Dưỡng da - Làm đẹp da

Da em yếu xìu sau dị ứng, liệu có dùng được dầu dừa???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.11K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 164 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em nghe nói dầu dừa có rất nhiều công dụng! Liệu có thể giúp phục hồi da sau dị ứng không? Em bị dị ứng cách đây được 4 tháng rồi,ngán ngẩm quá! Giờ da vẫn mẩn mẩn nhiều, xám xịt, yếu lắm ạ! Không biết có thể dùng dầu dừa để giúp da khỏe lại được không các mẹ nhỉ?
    Mong được các mẹ cho lời khuyên hữu ích!

• 241 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Da mình cũng thế, h vẫn đang giai đoạn phục hồi hic
    Ko thèm ký (((((
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi green04 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Em nghe nói dầu dừa có rất nhiều công dụng! Liệu có thể giúp phục hồi da sau dị ứng không? Em bị dị ứng cách đây được 4 tháng rồi,ngán ngẩm quá! Giờ da vẫn mẩn mẩn nhiều, xám xịt, yếu lắm ạ! Không biết có thể dùng dầu dừa để giúp da khỏe lại được không các mẹ nhỉ?
    Mong được các mẹ cho lời khuyên hữu ích!
    Bạn bị dị ứng thuốc à ? da xám xịt, mẩn ngứa là trong máu có vấn đề rồi đó. Nếu bạn bị dị ứng thuốc mình biết cách chữa rất hay,
    da sẽ sáng lên như cũ, người cũng khỏe trở lại. bạn chữa ngoài da kg tác dụng gì đâu. Dị ứng do bôi thuốc ngoài da thì mình cũng chịu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeutinhxinhdep; 22/10/2012 vào lúc 10:33 PM.

• 164 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn bị dị ứng kiểu gì? Hic, giờ bạn có dùng thuốc thang bôi đắp,uống không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi green04; 23/10/2012 vào lúc 01:01 AM.

• 164 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi No_oN92 Xem bài viết
    Da mình cũng thế, h vẫn đang giai đoạn phục hồi hic
    Bạn bị dị ứng kiểu gì? Hic, giờ bạn có dùng thuốc thang bôi đắp,uống không?

• 164 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeutinhxinhdep Xem bài viết
    Bạn bị dị ứng thuốc à ? da xám xịt, mẩn ngứa là trong máu có vấn đề rồi đó. Nếu bạn bị dị ứng thuốc mình biết cách chữa rất hay,
    da sẽ sáng lên như cũ, người cũng khỏe trở lại. bạn chữa ngoài da kg tác dụng gì đâu. Dị ứng do bôi thuốc ngoài da thì mình cũng chịu
    hic! Chị à, tại trước em bị mụn rồi đắp mặt bằng lá diếp cá hơi nhiều, sau rửa lại bằng srm thì bị dị ứng luôn. Đến giờ da vẫn yếu quá,mẩn miếc, xám xịt. Cũng đã đi khám nhiều nơi, nhưng thấy vô vọng quá! Tình hình chả khả quan lắm. Thấy có người bạn kêu thử dùng dầu dừa xem sao, em cũng định ham hố mua thử nhưng vẫn đang băn khoăn lắm! Nghe nhiều người kêu dầu dừa tốt lắm, nhưng liệu da em đang mẩn, yếu như thế này thì dùng có ổn không nhỉ?

• 1,015 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

M thấy dầu dừa rất lành tính. Da mình vẫn yếu mà bôi vào cũng ko dị ứng j cả

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic! Chị à, tại trước em bị mụn rồi đắp mặt bằng lá diếp cá hơi nhiều, sau rửa lại bằng srm thì bị dị ứng luôn. Đến giờ da vẫn yếu quá,mẩn miếc, xám xịt. Cũng đã đi khám nhiều nơi, nhưng thấy vô vọng quá! Tình hình chả khả quan lắm. Thấy có người bạn kêu thử dùng dầu dừa xem sao, em cũng định ham hố mua thử nhưng vẫn đang băn khoăn lắm! Nghe nhiều người kêu dầu dừa tốt lắm, nhưng liệu da em đang mẩn, yếu như thế này thì dùng có ổn không nhỉ?
    Bị mụn không nên bôi linh tinh. Mình trước cũng mụn nhiều, lũ bạn chúng nó rủ bôi hết lưu huỳnh đến kem nọ kem kia, chỉ thấy hỏng da thêm.
    Da muốn đẹp đầu tiên là cơ thể phải khỏe, máu phải sạch sẽ. Chứ không bôi gì lại đâu. Mình bây giờ rất hạn chế dùng mĩ phẩm ,luôn thanh lọc cơ thể nên da rất sáng và mịn, 3 tháng nay không có cái mụn nào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeutinhxinhdep; 23/10/2012 vào lúc 06:31 PM.

• 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bây giờ bạn có thể gửi ảnh mình xem không ? Mình có ông bác rất siêu về mấy vụ dị ứng này có thể giúp đc bạn đấy. Không tốn tiền đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeutinhxinhdep; 23/10/2012 vào lúc 06:35 PM.

• 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Da mình cũng vậy, chữa dị ứng rồuii, uống thuốc và bôi Gentri-Sone thì da nhẵn mịn. Được mấy ngày ngưng thuốc thì bị lại rồi. Không dám bôi thuốc tiếp, vì bác sỹ bảo chỉ bôi được trong vòng 1 tuần thôi. Bạn cho mình xin địa chỉ của bác sỹ bạn nói ở trên nha. Khổ lắm rối

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2