• 3 Lượt chia sẻ
  • 13.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

lần đầu e tham gia vào diễn đàn. Hôm nay em có 1 vấn đề muốn hỏi các mom.

Đó là da mặt e luôn ửng đỏ, buổi chiều tối thì còn đỡ, còn sáng với trưa, mặt cứ đỏ đỏ suốt. Nhìn ko đc đẹp.

Có cách nào khiến da mặt bớt đỏ ko.

Hoặc có loại thuốc nào chữa đc ko ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da mình cũng bị ửng đỏ giống bạn nè :Sad: bị đỏ hai bên má, mình cũng từng đi trị liệu rồi, hai bên má không còn đỏ như trước, giảm cũng nhiều, nhưng giờ mình không còn tiếp tục trị liệu nữa, ở nhà dùng mỹ phẫm của nhãn hiệu đó, ăn nhiều trái cây rau quả, mình có dự định sẽ ăn tổ yến để cải thiện tình trạng da mặt của mình nhưng không biết có hiệu quả không :Sad: da bạn bị ửng đỏ vậy có thấy mấy mao mạch nổi trên da không...??????
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rita.tran; 23/08/2011 vào lúc 02:48 PM.
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

nhìn từ xa, thì da mình trắng hồng, nhưng nhìn gần thì thấy đỏ. nhưng ko thấy mao mạch nổi lên da.

Đang học trên lớp, nhiều lúc bạn hỏi, sao mặt đỏ thế. Câu hỏi này mình gặp nhiều lần rùi.

Mỗi ngày mình uống 1 ly cà chua, hoặc chanh dây. Mỗi ngày 1 - 2 lần dùng sữa rửa mặt ngọc trai của Nhật.

Chỉ có khi chiều về mới ổn, nhìn da hơi hồng. còn sáng thì đỏ chét. Ðính kèm 166164

Đó là hình của mình. chụp lúc tối. tất nhiên là mặt mộc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babyshin2009; 24/08/2011 vào lúc 12:44 PM.
    • 57 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

hồi đó mình cũng bị, 2 má cứ đỏ đỏ, đi vô da liễu khám, bs bảo giãn mạch j dưới da đó, cho thuốc về ún, ún cũng ko đều lắm..mà h cũng hết ròi..bạn đi bv da liễu khám đi.
    • 3,066 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

bạn khám chỗ nào vậy ??
    Mình cũng bị vậy, mặt lúc nào cũng đỏ bất chấp thời gian,mao mạch nổi nhiều. Chắc chắn là giãn tĩnh mạch
    mình tìm hiểu thì hiện tai chưa có cách triệt để, chỉ là bắn laze gì đó thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LyLys; 24/08/2011 vào lúc 01:15 PM.
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ủa bạn ơi vậy uống thuốc đó có nóng trong người không bạn tại da mình hay nổi mụn lắm sợ uống nhiều nổi mụn thì khổ :Sad: cái mặt mình hai bên má chỉ hơi hồng hồng, thấy mao mạch không nhiều nhưng lỗ chân lông to lắm T.T
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rita.tran; 24/08/2011 vào lúc 01:49 PM.
    • 535 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

huhu mình cũng thế....mà da mình do hồi trước bị dị ứng nên giớ nó thâm mà nóng đỏ mỗi khi ra nắng hoặc buổi sáng trưa nóng...chán dễ sợ ....có cách nào za ko các chị
    • 273 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Da mặt e cũng vậy. Cứ hôm nào nắng, dù chỉ cảm thấy hơi nóng thôi là da mặt đỏ bừng. Có người bảo do da bị mỏng đi. Phải làm thế nào bg các c nhỉ?
    °ღ..╠╣'s Secret..ღ °®

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chà, mình thì ít bị thế này, chỉ hôm nào tiếp xúc với ánh mặt trời quá nhiều thì thành ra có nóng hết và đỏ lựng mặt lên đấy.
    Cái này cũng không quá ảnh hưởng đến mình nên thành ra không lo lắm, chỉ có lưu ý là sau này mặc nhiều quần áo và bịt mặt như ninja khi đi ra đường thôi.
    Cũng có bớt bớt tí.
    • 2,309 Bài viết

• 6,299 Được cảm ơn

Em bị ửng đỏ ở 2 gò má, chời ơi, thấy cả mạch máu (dù ít nhưng vằn vằn kinh lắm), trời nóng là đỏ cả lên, mà SG thì lúc nào trời cũng nóng, chán quá, thế bạn nào đi khám bác sĩ mà hết ấy, bạn cho mọi người biết địa chỉ hay chữa thế nào luôn đi, chứ mình cũng có đi khám rồi mà bsĩ nói là do cơ địa da mỏng, giãn tĩnh mạch ko chữa dc đâu e hix
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    • 221 Bài viết

