Dưỡng da - Làm đẹp da

Da bỗng dưng bị sần sùi, mẩn, và hơi ngứa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 627 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Tình hình la 5 ngày hôm nay, bỗng dưng da em bị ngứa, sờ lên mặt thấy mẩn, sần sùi, mà em ko hề dùng mỹ phẩm lạ, cũng không ăn gì lạ cả. Em đã tích cực ,uống nhiều nc lọc, nhiều C nhưng da em vẫn vậy

xấu hơn ma cấu rồi, có bạn nào, chị nào đã từng bị thế này không ạ? ai có ý kiến gì cho em xin với, em xin cảm ơn

• 208 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chị ơi ... giống giống em nè ... em bị ngay cổ với xương quai ... đỏ đỏ, ngứa kinh khủng, gãi thì nó bầm lại, sần sần lên phải ko chị ???
    Em vừa đi khám xong, bs nói em bị viêm da dị ứng ... cho thuốc thoa với thuốc uống
    Em còn bị la vì tội bị cả tuần mới đi khám, lại còn tài khôn bôi thuốc lung tung
    Chị đi khám đi cho chắc ăn nha

• 1,599 Bài viết

• 1,349 Được cảm ơn

5 ngày rùi cơ àh? :-s

bạn thử uống nước chanh ko đường, pha vs it nước thui nhé, nếu ko thấy dịu đi thì nên đi khám đi, khám sớm cho đỡ để lại tàn dư

• 676 Bài viết

• 1,674 Được cảm ơn

Bạn bị dị ứng, có thể do chuyển mùa, bạn nên đi khám da liễu, bệnh về da liễu khám sớm thì khỏi nhanh còn để lâu có thể thành chàm mãn tính thì rất phiền chữa dai dẳng ko hết.

• 627 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người, chiều về mình đi khám luôn. Da mình nhìn qua thì k nghiêm trọng, nhưng nhìn gần sẽ thấy bị mẩn mẩn, đỏ thì ko còn đỏ , hơi ngứa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meo_88; 24/05/2012 vào lúc 01:37 PM.

• 3,630 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

Dị ứng thời tiết đó bạn, rửa mặt sạch và ko dùng gì cả nhé. Qua thời kì chuyển mùa nó hết à
    Ym : Pisu_2012
    Em có ước mơ, và em dám làm

• 627 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Dị ứng thời tiết đó bạn, rửa mặt sạch và ko dùng gì cả nhé. Qua thời kì chuyển mùa nó hết à
    Cảm ơn bạn, tớ cũng dừng ko bôi trét gì vào mặt mấy hôm nay rồi

• 627 Bài viết

• 570 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suzu_np Xem bài viết
    chị ơi ... giống giống em nè ... em bị ngay cổ với xương quai ... đỏ đỏ, ngứa kinh khủng, gãi thì nó bầm lại, sần sần lên phải ko chị ???
    Em vừa đi khám xong, bs nói em bị viêm da dị ứng ... cho thuốc thoa với thuốc uống
    Em còn bị la vì tội bị cả tuần mới đi khám, lại còn tài khôn bôi thuốc lung tung
    Chị đi khám đi cho chắc ăn nha
    Chị chỉ bị ở mặt thôi em ạ, cứ ngứa ngứa như kiến cắn, nhưng k dám gãi. Sờ vào da thấy nhám nhám sần sùi

• 687 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

mọi người cho e hỏi thăm, còn e quanh mũi và cằm bị nổi mấy cục gì màu trắng, nhìn cứ như da gà, tức là giống da gà, có nổi mấy hột hột ạ, sờ vào thấy sần, vậy e bị j ạ.thanks mọi người, mà cái đó e bị lâu rồi ạ

• 150 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Mình cũng tự dưng bị 1 vùng nho nhỏ ở tay mẩn ngứa và đỏ. Mình đoán là dị ứng thời tiết vì hôm nào nóng, đi lại ngoài đường nhiều thì nó đỏ ửng lên. Như mấy hôm nay trời dịu hơn thì lại xẹp hẳn xuống trông hầu như không còn tàn tích gì.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2