Dưỡng da - Làm đẹp da

Da mặt em ngứa quá!!!Cứu ...cứu!!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 290 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em dùng kem trộn đã được 2 năm,em mua tại thẫm mỹ viện ,nay em được biết dùng kem trộn rất dễ bị hư da,nên em đã ko còn dùng,em ngưng được 3 ngày thì mặt em rất là ngứa và khó chịu và kéo dài cho đến bây giờ đã được 7 tháng rồi nhưng tình trạng ngứa mặt vẫn ko giảm.Em rất buồn ngày nào mặt cũng ngứa và nổi giác rất to,em chẳng hiểu là bị gì nữa,đi khám da uống thuốc cũng ko hết,dùng gì cũng ko khỏi.Có chị nào bị giống em ko và làm cách nào để khỏi cho em biết với.Em cám ơn nhiều!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

trùi ui, khổ thân chị... chị đi khám rồi mà vẫn ko khỏi ah??? Chị tới bệnh viện da liễu chưa??? Nếu chữa thuốc tây ko khỏi thì đi thuốc Bắc, thuốc Nam...hix, em cũng ko biết thế nào để chia sẻ giúp chị nữa...đọc báo thấy những người dùng kem trộn sau khi ngưng sử dụng thường da xấu đi, nổi mụn và rất dễ bị nám...
    Có mẹ nào bít cách gì, hoặc bác sĩ, thầy thuốc giỏi thì giúp Bích Hiền với nhé...
    • 1,125 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Kem trộn là vậy đó,khi dùng thì nhiều người thấy da mặt đẹp ra,nhưng khi ngưng là lại bị nổi mụn,da sần sùi.Theo mình nghĩ bây giờ bạn đến BV da liễu khám,k nên dùng thêm loại mỹ phẫm nào nữa,chỉ nên rửa mặt thật sạch khi về nhà và trước khi đi ngủ,bôi thuốc đặc trị bs cho.K nên dùng tay gãi vì tay mình thường vi trùng nhiều,sẽ làm da mặt bạn tổn thương thêm
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị bichhien ơi!Cách đây 2 năm em cũng bị giống như chị xài kem trộn có vị chua va mùi hăng lắm.Nếu xài da căng mọng trắng và đẹp lắm,bỏ 1 ngày thôi nó ngứa kinh lắm ngủ ko được.Trong kem đó có chất cotiocid.Da chị giờ rất yếu và chứa rất nhiếu chất ấy.Chị không nên xài bất cứ loại mỹ phẩm nào cả vừa tốn kém lại vừa không hiệu quả vì hiện trạng da chị đang bị bệnh mà thời gian chị xài 2 năm nên cách điều trị hơi lâu.Em chia sẽ kinh nghiệm em với chị khi em giống như chị.
    1. Chị mua lá trà xanh tươi về nấu cho ra nước trà,chị nấu hơi nhiều tí nhé cho nước có màu vàng đậm.Sau khi đó chị pha nước sạch vào để ấm ấm chị rửa mặt,2 tay chị đánh nước lên mặt thật nhiều.Không nên rửa lại bằng nước sạch,để nguyên mặt vậy cho đến khi mặt khô.ngày làm 3 lần sáng trưa và tối trước khi ngủ sẽ giảm ngứa
    2.Neu chị ở tphcm thì chị nên đi bác sĩ Lý Hữu Đức chuyên khoa về da liễu.Ông ấy có phòng mạch riêng ở Nguyễn Thiện Thuật
    3.Lúc ấy em có uống canh dưỡng sinh được nấu từ nấm Nhật+đầu củ cải trắng+cà rốt.
    Trong thời gian em bị như thế em đã thực hiện 3 điều ấy trong 3 tháng da em bình thưởng trở lại.Trong quá trình 3 tháng ấy da em cứ nổi mục nước lên ngứa sau đó nó vỡ ra rồi tiếp tục lại lên lớp khác cứ vậy hoài kéo dài 3 tháng.
    trong 7 tháng kế tiếp cứ 1/2 tháng da em lại nối mục nước như thế nhưng nhỏ hơn và vỡ ra lại hết cứ chu kỳ 1/2 tháng như vậy kéo dài trong 7 tháng rồi hết.
    Đây là chút ít kinh nghiệm của em chia sẽ cùng chị. Chúc chị mau hết .
    • 217 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đúng vậy bị dị ứng là khổ nhất buốn lắm có ai từng bị mới biết.
    • 193 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chị bị dị ứng rùi thì phải..lần trứoc e cũng bị thế...chị thử dùng mướp đắng say ra, cho ít muối vào( muối biển càng tốt, ít thui k đen nha) xong lấy nứoc đó rửa mặt or đắp mặt nạ cũng đc..mướp đắng sát trùng mà. mong chị sớm có làn da đẹp...có j pm kết quả nha
    • 310 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

đi khám bác sĩ. rửa mặt sáng tối bằng nước muối sinh lý hoặc cetaphil/physogel (tên có thể viết sai)
    bạn phải bình tĩnh. từ từ rồi sẽ tìm ra phương án.