• 841 Được cảm ơn

Mình cũng bị y như mọi người. Đi làm facial treatment thường bị các em kỹ thuật viên nói là da chị mỏng quá, nên dễ mẫn cảm và dị ứng, dễ bị mụn, không thể làm massage như người ta. Mà từ lâu lâu rồi, mình cũng ý thức là da mình mỏng, cố gắng không tẩy da chết kiểu mấy cái tẩy có hạt sạn, mà phải tẩy kiểu chemical peel để chỉ lấy đi da chết thôi, chứ không làm da mỏng hơn. Nhưng sức khỏe của da thì vẫn on off lắm. Động chút là nó đỏ ửng lên, lộ cả mạch máu ở gò má và hai bên cánh mũi nhìn cứ ... nóng bức thế nào ý. Chán lắm lắm ấy. Mình đang định uống Collagen Shiseido để bổ sung collagen với tư duy rất nông dân là thêm collagen, da thêm săn chắc, khỏe thì có lẽ cũng dày thêm được tí chút. Không biết có bằng chứng khoa học nào về vụ này không nhỉ? Mai mình lấy hàng collagen, sẽ uống chăm chỉ xem sao, nếu có thấy tiến triển gì sẽ chia sẻ với các bạn. Ngoài ra, mình đọc quảng cáo ở một vài facial spa thì cũng thấy có liệu trình dành cho những làn da như mình, nhưng cứ dính tới facial treatment là mình nhát gan lắm, không dám thử cái gì nghe có vẻ mới mới, hoặc phức tạp, chỉ sợ tiền mất tật mang thì khốn.

Và quan trọng hơn, bạn nào biết những điều gì là tối kỵ trong quá trình chăm sóc da với những làn da luôn bị ửng đỏ như thế này thì chia sẻ với chị em để tránh nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

da mặt luôn ửng đỏ , hay tập trung ở vùng trung tâm mặt , thì nên đề phòng bệnh rosecana
    • 57 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

bs mà bảo là ko chữa được thì mình ko bik ròi
    hồi đó 2 bên má mình hay đỏ đỏ, ko có thấy mạch máu,mà nó cứ đỏ đỏ nhìn xấu xấu nên mới đi khám, khám ở khoa da liễu bv nguyễn tri phương tp hcm.
    bs cho thuốc mà đa số vitamin ko à,ún bữa đực bữa cái mà h cũng hết ròi..
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

giống mặt mình quá trời, má mũi lúc nào cũng đỏ ứng nhìn rõ cả mạch máu luôn, hic, mình đang tính mua sưa rửa mặt teen derm gel về dùng
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc mình đi spa điều trị mấy chị trong đấy cũng nói da quá mỏng không thể massage, nên làm gì cũng không được mạnh tay hay masage mặt vì nếu làm vậy da càng bị tổn thương hơn dẫn đến da mặt càng ửng đỏ, mình nghe nói da mỏng thì nên bổ sung collagen, mình chưa uống qua collagen của Shiseido bao giờ, mình từng dùng qua mỹ phẫm tế bào gốc thui, nhưng đó là một sai lầm khi mua chai đó vì người bán như thấy mình dễ dụ nên dụ mình mua sp đó trong khi chai đó chỉ cho người trên 30t :Sad: Họ nói dùng để bổ sung Collagen cho da khỏe hơn v.v.........
    Mình từng đi trị liệu da nhạy cảm có mao mach yếu, ửng đỏ... Thật sự mà nói đó là quá trình lâu dài, phải kiên nhẫn nữa, tốn cũng nhiều tền luôn :Straightf: giờ mặt mình cũng không còn ửng đỏ nhiều như trước, mình cũng dừng hẳn việc đi spa trị liệu, chỉ ở nhà tiếp tục dùng SRM, Toner, Serum cho da có mao mạch yếu ửng đỏ và kem dưỡng cho da nhạy cảm, một phần là vì tuần nào cũng phải đi spa trị mà giá thì cũng chát so với mình >1tr2, một phần cũng là do mình nghĩ da mình cũng đở hơn nhiều nếu tuần nào cũng đi thì rất tốn tiền vì mình mới là sinh viên thui, thà mình lấy số tiền đó mua những món ăn tốt cho da.... dù món đó có mắc nhưng tính ra vẫn rẻ hơn việc tuần nào cũng spa ^^!
    • 2,309 Bài viết

• 6,299 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boomboom8491 Xem bài viết
    da mặt luôn ửng đỏ , hay tập trung ở vùng trung tâm mặt , thì nên đề phòng bệnh rosecana
    Chị ơi bệnh này là bệnh gì? em google thấy toàn ra thuốc rosecana gì đó thôi, chị nói làm em sợ quá, em hay bị đỏ vùng trung tâm, nhìn mặt lúc nào cũng nóng bừng bừng, hôm nào trời trở lạnh mới đỡ hơn dc tí hix
    Beauty is how you feel inside, and it reflects in your eyes. It is not something physical. (Sophia Loren)
    • 62 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi bệnh rosacea mình cũng đang nghi mình bị lắm đây, 2 bên cánh mũi và má lúc nào cũng đỏ ửng, trời càng nóng càng đỏ đó
    • 3,066 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

nghe nói giãn tĩn mạch ko chữa dc, mình buồn quá

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    nghe nói giãn tĩn mạch ko chữa dc, mình buồn quá
    chữa được mà bạn :Smiling:
    • 3,066 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

ưh2 nhưng bạn nói đó, tốn kém rất nhiều và thời gian nữa. mình buồn ghê. Chưa bik phải bắt đầu từ đâu. Mình cũng ráng ăn uống lắm cơ

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2