• 6 Lượt chia sẻ
  • 42.2K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tự nhiên hai ngày nay da mặt em bị nổi sần và ngứa khó chịu wa', mặc dù em ko ăn những thức ăn gây dị ứng như hải sản...
    Làm sao để hết tình trạng ngứa ngáy này bây giờ đây các chị ? Giúp em với!!! cứ tình trạng ngứa này kéo dài em gãi chắc cái mẹt em nhìn hổng ra wa'
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ở đâu..neu o sai gon, ban co the len 210 Lê Lai, quan 1, mua loai kem ten " kem mỡ trắng đặc biệt", 20k/ hu..mua 1 hu thoi, ai noi gi thi cung dung mua them cai gi, chi mua 1 hu kem do thoi.. Moi Lan rua Mat, chi boi 1 lop that mong len mat, vai ngay La het thoi..
    • 200 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Thời tiết giao mùa nên nhiều người hay bị dị ứng và viêm da lắm, bạn ra hiệu thuốc hỏi người ta cho thuốc về uống là hết ngay.Hoặc cẩn thận hơn thì vào Da liễu khám nhé.Chúc bạn mau khỏi.
    • 234 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

cứ da liễu thẳng tiến cho an toàn bạn ak
    • 1,934 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Nếu như hoàn toàn yên tâm về thực phẩm cũng như các loại mỹ phẩm bạn đang dùng thì chắc bạn bị dị ứng thời tiết thôi. Mình cũng hay bị vậy. Nếu muốn kỹ hơn thì đi da liễu đi bạn .
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin cảm ơn các chị, tình hình là e ko xài mỹ phẩm cũng ko ăn những thức ăn gây dị ứng mà tự nhiên mặt bị nổi lấm tấm những chấm đỏ ngứa và rát rát rất khó chịu, từ trước giờ e chưa bị tình trạng này bao giờ nên hoảng wa' ko bít làm sao.
    Mấy hôm nay e ráng chịu ngứa & rát (khi nào ngứa thì e lấy dầu xanh bôi vào) chờ coi có đỡ chút nào ko nhưng mà nó ko đỡ chút nào hết các chị ak, vẫn ngứa vẫn rát còn bị bong da nữa. Thế là hôm nay e vào bv da liễu khám lun, bs bảo e bị viêm da dị ứng cho thuốc uống 10 ngày và 1 chai dung dich Dalibour để thoa ngoài da.
    Có điều này e thắc mắc ko bít có fải tại e dùng dầu oliu mà bị dị ứng như vầy ko nữa. Tại vì e có thấy trên diễn đàn có mục "Tẩy trang bằng dầu oliu" e thấy mọi người khen tác dụng của dầu oliu wá chừng (nào là sát khuẩn, trị mụn, mịn da...)nên e táy máy thử nghiệm coi như thế nào, kết wả sau 2 lần bôi thử thì mặt e bị tình trạng như thế này. E ko bít có fải tại e bị dị ứng với dầu oliu ko nữa. Mong các chị tư vấn giúp vì e còn cả 1 chai dầu oliu extra virgin to đùng mới mua chỉ thoa mặt đc có 2 lần chẳng lẽ bỏ thì tiếc wa'
    • 234 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oyasumi Xem bài viết
    Xin cảm ơn các chị, tình hình là e ko xài mỹ phẩm cũng ko ăn những thức ăn gây dị ứng mà tự nhiên mặt bị nổi lấm tấm những chấm đỏ ngứa và rát rát rất khó chịu, từ trước giờ e chưa bị tình trạng này bao giờ nên hoảng wa' ko bít làm sao.
    Mấy hôm nay e ráng chịu ngứa & rát (khi nào ngứa thì e lấy dầu xanh bôi vào) chờ coi có đỡ chút nào ko nhưng mà nó ko đỡ chút nào hết các chị ak, vẫn ngứa vẫn rát còn bị bong da nữa. Thế là hôm nay e vào bv da liễu khám lun, bs bảo e bị viêm da dị ứng cho thuốc uống 10 ngày và 1 chai dung dich Dalibour để thoa ngoài da.
    Có điều này e thắc mắc ko bít có fải tại e dùng dầu oliu mà bị dị ứng như vầy ko nữa. Tại vì e có thấy trên diễn đàn có mục "Tẩy trang bằng dầu oliu" e thấy mọi người khen tác dụng của dầu oliu wá chừng (nào là sát khuẩn, trị mụn, mịn da...)nên e táy máy thử nghiệm coi như thế nào, kết wả sau 2 lần bôi thử thì mặt e bị tình trạng như thế này. E ko bít có fải tại e bị dị ứng với dầu oliu ko nữa. Mong các chị tư vấn giúp vì e còn cả 1 chai dầu oliu extra virgin to đùng mới mua chỉ thoa mặt đc có 2 lần chẳng lẽ bỏ thì tiếc wa'
    bạn nói nên mình mới nhớ, mình vừa bị đợt mụn mà k bít do cao bí dao hay dầu oliu nữa, cũng may là đi da liễu hết r` nh còn vết thâm, mà cái mẹc trắng quá nổi mấy vết thâm thấy mất hết cả tự tin
    ak` dầu đó để gội đầu là tốt nhất, hiệu quả lắm
    • 448 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Chị thấy da có cảm giác như bị khô không? Ửng đỏ lên nữa?
    Thời gian đầu mùa thu em cũng bị như vậy, là do em bị thiếu C, da em thuộc loại hỗn hợp nữa nên nó cứ khô khô, ửng đỏ và dễ lên mụn.
    Em khắc phục = cách uống nc cam, nc sắn dây,... rùi xông hơi cho bong lớp da sần, đắp mask, bôi kem.
    Bây giờ da mặt em lại trở về quĩ đạo rùi hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,309 Bài viết

