Dưỡng da - Làm đẹp da

Có nên đắp mặt bằng chanh mật ong hàng ngày không?

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mặt em dạo này bị lũ mụn biểu tình khiếp quá, em không dám soi gương nữa luôn . Qua tìm hiểu em biết được là chanh + mật ong có tác dụng trị mụn và trị thâm rất tốt nên em cũng thử dùng. Hiện tại em dùng mặt nạ chanh + mật ong được 5 ngày rồi, ngày nào em cũng đắp 1-2 lần, mỗi lần 15-20 phút, thấy cũng có thuyên giảm chút ít. Nhưng em đang lo là không biết dùng thường xuyên như thế thì có sao không ah? Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thì chỉ em biết với Em xin cảm ơn ah
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 357 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

ah, nếu mặt bạn bị nổi nhiều mụn wa thì cách tốt nhất là bạn nên đến các bác sĩ chuyên khoa da liễu để chữa trị kịp thời, k thôi là lại hối hận như mình nữa đó.
    lúc trước mình cũng tự chữa như bạn zị đó, hic, lúc đầu mụn thì cũng có giảm nhưng mà có để lại vết thâm và có xuất hiện sẹo lõm, hic.
    sau đó mụn lại nổi lên tiếp. hic, nên mình đi trị mụn luôn. Bác sĩ nói là tại mình tự chữa trị mà k xem xét làn da của mình thuộc loại nào, ai chỉ gì cũng áp dụng mà k biết là có phù hợp hay không, nên mụn càng nổi nhiều mà da thì lại càng xấu nữa.
    Mình chữa trị bên Orient, bác sĩ cho đánh laser kết hợp với chăm sóc da để tránh bị thâm sau mụn. Giờ mụn đã giảm được nhiều, và giảm vết thâm nữa.nhưng tiếc là lúc trước mình tự chữa nên để lại sẹo. hic, giờ trị mụn xong, mình sẽ đi trị sẹo.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ thì 2-3 lần 1 tuần thôi bạn, không phải cứ chăm chỉ mỗi ngày 2 lần như vậy là tốt đâu, mình cũng từng nghĩ đắp như vậy là tốt nhưng thật sự không phải vậy đâu bạn , mà lại là mặt nạ chanh mật ong nữa thì lại càng không nên , nó sẽ bào mòn da từ từ đó, dễ bị ăn nắng hơn nữa . Mình thì da mặt khá tốt và rất ít ăn nắng nên đắp mặt nạ cứ tùy hứng lúc thì khoai tây+sữa tươi , lúc thì mật ong+oliu ..... còn nước vo gạo với dưa leo thì thường xuyên hơn nữa , hứng thì hằng ngày có khi lại quên bẵng đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanaYukj Xem bài viết
    Đắp mặt nạ thì 2-3 lần 1 tuần thôi bạn, không phải cứ chăm chỉ mỗi ngày 2 lần như vậy là tốt đâu, mình cũng từng nghĩ đắp như vậy là tốt nhưng thật sự không phải vậy đâu bạn , mà lại là mặt nạ chanh mật ong nữa thì lại càng không nên , nó sẽ bào mòn da từ từ đó, dễ bị ăn nắng hơn nữa . Mình thì da mặt khá tốt và rất ít ăn nắng nên đắp mặt nạ cứ tùy hứng lúc thì khoai tây+sữa tươi , lúc thì mật ong+oliu ..... còn nước vo gạo với dưa leo thì thường xuyên hơn nữa , hứng thì hằng ngày có khi lại quên bẵng đi
    Cảm ơn bạn nhé. thế còn nếu đắp mỗi mật ong thôi và thường xuyên thì có được ko bạn?