Dưỡng da - Làm đẹp da

Đã có chị nào dùng kem Đào Hồng Phấn của Ngọc Lạc beauty chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Câu hỏi như trên ạ. Trên fb bạn ấy thấy ham hố quá nhưng sợ da nhạy cảm nên chưa dám mua về dùng vì giá cũng không phải là rẻ. Mong review của các chị ạ http://ngoclacbeauty.com/images/stories/virtuemart/product/kem-dao-hong-phan.jpg
    Chỉnh sửa lần cuối bởi loveteeth; 25/12/2013 vào lúc 04:32 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đã dùng hết 1 lọ đào hồng phấn thấy da tương đối min , sáng hơn 1 chút , nhưng giá có hơi cao thât, và dùng rất khéo mới được 45 ngày , chứ không thì nhanh hết lắm , mình đang dịnh mua tiếp lọ big size dùng trong 6 tháng , có ai dùng rồi thì chia sẻ kinh nghiệm nha
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

còn chị nào dùng rồi nữa không ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào dùng sp của ngọc lạc r cho e xin ý kiến vs. E mới mua 1 hộp bột trà xanh và 1 lọ nc hoa hồng của Ngọc lac. De dung 1 time xem da de co j # k chep.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dcphuong.qn Xem bài viết
    Mẹ nào dùng sp của ngọc lạc r cho e xin ý kiến vs. E mới mua 1 hộp bột trà xanh và 1 lọ nc hoa hồng của Ngọc lac. De dung 1 time xem da de co j # k chep.
    Mình sử dụng đào hồng phấn của Ngọc Lạc cũng được hơn 1 tháng rồi.da cải thiện nhiều lắm.trước đây da mình bị dị ứng nặng do xài mỹ phẩm lung tung và mong trắng nhanh.khi xài cũng thấy giá hơi cao,nhưng sử dụng rồi thì thấy hài lòng nên cũng tạm chấp nhận được với mức đó.mình đang đặt mua hũ bigsize nhưg do gần tết nên chi nhánh TPHCM cũng cháy hàng.ngưng xài mấy bữa mà da mình vẫn đẹp mà mịn màng lắm.dạo này tự tin chả makeup gì nữa cả.nchung là vote cho e này.<3
    • 61 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

E Cần thêm ý kiến của các chị ạ
    • 867 Bài viết

• 1,406 Được cảm ơn

up lên tham khảo ý kiến của các mẹ, em đọc feedback trên fb của ngọc lạc beauty thì mọi người khen ngợi lắm, còn bảo là phụ nữ có thai hay cho con bú đều dùng được, có thật là thần kì vậy ko ạ???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình dầu vs bị mụn lỗ chân lông to nên đang đắp mặt nạ trà xanh của NL và ăn dấp cá xem có khỏi mụn k mới dám dưỡng da sau. Chữa mụn trg kì mà nên h mình vẫn chưa thấy có td j lắm. Nên chắc fai lâu lâu mới có review cho các mẹ dc chẹp
    • 175 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

