Dưỡng da - Làm đẹp da

Có Mẹ nào xài thuốc rượu ngâm rễ cây trị mụn rồi thì giúp e với ạh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 76.5K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=August_92;20777482]Nhìn chỗ ngày tham gia là 1/10/2011, mới hôm qua :Straightf::Straightf::Straightf:
    Nghi ngờ quảng cáo trá hình :Straightf: Nếu không phải thì cho em xin lỗi nhé :Straightf:
    Chính vì loại thuốc này google có quá nhiều người bán , mọi người có biết chắc họ điều chế thế nào không ạ :Straightf:
    Bây giờ mua đồ ở cửa hàng thật còn lo, huống chi mua online, em thấy mọi người đều khá mơ hồ về người bán thuốc cho mình, nếu như người bán tận tình, có trách nhiệm với sản phẩm của mình thì sẽ không trả lời trớt quớt như nhiều phản ảnh em được đọc trên này.
    Em không nghiên cứu phương pháp trị mụn này nên cũng biết rõ ạ, nhưng quả thật chữa bằng cách này chắc chắn rất stress khi cái lo lắng, sợ hãi ko biết sẽ đến đâu lớn hơn cái lợi ( hơi mơ hồ ) do nó mang lại.
    Mong mọi người suy nghĩ kĩ và tìm được đúng nơi " gửi mặt" ạ :Smiling:[/QUOT
    nếu nói như bạn thì cũng đúng.vì mới đầu mình nghĩ :Thinking:cũng như bạn"sợ lắm:Worried:"nhưng rồi khi gọi điện nghe được người ta nói là điều trị không hết sẽ được hoàn trả toàn bộ tiền nên cũng thấy yên tâm đôi phần:và quyết định dùng thử.vì mình đi trị nhiều nơi lắm rồi nhưng vẫn không hết

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang uống Acnotin để trị mụn rồi, nhưng sau 80 ngày rồi mà chỉ đỡ dc 1 chút thôi ah. Bây giờ em dùng RRC để cho bớt vết thâm có được ko mấy chị?

• 72 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inGodwetrust Xem bài viết
    Các chị ơi, em đang uống Acnotin để trị mụn rồi, nhưng sau 80 ngày rồi mà chỉ đỡ dc 1 chút thôi ah. Bây giờ em dùng RRC để cho bớt vết thâm có được ko mấy chị?
    Nếu mặt bị mụn mà không nặng, có thể dùng cái này để trị vết thâm bạn nhé :
    - 2 muỗng cà phê Tinh Bột nghệ (mua ở tiệm thuốc Bắc , mình mới mua tháng trc 80k/100g,100g dùng dc nhìu lắm bạn àk )
    - 4 muỗng sữa chua khôg đường
    - 2 muỗng canh mật ong
    Hỗn hợp trên bạn cho ra 1 cái bát gỗ sạch, trộn đều lên rùi cho vào tủ lạnh, sau đó 1 tuần 2-->3 lần, bạn dùng nó để đắp mặt nạ, đắp chừng 30,40' , sẽ giảm thâm rất nhìu, da sẽ mịn màng và sáng lên 1 chút. . Làm cách này phải KIÊN TRÌ bạn nhé, vì nó là mặt nạ tự nhiên, tác dụng chậm nhưng an toàn.

Mình có mấy nhỏ bạn, cũng xài RRC , mặt trắng lên, giảm tàn nhang và mụn...nhưng trước đó thì da mặt đỏ ửng lên, mặt bị sưng,rùi lột ra ... Theo mình thì nó ko tốt,vì hiệu quả nhanh, mà lột da ghê thế, da sẽ bị mỏng và hại lắm.Còn nếu có xài, bạn nên tìm chỗ mua an toàn, vì cái này bán nhìu, nên chẳng bik thiệt giả sao hết í.
    Bạn mình ở SG, nó mua ở gần chỗ sân bay í ... thấy cô bán hàng đồn tụi tiếp viên hàng khôg cũng xài nhìu lắm...nhưng chẳng bik thế nào... Riêng cá nhân mình thì mình nghĩ ko nên đâu.. da mình vốn ít mụn...nên cũng hem dám liều...hì.

Cứ kiên trì đắp mặt nạ tự nhiên, đi nắng, đi bụi thì che chắn kỹ là da sẽ ổn ngay thôi bạn àk
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mashimaro1308; 18/10/2011 vào lúc 09:49 AM.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng nghe cái này nhiều lắm, bà cô em dùng mà, da sáng trắng hồng nhưng mà phải giữ gìn lắm các mẹ ạ, đi đâu cũng thấy bịt khăn kín mít, nhưng có bữa cô ấy dùng nhiều quá bị ửng da dạng như bị phỏng ấy ạ! em thì e hay dùng nguyên sữa chua ăn ấy, ăn 1 hộp rùi thừa chút là bôi lên da mặt, khoảng 30' sau thì rửa lại bẳng nước sạch, cái này giúp da mịn lắm, các mẹ thử xem ạ!

