùng như mình xem da đỡ nhìu ấy , mình mua bộ whoo trắng mini + uống thuốc neo vita của nhật, chừng 1 tháng da mình khỏe hơn rất nhìu , mạch máu ko nhìn rõ nữa. Giờ mình đang dùng kem nano và uống neo vita. Hồi mình cũng lo cuống cả lên ấy ^^, à dùng srm có chứa collagen nữa nha , hồi có dùng srm chanh từ Skinfood cái thấy da hay bị rát. Giờ chuyển sang srm collagen thấy da tốt hơn nhìu . Thật sự mình ko rõ tác dụng của srm hay neo vita hay whoo nữa vì mình đổi tổng thể hết mà. Nhưng nếu tin bạn cứ thử như mình đi
    bạn có thể inbox mính hoặc chia sẽ trực tiếp trên topic này cụ thể tên của các sp mà bạn đã dùng qua để cải thiện tình trạng này đc ko? Mong mỏi nhiều đóng góp y kiến mà dường như mọi ng đều lờ đi
    • 139 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yumi73 Xem bài viết
    - chị ơi! chị có thể liệt kê cụ thể các sản phẩm chị dùng ko ạ? Mua online ở đâu và giá cả ra sao ạ? Em cũng đang lo lắng vì da mặt mỏng nổi gân máu chi chít huhu
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chào các bạn/ Mình chính là nick giovabien hồi đó nè. hum nay tình cờ vào web trẻ thơ tìm hiểu về phòng khám dermatol master, mình tah61y có bạn nhắc đến mình, mình rất xin lỗi thời gian wa mình ko trả lời các bạn được. 1 phần vì mình thấy khó sử dụng webtretho này wa, nhìu cái ko biết xài âu, 1 phần vì wen pass, nên giờ mới tạo pass mới nè. Mình xài bộ kit đó rồi, rat là ưng, giảm đỏ hẳn. Nhưng vì wa là khó mua và mắc nữa, nên mình đã có tìm hiểu rất rất nhiều về bệnh này. Ngta gọi là rosacea á. Và mình đã đưa ra cách trị cho riêng mình thui, ko biết mấy bạn hợp ko. Mình dùng tuýp gel prosacea mua o drugstore, mình nhờ mí bạn hay order á, mua giùm. khoảng 200 mấy á, mình ko nhớ. Xài cực hiệu quả. Mình bị rosacea, da đỏ 2 gò má, đỏ rực, mụn li ti rat nhiều, mạch máu từa lưa hết. Xài cái này trị mụn khá tốt, phù hợp với làn da nhạy cảm của mình, mà cream dạng khô, xài ko nhờn như mí loại của vichy hay avene đâu. chưa kể nó cũng che lấp tí tí cục mụn của mình nữa.
    Thứ 2, nếu da bạn bị đỏ ửng quá nhiều 2 gò má, thoa 1 lớp lên khu vực đó, 2 ngày sau ( mình thì chỉ cần 1 đêm, cao lém là 1 ngày thui, da bạn gần như hết đỏ ùi). Đó là tuýp thuoc mình ko bao giờ thiếu hết, sống còn của mình, luc nào cũng mang theo. Sáng tr khi trang điểm xức, tối tr khi di ngủ xức. Hehe
