• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình thấy trên mấy trang khuyến mãi tắm trắng từ 1tr2 giảm còn 300k hà, da mình ngăm ngăm nhưng nói chung là ko sần sùi, vậy có nên thử đi làm cho trắng trẻo lên ko, có bạn nào từng tắm trắng rồi cho mình ý kiến với
    thanks mọi người nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Công dụng dầu gấc trong làm đẹp và cách làm nhé

Mình tìm hiểu về quả gấc thì thấy ngoài các tác dụng tốt cho sức khỏe, dầu gấc chứa rất nhiều vit E...

• Có nên đi tắm trắng không?

Các chị em biết đấy, mùa hè da ai cũng bị bắt nắng đen sì, mà theo quan điểm của em cứ thấy ai trắng trẻo là em thấy thích, thấy xinh hơn bao nhiêu. Hỵ Hỵ. Em có con bạn đi tắm trắng mất kha khá tiền mà da chỉ trắng đc 1 thời gian lại trở về màu da cũ. Em cũng muốn thử nhưng lo ngại 1 số tác hại,...

• Bí quyết nấu ăn để bé nhanh tăng cân

1. Dùng nước hầm xương để nấu cháo: CHƯA ĐỦ Có không ít bà mẹ hầu như ngày nào cũng chăm...

• Con trai có nên đi tắm trắng ko ??

Các bố mẹ cho e lời khuyên nhé,do công việc nên da e bị đen đi,mặc áo sơ mi cộc tay nhìn rất xấu,có nên đi tắm trắng ko ạ,e là con trai nhé,mới chỉ nghĩ thui chứ chưa thực hành,nên mong các bố mẹ cho e lời khuyên:LoveStruc: , à e có 1 vài hình xăm ở tay và ngực mẹ nào đi tắm trắng rồi cho e lời...

• Huyết thanh sống CAVIER Hàn Quốc có tốt không ?

Bữa nay rỗi một tí, tớ ngồi viết review về sản phẩm được cho là HOT của mùa hè 2014 này - HUYẾT...

• 42 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cũng rất quan tâm vụ này, sao không mẹ nào giúp mình vậy(
    • 217 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Nếu ngăm ngăm thì tắm không trắng bóc ngay đâu bạn ạ, bạn nên hiểu tắm trắng chỉ giống như một hình thức tẩy tế bào chết mạnh, kết hợp với bổ sung dưỡng chất ( cam, khoai tây sữa, rong biển ...) cho da bớt khô sau khi tẩy tế bào chết. Nên chỉ thấy da mịn và sáng hơn ( sáng khác với trắng nhé )
    Thanh lí phần MAC, Skinfood, Olay...

http://www.webtretho.com/forum/f547/.../#post18537720
    • 3,084 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

ko biết có nên hay ko ,cơ mà chiều nay mình tắm cho con bạn mình
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..
    • 3,179 Bài viết

• 5,684 Được cảm ơn

Theo mình thì ko nên chút nào, da tắm xong sẽ rất yếu, ban ngày phải thoa kem dưỡng loại mạnh và mặc áo tay dài, tối mới khoe ra đc. Nhưng 1 thời gian sau phải tắm lại, nếu ko nó còn đen hơn khi chưa tắm, mình đã thấy nhiều người rồi, hại da lắm đó:Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Kazumy; 15/05/2011 vào lúc 04:31 PM.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • 432 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    ko biết có nên hay ko ,cơ mà chiều nay mình tắm cho con bạn mình
    Rồi sao nữa nàng? Có "khá khẩm" hơn tí nào ko ? :Battin ey:
    Thanh lý váy cưới + áo dài cưới
    http://zaodich.com/forum/f2552/hai-p.../#post23067652
    • 203 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Theo mình thì cũng không nên đâu. Nó tẩy da mạnh như vậy thì tác hại có thể là chưa thấy ngay, nhưng lâu dài có thể sẽ bị nám da, ung thư da thì sao? Đây chỉ là suy đoán của mình thôi. Nếu bạn thật sự muốn làm thì bạn cũng nên sắm ô tô và sắm trợ lý chạy việc cho bạn, vì theo mình biết, tắm trắng xong phải tránh nắng lắm đấy!
    Cô em Bắc kỳ nho nhỏ
    • 3,084 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nt_bd Xem bài viết
    Rồi sao nữa nàng? Có "khá khẩm" hơn tí nào ko ? :Battin ey:
    tắm rùi ,mà hổng thấy nó trắng. Theo bài là tắm cam nè, rùi vắt cam vô muối cát tắm cát nè, rùi tắm thuốc tắm trắng,sau đó tắm sữa nè. Mà chắc chủ yếu là dập kem. Tắm xong thấy nó bình thường.

