• 253 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

[QUOTE=zimzim;968259]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khiconsg Xem bài viết
    Hic, em 27 tuổi, da em thuộc loại nhờn và nổi mụn thường xuyên, toàn là mụn bọc thui ạ, rất sâu và lâu lành, em có chấm thử gel trị mụn của Dermalogica cũng chỉ thâm và cứng chỗ mụn ấy lại. Em đang băn khoăn giữa bộ Pureness của Shiseido và bộ trị mụn của Clinique. Các mẹ tư vấn cho em với. Giá cả của 2 thằng đấy thì như thế nào ạ? Em chỉ mới dùng SRM của Shiseido, thấy cũng khá ổn, mặt có vẻ căng và nhẵn hơn. Em ở SG có thể mua ở đâu được đúng hàng và giá mềm chút ạ?
    Cám ơn các chị nhiều![/QUOT

Bạn mà ở Hn mình sẽ chỉ bạn đến BS Lãnh ở Viện da liễu rất giỏi chữa chứng cá và mụn bọc. Vp mình có 4 người chữa rồi, da hết sạch mụn và mịn màng lắm. Mình nghĩ mỹ phẩm không giúp được bạn nhiều đâu. Nếu có mua, mình thấy Clinique có sp trị mụn cũng tốt đấy, bạn vào Parkson để được tư vấn.
    Chị ơi địa chỉ của BS Lãnh là như thế nào? Em cũng muốn hỏi thêm về phương pháp chữa của bác sĩ ấy (nếu chị biết), chữa bao lâu thì xong, và có bị nổi mụn lại không. Em cảm ơn nhiều.
    • 236 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meorung Xem bài viết
    mình k dám nhận là thông thái, mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm đã dùng qua những sp Dermalogica, Shiseido, Vichy. Về Vichy, k tác hại, khi mới dùng thì hiệu quả rõ, sau đó thì bình thường, tức là mụn trứng cá cũng nổi lên khi có cơ hội...mình ngưng k sử dụng, sau đó thì mặt mình biến thành chiến trường B52, mình thấy khiếp quá nên nhào vào Derma với hy vọng, nhưng mình tốn quá nhiều tiền vào Derma, cháy cả túi...kết quả, mặt mình thâm thành từng mảng loang lỗ...Sắp đến ngày cưới, có người chỉ mình đến BS Cần da liễu ở Nguyễn Đình Chiểu, bôi 02 lọ kem gì đấy (BS rất bí mật) giá 900k/1lo thì mụn tiệt chủng luôn.Bây giờ mình theo Shi, đã xài 2 bộ purness, nhưng kq thìu chưa thấy có tiến triển, mình đang dự định nghiên cứu Avene xem sao...Chắc là da mình xấu quá nên khó cải thiện, mong bạn tìm được sp thích hợp nhé!

Cám ơn mẹ nó nhiều nhé! Chắc em sẽ lao vào Derma trước, hic hic, làm sao để phân biệt Derma USA với Derma China các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với!
    • 236 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Derma ở chỗ này bán rẻ quá, không biết thật giả sao các mẹ nhỉ?
    Bộ này ở ngoài giá bán gấp đôi.
    http://derma.phothoitrang.com/index....mart&Itemid=26
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng bị mụn nhiều, tốn bao nhiêu tiền chữa trị bằng mỹ phẩm nhưng chỉ ngưng dùng thuốc là nó lại nổi lên ầm ầm. Sau này có một người quen đưa xuống lấy thuốc của 1 bác sỹ ở viện da liễu Hải Phòng, thuốc ông ấy tự chế, giá cực rẻ mà rất hiệu quả. Bôi xong 2 đợt thuốc là hết đến tận bây giờ đấy. :Battin ey:
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi địa chỉ của BS Lãnh là như thế nào? Em cũng muốn hỏi thêm về phương pháp chữa của bác sĩ ấy (nếu chị biết), chữa bao lâu thì xong, và có bị nổi mụn lại không. Em cảm ơn nhiều.[/QUOTE]

