• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy pữa gần đây da mặt e makeup k ăn miếng nào, đánh kem đánh phấn lên nó cứ như bog ra nhìn kiểu như mốc mốc ấy buồn gì đâu nói như tình trạng này là mặt đi đằng mặt kem đi đằng kem ý mấy chị hixhix... trc đó thì makeup nó cũng bt chứ k có sao hết, e cũng k piết nguyên do với làm sao cho hết tình trạng này đây???
    có chị nào dễ thương piết thì cho e ý kiến với ạ (((((
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,063 Bài viết

• 1,116 Được cảm ơn

bạn tẩy tế bào chết nha
    và đắp thêm mặt nạ hay kem dưỡng ẩm loại cấp nước cho da
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    bạn tẩy tế bào chết nha
    và đắp thêm mặt nạ hay kem dưỡng ẩm loại cấp nước cho da
    vậy là do k tẩy tbc ah chị? vậy e đi massage mặt lun có đc k ta
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chevy.miu; 21/02/2013 vào lúc 02:46 PM.
    • 157 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chevy.miu Xem bài viết
    vậy là do k tẩy tbc ah chị? vậy e đi massage mặt lun có đc k ta
    Đi massage cũng được bạn ạ. Nếu thường xuyên đi thì da mặt sẽ được cung cấp đầy đủ dưỡng chất. Còn nếu không có thời gian thì có thể thực hiện 1 vài loại dùng ở nhà cũng rất tốt.
    Sức khỏe cho mọi người
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn trộn bột yến mạch, bột ngọc trai với sữa tươi ko đường rồi massa nhẹ nhàng theo hình vòng tròn từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài.
    Cách 1 ngày bạn làm 1 lần trong 1 tuần ( mỗi lần 5 phút thôi nha). Sau đó duy trì mỗi tuần 1 lần. Công thức này tẩy tế bào chết nhẹ nhàng, an toàn và làm da tươi sáng hồng hào!
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsikhoe Xem bài viết
    Đi massage cũng được bạn ạ. Nếu thường xuyên đi thì da mặt sẽ được cung cấp đầy đủ dưỡng chất. Còn nếu không có thời gian thì có thể thực hiện 1 vài loại dùng ở nhà cũng rất tốt.
    mà massa có khâu lột mụn cám vs cạo lông mặt sao thấy gê gê... == lâu r e k có làm tại mặt e cũng thuộc dạng có mụn nên h cái gì đụng lên mặt cũng sợ nó bị mụn hêt hichic đắp mặt nạ cũng sợ nữa rầu thiệt
    • 1,360 Bài viết

• 5,971 Được cảm ơn

1 là bạn xem lại mỹ phẩm mình đang sử dụng xem. Nhiều loại để ra một thời gian, nhất là không khí ô nhiễm và nóng ẩm như ở VN mỹ phẩm rất dễ bị biến chất. Không nên để dưới ánh sáng trực tiếp, nơi ẩm mốc nữa. Nhớ kiểm tra lại date của đồ mp thường xuyên nhé.
    2 là kiểm tra cọ, bông phấn. Giặt sạch thường xuyên, cọ bị bám dầu (trên da mặt) hoặc bông phấn bẩn thì ko bám phấn và đánh lên da cũng ko bám da.
    3 là rửa mặt sạch sẽ trước mỗi lần trang điểm. Dưỡng ẩm thường xuyên, ko phải chờ đến lúc make up mới dưỡng da. Da khô trđ dễ bị mốc (như bạn tả). Tẩy da chết như các chị ở trên khuyên. Massage cũng rất tốt, nếu ko yên tâm với đồ mp bên ngoài, bạn đem mp của mình theo, dùng cho yên tâm. Theo mình thì ko nên lột mặt nạ, đắp bùn cũng rất tốt. Dùng scrub nếu hạt to thì xoa nhẹ tay, tuần 1 lần thôi, vd như hạt của St. Ives. Hoặc dùng dạng peel tẩy da chết chemical như của Philosophy và Juice Beauty.
    4 là nên dùng kem lót nếu chỉ đánh phấn phủ, ko dùng kem nền. Kem lót giúp phấn bột bám da hơn, chọn các loại dc review tốt cho dòng mineral (Smashbox, Philosophy, BareMinerals, Rimmel, v.v)
    5 dùng xịt khoáng cố định lớp phấn, chọn loại có đầu xịt thật nhỏ, phun sương để mặt tự nhiên. Cá nhân mình thích Avene hơn là Evian.
    6 nếu thực hiện tất cả các việc trên mà đều ko ưng ý, bạn xem lại cách trang điểm gần đây có gì thay đổi ko: đổi cọ, đổi gương, đổi góc trang điểm. Nhiều người mình thấy khi đổi góc trang điểm, ánh sáng chiếu rõ hơn lại nhìn ra mấy lỗi ngày trước mà ko biết. Còn ko thử dùng một số loại mỹ phẩm khác xem có bị tương tự ko. Nếu tất cả các cách trên đều ko dc thì lên tư vấn tiếp .
    "Yet there are times when even we children of sunlight may find comfort in the gentle healing embrace of darkness. We need the sheltering night."
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi davataged Xem bài viết
    1 là bạn xem lại mỹ phẩm mình đang sử dụng xem. Nhiều loại để ra một thời gian, nhất là không khí ô nhiễm và nóng ẩm như ở VN mỹ phẩm rất dễ bị biến chất. Không nên để dưới ánh sáng trực tiếp, nơi ẩm mốc nữa. Nhớ kiểm tra lại date của đồ mp thường xuyên nhé.
    2 là kiểm tra cọ, bông phấn. Giặt sạch thường xuyên, cọ bị bám dầu (trên da mặt) hoặc bông phấn bẩn thì ko bám phấn và đánh lên da cũng ko bám da.
    3 là rửa mặt sạch sẽ trước mỗi lần trang điểm. Dưỡng ẩm thường xuyên, ko phải chờ đến lúc make up mới dưỡng da. Da khô trđ dễ bị mốc (như bạn tả). Tẩy da chết như các chị ở trên khuyên. Massage cũng rất tốt, nếu ko yên tâm với đồ mp bên ngoài, bạn đem mp của mình theo, dùng cho yên tâm. Theo mình thì ko nên lột mặt nạ, đắp bùn cũng rất tốt. Dùng scrub nếu hạt to thì xoa nhẹ tay, tuần 1 lần thôi, vd như hạt của St. Ives. Hoặc dùng dạng peel tẩy da chết chemical như của Philosophy và Juice Beauty.
    4 là nên dùng kem lót nếu chỉ đánh phấn phủ, ko dùng kem nền. Kem lót giúp phấn bột bám da hơn, chọn các loại dc review tốt cho dòng mineral (Smashbox, Philosophy, BareMinerals, Rimmel, v.v)
    5 dùng xịt khoáng cố định lớp phấn, chọn loại có đầu xịt thật nhỏ, phun sương để mặt tự nhiên. Cá nhân mình thích Avene hơn là Evian.
    6 nếu thực hiện tất cả các việc trên mà đều ko ưng ý, bạn xem lại cách trang điểm gần đây có gì thay đổi ko: đổi cọ, đổi gương, đổi góc trang điểm. Nhiều người mình thấy khi đổi góc trang điểm, ánh sáng chiếu rõ hơn lại nhìn ra mấy lỗi ngày trước mà ko biết. Còn ko thử dùng một số loại mỹ phẩm khác xem có bị tương tự ko. Nếu tất cả các cách trên đều ko dc thì lên tư vấn tiếp .
    e soi kỹ thì thấy da mặt nó sần sần, với có mụn cám li ti lên nhiều nữa, chắc tại da rồi phải k c? lâu ngày k tẩy tbc làm sạch da gì hết giờ nó biểu tình vậy nếu massage thì k nên lột mụn cám hả c?
    • 1,360 Bài viết