• 1,509 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Tắm trắng mình tự làm tại nhà dc mà chị. Tự làm với các món thiên nhiên ý, thế thì an tâm hơn. RA ngoài sợ họ dùng hoá chất, kem trộn, mấy thứ linh tinh trét lên da. Thế thì hiệu quả thấy ngay luôn nhưng hậu quả như chị nào đó nói ở trên là sau vài tháng thì đen hơn

Muốn trắng thì phải kiên trì lắm lắm luôn ý, ra ngoài là chịu khó bịt lại, mặt mũi da chân da tay gì cũng bịt tuốt. Rồi thoa kem dưỡng hằng ngày, tắm sữa chua, cam, sữa tươi 2-3lần/tuần :Battin ey:
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 3,084 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

hum nay ra medicare rinh thiên mộc tươi tắm trắng gì của thẩm mĩ viện Lê Anh gì gì đó. Chưa dùng nữa. Tính mua Ngọc Lan bác sĩ Khuông mà hếthàng,nv giới thiệu cái nì. Họ giới thiệu 2 loại ,1 loại 185k, với cái nì. mà tại vì cái nì mới ra nên mua.Tính mua tắm cho mìn,tắm 2 cái tay với bàn chân.Mà để tối thứ 6 nghỉ học mấy bữa mới tắm.từ giờ tới thứ 6 tha về từ từ,muối cát này nọ. mua muối cát,cam đã

• 85 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e cũng muốn làm trắng cái cổ với 2 cánh tay với chân nữa, bị bắt nắng, đen thui à e đang tút tát lại body tí, nhìn da bị bắt nắng mà cứ đen đen, bẩn bẩn...kinh ơi là kinh ai biết làm như nào tốt và hiệu quả k ạ??? e cảm ơn...
    • 270 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

em khuyên chị là không nên vì nó là tổ hợp của tác động bào mòn da mạnh , chỉ đc 1 thời gian thôi
    em cũng thik trắng nhưng em chọn cách sử dụng cam , chanh , sữa chua và ăn uống khoa học , che chắn
    ngày nào em cũng tắm sữa chua rồi để 1 lúc là xả , ngày trước có tắm cám gạo nhưng cái đó nhà nào có bồn tắm thì tiện hơn (em hem có ) cố gắng ăn cà chua chín