Bạn đến Viện da liễu ở phố Phương Mai nhé, hỏi BS Lãnh thì người ta sẽ chỉ cho. Bác ấy cho uống thuốc, thuốc bôi, nếu bị nặng quá thì tiêm. Cũng kiên trì trong 3 tháng sẽ thấy hiệu quả rõ rệt lắm, nhưng phải uống đủ và đúng liều. Đại khái là các mụn sẽ nổi hết lên (lúc đầu trông xấu lắm), sau đó sẽ lành sẹo và da mịn màng lắm. Nhưng phải bảo vệ da mặt lắm đấy. Mình nghĩ nên uống thuốc của BS Lãnh vào mùa thu or mùa đông thì sẽ tránh được ánh nắng mặt trời.Hết khoang 3-4triệu đấy. Mình chưa thấy ai nổi mụn lại cả.
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn đấy, tốn tiền vô số kể, cả công sức nữa, sau đó thì mình cũng dùng thuốc của BS da liễu tự pha, giá thì "chát" lắm nhưng được cái là sau khi dùng 1 lọ thì mụn tiệt, dùng thêm lọ nữa để tránh mụn tiềm ẩn dưới da. Bây giờ thỉnh thoảng mình có bị nổi vài nốt do nóng ấy mà. Hiện nay mình dùng sp chăm sóc da của Shiseido, v2i hôm nữa hết mình dự định chuyển sang Avene của Pháp, vì Shi giá cũng "chát" mà hiệu quả thì chẳng thấy gì cả!
    Thế đằng ấy có đang dưỡng da k? chắc cũng là da dầu hả?
    Da tớ là da dầu, bây giờ cũng chẳng dùng sản phẩm dưỡng da gì vì con còn nhỏ, sợ nó sờ vào mặt mình rồi lại đưa vào mồm. Hôm vừa rồi cũng có người tặng lọ chống nhăn cho mắt của Shiseido mà chưa dám dùng đây.
    • 5,082 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Derma ở chỗ này bán rẻ quá, không biết thật giả sao các mẹ nhỉ?
    Bộ này ở ngoài giá bán gấp đôi.
    http://derma.phothoitrang.com/index....mart&Itemid=26
    Đây là 1 chỗ đáng tin cậy, có thể mua hàng được đấy Khỉ con ơi, vì chị cũng đã nhờ em này mua rất nhiều hàng ở bên US về (em ấy có người nhà ở bên đó). Giá rẻ vì so sánh với hàng chính hãng ở VN phải cộng thêm bao nhiêu tiền thuế, và hàng được mua vào những đợt sale off ở bên đó nên lại càng rẻ hơn.

Tuy nhiên cần phải xác định da bị nổi mụn là do đâu: bài tiết của da, nội tiết tố, tác hại của môi trường bên ngoài... Sử dụng mỹ phẩm để điều trị chỉ có tác dụng bên ngoài và đối với da có vấn đề nội tại của da , còn nếu do các nguyên nhân khác thì cũng khó hết lắm. Do đó nên bổ sung các điều trị bằng chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, giữ vệ sinh cho da thật sạch... Như hồi trước có 1 đợt chị bị nổi mụn kín mặt không kịp đỡ nhưng rà soát lại thì da chưa hề có tiền sử bị nổi mụn nên xác định nguyên nhân là do nội tiết tố, uống Diane 35 chỉ 2 tháng sau là da trở lại bình thường ngay.

Theo kinh nghiệm cá nhân chị thì Clinique khả quan hơn trong việc điều trị da có vấn đề, Shiseido thì miễn bàn chẳng có hiệu quả gì cả trừ khi dùng dòng cao cấp nhất là Cle de Peau. Derma sẽ tốt hơn nếu mình sử dụng khi chăm sóc da tại các salon vì đi theo từng bước của liệu trình hơn là tự sử dụng tại nhà.

Chúc em mau có làn da đẹp nhé :LoveStruc:

• 236 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cám ơn chị Pinky nhiều lắm!

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Đây là 1 chỗ đáng tin cậy, có thể mua hàng được đấy Khỉ con ơi, vì chị cũng đã nhờ em này mua rất nhiều hàng ở bên US về (em ấy có người nhà ở bên đó). Giá rẻ vì so sánh với hàng chính hãng ở VN phải cộng thêm bao nhiêu tiền thuế, và hàng được mua vào những đợt sale off ở bên đó nên lại càng rẻ hơn.

