Đã có chị nào dùng Sản phẩm làm trắng da mặt Ngọc Lan của bác sỹ Khuông chưa ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em nghe nói nhiều người bảo sản phẩm đó có tác dụng làm trắng mặt rất nhanh và hiệu quả. Em cũng đang định dùng thử. Không biết thực hư thế nào, có chị nào dùng SP này rồi thì mách em với nhé. Em xin cảm ơn ạ.
    Đường link của sản phẩm ấy đây ạ:
    http://www.ngoclanbacsikhuong.com.vn/ProductDetail.aspx?MyId2=DM23&Myid=IDP3
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangthuyhn; 29/05/2009 vào lúc 01:21 AM.
    Mau mau có em bé nào!!!!:Battin ey:
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

IDP117101033656

minh chưa xài loại bạn hỏi, nhưng cái này thì có xài rồi, ok lắm. lần đó bà chị mình giới thiệu, lúc đầu cũng hơi lo vì da mình kén mỹ phẩm lắm nhưng 1 thời gian thấy da trắng hơn,mịn hơn. thỉnh thoảng mình còn xài cho body nữa. hehe...:Laughing:
    • 1,796 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tớ hơi nghi vì mỹ phẩm xịn tiền triệu làm trắng da còn mất thời gian dài nữa là, có thể loại kem này chứa hoạt chất costeroid gì đó (tên ko chuẩn lắm) thường dùng trong thuốc chữa bệnh ngoài da như nấm, tổ đỉa.:Thinking:
    8924
    • 796 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyentrangchip Xem bài viết
    Tớ hơi nghi vì mỹ phẩm xịn tiền triệu làm trắng da còn mất thời gian dài nữa là, có thể loại kem này chứa hoạt chất costeroid gì đó (tên ko chuẩn lắm) thường dùng trong thuốc chữa bệnh ngoài da như nấm, tổ đỉa.:Thinking:
    ban đầu mẹ mình cũng nghĩ như bạn í, nên kg cho mình xài. nhưng bà chị mình cũng sành điệu mỹ phẩm, bả đảm bảo ok nên mới run run dùng thử. :Laughing: đầu tiên thoa vào vùng da mỏng nhất dưới cánh tay, chờ 24h kg có fản ứng gì mới thoa lên mặt chứ. mình cũng từng thử vài loại dưỡng da khác nhưng đều bị ửng đỏ mặt hết.
    nhưng sản phẩm này đâu fải dùng là trắng liền đâu, fải hơn 2 tuần thì thấy da mởn ra mừ, xong 1 tuýp thì trắng mịn thấy rõ.
    mình kg bán hàng nên chẳng fải "quẳng cáo" đâu nhe các mẹ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pandamíle; 29/05/2009 vào lúc 02:09 PM.
    • 847 Bài viết

• 582 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình thì không rõ về sp này nhưng có 1 tg ngắn em chồng mình làm kt cho hãng này, nói cty họ đoàng hoàng mà hàng bán chạy lắm. Đặc biệt vợ bs Khuông thì đẹp và rất trẻ!!!
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,228 Bài viết

• 3,813 Được cảm ơn

Không biết có phải bà Ngọc Lan này trước đây mở 1 thẩm mỹ viện trong khu cư xá trên đường Trương Định Q3 không nhỉ? Mình biết thẩm mỹ viện này nhờ 1 đợt chữa mụn trứng cá ở bệnh viện SG - ngay trước cửa chợ Bến Thành. Lâu lắm rồi. Hồi ấy mình đến tư vấn, bà Ngọc Lan này cũng dễ chịu và tận tình lắm, đẹp tự nhiên nghiêng thùng đổ nước thì không có. Nhưng bà này đẹp của sắc đẹp săn sóc. Hồi ấy mình còn trẻ, bà ấy khuyên mình nên độn cằm vì mặt mình, không cười thì "nghiêm trọng" lắm, bả nói độn cằm sẽ làm môi dưới bớt dẩu ra, cằm dài hơn sẽ làm cho khuôn mặt dịu dàng, biểu cảm hơn... Nhưng mình không làm

Hí bây giờ đang tiếc tiếc, không biết cái cằm mình mà độn thì trông như thế nào...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 64 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng nghe nói đến sản phẩm này, không biết thực hư thế nào, có tác dụng thật như vậy ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

he he mấy chị ơi đừng có xài nha . Lúc trước con nhỏ em của em còn đi học , nó đi tiếp thị cho kem này nè , làm có một buổi nó sợ quá bỏ chạy vì bắt tụi nó tiếp thị toàn xạo , xài không sao vân vân và vân vân ....
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ko bít ở hà nội có bán loại này ko nhỉ, sao mìn thấy ở quầy mĩ phẩm ko thấy có nhỉ, mún mua thử xem sao cái :Smiling:
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chưa có chị nào dùng qua sản phẩm này sao ạ? Ai đã dùng thử rồi thì mách em đi nhé!!!!!!!!!!!
    • 1,508 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    :Nottalkin:Tớ dùng loại tẩy lông + làm trắng, cũng thấy có hiệu quả,nhưng mà sau đó thì hơi thâm da (sau 1 tháng nếu như ko dùng). Nói chung là có hiệu quả nhưng mà ko lâu dài.
    th_Untitled-1copy
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 2,943 Bài viết