    Thứ 2, về dưỡng da. mình dùng 3 cái: 1 loại serum hay lotion cấp nước cho da thật ổn. Vì sao, vì da nhạy cảm thật ra cũng là da hỗn hợp, da nhạy cảm yêu nước, ghét nhờn, vì nhờn dễ gây đỏ da ( theo kinh nghiệm gần 10 năm bị cái này của mình), mà da chúng ta ko xài được kem điều tiết nhờn hay kem giảm nhờn, vì gây khô da=> dễ đỏ lém, nên mình cấp nước, giảm nhờn rõ mà nhẹ dịu lém lun. Cái mình dùng là hadalabo lotion ( dành cho da dầu, mua ở nhật, mình ko tin việt nam rohto đâu. mình nhờ bạn ở nhật mua cho, rẻ lém). Sau khi dùng prosacea, dùng cái này 3 giọt, xoa ra tay, apply lên mặt.
    Tiếp theo mình dùng serum trị giãn mạch máu, cái này mình nhờ 1 bạn pha chế theo công thức của serum RS2 Pevonia á. Các bạn có thể nhờ mí bạn hay làm mỹ phẫm handmade trên mạng á, làm cho. Yêu cầu các bạn ý dùng nguyên liệu của mỹ nha, mình ko dùng mí tinh dầu hay chiết xuất của việt nam âu. công thức của mình là oli-free, gồm gel lo hội, chiết xuất licorice( cam thảo) 85, chiết xuất chamomile (5%), vitamin b3, e, c, a..gì đó. mình chỉ wan tâm 3 cái giúp giảm đỏ và khoẻ tĩnh mạch nhất đó là licorice( làm trắng, giảm mụn, giảm đỏ cực tốt) và chamomile ( giảm đỏ, dùng rat nhìu trong các mỹ phẫm siêu mắc tiền, do có chứa thành phần gì tên anzulene gì gì á), vitamin b3. Mình xoa lên chổ đỏ da á, dùng kiên trì 1 thời gian, da trắng lên hẳn ( do giảm đỏ, mà trắng khoẻ nhé, ko phải yếu ớt đâu và mạch máu cũng mờ đi), wn trọng là các ban phải kien trì, thiên nhiên mừ, Mình dùng 1 tháng thấy cải thiện ùi
    .Tiếp theo mình dùng serum advanced night repair gi của estee á, giúp hồi phục da, chong lão hoá,vì da nhạy cảm nhanh lão hoá lém. bôi thật mỏng thui nhé.
    Cuối cùng dùng cream cerave PM, của mỹ, mua drugstore lun. cream này các bạnđọc thành phần sẽ thấy, có niacinamide ( vitamin B3) hàm lượng cao=> làm trắng, giảm đỏ, giảm tĩnh mạch rat tốt ( cái này kem ponds của mình có nhìu nè, nên dùng da trắng á, nhưng vì công thức gây nhờn do có mineral oil á, nên sinh mụn, và làm da xau đi nhìu), ùi có ceramide ( đây là loại lipid của da, dùng lâu dài nó giống như đắp thịt thêm vào da á, mình ko biết diễn tả sao nữa, mà ý là nó làm da mình DÀY hơn, mà da dày sẽ ko còn thay mạch máu nữa, rat là tốt. Ngoài ra còn có acid hyaluromate, cấp nước tốt (hadalabo với idealist của estee cấp nước nhờ thành phần này nè). Xong ùi. Phù, tối nào cũng làm zi, từ tr tới giờ, da đẹp, giam đỏ nhìu, rất rất là khoẻ ( cái này thay rõ nhất a).

