Dưỡng da - Làm đẹp da

Da cơ thể sần sùi, sạm màu và nổi mụn thì phải làm sao ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mấy chị WTT ơi, có ai có cách nào chia sẻ giúp em, em có một vấn đề mà rất lâu rồi mãi không giải quyết được. da em là da ngăm đen, lại hay bị sần sùi ngay phần vai, bắp tay và lưng nữa. hình như da em là da gà chị ạ ( nó hột hột và không được mượt và cứ sạm sạm lì lì ra), khi em tẩy tế bào chết thường xuyên (bằng muối tắm, xà phòng,...) thì có cải thiện chút chút,sờ thì có mượt đấy nhưng da nhìn vẫn rất là xấu. em được cái là "xấu toàn diện" lun.da mặt nữa, rổ nhẹ phần má tí xíu, tại hồi xưa ko biet chăm sóc da, giờ em hối hận thì cũng không kịp, chả biết làm cách nào khá hơn, tháng 12 này bạn em làm phụ dâu, thiệt ko biết chui đi đâu với thân hình xấu thế này, em còn khoảng 2 tháng nữa thôi mấy chị cứu em với. em cũng ăn khá nhiều rau, trái cây, đặc biệt em thích ăn canh, uống nước thì ko ngại uống nhiều,chỉ có khuyết điểm là hay quên uống nước. có chị nào có kinh nghiệm cho dưỡng da và dưỡng trắng không ạ, không phải là trắng tinh ra đâu, em chỉ muốn da em được bóng sáng (kiểu da khỏe ý). rất mong các chị, các mẹ giúp em, em chân thành cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 678 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skyP Xem bài viết
    mấy chị WTT ơi, có ai có cách nào chia sẻ giúp em, em có một vấn đề mà rất lâu rồi mãi không giải quyết được. da em là da ngăm đen, lại hay bị sần sùi ngay phần vai, bắp tay và lưng nữa. hình như da em là da gà chị ạ ( nó hột hột và không được mượt và cứ sạm sạm lì lì ra), khi em tẩy tế bào chết thường xuyên (bằng muối tắm, xà phòng,...) thì có cải thiện chút chút,sờ thì có mượt đấy nhưng da nhìn vẫn rất là xấu. em được cái là "xấu toàn diện" lun.da mặt nữa, rổ nhẹ phần má tí xíu, tại hồi xưa ko biet chăm sóc da, giờ em hối hận thì cũng không kịp, chả biết làm cách nào khá hơn, tháng 12 này bạn em làm phụ dâu, thiệt ko biết chui đi đâu với thân hình xấu thế này, em còn khoảng 2 tháng nữa thôi mấy chị cứu em với. em cũng ăn khá nhiều rau, trái cây, đặc biệt em thích ăn canh, uống nước thì ko ngại uống nhiều,chỉ có khuyết điểm là hay quên uống nước. có chị nào có kinh nghiệm cho dưỡng da và dưỡng trắng không ạ, không phải là trắng tinh ra đâu, em chỉ muốn da em được bóng sáng (kiểu da khỏe ý). rất mong các chị, các mẹ giúp em, em chân thành cảm ơn.
    Đầu tiên là body bạn nhé : Triệu chứng da của bạn nó gần giống như bị viêm chân lông và thiếu nước. Nên đầu tiên là chăm uống nước một tí, Một ngày ít nhất là 2 lít , đừng để cơ thể khát quá rồi mới uống, bạn cứ để ly nước trên bàn làm việc 20ph uống một ngụm là dc ^^ chắc chắn là không khó quá đâu. Hằng ngày bạn tắm bằng sữa tắm và dầu olive nhé ! cái này giúp da giữ ẩm rất tốt, da mình ở phòng lạnh thường xuyên nhưng ít bị khô lắm, có lẽ nhờ cái này Một tuần đi sauna 2 lần , quy trình như thế này : Tắm => Tẩy tế bào chết => lau khô=> Sauna => 10' sau lau khô mồ môi trên da=> đắp sữa tươi lên => 20' sau thì lau hết lớp sữa tươi => Đi ra . Lưu ý là ko tắm lại nhé, bình thường mình về nhà xong chỉ lau lại bằng khăn ướt thôi vì trước khi xông hơi cơ thể đã dc làm sạch rồi . Chỉ cần một tháng thôi bạn sẽ cảm nhận dc sự thay đổi về làn da ^^ Cố lên nhé !!!