• 3,008 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Không biết có phải bà Ngọc Lan này trước đây mở 1 thẩm mỹ viện trong khu cư xá trên đường Trương Định Q3 không nhỉ? Mình biết thẩm mỹ viện này nhờ 1 đợt chữa mụn trứng cá ở bệnh viện SG - ngay trước cửa chợ Bến Thành. Lâu lắm rồi. Hồi ấy mình đến tư vấn, bà Ngọc Lan này cũng dễ chịu và tận tình lắm, đẹp tự nhiên nghiêng thùng đổ nước thì không có. Nhưng bà này đẹp của sắc đẹp săn sóc. Hồi ấy mình còn trẻ, bà ấy khuyên mình nên độn cằm vì mặt mình, không cười thì "nghiêm trọng" lắm, bả nói độn cằm sẽ làm môi dưới bớt dẩu ra, cằm dài hơn sẽ làm cho khuôn mặt dịu dàng, biểu cảm hơn... Nhưng mình không làm

Hí bây giờ đang tiếc tiếc, không biết cái cằm mình mà độn thì trông như thế nào...
    Chị ơi,nói thẳng ra là bây giờ mặt NGỌC LAN vợ BS KHUÔNG y như búp bê do làm người mẫu qc cho tay nghề GPTM của ông chồng.Sp của họ thì mình ko dùng do thấy người khác dùng công dụng nhanh quá nên ko tin.Tuy nhiên,có 1 cô nv của mẹ mình lúc trước dùng mp này lúc đầu trắng mịn nhưng sau bị da mỏng hơn---->nám.Con bé này khi còn dùng thấy đẹp bèn mách với con bé khác dùng thì bé kia bị dị ứng châm chích.Đấy,mình chỉ biết bấy nhiêu thôi còn lại chưa biết thêm ai dùng sp này nữa cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BABY CHÀ BÔNG; 29/05/2009 vào lúc 11:10 PM.
    NÓI lời hay ý đẹp
    KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    HÀ tất phải hoang mang
    :http://www.webtretho.com/forum/f22/h.../#post33393940
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hàng này là mì ăn liền nè. Bạn mình có sạp mỹ phẩm bỏ mối ở chợ Kim Biên, lần mình ra chơi thấy có đóng hàng này gởi về các chợ tỉnh miền tây nhiều lắm. Mình tính lấy mấy sản phẩm về dùng mà nó can:Crying:.Cô Ngọc Lan thì mình có gặp ở ngoài, Đúng là " Trẻ đẹp mãi như cô Lan" Được in hình trên tất cả các hộp kem. Cô ấy nhìn mặt giống như búp bê vậy đó...
    • 65 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

sieuthiNHANH2009053014922mtkzmwq0nj17707
    KEM, BỘT TẨY TRẮNG DA MẶT
    Giá: 43,000 VNĐ
    Số Lần Xem: 652
    Nhất da, nhì dáng, làn da trắng đẹp, mịn màng là điều không thể thiếu của một phụ nữ đẹp. Xuất phát từ nhu cầu thiết yếu này, Mỹ phẩm NGỌC LAN - BÁC SĨ KHUÔNG đã đặc chế “KEM TẨY TRẮNG & BỘT TẨY TRẮNG DA MẶT” chuyên dùng để tẩy trắng da mặt.
    sieuthiNHANH2009053014922y2jkztqxnm38342
    Nhất da, nhì dáng, làn da trắng đẹp, mịn màng là điều không thể thiếu của một phụ nữ đẹp. Xuất phát từ nhu cầu thiết yếu này, Mỹ phẩm NGỌC LAN - BÁC SĨ KHUÔNG đã đặc chế “KEM TẨY TRẮNG & BỘT TẨY TRẮNG DA MẶT” chuyên dùng để tẩy trắng da mặt.