PS: xí mình ghi tiếp nhé, ghi về khám spa và trang diem, giờ mình măm măm đã.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bai cua ban hay wa! Da mat to cung thuoc loai mong, yeu, nhay cam va do.T van dang loay hoay tim cach jam do cho da mat ma chua biet bat dau tu dau. Ban co the ghi lai tung buoc qua trinh dieu tri da mat do va nhay cam duoc khong?Thx u
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ban oi!dung nhieu loai kem cung 1 luc nt co so thanh fan danh nhau k?minh nghe noi duong da nen dung dong nhat 1 loai vi chua chac chon nhung cai tot nhat cua tung dong mp da la tot nhat dau.
    • 1,044 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi moment867 Xem bài viết
    chào các bạn/ Mình chính là nick giovabien hồi đó nè. hum nay tình cờ vào web trẻ thơ tìm hiểu về phòng khám dermatol master, mình tah61y có bạn nhắc đến mình, mình rất xin lỗi thời gian wa mình ko trả lời các bạn được. 1 phần vì mình thấy khó sử dụng webtretho này wa, nhìu cái ko biết xài âu, 1 phần vì wen pass, nên giờ mới tạo pass mới nè. Mình xài bộ kit đó rồi, rat là ưng, giảm đỏ hẳn. Nhưng vì wa là khó mua và mắc nữa, nên mình đã có tìm hiểu rất rất nhiều về bệnh này. Ngta gọi là rosacea á. Và mình đã đưa ra cách trị cho riêng mình thui, ko biết mấy bạn hợp ko. Mình dùng tuýp gel prosacea mua o drugstore, mình nhờ mí bạn hay order á, mua giùm. khoảng 200 mấy á, mình ko nhớ. Xài cực hiệu quả. Mình bị rosacea, da đỏ 2 gò má, đỏ rực, mụn li ti rat nhiều, mạch máu từa lưa hết. Xài cái này trị mụn khá tốt, phù hợp với làn da nhạy cảm của mình, mà cream dạng khô, xài ko nhờn như mí loại của vichy hay avene đâu. chưa kể nó cũng che lấp tí tí cục mụn của mình nữa.
    Thứ 2, nếu da bạn bị đỏ ửng quá nhiều 2 gò má, thoa 1 lớp lên khu vực đó, 2 ngày sau ( mình thì chỉ cần 1 đêm, cao lém là 1 ngày thui, da bạn gần như hết đỏ ùi). Đó là tuýp thuoc mình ko bao giờ thiếu hết, sống còn của mình, luc nào cũng mang theo. Sáng tr khi trang điểm xức, tối tr khi di ngủ xức. Hehe
    Thứ 2, về dưỡng da. mình dùng 3 cái: 1 loại serum hay lotion cấp nước cho da thật ổn. Vì sao, vì da nhạy cảm thật ra cũng là da hỗn hợp, da nhạy cảm yêu nước, ghét nhờn, vì nhờn dễ gây đỏ da ( theo kinh nghiệm gần 10 năm bị cái này của mình), mà da chúng ta ko xài được kem điều tiết nhờn hay kem giảm nhờn, vì gây khô da=> dễ đỏ lém, nên mình cấp nước, giảm nhờn rõ mà nhẹ dịu lém lun. Cái mình dùng là hadalabo lotion ( dành cho da dầu, mua ở nhật, mình ko tin việt nam rohto đâu. mình nhờ bạn ở nhật mua cho, rẻ lém). Sau khi dùng prosacea, dùng cái này 3 giọt, xoa ra tay, apply lên mặt.
    Tiếp theo mình dùng serum trị giãn mạch máu, cái này mình nhờ 1 bạn pha chế theo công thức của serum RS2 Pevonia á. Các bạn có thể nhờ mí bạn hay làm mỹ phẫm handmade trên mạng á, làm cho. Yêu cầu các bạn ý dùng nguyên liệu của mỹ nha, mình ko dùng mí tinh dầu hay chiết xuất của việt nam âu. công thức của mình là oli-free, gồm gel lo hội, chiết xuất licorice( cam thảo) 85, chiết xuất chamomile (5%), vitamin b3, e, c, a..gì đó. mình chỉ wan tâm 3 cái giúp giảm đỏ và khoẻ tĩnh mạch nhất đó là licorice( làm trắng, giảm mụn, giảm đỏ cực tốt) và chamomile ( giảm đỏ, dùng rat nhìu trong các mỹ phẫm siêu mắc tiền, do có chứa thành phần gì tên anzulene gì gì á), vitamin b3. Mình xoa lên chổ đỏ da á, dùng kiên trì 1 thời gian, da trắng lên hẳn ( do giảm đỏ, mà trắng khoẻ nhé, ko phải yếu ớt đâu và mạch máu cũng mờ đi), wn trọng là các ban phải kien trì, thiên nhiên mừ, Mình dùng 1 tháng thấy cải thiện ùi
    .Tiếp theo mình dùng serum advanced night repair gi của estee á, giúp hồi phục da, chong lão hoá,vì da nhạy cảm nhanh lão hoá lém. bôi thật mỏng thui nhé.
    Cuối cùng dùng cream cerave PM, của mỹ, mua drugstore lun. cream này các bạnđọc thành phần sẽ thấy, có niacinamide ( vitamin B3) hàm lượng cao=> làm trắng, giảm đỏ, giảm tĩnh mạch rat tốt ( cái này kem ponds của mình có nhìu nè, nên dùng da trắng á, nhưng vì công thức gây nhờn do có mineral oil á, nên sinh mụn, và làm da xau đi nhìu), ùi có ceramide ( đây là loại lipid của da, dùng lâu dài nó giống như đắp thịt thêm vào da á, mình ko biết diễn tả sao nữa, mà ý là nó làm da mình DÀY hơn, mà da dày sẽ ko còn thay mạch máu nữa, rat là tốt. Ngoài ra còn có acid hyaluromate, cấp nước tốt (hadalabo với idealist của estee cấp nước nhờ thành phần này nè). Xong ùi. Phù, tối nào cũng làm zi, từ tr tới giờ, da đẹp, giam đỏ nhìu, rất rất là khoẻ ( cái này thay rõ nhất a).