• 5,971 Được cảm ơn

e soi kỹ thì thấy da mặt nó sần sần, với có mụn cám li ti lên nhiều nữa, chắc tại da rồi phải k c? lâu ngày k tẩy tbc làm sạch da gì hết giờ nó biểu tình vậy nếu massage thì k nên lột mụn cám hả c?
    Da mặt sần sần có thể do dạo này cuộc sống của em có gì thay đổi: thời tiết, chế độ ăn, công việc học hành và ngày đèn đỏ. Chị cứ chuẩn bị đến kỳ là da sần khủng khiếp, còn dứt một phát là trở lại mềm mại ngay. Uống nhiều nước, ăn nhiều rau xanh hoa quả sữa chua để thải độc. Nói chung sống lành mạnh điều độ sẽ có ảnh hưởng tích cực lên làn da, mà phải kiên trì. Uh lâu ngày ko tẩy TBC thì nhìn da ko đc tươi sáng, hay nhiều ng nói là bị xỉn màu, hôm trước quên nói em đắp mặt nạ sữa chua ko đường Vinamilk cũng dc. Làm kiên trì là thấy sự khác biệt ngay.
    Massage giúp máu lưu thông đem oxi đến tế bào da nên về cơ bản là tốt, em search trên mạng xem các hướng dẫn massage mặt tự làm ở nhà có rất nhiều. Khi làm giữ tay sạch sẽ, động tác nhẹ nhàng là được. Ý kiến cá nhân của chị là ko thích lột mặt nạ, lần đọc lâu rồi thấy báo viết làm to lỗ chân lông hay gì đó. Với lại cũng ko chứng minh đc việc làm sạch của lột mặt nạ.
    "Yet there are times when even we children of sunlight may find comfort in the gentle healing embrace of darkness. We need the sheltering night."
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mấy pữa gần đây da mặt e makeup k ăn miếng nào, đánh kem đánh phấn lên nó cứ như bog ra nhìn kiểu như mốc mốc ấy buồn gì đâu nói như tình trạng này là mặt đi đằng mặt kem đi đằng kem ý mấy chị hixhix... trc đó thì makeup nó cũng bt chứ k có sao hết, e cũng k piết nguyên do với làm sao cho hết tình trạng này đây???
    có chị nào dễ thương piết thì cho e ý kiến với ạ (((((
    đó là do da mặt bạn bị khô . Bạn dùng tẩy tế bào chết ( để tránh tình trạng da bị mốc ) + bôi kem dưỡng ẩm tốt dành cho da khô , đảm bảo ok ngay .
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

4 5 ngày trc e đã đi massage mặt, kết quả là về makeup chỉ đỡ hơn chút chứ cũng chả khá hơn là bao == đánh thử kem nền khác rồi mà cũng vậy. hình như da khô qá hay sao ý haiz (da e da hỗn hợp)

ngoài lề chút cho e hỏi mấy c thấy kem nền loại nào xài êm với mịn da, k nhờn thì gợi ý dùm e, mắc tí cũng dc. tks nhiều
    • 150 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

4 5 ngày trc e đã đi massage mặt, kết quả là về makeup chỉ đỡ hơn chút chứ cũng chả khá hơn là bao == đánh thử kem nền khác rồi mà cũng vậy. hình như da khô qá hay sao ý haiz (da e da hỗn hợp)

ngoài lề chút cho e hỏi mấy c thấy kem nền loại nào xài êm với mịn da, k nhờn thì gợi ý dùm e, mắc tí cũng dc. tks nhiều
    kem nền maybeline hàng của pháp nhé..