Dưỡng da - Làm đẹp da

Da mặt hay bị ngứa khi dùng mĩ phẩm phải làm sao?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 6.08K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi ý kiến các mẹ một chút. Da mặt em chả hiểu sao mỏng quá hay dày quá gì không biết mà em không dùng được bất cứ một loại mỹ phẩm hóa chất nào. Sữa rửa mặt Ponds, Biore, Hazeline... gì gì đó em dùng đều bị ngứa. Đồ make up cũng trường hợp tương tự luôn. Kem nền, kem lót, BB cream hay CC cream khi dùng xong chỉ độ khoảng 15' sau là toàn bộ mặt đều ngứa râm ran không thể chịu nổi. Cuối cùng em đành phải tẩy đi. đi đến mấy show room mỹ phẩm mua đồ tham khảo í kiến mấy em bán hàng thì em nào cũng bảo da chị là da nhạy cảm nên dùng loại này loại này nhưng mà cuối cùng mua về dùng vẫn cứ bị hoài vậy đó. giờ em không biết phải làm sao cả mãi gần đây em rửa mặt bằng sữa gạo thì không bị ngứa nữa, nhưng make up thì vẫn vậy. Mà giờ đi làm mặt mũi nhợt nhạt. mụn miếc các thứ nhìn chán lắm. Các mẹ có cao kiến gì không tư vấn giúp em với??????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 187 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

♥ da chị tình trạng như vậy là da mỏng rùi, có thể là do da bị mất hàng rào bảo vệ (màng axit và lớp sừng dày, thiếu 1 lượng dầu nhất định trên da) theo em chị nên đi bác sĩ để dx tư vấn là tốt nhất chứ không nên đến các show room mỹ phẩm làm gì họ thường chỉ soi da và nói chung chung, chủ yếu họ nói về sp của họ là nhiều. Da mặt c không được tươi thì c có thể dùng 1 số biện pháp dưỡng da thiên nhiên an toàn ( mặt nạ mật ong nguyên chất +sữa không chất bảo quản, hay bơ + mật ong những loại mặt nạ này cung cấp vitamin cho da giúp da giảm tổn thương có thể làm sáng da nhẹ) c rửa mặt = sữa tươi cũng sáng da lắm, an toàn. C nên cung cấp nước cho da, bổ sung nhiều vitamin C. Khi c makeup thì nên vệ sinh dụng cụ thật sạch, bảo quản mỹ phẩm tốt ( trong ngăn mát tủ lạnh)
    ♥ C chăm sóc da tự nhiên và đi bác sĩ khi nào da khỏe thì c hãy dùng phấn makeup còn bt thì c rửa mặt hay đắp mặt nạ nhẹ (2l/1 tuần khoảng 10-15 phut) da c sẽ sáng tự nhiên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

chị ghi vậy thì có nhiều lý do lắm nhé ^^ Em hy vọng, kiến thức của em có thể giúp chị.

Nguyên nhân chính khiến da chị bị kích ứng khi sử dụng các sản phẩm chăm sóc hay trang điểm là do hàng rào lipid trên da chị bị yếu. Cách khắc phục: uống đủ nước, bổ sung vitamin E (Enat 400 hoặc các sản phẩm khác). Dần dần, da chị sẽ khỏe và mức độ kích ứng sẽ giảm. chị có thể dùng các sản phẩm của Cetaphil, nếu trang điểm thì c nhớ bôi kem dưỡng ẩm Cetaphil trước rồi mới tiếp tục trang điểm nhé.

Khi da chị dễ kích ứng thì nên hạn chế sử dụng các sản phẩm chăm sóc da, trang điểm. Tối đa là sữa rửa mặt và kem dưỡng thôi. Kể cả sản phẩm thiên nhiên cũng hok, vì không phải thiên nhiên là an toàn đâu nhé ~~> đây là quan niệm siêu sai lầm.