Tuy nhiên cần phải xác định da bị nổi mụn là do đâu: bài tiết của da, nội tiết tố, tác hại của môi trường bên ngoài... Sử dụng mỹ phẩm để điều trị chỉ có tác dụng bên ngoài và đối với da có vấn đề nội tại của da , còn nếu do các nguyên nhân khác thì cũng khó hết lắm. Do đó nên bổ sung các điều trị bằng chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, giữ vệ sinh cho da thật sạch... Như hồi trước có 1 đợt chị bị nổi mụn kín mặt không kịp đỡ nhưng rà soát lại thì da chưa hề có tiền sử bị nổi mụn nên xác định nguyên nhân là do nội tiết tố, uống Diane 35 chỉ 2 tháng sau là da trở lại bình thường ngay.

Theo kinh nghiệm cá nhân chị thì Clinique khả quan hơn trong việc điều trị da có vấn đề, Shiseido thì miễn bàn chẳng có hiệu quả gì cả trừ khi dùng dòng cao cấp nhất là Cle de Peau. Derma sẽ tốt hơn nếu mình sử dụng khi chăm sóc da tại các salon vì đi theo từng bước của liệu trình hơn là tự sử dụng tại nhà.

Chúc em mau có làn da đẹp nhé :LoveStruc:
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hiện nay mình đã nghe lời các mẹ chỉ nên mình mới mua Avene về dùng thử, nhưng cũng chỉ mới dùng sữa rửa mặt, lotion, và nước khoáng thôi, nói chung thì thấy tạm ổn, cái vụ bóng nhờn có giảm. Nếu bạn đang chăm em bé thì có thể dùng nước ép quả dâu tây pha hơi loãng để rửa mặt, nếu có chút thời gian nữa thì đắp mặt nạ bằng lòng trắng trứng. Chúc con khỏe - mẹ đẹp nhé!
    Sữa rửa mặt đấy có thích không? mình đang định mua sữa của lamy hoặc e'zup. Nếu dũng thích thì mình dùng thử xem, bạn mua ở đâu? bao nhiêu tiền? :Angel:
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Capricorn Xem bài viết
    Ngày trước mình cũng bị mụn nhiều, tốn bao nhiêu tiền chữa trị bằng mỹ phẩm nhưng chỉ ngưng dùng thuốc là nó lại nổi lên ầm ầm. Sau này có một người quen đưa xuống lấy thuốc của 1 bác sỹ ở viện da liễu Hải Phòng, thuốc ông ấy tự chế, giá cực rẻ mà rất hiệu quả. Bôi xong 2 đợt thuốc là hết đến tận bây giờ đấy. :Battin ey:
    chị ơi ,ông bác sĩ này tên j` ?làm ở bệnh viện nào ? thuốc í là thuốc j` và giá cả thế nào hả chị?
    lẬt đẬt !
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mũm mĩm Xem bài viết
    chị ơi ,ông bác sĩ này tên j` ?làm ở bệnh viện nào ? thuốc í là thuốc j` và giá cả thế nào hả chị?
    Bác sỹ Sinh ở 50 Trần Phú em ạ, nhưng bác sỹ này mất rồi, bây giờ là con bác ấy làm. Giá thì chị không nhớ lắm nhưng không đắt đâu, không biết bây giờ có thay đổi giá không thôi. Lần đầu tốt nhất em xuống tận nơi khám và lấy thuốc, lần sau có thể nhờ người mua về tự bôi được. :Rose:
    • 394 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hic, em 27 tuổi, da em thuộc loại nhờn và nổi mụn thường xuyên, toàn là mụn bọc thui ạ, rất sâu và lâu lành, em có chấm thử gel trị mụn của Dermalogica cũng chỉ thâm và cứng chỗ mụn ấy lại. Em đang băn khoăn giữa bộ Pureness của Shiseido và bộ trị mụn của Clinique. Các mẹ tư vấn cho em với. Giá cả của 2 thằng đấy thì như thế nào ạ? Em chỉ mới dùng SRM của Shiseido, thấy cũng khá ổn, mặt có vẻ căng và nhẵn hơn. Em ở SG có thể mua ở đâu được đúng hàng và giá mềm chút ạ?
    Cám ơn các chị nhiều!
    Cưng mua SRM SSD giá bao nhiu vậy cưng?
    • 236 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhPhuong04 Xem bài viết
    Cưng mua SRM SSD giá bao nhiu vậy cưng?
    Em mua SRM SSD Pureness giá 250k thì phải chị ạ, quãng đấy!
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Capricorn Xem bài viết
    Bác sỹ Sinh ở 50 Trần Phú em ạ, nhưng bác sỹ này mất rồi, bây giờ là con bác ấy làm. Giá thì chị không nhớ lắm nhưng không đắt đâu, không biết bây giờ có thay đổi giá không thôi. Lần đầu tốt nhất em xuống tận nơi khám và lấy thuốc, lần sau có thể nhờ người mua về tự bôi được. :Rose:
    hĩ hĩ ,ko cần nhờ ng` đâu chị vì nhà em cách nhà Bs nì chừng 2' đi = xe đạp ,vấn đề bi giờ là tìm số nhà nữa thôi :Laughing:

cám ơn chị nhiều
    lẬt đẬt !
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đã sử dụng bộ Pureness rùi. Kết luận với da của mình: Cực chán. Trước khi dùng mặt chỉ có mí cái mụn cám, dùng xong mặt nổi ầm ĩ, giờ thấy hối hận quá.
    • 188 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Capricorn ở Hải Phòng pk? mình ở SG. Mình thấy các mẹ Hà Nội mua Avene ở nhà thuốc Cửa Đông gì đấy (k nhớ rõ), được giảm giá nữa đấy. Nếu ở HP tìm k thấy Avene, nếu có đi Hà Nội thì Capricorn tìm thử xem nhé!
    À: mình chỉ nhớ cả 3 thứ mình mua (SRM, Lotion, nước khoáng) là khoảng 780k (trong đó nước khoáng lớn hết 230k).
    Mình ở Hà Nội, mấy hôm nữa có thời gian mình sẽ đi tìm mua, nhưng ở bao nhiêu cửa Đông nhi? :Sigh:
    • 773 Bài viết

• 1,813 Được cảm ơn

Em thì không có nhiều mụn lắm nên không có lăn tăn gì mấy về vấn đề này. Nhưng em có đứa bạn thân thì thôi rồi luôn, mà nó còn hay nặn nên thành sẹo lõm hết cả. Nó dùng đủ thứ, từ mĩ phẩm, đến thuốc ta, thuốc tây, đi thẩm mĩ viện... nhưng cứ ngừng là mặt lại lên đầy. Dạo này lâu lâu mới gặp thấy mặt nó đỡ nhiều lắm, hỏi thăm thấy nó bảo nó dùng bộ sản phẩm chăm sóc da Anti Trouble Plus của Omar Sharif, kết quả rất tốt kết hợp với ăn nhiều trái cây, tránh thích ăn cay nóng, cà phê.... Các chị xem tình hình thế nào nhé.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ah, mình thì không dùng Shisedo nên không biết thế nào nhưng mình đang dùng thử sản phẩm Dermalogica của Mỹ khoảng 01 tháng rồi thì thấy lượng mụn giảm hẳn và da tươi sáng hơn. Như các nhân viên ở đó tư vấn thì dòng sản phẩm này được triết suất 100% từ thiên nhiên. Các mẹ qua chỗ mình hay làm thử tìm hiểu xem thế nào nhé, nghe nói tháng đầu khai trương họ đang khuyến mại dich vụ là 30% cơ đấy, còn mua sản phẩm thì khuyến mại 20% co san phẩm Dermalogica. Địa chỉ là: VIET BEAUTY SPA, 69 Nguyen Chí Thanh, Hn. CHúc các mẹ thành công trong công cuộc làm đẹp nhé.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ah quen địa chỉ the này cơ VIET BEAUTY SPA, số 60, ngõ 97 Nguyễn Chí Thanh. HN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 167 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các chị ơi, trước đây em bị mụn ở tuổi dậy thì thôi, nhưng do không biết nên nặn mụn = dao lam và dùng kem pha nhiều. Giờ BS da liễu cho uống thuốc tây nên mụn đã giảm nhiều nhưng vẫn còn li ti, thâm và nhất là sẹo lõm. Da mặt em xỉn màu và nhờn rất nhiều. Em không biết nên dùng sản phẩm chăm sóc da của hãng nào,loại gì, mong các chị chỉ em với. Nghe nói mẹ Hy Lam rất có kinh nghiệm, chỉ em với chị ơi. Hic, em 25 tuổi nhưng chưa có anh xã. Chắc tại nhìn cái mặt thấy ghê qua :Crying: :Crying: .Mong mấy chị chỉ rõ dùm em, để em có mảnh tình vắt vai với
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)