PS: xí mình ghi tiếp nhé, ghi về khám spa và trang diem, giờ mình măm măm đã.
    serum trị giãn mạch máu bạn pha liều lượng thế nào vậy bạn , thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,044 Bài viết

• 1,626 Được cảm ơn

cream cerave là hủ này huh bạn,? da dầu xài dc ko

• 159 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

ôi đây đúng là vấn đề nan giải của da em, da nhạy cảm dễ mụn nên ko dám dùng mỹ phẩm gì luôn, cái tuýp prosacea ở VN có chỗ nào bán sẵn ko nhỉ, ngại order và chờ quá (((((((((((((
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

huhu that sự mình ghét cái webtretho này wa di. Ghi 1 bài that that là dài cho các bạn, ghi het luôn, trả lời cau hỏi các bạn lun, cuoi cùng gửi ko dc, nó bien mat...hixhix...bùn wa di
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

thui mình ghi lại nè. vì neu mình ko trả lời, mình nghĩ nhìu bạn cũng sẽ bùn. vì làn da rat wan trong với phụ nữ chúng mình mà, phải ko nào. mình ghi lại tom tat thui nhé ( hix bùn wa, mất tiêu ùi).

Các buoc cham sóc dada nè:
    Sáng:
    + Rua mat: mình dùng srm lenka hay lotuphil + neutrogena control stress.( mình khuyen các bạn dùng các loại sau: neutrogena anti stress control dạng cream, ko phải gel nhé, mua ở alobanhmi.; hoac là lenka, cetapil, lotuphil (mình xep 3 cái này vào 1 nhóm vì công dụng y chang nhau, thanh phan giong nhau, khac nhau là cetapil nuoc ngoài, lenka/lotuphil là của viet nam sx, hàng vietnam chat lượng cao đó, xài cực tốt, bệnh vien da lieu recommend đó), hoac là gel rua mat nha đam FOB ( của mỹ pham hồng nhung, do các bác sĩ đại hoc y cần thơ làm ra, dc viện da liễu trung ương rat hay cho bệnh nhân dùng, mua thì hơi khó, các bạn lên google search trang web của hãng, ùi hỏi đại lý nhé). Ngoại trừ lenka, cetaphil, lotuphil ko có tác dụng kiem dầu, còn 2 cái kia đều rat là nhẹ dịu, mềm mại da, sạch sẽ, kiem dầu, trị mụn tut. Mình xài lotuphil và neutrogena. Lotuphil xài khi nào mặt dơ do mồ hôi ra hay đi đâu về (vì nó rat nhẹ, các bạn rua ngày mí lần cũng ko mòn da đâu, mình đã thử và gioi thieu nhìu bạn bè ùi ). còn FOB và neutro chỉ dùng 2 lan sáng tối lun nhé. Nên mình cứ mua 2 loại thủ sẵn.

