• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em sử dụng kem trộn được 2 năm . Sau đó e ngung nhung e bắt đầu nổi mụn . Em đã ngưng kem được 3 tháng rồi nhưng vẫn còn nóng và rát khi thay đổi nhiệt độ môi trường . làm sao để da e phục hồi như ban đầu .:-
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 40 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cái này thì mình chưa trải qua bao giờ cả. Căn bản mình k bao giờ dám bôi kem trộn lên mặt
    Nhưng bạn có thể sử dụng nha đam đắp mặt cho mát, ngoài ra uống thật nhiều nước để cung cấp đủ độ ẩm cho da hồi phục.
    Đi ra ngoài đường, nhớ phải đeo khẩu trang và tuyệt đối k ăn đồ cay nóng
    Chúc da bạn sớm đẹp!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghệ có kn tái tạo da tổn thương đó bạn. Nhưng đắp nghệ tươi nóng lắm, rát rát nữa. Dùg tinh bột nghệ ý, mình đang dùng đây, b hỏi gj tin nhắn nhé, mìh mới vô diễn đàn kô biết cách theo dõi bài viết thế nào. Mỗi lần vô kô thể tìm lại các bài mìh đã cmt đk. Nhận tiện có ai tin nhắn hướg dẫn e cách theo dõi thì tốt quá.
    • 578 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Bạn phải hiểu , 1 lọ kem lancome mất có khi 10 năm mới chế được , thương hiệu mỹ phẩm cần cả 1 đội ngũ bác sĩ ,nhà Hóa học thì thử hỏi 1 lọ kem trộn của 1 đứa chả biết cái kiến thức gì chỉ mất nửa ngày để làm thì làm sao tốt được, nó chứa 2 chất lột da bị cấm ở mỹ , bạn đi gặp bác sĩ đi , k ai cha sinh mẹ đẻ từ đen thành trắng , đó Là da non đó , ra nắng rất yếu dễ bị nám lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 471 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Bạn chịu khó đắp mặt nạ thiên nhiên đi Hàng ngày thì chịu khó rửa mặt bằng nước chè xanh và mướp đẳng, da sẽ phục hồi đấy
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da đang mẫn cảm thì bạn dùng lá chè tươi nấu nước mà rửa mặt, tuyệt đối không ăn đồ cay nóng,ăn nhiều nha đam, hoặc bạn có thể dùng tinh dầu amaune douse để thoa mỗi ngày(mình dùng lâu rồi, gọi là a mông đuốc, không biết viết đúng or sai nữa). Ngoài ra bạn có thể ăn chè đậu xanh, tốt cho da lém
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn cả nhà , đúng là chết vì thiếu hiểu biết mà . Ban đầu e dùng thìDa rất đẹp , ra đường ai cũng khen nhưng sau đó là hậu quả khôn lường , e có đi da liễu Cho thuốc uống nhưng uống khánh sinh nhiều quá da mỏng quá chừngSau đó e vào tmv tốn gần 20tt rồi ý . Hìc nghe bảo chắc cả năm trời da mới hồi phục đc . Kiểu này Thì e phải ở nhà dài dài rồi . huuhuu
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tinh bột nghệ mình làm như nào chị ạh
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bị lên mụn cả năm nay cũng vì cái vụ kem trộn này, bây giờ tự kỉ lun,
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi chị có thể nói rõ các bước hơn được không ạ, đầu tiền là rửa mặt bằng cetaphil->bôi nước hoa hồng-> serum ốc sên-> mới tới kem merlot hả chị. em không hiểu lắm, 1 lần bôi nhiều thứ như vậy da có bị bí không hay là phải có 1 khoảng thời gian đợi nó thấm vào trong ạ.