Em hy vọng có thể giúp đc chị ^^
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn dùng thử kem peiland đen đi . da mình lúc trc cũng bị dị ứng kem nên dùng dc 2 tuần thì hết
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebilll Xem bài viết
    Các mẹ ơi, cho em hỏi ý kiến các mẹ một chút. Da mặt em chả hiểu sao mỏng quá hay dày quá gì không biết mà em không dùng được bất cứ một loại mỹ phẩm hóa chất nào. Sữa rửa mặt Ponds, Biore, Hazeline... gì gì đó em dùng đều bị ngứa. Đồ make up cũng trường hợp tương tự luôn. Kem nền, kem lót, BB cream hay CC cream khi dùng xong chỉ độ khoảng 15' sau là toàn bộ mặt đều ngứa râm ran không thể chịu nổi. Cuối cùng em đành phải tẩy đi. đi đến mấy show room mỹ phẩm mua đồ tham khảo í kiến mấy em bán hàng thì em nào cũng bảo da chị là da nhạy cảm nên dùng loại này loại này nhưng mà cuối cùng mua về dùng vẫn cứ bị hoài vậy đó. giờ em không biết phải làm sao cả mãi gần đây em rửa mặt bằng sữa gạo thì không bị ngứa nữa, nhưng make up thì vẫn vậy. Mà giờ đi làm mặt mũi nhợt nhạt. mụn miếc các thứ nhìn chán lắm. Các mẹ có cao kiến gì không tư vấn giúp em với??????
    Pạn dùng Pure White 100% thảo dược đi, tốt lắm, k sợ kích ứng đâu. Mình đang dùng thấy tốt mà da đẹp lên nhiều lắm.
    Bạn tham khảo ở đây nhé: http://www.facebook.com/chipbong.nguyen.3
    • 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiensuvuy Xem bài viết
    chị ghi vậy thì có nhiều lý do lắm nhé ^^ Em hy vọng, kiến thức của em có thể giúp chị.

Nguyên nhân chính khiến da chị bị kích ứng khi sử dụng các sản phẩm chăm sóc hay trang điểm là do hàng rào lipid trên da chị bị yếu. Cách khắc phục: uống đủ nước, bổ sung vitamin E (Enat 400 hoặc các sản phẩm khác). Dần dần, da chị sẽ khỏe và mức độ kích ứng sẽ giảm. chị có thể dùng các sản phẩm của Cetaphil, nếu trang điểm thì c nhớ bôi kem dưỡng ẩm Cetaphil trước rồi mới tiếp tục trang điểm nhé.

Khi da chị dễ kích ứng thì nên hạn chế sử dụng các sản phẩm chăm sóc da, trang điểm. Tối đa là sữa rửa mặt và kem dưỡng thôi. Kể cả sản phẩm thiên nhiên cũng hok, vì không phải thiên nhiên là an toàn đâu nhé ~~> đây là quan niệm siêu sai lầm.

Em hy vọng có thể giúp đc chị ^^
    Hi hi lâu không vào được các chị em tư vấn nhiệt tình mừng quá ạ. mình cũng dùng mặt nạ tự nhiên nhưng cũng hạn chế thôi vì thực ra cũng sợ nó bẩn í. lúc trước đắp mặt nạ dưa chuột. đã ngâm muối, gọt vỏ sạch sẽ rồi mà vẫn bị ngứa ==" sau đấy mình cũng ngừng lại. Dạo này mình cũng uống nhiều nước lắm ạ. hi vọng thời gian tới sẽ đỡ :X:X cảm ơn bạn nhé nhé
    • 203 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebilll Xem bài viết
    Da chị mỏng wá thành ra rất nhạy cảm, da như thế ko nên dùng mp linh tinh, càng dùng da càng xấu thêm thôi, hạn chế make-up càng tốt, nếu dùng thì nên dùng đồ organic, 100% thiên nhiên nhé. Tạm thời chị đắp mặt nạ yến mạch tuần 2 lần, đừng dùng mp nữa, ko bôi đc thì chị ăn uống bổ sung dinh dưỡng cho da khỏe lên như uống vitamin c, e...ăn đồ ít dầu mở, rau nhìu, uống nhiù nước. Da khỏe lên rồi hẳn dùng lại mp, nhớ là lựa loại 100% thiên nhiên nhé.
    • 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mặt e cũng giống y chang chị z đó. Chị thử xài kem sure coi sao. Hũ kem nhỏ xíu xiu mà tốt lắm

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad