Dưỡng da - Làm đẹp da

Da bị mụn, nên dùng sữa rửa mặt nào, dưỡng da nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

• 409 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Mình dùng đủ loại. Toàn hàng có thương hiệu trên thế giới ( loại chuyên dành cho da dầu và mụn) mà chẳng thấy hiệu quả. Chuyển qua dùng xà phòng Acne Aid thì yêu em nó đến giờ..
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em nghĩ thì da bị mụn không thể trị một sớm 1 chiều là hết dc, hùi xưa em cũng bị mụn, em cũng xài nhìu loại SRM lắm, em thấy có 2 loại xài ok là Acnes với Clean & Clear, nhưng xài 2 thằng này xong da mặt mình khô lắm, nó như có cảm giác da bị bong vảy ra á, cực khô lun, em nghĩ bên cạnh chăm rửa mặt với xài kem dưỡng thì mình cũng nên có chế độ chăm sóc da tốt nữa, như là ra ngoài thường xuyên đeo khẩu trang, về nhà rửa mặt lại bằng nước, không nên lạm dụng SRM quá nhìu, cũng ko nên lạm dụng mỹ phẩm, rồi 1 tuần đắp mặt nạ khoảng 2 lần, hùi xưa em hay đặp mặt nạ chanh pha với mật ong, xài tốt cho da mụn lắm, ban đầu thì thấy mấy đốm mụn rát rát, nhưng sau dần đã lắm. mấy chị thử xem sao
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn dùng cetaphil xem, mình có đứa bạn cũng bị mụn giống bạn, da nhạy cảm lắm, cứ dùng srm là nổi mụn, nó không dùng được loại nào khác ngoài cetaphil, trước học đh mặt nó nhiều mụn lắm, giờ dùng cái đó cũng thấy đỡ hơn nhiều, bạn tham khảo xem nha ^^
    • 589 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trúc Lâm Xem bài viết
    Mình dùng đủ loại. Toàn hàng có thương hiệu trên thế giới ( loại chuyên dành cho da dầu và mụn) mà chẳng thấy hiệu quả. Chuyển qua dùng xà phòng Acne Aid thì yêu em nó đến giờ..
    Hôm bữa đi nhà thuốc có thấy em xà phòng acne acud này.

Cơ mà nhân viên tư vấn nói em nó chủ yếu dùng cho body mà.

Sis dùng cho face thấy sao. Dạo này M nổi mụn ở lưng. Đang tunhs dùng e này.

Hy vọng nhận được tý review của sis về e nó

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 48 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Da bị mụn yếu lắm rồi b ạ nên dùng srm đừng quá mạnh, ko có chất tạo bọt càng tốt, nếu da dầu và ko wá nhạy cảm thì dùng teen derm gel. Còn da hỗn hợp hoặc khô thì cetaphil, lotuphil hoặc gammaphil. Ngoài ra uống thêm nước mát như mướp đắng, rau má....hoặc bổ sung các thuốc mát gan như bar, an bảo, dưỡng can linh...
    Thuốc tây trị mụn mau hết nhưng dễ tái lại lắm nhé b.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi puli.puli; 08/05/2014 vào lúc 02:59 AM.
    • 939 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SatisfyMySoul Xem bài viết
    Da mặt mỗi người mỗi khác á, mình xài loại đắt tiền lại thấy không ưng ý bằng Clean & Clear dành cho da dầu, thế mới chết
    em cũng xài clean & clear như mẹ nó này
    • 343 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình thì không dùng mỹ phẩm mấy vì thấy làn da bị dầu sợ dùng myx phẩm lại càng dầu nên chỉ dùng hàng handmade từ thiên nhiên thôi
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bị mụn,tuyệt đối ko sờ nặn. Chọn Cetaphil để hạn chế gây kích ứng bạn à .
    Tuyệt đối ko xài Toner cho da mụn ,nhất là các chất có alcol sẽ gây mụn nhiều hơn . thậm chí là witch hazel .
    Da mụn tức là đang viêm nhiễm ,ko nên xài gì hết, chỉ nên uống thuốc,rửa mặt sạch và thoa thuốc trị mụn . Hết.
    • 63 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình vote cho Cetaphil srm mình thích nhất từ trước đến giờ và ko có ý định đỏi
    • 589 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lynk87 Xem bài viết
    Bị mụn,tuyệt đối ko sờ nặn. Chọn Cetaphil để hạn chế gây kích ứng bạn à .
    Tuyệt đối ko xài Toner cho da mụn ,nhất là các chất có alcol sẽ gây mụn nhiều hơn . thậm chí là witch hazel .
    Da mụn tức là đang viêm nhiễm ,ko nên xài gì hết, chỉ nên uống thuốc,rửa mặt sạch và thoa thuốc trị mụn . Hết.
    Cái Rosaphil nhà ta nó còn lành hơn Cetaphil nhà tây đó sis

• 589 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi igotachild Xem bài viết
    em cũng xài clean & clear như mẹ nó này
    Min từng xài Clean & Clear .
    Cái chai vàng. Dòng nhẹ nhất rồi mà sao Min thấy nó tẩy ghê quá.