+bôi toner: mình dùng aloe của thayers( các bạn chọn loại có them chamomile nhé) . ai da khoẻ hơn ( là đỏ, có mạch máu nổi rõ nhưng da ko wa nhạy cảm với mỹ phẫm thì xài hydrosol nước cây phỉ nguyên chat từ mỹ á, vừa làm se mạch máu lại, giảm kich ứng, trị mụn tut lém, nhưng da ko dc sieu nhạy cảm đâu. Mua của bạn elisenature á ).
    + xức prosacea. xức lên khu vực bị đỏ hay chấm lên nốt mụn, 1 lớp vừa phải. Cái này vừa trị mụn tút, vừa giảm đỏ da. Ở vietnam có tham mỹ vien Mxinh bán, mac gap đôi ở mỹ. Các bạn order bên mỹ giá khoảng 200 mí á)
    + Đợi 15, 20 phút khi tahy thuoc khô, do 4 giọt hadalabo ra tay, xoa đều bàn tay, khi còn ướt ướtt, ko wa khô, áp vào mặt that đều lun, để cap nuoc, giam nhờn cho da từ gốc. Và wan trọng da ko tiet nhờn, sẽ làm mình ko bị đỏ, Vì oil gây kích ứng da đó các bạn.
    +Đợt 1 phúr, xoa kem chống nắng. mình test wa nhìu loại ùi, (chanel, lancome, eucerin, isis pharma, neutro,,,) mình ket nhat là clinique city block á. Vì sao: Có màu ( khoi phải trang diem hại da), khá khô thoáng, kiem dầu ổn, thành phần thiên nhiên khá nhìu, tương đối lành tính, ko hại da.

+Doi khoảng 3 phút, mình phủ phấn de hạn che bóng nhờn. Cái mình xài là jane iredale phấn nén 4 in 1. Vì sao: thành phan cực kì lành tính, ko kích ứng, gay mụn, ko hại da do trang điểm nhìu, vì là mỹ pham khoáng á. Cái này mình bit dc do mình doc trang web của hiep hội rosacea của mỹ á, nh2iu bạn recommend cái này lém, xài 1 thời gian da dep lên á, và dac biet có the apply truc tiep lên da vì than phần rat là lành tính. Có điều che phủ ko dc tốt lém ( theo ý mình, hay do mình ko bit dùng nhỉ. hi. chứ trong diễn đàn của hiệp hộ khen che khuyet diem tut lém á). Mình cuc kì thix hộp này nhé. hihi
    +Nếu ai mún che khuyet diem, mình khuyen dùng almay blemish concealer mua o shop tulipshop á. Vì có 1% salicilic acis, trị mụn tút, vua che khuyet, vua trị mụn, giá rẻ, có 100 mí à, va đây là hãng dành cho da nhạy cảm noi tieng o mỹ á.