• 6,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oyasumi Xem bài viết

Có điều này e thắc mắc ko bít có fải tại e dùng dầu oliu mà bị dị ứng như vầy ko nữa.
    Lần sau nếu bị như vậy tái diễn, bạn nên cẩn thận ghi chú lại tất cả những thứ đã ăn, đã bôi trét, và dùng để rửa lên mặt, bao gồm cả dầu oliu, dù dầu oliu thì ít dc coi là "mỹ phẩm" có thể gây dị ứng. Mình sure là bạn bị dị ứng dầu oliu, or khi dùng dầu oliu tẩy trang xong rửa mặt = srm của bạn, có thể 2 cái kết hợp thế nào đó tạo phản ứng khiến cho bạn bị dị ứng. Mình vốn là da nhạy cảm nên kinh qua 1 đống thứ dị ứng (kể cả dầu dừa, sữa chua, dưa leo), rút ra kinh nghiệm, chả có cái gì là an toàn tuyệt đối, hợp với người này thì chưa chắc hợp với tất cả người khác. Tiếc cũng phải bỏ thôi bạn ạ, đem ra massage lúc tắm hay ủ tóc cho bớt tiếc.
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunluv Xem bài viết
    Chị thấy da có cảm giác như bị khô không? Ửng đỏ lên nữa?
    Thời gian đầu mùa thu em cũng bị như vậy, là do em bị thiếu C, da em thuộc loại hỗn hợp nữa nên nó cứ khô khô, ửng đỏ và dễ lên mụn.
    Em khắc phục = cách uống nc cam, nc sắn dây,... rùi xông hơi cho bong lớp da sần, đắp mask, bôi kem.
    Bây giờ da mặt em lại trở về quĩ đạo rùi hehe
    Đúng là da mình bị khô và da ở vùng cằm và 2 bên cánh mũi bị bong ra nữa, cảm giác da căng và khô(mặc dù da mình thuộc loại da dầu) Xuất hiện những mụn nhỏ li ti ửng đỏ nữa. Tình trang của mình hình như cũng giống bạn, vậy để mình thử khắc phục theo cách của bạn xem thế nào, hy vọng đây chỉ là bị dị ứng nhất thời sẽ mau khỏi để da mình sớm trở lại bình thường, chứ cái mẹt như vầy mình cảm thấy ngại và ko tự tin đi ra ngoài chút nào, hjc bùn wa'... Mai mốt hết dám bôi trét những thứ lạ lên mặt nữa rùi, 1 lần tởn tới già.
    • 3,075 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

