Dưỡng da - Làm đẹp da

đã ai dùng thử NORMADERM(kem tri mun giảm bóng dầu) của VICHY chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua 440K , đã chiết khấu 10% rồi đó.Lọ 50ml
    Hồn em là một vì sao
    Như bông hoa nhỏ cài vào tóc mây
    Hồn anh là hạt sương bay
    Dạt trôi theo gío những ngày không em

• 85 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có bạn nào dùng kèm này thấy thế nào, mình dùng được hơn 1 tháng rồi mà sao thỉnh thoảng vẫn nổi mụn nhỏ lên nhỉ, sau đó lại khỏi nhưng bị thâm, k biết là do mình k hợp hay là do các cồi mụn cũ chưa khỏi hết nhỉ? Mình thấy kem đêm kiềm dầu tốt còn kem ngày thì bôi đến quá trưa là cũng bóng nhờn. Có lẽ mình thử dùng thêm thời gian nưẫ xem sao
    Hồn em là một vì sao
    Như bông hoa nhỏ cài vào tóc mây
    Hồn anh là hạt sương bay
    Dạt trôi theo gío những ngày không em

• 2,706 Bài viết

• 2,795 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi secu4ever Xem bài viết
    Có bạn nào dùng kèm này thấy thế nào, mình dùng được hơn 1 tháng rồi mà sao thỉnh thoảng vẫn nổi mụn nhỏ lên nhỉ, sau đó lại khỏi nhưng bị thâm, k biết là do mình k hợp hay là do các cồi mụn cũ chưa khỏi hết nhỉ? Mình thấy kem đêm kiềm dầu tốt còn kem ngày thì bôi đến quá trưa là cũng bóng nhờn. Có lẽ mình thử dùng thêm thời gian nưẫ xem sao

Kinh nghiệm của tớ là ko tin vào hiệu quả trị mụn của các loại kem dưỡng da trị mụn.

Nhưng tớ vẫn dùng Vichy Normaderm hoặc 1 loại kem nào đó tương tự, chỉ đơn giản là để dưỡng da và giữ ẩm cho da - cái này nó là bước chăm sóc da cơ bản mà loại da nào cũng phải dùng để chống lão hoá. Da mình dầu và hay bị mụn mình vẫn phải chăm sóc như thường, có điều mình phải chọn loại kem dành cho da bị mụn, giống như da khô thì chọn kem dành cho da khô.

Tại vì mục tiêu của tớ đơn giản thế thôi, chẳng mong hết thâm hết mụn gì cả nên tớ khá hài lòng với Vichy Normaderm. Kem dưỡng của hãng này giữ ẩm rất tốt, lành tính, và bôi lên ko bị bóng dầu. Hồi trước tình trạng da tớ là da dầu thiếu nước, trang điểm hay bị mốc, mà dùng một thời gian thì mướt hơn, trang điểm hết mốc rồi.

Còn về việc kiềm dầu thì tớ thấy chả kem nào kiềm dầu lâu được quá 3-4 tiếng đâu, nhất là đối với ai da nhiều dầu thì mùa hè 2-3 tiếng sau mặt đã nhờn rồi ấy chứ. Mùa hè tớ dùng 1 loại kem khác kiềm dầu tốt hơn Vichy, nhưng vẫn phải dùng giấy thấm dầu thêm đấy.

• 387 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Em dùng rồi, dùng như không dùng chị ạ. Chẳng có tác dụng gì. Nói chung em không tin tưởng Vichy. Avene giá tương đương mà dùng thích hơn :Nottalkin:

• 286 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Với tớ chẳng có tác dụng gì! Đang định chuyển sang Dermalogica, không biết có ăn thua gì không.

• 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình không hợp với Vichy nên càng dùng càng mụn, nhất là nước toner nhiều cồn, nốt mụn bị đỏ, không hết thâm, chuyển sang Acnes khác hẳn, giờ lại nâng cấp lên Derma.

