• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

nhà mình ơi có ai biết ở đâu bán đá mài gót chân chỉ cho mình với, dạo này gót chân bị nứt nẻ quá , hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 467 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

c vào các siêu thị như Big C, fivi, ... đều có nhìu loại. hoặc là ở Daiso chỗ Giảng võ cũng có ạ. ở Daiso thì là 30k
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 2,058 Bài viết

• 3,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi Xem bài viết
    nhà mình ơi có ai biết ở đâu bán đá mài gót chân chỉ cho mình với, dạo này gót chân bị nứt nẻ quá , hic
    Gót chân nứt nẻ thì điều đầu tiên là cần chữa cho lành cái đã, chứ mài đá còn làm trầm trọng thêm. OPI có dòng dưỡng gót chân đấy, hoặc cứ bôi lotion đều đặn cho gót đi.
    FACEBOOK của tôi, ghé thăm và cùng chia sẻ....http://www.facebook.com/thailengocdiep

• 955 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi himi07 Xem bài viết
    c vào các siêu thị như Big C, fivi, ... đều có nhìu loại. hoặc là ở Daiso chỗ Giảng võ cũng có ạ. ở Daiso thì là 30k
    cảm ơn e,hnay ngó nghiêng ở big c mà chẳng thấy đâu cả, hôm nào thử ngó lại siêu thị em nói coi sao
    • 790 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Lúc đi ngủ mình dùng đá mài để làm gót chân mềm ra, sau đó mình bôi loại thuốc Foot (Gel-cream: gel nhũ dịch, trị nứt gót chân, chai da) của Thiên Khánh. 2 ngày là mình đỡ tới 80%. Không biết có phải do mình bị nhẹ không.

Mình dùng mấy loại khác không đỡ lắm. Loại này cô dược sĩ ở nhà thuốc giới thiệu. Giá 11.000đ, 12g. Quá rẻ, hehe.

Nhưng mình nghĩ bạn phải bôi duy trì mỗi tối, hoặc là sau đó bôi lotion rồi đi dép thường xuyên trong nhà.
    • 861 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

:Sad: ôi e cũng đang đau đầu với cái gót chân này đây huhu...bôi đủ kiểu rồi mà càng ngày nó càng đổ đốn, có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc điều trị got chân này có hiệu quả thì giúp em với

AnDi: NB 3,5kg-49cm, 1m 4,9kg-55cm, 2m 5,9kg-60cm, 3m 6,6kg-63cm, 4m 7,3kg - 65cm, 5m 7,8kg, 6m 8,1kg

• 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Mình thấy cái đá mài này ít tác dụng. Mài mòn da, rồi sau đó nó lởm chởm lia chia. Mua trong siêu thị nào cũng có à. Mình nghĩ cơ bản là phải làm sao cho gót chân không bị nứt, chữa bằng những loại làm mềm và lành da. Mình dùng Gót sen thì hợp nhưng mình nghĩ da liễu là loại mà hợp tùy người.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị có thể ra siêu thị Fivimart ở 163A Đại La, e thấy có rất nhìu loại đó a . mà nếu có lá cây lô hội thì sau khi dùng đá mài chị dùng nhớt ở lá cây bôi vào chân . e thấy cũng rất hiệu quả đó a .
    • 208 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ở Big c nhìu mà chị, chị tìm ở chỗ có bán bông tắm ý, nhìu loại cho mình lựa chọn lắm.