Các nguyên liệu đều được chọn lựa sao cho sản phẩm tiện dụng:
    • Mùi thơm dễ chịu
    • Giảm thiểu tối đa sự châm chích, kích ứng da
    • Dễ thoa đều trên diện rộng, lâu khô để việc tẩy trắng có hiệu quả(ít nhất là sau 30 phút)
    TÁC DỤNG:
    • Hỗn hợp đồng nhất (do pha trộn kem và bột ngay trước khi dùng) có tác dụng bào mòn lớp tế bào sừng, làm tan sắc tố, tàn nhang khiến da trở nên sáng đẹp, mịn màng, trẻ trung.
    • Kem còn có tác dụng diệt trùng, giúp giảm và ngừa viêm da.
    • Trong lúc thực hành tẩy trắng, đôi khi có hiện tượng kích ứng: ngứa, châm chích nhẹ. Cứ tiếp tục tiến hành cho đủ thời lượng cần thiết (ít nhất là 30 phút). Sự kích ứng thường nhẹ, tạm thời, mất đi sau khi tẩy
    HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:

Quá trình tẩy trắng gồm 03 giai đoạn:
    • Trước hết, rửa sạch để loại bỏ bụi dơ trên da, lau khô.
    • Kế tiếp, trộn boat tẩy trắng (gói 1,3g) với kem tẩy trắng da mặt (chai 10ml) trong một chén (100ml). Dùng muỗng đánh, nghiền thật kỹ cho đến khi tan hết bột, hỗn hợp trở nên đồng nhất. ĐEM DÙNG NGAY, để lâu kem mất dần tác dụng.
    • Cuối cùng thoa kem đều trên mặt và cổ. Sau khi thoa xong, chờ 30 phút. RỬA SẠCH
    CHÚ Ý:
    • Tránh để chạm vào mắt.
    • Không thoa trên vùng da bị trầy, bị thương, lông mày, lông mi.
    • Không dùng kem nếu có dị ứng với một trong những cấu thành của kem và bột.
    • Tẩy trắng da mặt có thể tiến hành thường xuyên vô hại, không ăn nắng, thời gian gần nhất giữa hai lần tẩy trắng là 07 ngày. Sau khi tẩy trắng nên dùng “KEM TẨY TRẮNG, DƯỠNG DA & CHỐNG NẮNG” hàng ngày để da trắng đẹp hơn.
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,228 Bài viết

• 3,813 Được cảm ơn

Híc, cái hiện tượng châm chích này là do acid (ko biết acid gì salicylic hay glycolic) tẩy lớp da bề mặt để lộ lớp da non bên dưới đây mà. Nhưng trắng liền sau khi đắp bột hoặc kem thì phải rất cẩn thận khi ra ánh sáng, phải dùng kem chống nắng độ cao khi ra nắng, hạn chế nếu không có việc cần thì không nên ra đường trời nắng vậy. Vì bị châm chích như thế này là da bị bào 1 lớp kha khá, không nhẹ nhàng như các loại kem trắng da khác đâu. Hơi bị nặng đô đó
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

SP Việt Nam ... E chỉ dám tin thorakao ...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bj.n9_inu Xem bài viết
    SP Việt Nam ... E chỉ dám tin thorakao ...
    Nhưng rõ ràng mỹ phẩm ngọc lan đã được chứng nhận và cấp giấy phép , năm 2006 bà Ngọc Lan còn được trao tặng khen thưởng về sản phẩm của mình cơ mà. Mình cũng chưa dùng loại mỹ phẩm này nên cũng chưa biết nó có tác dụng tốt ko nữa.
    chà chà, gần đầu 3 rồi, nhanh quá :mad:
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hi,mìn thì vẫn mún mua sp này,miễn nó có hiệu quả chút là tốt rùi, mìn mún làm cái chân của mìn trắng sáng hơn tí, chứ chân con gái mà đen thui,lắm vết thâm thế này cũng oải lắm, hix:Sad:
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

có bạn nào bít ở hà nội chỗ nào bán sp này ko chỉ mìn với, mìn sẽ làm chuột bạch cái :Battin ey:
    • 662 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em có đọc dc cái này, share cho chị em biết nha
    Chiều 23/4, thanh tra Sở Y tế TP HCM đã thống nhất mức phạt trên đối với bác sĩ Nguyễn Hữu Khuông - đại diện cơ sở Ngọc Lan - vì đã quảng cáo "giải phẫu thẩm mỹ" không đăng ký nội dung với Sở Y tế, hành nghề quá chức năng cho phép.
    Thanh tra cũng yêu cầu mỹ phẩm Ngọc Lan (266/1 Bến Chương Dương, phường Cô Giang, quận 1) và bác sĩ Khuông ngưng ngay việc quảng cáo không đúng. Cơ sở Ngọc Lan đã thừa nhận không tạo điều kiện cho đoàn thanh tra làm việc, quảng cáo không đăng ký nội dung và vượt quá chức năng cho phép.
    Trước đó, cơ sở Ngọc Lan đã không cho đoàn kiểm tra vào làm việc (do có khiếu nại của bà C. ở quận 7 về việc bị dị ứng da sau khi sử dụng kem tẩy trắng da của Ngọc Lan), đòi phải có quyết định của UBND TP HCM dù việc thanh tra này là đúng theo quy định
    Link đây: http://vietbao.vn/Kinh-te/TP-HCM-pha...g/10816009/87/
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3