nhưng sau 1 thời gian em thấy tắm cám gạo là trắng nhất , nhưng em dùng là cám chưa qua chế biến kĩ :"> nên ko biết loại qua chế biến thế nào
    • 292 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Đối vói các cách thông thường như ăn uống, tắm cam hay sữa thực sự thể làm da trắng hẳn lên dược các nàng ah. Nhưng mình ko ủng hộ việc lột da, vì rất hại. có nhiều bạn be mình ngất vì lột da, rồi nó cũng ko trắng lên nhiều, chỉ có trắng bởi kem trộn thôi. Sau này nguy cơ ung thư da rất cao.
    Có 2 options cho chị em
    1. nên tấy da chết 1 tuần một lần,trc khi đi ngủ bội kem dương thể trắng da tinh chất ngọc trai để da mịn màng,tránh nắng kĩ. nhưng hiệu quả ko cao và sẽ ko trắng sáng hơn nhìu và mất thời gian.Đối với chị e nào thích da sáng dần và mịn màng , cái này quan trọng nhất, chứ đen trắng k sao miễn k có mụn là dc, tuy nhiên da trắng mặc đồ sẽ dễ hơn.
    2. CÁch này mình đang làm đó là chiếu tia cho hàm lượng sắc tố đen trong da giảm đi. Lý do da đen hay trắng là do sắc tố da quyết định 80%, 20% còn lại là do mình chăm sóc. giá khoang 200$, mỗi tháng chiếu 1 lần, mình thấy rất hiệu quả, da mịn màng, mình có nh ng quen làm nhưng vì lý do cá nhân k tiện nêu tên.Da mình ko đen nhưng cũng k mịn lắm vì viêm lỗ chân lông. đây là hình của mình sau khi điều trị
    .
    Dầu sống cả trăm năm
    Không giới, không thiền định,
    Cuộc đời người như vậy
    Không có gì đáng khen.
    Tốt hơn sống chỉ một ngày
    Mà biết hành giới, tu thiền định tâm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bà chị e vào sg tắm trắng , công nhận trắng hơn thật nhưng mà mới được vài tháng đang bôi lọ kem thứ hai thì chân bị nổi đầy mụn, nốt đỏ , đi khám da liễu mới biết bị viêm nhiễm lỗ chân lông ... không an toàn đâu các chị ạ chẳng may bị thì khổ lắm
    • 270 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vanilaheart Xem bài viết
    Đối vói các cách thông thường như ăn uống, tắm cam hay sữa thực sự thể làm da trắng hẳn lên dược các nàng ah. Nhưng mình ko ủng hộ việc lột da, vì rất hại. có nhiều bạn be mình ngất vì lột da, rồi nó cũng ko trắng lên nhiều, chỉ có trắng bởi kem trộn thôi. Sau này nguy cơ ung thư da rất cao.
    Có 2 options cho chị em
    1. nên tấy da chết 1 tuần một lần,trc khi đi ngủ bội kem dương thể trắng da tinh chất ngọc trai để da mịn màng,tránh nắng kĩ. nhưng hiệu quả ko cao và sẽ ko trắng sáng hơn nhìu và mất thời gian.Đối với chị e nào thích da sáng dần và mịn màng , cái này quan trọng nhất, chứ đen trắng k sao miễn k có mụn là dc, tuy nhiên da trắng mặc đồ sẽ dễ hơn.
    2. CÁch này mình đang làm đó là chiếu tia cho hàm lượng sắc tố đen trong da giảm đi. Lý do da đen hay trắng là do sắc tố da quyết định 80%, 20% còn lại là do mình chăm sóc. giá khoang 200$, mỗi tháng chiếu 1 lần, mình thấy rất hiệu quả, da mịn màng, mình có nh ng quen làm nhưng vì lý do cá nhân k tiện nêu tên.Da mình ko đen nhưng cũng k mịn lắm vì viêm lỗ chân lông. đây là hình của mình sau khi điều trị
    .
    chị ơi , cho em hỏi dùng lotion nào ạ , em dùng mấy cái lotion thì cái dị ứng , cái thì dùng chán
    • 292 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yui_2212 Xem bài viết
    chị ơi , cho em hỏi dùng lotion nào ạ , em dùng mấy cái lotion thì cái dị ứng , cái thì dùng chán
    Vậy banj phải đi da liễu kiểm tra xem có bị dị ứng da ko? thì sẽ tìm ra loại thích hợp với mình. nếu dị ứng với 1 số thành phần, thì bạn sẽ biết để lựa chọn loại lotion nào ko có chất dị ứng với da bạn, nếu bạn là da mẫn cảm thì sử dụng otion chiết xuâts từ thảo dược thiên nhiên như loccitance.. mình hay dùng lotion của mấy hãng nước hoa như dolce, hermes, chanel
    Dầu sống cả trăm năm
    Không giới, không thiền định,
    Cuộc đời người như vậy
    Không có gì đáng khen.
    Tốt hơn sống chỉ một ngày
    Mà biết hành giới, tu thiền định tâm
    • 127 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Tắm trắng nguy cơ bị ung thư da rất cao đấy ah.
    • 354 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