P/s : Vấn đề về mụn và da mặt thì mình sẽ post sau ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

-trc hết body thì mình nghĩ bẹn nên dùng kem duong thể lô hội Aloins của Nhật, loại đó nổi tiếng là làm da mềm mãi, mịn màng nhiều, nhưng dưỡng trắng da thì phải ít nhất từ 2-3 tháng, ra nắng nhìn da sẽ trắng hồng đấy, này là sản phẩm của Nhật nên bạn cứ yên tâm về chất lượng mình nghĩ chắc kip ăn cái đám cưới đó đấy ^^, link review của sản phẩm này đây https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater, từ từ nghiên cứu và kham thảo nhé bạn
    -về face, bạn dùng bột trà xanh, pha với sữa và vài giọt chanh để đắp 3 lần 1 tuần nhé, nó giúp cải thiện màu da, diệt khuẩn và làm trắng ah, coi hướng dẫn sử dung ở đây nak bạn, tùy nhu cầu mà bãn chon cách phù hôp với mình nhé https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater
    -Mình thì đang dùng nc hoa hồng kem dưởng Shiseido của Nhật, dưỡng 2 tháng là đã thấy da mềm min rồi, nhưng phải đến tháng thứ 3 mới thấy trắng lên dc ah, nói gì thì nói, ban dùng dòng dưỡng da nào cũng dc, miễn sao mình tin tưởng nó tốt là dc rồi, nhưng mà đi ra nắng thì phải dùng chống nắng cẩn thận nhé bạn, k là toi mặt luôn đó
    -này là tình huống xấu nhất tới lúc đám cưới, nếu vẫn còn khuyế điểm thì bạn phài dùng BB và Cc cream để che phủ rồi, ban nghiên cứu độ che phủ và khả năng, chống nắng, dưỡng da của nó ở đây nhéhttps://www.facebook.com/media/set/?...2437637&type=3
    Đây là kinh nghiệm của mình còn muốn tìm hiểu thêm thì bạn xin tư vấn của chủ shop nhé ^^~
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đầu tiên là body bạn nhé : Triệu chứng da của bạn nó gần giống như bị viêm chân lông và thiếu nước. Nên đầu tiên là chăm uống nước một tí, Một ngày ít nhất là 2 lít , đừng để cơ thể khát quá rồi mới uống, bạn cứ để ly nước trên bàn làm việc 20ph uống một ngụm là dc ^^ chắc chắn là không khó quá đâu. Hằng ngày bạn tắm bằng sữa tắm và dầu olive nhé ! cái này giúp da giữ ẩm rất tốt, da mình ở phòng lạnh thường xuyên nhưng ít bị khô lắm, có lẽ nhờ cái này Một tuần đi sauna 2 lần , quy trình như thế này : Tắm => Tẩy tế bào chết => lau khô=> Sauna => 10' sau lau khô mồ môi trên da=> đắp sữa tươi lên => 20' sau thì lau hết lớp sữa tươi => Đi ra . Lưu ý là ko tắm lại nhé, bình thường mình về nhà xong chỉ lau lại bằng khăn ướt thôi vì trước khi xông hơi cơ thể đã dc làm sạch rồi . Chỉ cần một tháng thôi bạn sẽ cảm nhận dc sự thay đổi về làn da ^^ Cố lên nhé !!!

P/s : Vấn đề về mụn và da mặt thì mình sẽ post sau ^^
    cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ làm theo lời bạn tư vấn, nhưng vấn đề sauna thì hơi khó, mình chỉ có thể làm theo bước tẩy tế bào chết + oliu + uống thiệt nhiều nước. thank nhìu nhìu.
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

không biết triệu chứng của viêm nang lông là như thế nào hả mấy chị, thường bị ở vị trí nào trên cơ thể ạ?
    • 678 Bài viết

• 978 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ làm theo lời bạn tư vấn, nhưng vấn đề sauna thì hơi khó, mình chỉ có thể làm theo bước tẩy tế bào chết + oliu + uống thiệt nhiều nước. thank nhìu nhìu.
    Hihi không sauna thì chắc hơi lâu đấy. Mình thấy spa nào cũng có sauna cả, hình như có 30k/ lần thoai ^^ Cái mục đích của sauna là nó sẽ đấy mồ hôi từ trong ra, lúc đấy triệu chứng viêm chân lông mới giảm được

• 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mấy nay em thực hiện phương pháp cám gạo + oliu + mật ong thấy bước đầu rất ok.khá mịn màng và sạch da (có điều chưa quen nên buổi tối em ngủ em có cảm giác cơ thể hơi dính, nhưng qua lần sau thì rất là ok, chắc tại lần đầu em cho hơi nhiều oliu).
    giờ em muốn tăng lên lần sử dụng pp này được không ạ, khoảng như 3l/1 tuần (nghe mấy chị trên WTT nói là chỉ nên tắm bằng cáo gạo 2l/1 tuần, tại nếu để quá lâu thì cơ thể em lại trở lại bình thường ạ, hix. hay là trong khoảng thời gian này, em nên sử dụng kèm theo pp khác... mấy chị tư vấn giúp em nhé. em cảm ơn
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mấy chị ơi, dạo này em cũng siêng tắm cám gạo + mật ong + oliu, công nhận là nó rất rất tốt luôn, trước em có thử cám gạo với sữa tươi mà không tốt bằng phương pháp này (chắc tại em không hợp) về làn da em có hơi tự tin hơn tí, nhưng cũng ko tự tin hoàn toàn, tại thân hình em còn mập quá, em muốn giảm cân mà sao thấy khó, không biết có nên theo cách của chị Linh bên MONA không nữa, em thấy mọi người áp dụng rất thành công, mọi người chia sẻ em bí quyết với, em bị mập đùi và to bụng... rất mong các chị em WTT giúp em! thanks mấy chị!