Hôm bửa Min có test thử. Em nó rửa sạch cả Fuond luôn ấy . @.@
    Sạch kin kít như tẩy trang luôn

• 437 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi very_good Xem bài viết
    Da mặt, cơ địa mỗi người một khác nên bạn đừng tự ý dùng các sản phẩm cho da mặt của mình. Cách tốt nhất là bạn đến gặp bsĩ da liễu để được tư vấn càng sớm càng tốt. Đấy là kinh nghiệm xương máu của mình đấy, chỉ sau khi được bác sĩ khám gần 2 tháng mà da mặt mình đã được cải thiện rõ rệt, ai cũng phải ngạc nhiên đó .
    Chúc các bạn sắp lên xe bông sẽ là những cô dâu xinh đẹp và luôn hạnh phúc :Rose::Rose::Rose:
    em cũng đi bác sỹ da liễu rồi mà da chẳng khá khẩm hơn là bao đâu mẹ nó ạ buồn lắm
    • 589 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoona123 Xem bài viết
    em cũng đi bác sỹ da liễu rồi mà da chẳng khá khẩm hơn là bao đâu mẹ nó ạ buồn lắm

đi bác sĩ rồi mà không khá hơn thì thật là buồn cho sis quá
    • 185 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Mình dùng srm Navie ngày 1 lần buổi tối. Mụn li ti bay biến còn mụn thâm chìm thì không biết làm sao
    • 589 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ticket Xem bài viết
    Mình dùng srm Navie ngày 1 lần buổi tối. Mụn li ti bay biến còn mụn thâm chìm thì không biết làm sao
    Mụn chìm chỉ có nước đi lấy nhân ở spa còn tại nhà thì chỉ uống thuốc cho nó sổ lên thôi chứ mp không xi nhê gì đâu sis

• 87 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Da mụn nên hạn chế dùng kem, đặc biệt là kem đêm. Không biết mọi người thế nào, mình dùng kem 2 đêm là mụn mọc lên ngay.
    Nên mình chỉ dùng kem dưỡng da ban ngày thôi, kết hợp chăm sóc mặt nạ trị mụn . Còn srm thì mình rất hợp dùng loại Naive,

• 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đúng rồi, vs da mụn thì việc trước hết là trị mụn, nếu tình trạng mụn chưa nặng thì bạn chỉ cần bôi trị mụn lên đúng cái mụn và chờ nó chòi hết lên hoặc tự động xẹp xuống và biến mất (trị mụn của avene hoặc neutrogena t thấy ok). Da trở lại bt thì có thể bôi dưỡng da dạng lotion và đồ dưỡng ko chứa dầu. Ngoài ra nhất thiết phải dùng kem chống nắng, đặc biệt vào mùa hè này. Da mụn nhạy cảm hơn bt lắm, nên rất cần để ý, chăm sóc cẩn thận nhưng ko phải cái gì cũng bôi trét hết lên mặt đc. Thời gian trị mụn bác sĩ cho tớ uống thuốc và bôi trị mụn kèm vs dùng mỗi kem chống nắng, SRM bác sĩ cũng chả cho lun, nhưng mặt t dầu dầu nên vẫn rửa mặt của avene cho da nhạy cảm cho sạch, bôi KCN neutrogena. Từ đó tới giờ dùng riết của 2 hãng này lun. Nhà có người nhà ben Mỹ nên lấy về vừa dùng, vừa giới thiệu bán cho mọi người vì hàng chất lượng, giá phải chăng.
    • 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

vs cả lưu ý là đừng nên đến spa để lấy nhân mụn bạn nhé, vì mụn chìm thì nta lại chích để lấy mụn, xong da bạn sẽ hình thành sẹo lõm xấu lắm, cứ trị mụn mà bôi thôi, đừng oánh nhau vs nó, chỉ có mình chịu tổn thương thôi. Mình đi lấy nhân mụn ở spa 1 time rùi xong nó hết đc hôm nay thì mai lại lên chỗ khác mà. Thành ra da thì lồi lõm mà mụn vẫn ko hết. CHÚ Ý NHÉ, TUYỆT ĐỐI ĐỪNG CHÍCH, ĐAU KHỔ LẮM =(((((((((((((
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy làm sao để hết mụn chìm mà k cần chích nhân ạ e đến khổ sở vì nó, đang định chiều ra spa híc
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 90 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bạn bôi trị mụn lên cái chỗ mà thấy mụn ẩn đó, kiên trì bôi vào, nhớ là lun phải rửa mặt sạch sẽ xong mới bôi ý, mình thấy nó dần dần hoặc tự tan hoặc chòi lên để chui ra ngoài, chích phát là mặt lồi lõm ngay mà giữ gìn ko cẩn thận lại lên. 100% là lại lên tiếp thôi, chích ko hết đc đâu. chăm chỉ uống thuốc bổ gan như eganic,..., uống nước cam, cho mát da, vệ sinh mặt sạch sẽ, bôi trị mụn cẩn thận và kem chống nắng. Kiên trì, kiên trì và kiên trì. Da mặt mình giờ đã cải thiện đc đến 95% rùi, còn 1 ít vết thâm mờ mờ thui. ĐỪNG BAO GIỜ OÁNH NHAU VS MỤN, PHẢI KIÊN TRÌ HÒA GIẢI ĐỂ NÓ TỰ TAN, HOẶC TỰ ĐẦU HÀNG.