2 tuần trước mình cũng bị thế. Da lúc nào cũng khô, bong tróc, mỗi lần rửa mặt xong là ngứa kinh khủng. Trong khi các chế độ của mình bình thường. ĐÂy là thời gian giao mùa nên da nó hay bị thế đó bạn .
    Nên thời gian đó mình ngưng hết tất cả dưỡng.Giờ trộm vía cũng dần dần bình thường. Thời tiết này nó thế,Chịu thui
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ilangilang Xem bài viết
    Lần sau nếu bị như vậy tái diễn, bạn nên cẩn thận ghi chú lại tất cả những thứ đã ăn, đã bôi trét, và dùng để rửa lên mặt, bao gồm cả dầu oliu, dù dầu oliu thì ít dc coi là "mỹ phẩm" có thể gây dị ứng. Mình sure là bạn bị dị ứng dầu oliu, or khi dùng dầu oliu tẩy trang xong rửa mặt = srm của bạn, có thể 2 cái kết hợp thế nào đó tạo phản ứng khiến cho bạn bị dị ứng. Mình vốn là da nhạy cảm nên kinh qua 1 đống thứ dị ứng (kể cả dầu dừa, sữa chua, dưa leo), rút ra kinh nghiệm, chả có cái gì là an toàn tuyệt đối, hợp với người này thì chưa chắc hợp với tất cả người khác. Tiếc cũng phải bỏ thôi bạn ạ, đem ra massage lúc tắm hay ủ tóc cho bớt tiếc.
    Đúng rùi, sau khi thoa dầu oliu thì mình dùng nước hoa hồng lau cho sạch xong mình rửa mặt bằng srm Olay( trước giờ mình vẫn dùng srm này ko thấy có vấn đề j` hết) chẳng lẽ khi kết hợp với dầu oliu lại gây hậu wả như vầy sao? Mình còn đọc đc trên diễn đàn có chỉ cách trộn dầu oliu với sữa tắm dùng để tắm cho da đc mịn và trắng(da mình cũng thuộc loại da trắng) nhưng bi giờ mình sợ nó ko hợp với sữa tắm của mình nữa thì sao? nên mình chưa dám thử, ko bjt tắm xog có bị dị ứng toàn thân ko nữa, lỡ có chuyện j`chắc tiu đời wa'...
    • 138 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mình cũng bị hệt như này, đi khám bác sỹ cũng khám qua loa lắm, nhìn qua cái kính lúp rồi bảo viêm da dị ứng, kê thuốc uống và bôi mà chả khỏi hẳn, bị hơn 1 năm rồi, da mặt trước đây mịn màng hồng hào bây h xuống cấp quá, hic hic. Tình hình các bạn thế nào rồi?
    • 97 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao ko ai tiếp tục topic này nhỉ..em cũng đang tìm cách điều trị nào hơp lí đây..mới em 23 tuổi thôi.bình thuong da mặt dẹp nhưng cứ buồn buồn là bị nổi mấy đốt ngứa ngứa chẳng hạn như lúc vừa ăn hải sản xong, nóng cũng nổi, rồi không ngủ đủ giấc hoặc không ngủ trưa và mệt là nổi.rất hay nỗi ở vùng thái dương.mà em ngủ qua một đêm nó sẽ lặn nhưng mà bùn bùn thì sẽ có 2 hoặc 3 nốt vẫn y xì..huhu..em bùn lắm các chị àh...giúp em với
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị tình trạng giống bạn, tự nhiên sáng nay mình thấy da mặt ngứa ngứa nổi vài mụt li ti có đầu trắng trắng, da hơi khô khô khó chịu lắm. sáng 2 hôm nay mình rửa mặt bằng mật ong, sáng và tối. và mình sài kèm với kem dưỡng da Bacoe, cái này mình cũng mới sài 2 ngày. mà trước khi sài kem này mình đã thoa thử lên vùng da tay zí da trán oi mí sức lên mặt. hic hic giờ đau khổ vô cùng ko biết mình bị dị ứng zí cái nào nữa, bây giờ mình chỉ rửa mặt bằng nước ấm thôi. cho mình xin ý kiến với
    • 940 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

mẹ nó bị dị ứng rồi nên đến thử bệnh viện ạ vì nếu để lâu da sẽ khó hồi phục lắm ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huhu em dạo này cái mặt cũng vậy, tự nhiên nổi sần, ngứa và hơi rát , da ửng đỏ nhẹ, đi khám thì nố viêm da tiết bã cho nizoral thoa, hix 2 ngày đẩu thấy bơt ngày thử 3 ngứa lại huhu
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

dị ứng chắc rồi bạn ơi, da iễu thẳng tiến T^T