Dưỡng da - Làm đẹp da

Đã ai dùng dung dich dưỡng ẩm hada labo lọ màu trắng chưa cho mình ý kiến nhé?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.15K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình là da nhờn. Mình dùng loại cho da dầu, mà dùng xong thấy khô da là sao, ko biết dùng cho da thường có bị thế nữa ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babylove199271 Xem bài viết
    Da mình là da nhờn. Mình dùng loại cho da dầu, mà dùng xong thấy khô da là sao, ko biết dùng cho da thường có bị thế nữa ko?
    Hadalabo lo màu trắng là dùng cho da khô mà bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanthanh12121990 Xem bài viết
    Hadalabo lo màu trắng là dùng cho da khô mà bạn
    loại chai nước ma bạn. chứ ko phải loại kem đâu. nó có 2 loai dùng cho da thường và da dầu
    • 858 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

mình da hỗn hợp dầu dễ mụn, dùng chai nước màu trắng cho da dầu, thấy nó có cồn cũng ngại, định dùng hết thì chuyển sang loai da thường ko có cồn nhưng dùng mãi ko hết hi
    mỗi lần dùng 4-6 giọt
    cảm nhận là cấp nước tốt, ko bị nổi mụn hay dị ứng, thoáng và nhẹ mặt, da nhìn glow và sáng sủa
    • 179 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Mình da hỗn hợp thiên dầu, mỗi lần chỉ xài 1 giọt thôi mà sáng ngủ dậy thấy nhờn quá, bị nổi mấy mụn nho nhỏ đó...do mình ko hợp hay sao đó
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi curlyhatram Xem bài viết
    mình da hỗn hợp dầu dễ mụn, dùng chai nước màu trắng cho da dầu, thấy nó có cồn cũng ngại, định dùng hết thì chuyển sang loai da thường ko có cồn nhưng dùng mãi ko hết hi
    mỗi lần dùng 4-6 giọt
    cảm nhận là cấp nước tốt, ko bị nổi mụn hay dị ứng, thoáng và nhẹ mặt, da nhìn glow và sáng sủa
    mình dùng loại cho da dầu mà bị khô da qua , da mình là da dầu mà còn bị.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mỗi lần dùng 4-6 giọt
    mình dùng loại cho da dầu mà bị khô da qua , da mình là da dầu mà còn bị. mình dùng 3-4 giot ma
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tớ thấy review trên mạng cho hada labo là dưỡng ẩm tốt chứ k có kiềm dầu tốt, bởi vậy tớ k có xài luôn, chuyển qua dùng của Shiseido, kiềm dầu khá ổn, dc cái se lỗ chân lông tốt thôi
    • 858 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babylove199271 Xem bài viết
    mình dùng loại cho da dầu mà bị khô da qua , da mình là da dầu mà còn bị.
    do nó nhiều cồn lắm bant,và chắc là da bạn nhạy quá, chứ mình thì hông sao :P
    • 858 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

tớ thấy review trên mạng cho hada labo là dưỡng ẩm tốt chứ k có kiềm dầu tốt, bởi vậy tớ k có xài luôn, chuyển qua dùng của Shiseido, kiềm dầu khá ổn, dc cái se lỗ chân lông tốt thôi
    đủ ẩm và đủ nước thì da tự động cân bằng và giảm dầu từ bên trong
    còn cái như bạn nói "kiềm dầu"- theo mình ko có cái gì kiềm đc thực sự, chỉ là bề nổi, ko bit cái SSD cảu bạn thế nào. chứ thường thì mình thấy các sp kiềm dầu nó sẽ chứa chất gì đó để thấm hút dầu cho da cảm giác khô thoáng ở bề mặt
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam on moi nguoi da gop y nhe
    • 498 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

mình đang dùng cái loại dạng nước cho da thường nè, nó là alcohol-free nên cũng yên tâm, chứ loại cho da dầu nhiều cồn lắm ạk.
    Cái này cấp nước tốt, thoáng mặt, ngấm nhanh. Da đủ nước mềm mịn thích lắm. Nói chung rất ngon bổ rẻ. Mình nghĩ bạn nên chuyển sang loại cho da thường. dùng skin care nhiều cồn quá sau này dễ có nếp nhăn đó .
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mỗi lần dùng 4-6 giọt
    Hì mình cũng đang muốn thử loại này, nếu ko muốn dùng nữa bạn thanh lý cho mình nhé
    • 141 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mjnh dung mau do thay rat mjn da.cang da.glow.hjhj.nhug ma ko traang.
    • 464 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Em da nhờn nhưng mua lọ dành cho da thường, thấy mềm mịn lắm ạ. E nhớ là hồi trc trên diễn đàn mấy chị cũng bảo là nhờn mà dùng lọ cho da nhờn sẽ bị khô quá,hihi
    • 60 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn dùng loại j của Shiseido vậy? Cho mình xin cái giá với nhé hihi cảm ơn bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 48 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hì, m da hh, dầu vùng chữ T nên xài loại cho da thường í. Mỗi lần dùng có 2 giọt à nên k bít chừng nào mới hết chai to T.T. Xài cái này nó cung cấp nc cho da nên thấy vùng chữ T cũng ít đổ dầu, còn 2 bên má cũng mềm hơn nữa. M kết hợp lun vs srm, m k xài kem dưỡng vì sợ bí mặt. Nếu b thấy k hợp thì đổi wa da thường xài thử xem
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình dùng hết cả lọ rồi nhưng chẳng thấy khá khẩm hơn tí nào nên thôi ko dùng nữa.
    • 43 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình dùng hada labo loại màu trắng dành cho da thường. Mùa hè thì mình chỉ xài 1-2 giọt thui, mùa khô thì mình dùng 3-4 giọt, mình thấy da căng hơn, mềm hơn. Còn loại cho da dầu thì mình ko bít như thế nào, mình đang định xài thêm Hada labo loại màu xanh, dưỡng trắng, bạn nào dùng rồi cho mình xin ít review nha! Thanks!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi, dòng này có kem dưỡng phục hồi da kg ạ? Se khít lcl thì dùng cái nào vậy các chị?