các chị cho em ý kiến với ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dùng đhp thích bạn ah. Da ai vốn trắng nhưng bị cháy nắng, nám, thâm mụn, dị ứng... nên da bị sần xùi or bị sạm đi thì bôi đhp sẽ làm cho da bạn sáng và hồng hào như trc và mịn da lắm. Chứ da ai vốn đen sẵn thì mình nghĩ chỉ mịn thôi chứ k làm trắng hẳn ra dc đâu. Đọc feedback tren fb Ngọc Lạc nh nên mình rút ra dc 1 điều nvay. Sp từ thiên nhiên k chất bào mòn nên nó chỉ giúp da trở về nguyên bản và dưỡng cho mịn màng hơn thôi. Nói chug là mình like.
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình dùng dhp dc 2 tháng rồi, bỏ được 5 ngày thì mụn đầu trắng đỏ lên sần da,ngứa nữa. Mình có cảm giác không an toàn rồi,máay bạn thử xem có bị giống mình không.
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng đang hóng kem này quá, đang dịnh mua nhưng nghe 1 bạn nói bị mụn làm mình sợ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e đang ngóng kem này quá..cho e xin ít ý kiến đi ạ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có mua đhp, nước hoa hồng và bột trà xanh. Đhp bôi mấy ngày đầu da mình còn da nhiều dầu hơn nhưng mấy ngày sau thì hết mà sờ da thì mịn màng, như da em bé ấy mình cũng có ngưng vài ngày xem có dị ứng k? Nhưng k... Kem đhp tính ra khá đắt. Nhưng thấy khá hợp nên có fb nhiều cho c bán vì thấy quá ưng ý. Nhưng hè vì mồ hôi nhiều nên mình ngưng dùng đc khoảng 1 tuần thì da mặt mình trở về bt, k còn mịn màng nữa... Thật ra mình k có yêu cầu về làm trắng. Nhưng may nó chỉ k mịn chứ k bị tý mụn nào
    Còn Bột trà xanh đúng là đắt so với các shop khác nhưng đáng đồng tiền bạn ạ ...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuong.dzai
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuyên dùng sp của ngọc lạc đây ạ
    đhp mình dùng 2 lọ rồi, lọ đầu tiên bôi xong thấy da mịn màng hơn, còn trắng hồng thì mình k chắc vì da mình vốn cũng trắng sẵn. đến lọ thứ 2 hết cảm giác mịn nhưng cũng k thấy gọi là trắng hồng. giá hơi chát nữa nên mình ngưng luôn.
    về bột trà xanh : mát da, đắp xong da hơi mướt, cũng thích ạ.
    về phần cám gạo, cf bơ sữa, đậu đỏ sữa non cũng rất ok ạ. thích nhất cf bơ sữa. tuy cái nào giá cũng hơi cao so với thị trường nhưng chất lượng ^^
    nước hoa hồng : dạng chai xịt, dùng cũng thích.
    nói chung là sp từ thiên nhiên nên phải kiên trì mới thấy hiệu quả
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 chị phuong.dzai và ngocquy116 ạ..e cũng đang ngâm cứu xem thế nào..vì e thấy giá sp ko hề rẻ
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi đừng dùng cái này nhé. Bị mụn rồi hỏng da đó bạn ạ @@ nhiều người bị rồi. Ko hiểu sao mấy bạn trên kia lại feed back là da mịn màng :-ss
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny_july147 Xem bài viết
    bạn ơi đừng dùng cái này nhé. Bị mụn rồi hỏng da đó bạn ạ @@ nhiều người bị rồi. Ko hiểu sao mấy bạn trên kia lại feed back là da mịn màng :-ss
    bạn này nói đúng rồi, rất nhiều người bị và trong đó có mình, đang đau khổ vì da khô ngứa đây. có những người dùng kem chứa corticoid tới 1 năm sau mới nhận ra nhưng có người da dễ phản ứng với chất hóa học như mình thì sau 1 hộp đã thấy rõ, và ko chỉ có mình mình bị tình trạng này đâu. dhp cũng như diamond beauty thôi, cũng dạng kem trộn đi lừa đảo, đem giấy chứng nhận của bộ y tế, nhưng mấy bạn thử nghĩ lúc đem đi chứng nhận là kem chất khác, về sản xuất kem chất khác thì sao biết được. da là cái không được thử, mấy bạn có tiền mua dhp thì mua mấy kem chất lượng, có thương hiệu như lancome hay estee... đi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nói chung thì mình thấy quảng cáo rầm rộ cũng liều mua về dùng mua ca mặt na trà xanh nữa. dung đc 1 tháng mình dùng kết hợp vs dermalogical( sản phẩm này thì an toàn tuyệt đối r, trc minh dùng cũng ngưng ca năm trời chẳng sao)thì da mịn căng bóng ai cũng khen. mình thử ngưng dùng kem đao hồng phấn thì ôi thôi. mụn mọc đầy mặt, da thì khô bong chóc, đỏ ửng, dát hết cả mặt. bh mình k dùng đc bất cứ loại my phẩm nào, ngay ca sữa rửa mặt. chỉ rửa vào thì da mình lại đỏ mầm hêt lên, đi ra ngoai 1 ti ma mặt cũng đỏ. nói chung k tin đc mấy loại mỹ phẩm viet nam. vì doanh thu mà hại sức khỏe tiền bạc, da dẻ của ng tiêu dùng. mình viêt để mình người dùng thận trọng thôi. đừng để ai lâm vào tình cảnh như mình. rõ khổ tiền mất tật mang