Hết ùi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

típ, buoi tối. Mình phải post 2 lần, so post dài wa, bị mat như hùi nãy á. hix

Giờ là buoi toi của mình nè. Tối về, mình:
    +Tẩy trang: mình dùng apo teenie loại 2 trong 1 vừa tay trang vừa rua mat á, loại bọt min lém. Rửa sạch, mịn da, ko kho rát đâu. Mình bít nhìu bạn ghét rohto, mình cũng zi, chỉ ưng nhat 2 sp của nó là hadalabo và cái này thui. Vì sao ư: Thành phần tút (mình ngày xưa dân hoá lê hồng phong, đã zi bị bịnh này nữa, nên cực kì khó tính trong viec chọn sp, luôn test ingredients tr khi xài, có gì các bạn thông cảm nhe), nhẹ nhàng, tẩy sạch, dễ mua, giá phải chăng. Nên mình xài, zi thui à. Bạn nào kĩ tính wa thì xài dầu tay trang 2 in 1 của chị lota shop á, vua sạch, làm khoẻ da, thiên nhiên 100%, giam đỏ nữa, có dieu khá mac 200k/120ml à. Hix. ko thì dùng teen derm auqa của isis pharma nhé ( nhớ là ko phai teen derm gel au), nhẹ nhàng, tay sạch còn kiem dẦu nữa nhờ thành phần 5@ gì gì á, dùng lau da ko còn nhờn nua đâu. có điều lưu ý da bạn phải khoẻ xí nha (đỏ, mạch máu nhưng phai khoẻ xí, ko phải wa nhạy cảm tới mức ko xài gì dc âu, nếu zi thì chỉ có xài dầu tay trang chị lota thui à). Nói túm lại: Apo: sạch, nhẹ nhàng, hop với da nhạy cảm, rẻ, ko có tac dụng kiem dầu. Dau tay trang: sach, giá mắc. làm khoẻ và giam đỏ da, giúp giảm dầu ( xài lâu dài ka), teen derm thì giá siêu mắc ( 300 hay sao á,sạch sẽ, nhẹ nhàng (da ko dc nhạy cảm wa nhé), dùng lâu dài có tác dụng kiem dầu, giảm nhờn tút, xài nhanh thấy tác dụng này lém). xong, các bạn tự chọn nhé.
    + Tẩy trang xong, neu thay da hoi khô, các bạn dùng sua rua mat như mình nói rửa lại cho da nhẹ nhảng nhé.
    +Toner: Như cũ
    + Thuốc: prosacea nà, xức như mình bày nhé.
    + Đợi 15 phút hoac thuoc khô hết, bôi serum cam thảo trị đỏ da, giãn tĩnh mạch nhé. Cái này là mình tự theo công thuc của hiep hội rosacea chỉ á, mình làm. Các bạn có the order chị pink lotus 80 cái serum trang da ban đêm của chị á, công thyc gan như giong mình á, có dieu nói chị cho chiet xuat cam thảo khoảng từ 5-8% ( da ai yếu wa thì 3-5% nhé), chamoile thì (5%), ùi neu dc thì cho thêm chiet xuat hạt de ngựa (horse chenut á, khoảng 5%), các bạn bội lên mặt. Sau khoảng 2 tuần ( với mình chỉ gan 1 tuan là thay ùi, giảm đỏ ghe lun, da trắng lên nhìu, trang kiểu trang khoẻ, trắng do da bớt đỏ nên nhìn trắng á. tác dụng với mạch máu thì doi lâu hơn nhé).
    +đợi khoảng 5 phút, xoa hadalabo.
    +Đợi khoảng 3 phut, xoa estee serum. That ra ai trên 25 mà bị da như zi, mún chống lão hoá thì mình khuyen dùng estee advanced nhé. Vì cái này ít nhờn, tái tạo da tút. Còn bạn nào còn nhỏ với lại sợ nhìu buoc wa ko thix, thì tới hadalabo thi ngưng nhé.
    +cuoi cùng, dùng cerave pm (tình yeu của mình á). Vì sao ư: Cap nuoc, làm trắng tút, giam đỏ rõ, làm dầy da mình nữa, giúp da khoẻ, Cấp nuoc: acid hyaluronate, làm trắng, giảm mạch máu: niacinamide, làm dầy da: ceramide, cholesteron, lipid... Mình bày mí bạn 1 cách doc thành phần, nếu thành phần nào nằm càng gần đầu danh sách thì hàm lượng càng cao ( đó là quy uoc ghi thành phần của hiệp hội hoá duoc phẩm quoc tế á) nên cerave PM các chat này deu cao hết, xài rat thix. Cái bạn gì post hình lên ko phải âu, các bạn vào drugstore.com á, search cerave PM á, chai màu tím tím á, là ra. Cái này mình phải order á, hixhix. cũng rẻ, 200 mí à, mà 90ml lận

