• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.45K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 452 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em dùm ^^. chả là trời lạnh em bị khô da quanh miệng, chỉ quanh miệng thôi, nó tróc màu trắng trắng ấy, em có dùng dưỡng ẩm cho da mặt nhưng thường thì những sản phẩm dưỡng da nó khuyến cáo là tránh xa vùng da quanh mắt và miệng, nên em ko thể dùng cái ji ở đây hết , còn cái dưỡng ẩm môi chỉ dùng cho môi thôi có thể nào quẹt nó ra quanh môi dc ko mấy chị, chí nếu ko h em cũng chả bí làm sao, chị nào giúp em với em cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ca này khó nhỉ, buổi tối trước khi đi ngủ bạn bôi dưỡng môi chưa, ban ngày mà bôi thì hơi ngại. Môi như thế có thể do kem đánh răng đấy
    • 323 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Chị tìm mua tuýp Philosophy Hope in a jar dùng để dưỡng vùng da quanh mắt và quanh miệng nha.
    • 452 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

ko phải khô môi chị ơi ^^ da quanh miệng ấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimanh_tran Xem bài viết
    ca này khó nhỉ, buổi tối trước khi đi ngủ bạn bôi dưỡng môi chưa, ban ngày mà bôi thì hơi ngại. Môi như thế có thể do kem đánh răng đấy
    • 452 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

khó là ở chổ mình có dưỡng ẩm mặt, môi rồi nhưng ai cái này hok bôi xung quanh miệng dc ^^
    • 323 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eric_Lei Xem bài viết
    khó là ở chổ mình có dưỡng ẩm mặt, môi rồi nhưng ai cái này hok bôi xung quanh miệng dc ^^
    Hope in a tube chuyên dưỡng vùng quanh mắt, môi mà chị, chứ nó đâu phải là dưỡng môi
    • 103 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em dùm ^^. chả là trời lạnh em bị khô da quanh miệng, chỉ quanh miệng thôi, nó tróc màu trắng trắng ấy, em có dùng dưỡng ẩm cho da mặt nhưng thường thì những sản phẩm dưỡng da nó khuyến cáo là tránh xa vùng da quanh mắt và miệng, nên em ko thể dùng cái ji ở đây hết , còn cái dưỡng ẩm môi chỉ dùng cho môi thôi có thể nào quẹt nó ra quanh môi dc ko mấy chị, chí nếu ko h em cũng chả bí làm sao, chị nào giúp em với em cảm ơn
    Mình dùng dưỡng ẩm cho da mặt đều bôi khắp mặt mà, kể cả vùng mắt lẫn môi luôn (trừ môi ra - môi mình dùng kem dưỡng môi riêng), có vấn đề gì đâu nhỉ.
    • 165 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

ơ cái này là giống em rồi Chị mua rosebud về dùng nhé. Em này là kem nẻ, bôi được cả môi và toàn thân. Em dùng rosebud 3 năm rồi và chưa có ý định đổi
    • 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn ơi nếu đã bị thế này thì cách tốt nhất và chữa triệt để nhất là bạn cố gắng uống nhiều nước, thì về lâu dài sẽ đỡ. Còn trước mắt thì mình có 02 cách mà mình vẫn hay áp dụng, tùy vào độ khô mà nó sẽ đỡ luôn hoặc một thời gian:
    1. Sau khi đánh răng, lấy bàn chải đánh răng chà nhẹ lên phần đó (theo chuyển động tròn), lau khô rồi bôi kem dưỡng môi không màu lên (làm ban đêm nếu ngại xuất hiện ban ngày).
    2. Lấy mật ong, trộn đường làm massage sau khi đánh răng, và bôi kem nẻ không màu lên. Vaseline là tốt nhất.
    Chúc bạn thành công!
    • 452 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

róebud là ji jay bạn ^^, mình tìm trên gôgle ko thay ji het ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi b2_market Xem bài viết
    ơ cái này là giống em rồi Chị mua rosebud về dùng nhé. Em này là kem nẻ, bôi được cả môi và toàn thân. Em dùng rosebud 3 năm rồi và chưa có ý định đổi
    • 452 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

thanks bạn đã chỉ dẫn ^^, thật ra thì mình chăm sóc da cũng kĩ lắm, nhưng lúc còn ở thành phố thì ko có tình trạng này, nhưng về quê do khí hậu lạnh nên mới bị thôi ^^, còn uống mước thì thôi 1 ngày mình uống đến 4l nước lận, mình quen rùi, tại mình có tập thể thao nữa ^^, de mình thử lấy bàn chảy chà xem, và sẽ bôi thử 1 là mật ong ,2 là dầu oliu, tại hai cái này bôi dc cho cả môi lẫn vùng xung quanh môi ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MonBeoXinh Xem bài viết
    Bạn ơi nếu đã bị thế này thì cách tốt nhất và chữa triệt để nhất là bạn cố gắng uống nhiều nước, thì về lâu dài sẽ đỡ. Còn trước mắt thì mình có 02 cách mà mình vẫn hay áp dụng, tùy vào độ khô mà nó sẽ đỡ luôn hoặc một thời gian:
    1. Sau khi đánh răng, lấy bàn chải đánh răng chà nhẹ lên phần đó (theo chuyển động tròn), lau khô rồi bôi kem dưỡng môi không màu lên (làm ban đêm nếu ngại xuất hiện ban ngày).
    2. Lấy mật ong, trộn đường làm massage sau khi đánh răng, và bôi kem nẻ không màu lên. Vaseline là tốt nhất.
    Chúc bạn thành công!
    • 228 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

em cũng bị giống chị. cả mặt không nẻ, nẻ mỗi vùng 2 bên mép. trông bẩn bẩn mà trang điểm cũng không ăn thua gì. chị chịu khó lấy bàn chải đánh răng chà nhẹ vào buổi tối sau đó bôi nhiều dầu oliu. sáng dậy cũng đỡ nhiều đó chị. còn nếu chị tìm được loại nào trị dứt điểm thì alo cho em với nha.
    • 323 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

róebud là ji jay bạn ^^, mình tìm trên gôgle ko thay ji het ^^
    Smith's Rosebud Salve

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tình hình sao rồi,hic