• 580 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Đợt trước mặt em khá nhiều mụn, mụn bọc thì thỉnh thoảng lại lên 1,2 cái. Còn sờ da thì hơi sần sần vì bị mụn cám. Em đã dùng rất nhiều sản phẩm để trị mụn. 2 tháng trước còn dùng cả Erylik để chữa (cái này là bác sĩ da liễu ở Nguyễn Khuyến kê đơn), mụn lại càng tanh bành. Thấy trong tờ hướng dẫn là trong thời điểm 1 tháng đầu tiên dùng Erylik thì tất cả các mụn chìm nổi lên, sau đó sẽ hết. Thế mà chờ 2 tháng rồi, chả thấy đỡ gì cả, da thì khô bong tróc ra. Vậy là em dừng luôn, sợ quá, có khi chữa được mụn xong lại đi chữa vết thâm thì hết hơi.

Cuối cùng, em lại quay về mỹ phẩm. Giờ thì đang dùng sữa rửa mặt của Nivea Visage, nước hoa hồng Clinique (số 2 lọ màu tím), kem ban ngày là Vichy Normaderm, kem ban đêm là The Body Shop (lô hội)
    Cả 4 sản phẩm này em thấy dùng rất thích: sữa rửa mặt thì thơm, rửa xong mềm như dùng sữa tươi xoa mặt. Nước hoa hồng thì mát lịm da (có lẽ đây là sản phẩm nước hoa hồng mà em thích nhất vì bôi vào thấy mát lạnh da luôn, nước hoa hồng của các hãng khác thì dùng cũng được, ko dùng cũng được, chẳng thấy có sự khác biệt gì cả. Em nghiên cứu thì thấy kêu là nước hoa hồng của hãng này có sử dụng cồn nhưng cồn mỹ phẩm thì vô hại). Kem ban ngày của Vichy thì trộm vía từ hôm em bôi đến giờ, thấy da láng mịn hơn, các nốt mụn to thì xẹp hết, mụn cám đỡ hẳn, da không còn bị dầu nữa. Kem ban đêm của The Body Shop thì dùng đỡ hẳn khoản da bong tróc vì nẻ (do thời tiết mùa đông của miền Bắc đem lại).

Lạ nhất ở điểm ngày trước em bôi thuốc Erylik, cả mặt thì chỗ rất khô, chỗ thì lại dầu. Khó hiểu. :Sick:

Nói tóm lại là em vote cho Vichy Normaderm 8 điểm. Vì đã làm da em khả quan hơn lên rất nhiều. Còn 2 điểm thì để em dùng 1 thời gian nữa xem có ok hay ko? Em mua Vichy Normaderm ở 123 Chùa Bộc, Showroom của Vichy với giá 384 000. Em thấy lọ này 50 ml mỗi lần dùng có 1 chút xíu nên chắc sẽ lâu hết. Tính ra cũng ko phải là đắt lắm. Các chị có thể đến đó xin 1 gói nhỏ là sản phẩm dùng thử, dùng xem có thích hay ko rồi hãy quyết định mua.

• 2,706 Bài viết

• 2,795 Được cảm ơn

Ở VN mà bán 384k/ hộp thì rẻ nhỉ. Hồi truớc tớ mua Vichy Therma S matt - hộp mẫu cũ, cũng dành cho da nhờn- ở Pháp là 280k, ở VN hồi ấy bán 405k, nên tớ cứ nghĩ VN mình bán giá cao hơn nhiều quá.

• 541 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

normaderm có toner ko biết có ổn ko nhỉ ?
    kem giữ ẩm dành cho da nhờn thì xài hiệu nào các chị nhỉ

• 2,517 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Vichy dạng milk nên nó thấm vào da nhanh, đỡ tiết nhờn so với dạng cream ...
    Em dùng thì chả thấy tác dụng gì cả, chán lắm :Sad:
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...