tái bút: tớ ko bình tĩnh. nên cái mặt tớ đang bị liều lĩnh ra làm chuột :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    • 120 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái mặt mà ngứa thì khó chịu lắm đó các mẹ, cái mặt em chỉ ăn thịt bò thui mà nó nổi 4 cái mụn bọc bự tổ chảng, ngứa mún chết, nhưng chỉ cấn xức 1 lớp thật dày erosan (thuốc trị mụn) là hết ngứa nhưng cái mụn còn wài
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bích Hiền Xem bài viết
    Em dùng kem trộn đã được 2 năm,em mua tại thẫm mỹ viện ,nay em được biết dùng kem trộn rất dễ bị hư da,nên em đã ko còn dùng,em ngưng được 3 ngày thì mặt em rất là ngứa và khó chịu và kéo dài cho đến bây giờ đã được 7 tháng rồi nhưng tình trạng ngứa mặt vẫn ko giảm.Em rất buồn ngày nào mặt cũng ngứa và nổi giác rất to,em chẳng hiểu là bị gì nữa,đi khám da uống thuốc cũng ko hết,dùng gì cũng ko khỏi.Có chị nào bị giống em ko và làm cách nào để khỏi cho em biết với.Em cám ơn nhiều!!
    mình từng như mẹ nó,thử nhiều thứ rùi,đi bác sĩ 6 tháng vẫn ko khỏi,rửa mặt bằng trà xanh.....ko thứ gì ko thử, nhưng giờ thì qua cái giai đoạn ấy rùi(trộm vía),rất đơn giản:bạn ra tiệm thuốc tây hỏi mua safore cream về dùng,khoảng hơn nửa tuýp là thấy đỡ liền àh.
    hằng ngày dùng sữa rửa mặt cetafin để tái tạo lại độ ẩm cho da.
    bạn cứ thử đi nhé
    • 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị hàng xóm em xài kem trộn da đẹp lắm trắng mịn, nhưng gần đây em thấy cái mặt chị ấy đỏ đỏ hỏi thì chị ấy nói lúc rày không xài nên nó vậy, mà nhìn kỹ thì hình như bị nám đen luôn chị ấy nói bây giờ ko biết làm sao, để em chỉ cách của mấy chị cho chị ấy thử xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,286 Bài viết

• 4,919 Được cảm ơn

Nói chung là ko ai thay thế được bác sĩ, bạn nên đi bác sĩ chuyên khoa da liễu, những vấn đề về da thường phức tạp và nhiều nguyên nhân ko thể phỏng đoán được, nếu chữa sai sau này bao nhiêu tiền cũng ko lấy lại được làn da đẹp.
    • 1,399 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

quá đúng luôn,dùng kem trộn cho body thì em có thể còn thấy bình thường nhưng dùng cho mặt là cực kì nguy hiểm luôn. ngày xưa em dùng kem LOPTOP mà ko biêt là kem trộn. trời ơi,dùng dc3 lọ pảhi nói là mặt TRẮNG MỊN KO TÌ VẾT. sau biết là kem trộn dừng ngay ko dùng nữa.nhưng mà sau đó 1 thời gian em bị9 mọc toàn mụn bọc trên mặt,to lắm. hậu quả đấy.nhưng may làm sao mà dùng thuốc trị mụn trứng cá vẫn khỏi,chứ ko khổ sở như chị chủ top.
    em thấy mấy cách các mẹ dạy chị dùng mướp đắng,lá trà xanh rửa mặt rất hay.nó lành tính và mát. nhưng mà kèm đó chị phải đi đến viện DA LIỄU khám nữa cơ để biết cụ thể mới chữa dc. học cho thuốc,mình uống. trong uống,ngoài bôi... đánh cả 2 mới mong khỏi dc.
    con bạn em dùng kem trộn bị mụn kinh khủng,chữa gần hết 2 triệu tiền thuốc bác sĩ kê cho mới đỡ hơn tí, nhưng giwò vẫn còn mụn :Sick:
    chị chủ top cứ bình tĩnh chữa đi nhe.đừng có nghe lời ai mách linh tinh mà chữa nọ chữa ki nữa,cứ khám bác sĩ cho chắc ăn.
    • 1,399 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

à,ko khỏi bằng thuốc tây thì chị đi khám bác sĩ đông y xem thế àno nhé. thuốc bắc,thuốc nam thì nó mát hơn mà có khi hiệu quả hơn tây y đấy.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái top này mở từ 2007 mà, chắc bây giờ chủ tóp cũng ổn rồi, nhưng mà dùng mấy đồ kem trộn này nọ thấy ghê ghê sao đó, mình thì không bao giờ dám dùng, nhỡ cái mặt tiền mà bị sao thì chít
    • 100 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn ơi cẩn thận với kem làm trắng da nhé, giờ người ta hay trộn hóa chất, có khi trộn corticoid hại da và hại sức khỏe nữa ý
    • 290 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có mình đây . Da mình hiện tại bây giờ cũng khá ổn ,đã hết ngứa. Trước đây mình dùng bất cứ kem dưỡng gì cũng ko được.Dùng là da lại đỏ như là bị say nắng vậy. Bây giờ thì mình dùng sp của Avene thấy cũng ok.Chỉ muốn da ko bị ngứa và ửng đỏ nữa là mình mừng rồi. Nỗi khổ khi dùng kem trộn. Khổ sở lắm mọi người ạ.Giá như ngày xưa mình có chút kiến thức về chăm sóc da thì giờ ko đến nỗi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 619 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

các chị ơi cho e hỏi, khi dang có em bé mà dùng kem Lop top thì có sao ko ạ?Có ảnh hưởng gì khong a?
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da mặt mình cũng hay ngứa lắm, nổi mẫn đỏ và ngứa như bị muỗi đốt rất khó chịu. Mình cũng không biết làm thế nào để trị nữa.
    • 447 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trời sao bôi kem trộn vô mặt??????
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

haix. ai lại bôi kem trộn vào mặt
    I remember years ago
    Someone told me I should take
    Caution when it comes to love
    I did
    ............
  • Trang 1/2