M ko nói đến vấn đề hậu quả vì tuổi trẻ cũng chỉ 1 thời thôi, đã đẹp thì làm tới. Nhưng mà ai tắm trắng đc thì ng đó phải có sức chịu đựng rất cao. Con b mình lần nào tắm trắng cũng phải rủ m đến nhà để ...nói chuyện cho đỡ ngứa. M thấy nó tắm trắng mà quằn quại hết cả người, mà cũng chỉ là tắm 2 tay 2 chân thôi. Và tắm mà loại mạnh, kiểu bị vàng lông thì ng bị nổi mụn đỏ li ti, dĩ nhiên lát sau vẫn hết nhưng có. Còn tắm loại nhẹ thì ko bị vàng lông, ko nổi mụn đỏ. Còn loại siêu nhẹ thì độ ngứa rất ít, ko đáng kể, vẫn trắng nhưng chậm.

Nói chứ hồi đó cũng máu lắm nhưng nhìn cảnh nó quằn quại là m ôi thôi, say goodbye ngay. Nhưng ko có cái vụ 1 thời gian sau phải tắm nữa thì nó mới trắng ko thì bị đen nhé. Và ko có cái chuyện ko bôi kem nữa thì da bị đen nhé. Da bị đen lại là do b ko chịu bôi kem chống nắng và ko mặc áo khoác đầy đủ. Nó thử cả 3 loại nên m coi như...biết hết. :cool:

Dĩ nhiên là tắm trắng thì da sẽ mỏng hơn, dễ bắt nắng hơn. Nếu ai có biết cái chu trình của AHA, tretinoin,... thì sẽ hiểu. Đó là những chất tẩy tế bào chết cho da loại mạnh, do vậy sau khi dùng da sẽ trắng hơn nhưng cũng mỏng hơn, dễ bắt nắng hơn, nếu ko che chắn kĩ là lại đen hơn. Và da trắng ngoài phụ thuộc vào tắm, còn phụ thuộc vào việc b bôi kem dưỡng.

=))))) Nói chung m thấy hầu hết các pp để làm trắng da, ngoài điều trị ánh sáng và mức độ "tàn phá" khác nhau, cái nào cũng có đúng 2 bước: 1 là tẩy, 2 là dưỡng trắng. Thiếu bc nào cũng ko đc. Tắm ở nhà thì tốt hơn, ra tiệm mất tiền oan uổng.

Ah trả lời câu hỏi topic thì m nghĩ ko nên. M nhát mấy trò này lắm haha.
    • 3,084 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

dzị chắc cái thuốc tắm trắng của mình nó nhẹ quá hay sao mà bôi lên chả ngứa, chả đỏ, chả trắng ,chả gì hết,như tẩy tế bào chết.chán như gián.tuần trc tắm xong, ở trong nhà ko đi học 1 tuần ,tuần này cũng nhìn dc dc

• 593 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

@ lylys: tắm trắng bằng mấy loại thuốc tắm trắng 100 mấy ngàn thì chưa trắng được ngay lần đầu. phải tắm rồi chịu khó bôi kem, rồi tắm tiếp thì may ra 1-2 tháng da dẻ mới sáng sủa ra. thuốc tắm cũng có loại từ 20k-150k. mấy loại cuả thái thì hôi kinh khủng nhưng mạnh hơn. hic.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2