PS: Cách xài của mình, chỉ trừ prosacea mình chấm và xoa truc tiếp lên chỗ mình cần, còn lại nào là serum, hadalabo, cream deu xoa 1 lượng it it vừa phải thui, xoa vào lòng bàn tay, sau đó áp lên mặt, giảm nhờn, giam bít lỗ chân lông mà hiệu quả hơn xoa truc típ nhé. Hi, xong ùi, từng đó là het ùi á
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mọi người oiiiiiiiii
    • 3,067 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

cái phấn phủ Jane Iredale
    n p là cái nào trong 2 cái này thế nàng

2 cái này thì ko nghe nói gì tới cho bệnh của tụi mình .Có loại phấn bột này nè bảo là dùng tốt cho bệnh của tụi mình nè
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LyLys; 03/03/2013 vào lúc 03:12 PM.
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

à sorry mọi ngưởi nhé, mình gửi ca1itin nhan " mọi ngưởi ơi" là định thử cái chức năng gì của web á, nên ghi đại 1 câu nào đó á, hihi. thực su cai web này ko bit xài âu,hixhix

+Nếu bạn nào bị mụn hay do đến kì nổi mụn á, thì chỉ xài toner, prosacea và hadalabo thui nhé. Ko cần xem thêm nhìu au, nếu bạn sợ bị nổi mụn á.
    +Neu ngày nào ko đi dau phải trang diem, o nhà thui, thì mình để mat mộc cho thoải mái nhé. neu mún nữa thì dùng toner, prosacea( neu có mụn hay đỏ), ui hadalabo là dc ùi.
    +ai ko thix xài hadalabo thì xài loai nào cap nuoc cũng dc, ko thì xài hadalabo của nhat bản lun, order tren sasa.com. Mien chỉ can tuan thủ skincare: cap nuoc, giảm đỏ da, giam kích ứng, và làm dày da lên là dc, nó se cải thiện 60, 70% á. Chăm chỉ tập the dục, chỉ cần tập hít s6u thở ra bằng bụng nha ( ko phải bằng ngực hay mũi au), thường xuyên sẽ giúp giải độc cho da, giúp giảm mụn, giam đỏ ( cái này hùi tap yoga mình hoc dc á), uong 2,5-3 lít nuoc 1 ngày, di ngủ tr 11 giờ, bận lém là tr 12 giờ nhé. là da chúng ình cải thiện à.

Nếu mún dứt điểm mạch máu phải đi phòng khám hay spa gì á. Mình đang nhăm nhe phòng khám dermatol master, vì thay dc ( theo mình tìm hieu). De tháng sau tới đó dieu trị thử, neu tút mình thông báo nha. Và 1 dieu wan trọng........đó là...cái này ko bao giờ chữa khỏi dc, mà chỉ kiem soat dc thui, kiem soat cho bệnh ko tái phát, cho ko bị đỏ lại, giãm mạch máu lại, chứ ko chữa het vĩnh viễn đâu ( cho dù có di phòng kham chăng nữa, các bạn nhớ nhé). Nên trong website của rosaceagroup á, ngta cấm tuyệt đối sử dụng chữ" treat or heal" với bệnh này, chỉ dc dùng "control or reduce" thui à. Mình nói zi de làm gi, ko phải de hù dọa hay làm các bạn sợ hơn, chỉ mún mọi người bít de chuan bị cho mình tâm lý vui vẻ, thoải mái khi song chung với bệnh này thui. Bệnh sẽ giảm hay ko, mình van vui, iu đời, tự tin lên, luôn nghĩ ve những dieu tút đẹp, để ko bị tress, cơ thể ko tiet ra chất cortisol ( gay bệnh nặng hơn, chat nay trong kem trộn nè mọi người), thì từ từ bệnh chúng ta sẽ hết thui. và dù có way lại, mình van vui vẻ, bình tĩnh điều trị và kiem soat nó. ko bị quan, bùn bã để bị nặng hơn nhé. chúc các bạn luôn xinh tươi, da dẻ dep nè. Hi. thui mình bibi, cuoi tuần sau mình lại vào lại nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

uh đúng ùi, cái bột dùng tút hơn, do nó có chất làm dịu và giảm đỏ á. mình xài cái đầu tiên á bạn, hộp nén á, tại mình ghét dùng phan bột wa đi, do mìn trang diem amateur lém, xài phan bột bay lung tung, tiec tiền lém . hihi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4