• 338 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

RRC là gì vậy bạn? Thanks!

• 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

haiz :< mẹ e cũng rinh về cái lọ thuốc ấy từ hùi e bị mụn , mụn k thấy bay thấy da bay vèo vèo nó lột da ghê lắm chị ạ
    nói chung thì ai hợp thì hết tùy cơ địa mỗi người thôi chị ơi

• 70 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

hazii, da tớ có chút mụn đầu đen quanh mũi và miệng, thấy một chị bạn dùng RRC khen dữ quá, cũng bon chen xin cái bình chị ấy đang dùng về xức xức xoay xoay...nghĩ lại còn thấy rùng rợn, nguyên hai tháng trời ko dám ra đường, đến mức trốn lên Đà Lạt cho da nhanh lành, ấy là em chỉ bôi quanh mui và miệng thôi đó. Mới xong thì đẹp thiệt, nhưng tuần sau là dâu lại vào đó :Crying:..nói chung ai bị mụn bọc mụn mủ thuộc dạng thâm căn cố đế hết thuốc chữa mới dùng RRC, còn sơ sơ thì thôi, đừng tự chuốc họa. Sau khi lột da một tháng về, đi spa mấy chị làm mặt thấy da mũi mỏng la mình tùa lua luôn..

• 311 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

da bạn đang điều trị mụn tức da đang rất yếu, mà còn dùng RRC để lột da nữa da càng yếu hơn, đẹp đc 1 thời gian ngắn, có thể da sẽ tệ hơn nữa, nhiều khi bớt đc thâm nhưng lại tặng cho da bạn đầy nám. Trị thâm có nhiều biện pháp mà bạn: nghệ, cao sâm, thuốc bôi,... cứ kiên trì nhưng an tâm da sẽ khỏe, còn hơn tác dụng nhanh mà da yếu đi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bombom_13102 Xem bài viết
    RRC là gì vậy bạn? Thanks!
    Trả lời giùm nhà .
    RRC = Rượu rễ cây (rễ cây (ko rõ cây gì) ngâm trong rượu, bôi lên mặt để bong đi lớp da bề mặt, lộ ra lớp da non bên dưới)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cherrypink; 18/10/2011 vào lúc 10:03 PM.
    Sinh dưới chòm sao Cự Giải, em là cô gái của mùa hè nhưng rất yêu mùa Đông ..

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm ơn các chị, đặc biệt là chị Máhimaro nhiều nhé.
    Các chị nói làm em sợ quá, nhưng nghe da đẹp là ham rồi tại từ hơn 2 tháng nay lúc nào mặt em cũng đó lên vì mụn hết. hiz. Bây giờ còn lại là vết thâm nhưng mà em ngại dùng nghệ vì sau nó cứ vàng vàng ko rửa hết dc, ngày nào e cũng phải đi học, đôi lúc còn phải đứng trước lớp thuyết trình, bùn chết được, hiz!
    Ah, em mua RRC ở 1 nơi chuyên trị mụn ấy các chị, chắc là yên tâm. Em bôi từ sáng đến tối có 2 lần thôi thấy mún em cũng mau khô và chưa bị sưng, cầu nguyện cho ko bị tác dụng phụ như mấy chị nói.^_^
    Các chị tiếp tục truyền bí kíp cho em nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi inGodwetrust; 18/10/2011 vào lúc 10:16 PM.

• 72 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cảm ơn các chị, đặc biệt là chị Máhimaro nhiều nhé.
    Các chị nói làm em sợ quá, nhưng nghe da đẹp là ham rồi tại từ hơn 2 tháng nay lúc nào mặt em cũng đó lên vì mụn hết. hiz. Bây giờ còn lại là vết thâm nhưng mà em ngại dùng nghệ vì sau nó cứ vàng vàng ko rửa hết dc, ngày nào e cũng phải đi học, đôi lúc còn phải đứng trước lớp thuyết trình, bùn chết được, hiz!
    Ah, em mua RRC ở 1 nơi chuyên trị mụn ấy các chị, chắc là yên tâm. Em bôi từ sáng đến tối có 2 lần thôi thấy mún em cũng mau khô và chưa bị sưng, cầu nguyện cho ko bị tác dụng phụ như mấy chị nói.^_^
    Các chị tiếp tục truyền bí kíp cho em nhé.
    Hỗn hợp bột nghệ kia em đắp vào buổi tối, sau đó rửa mặt bằng nước ấm, rùi rửa lại bằng nước lạnh...đảm bảo mặt không bị vàng em nhé. :P
    Còn nếu mặt em ít mụn, em chăm chỉ đắp mặt nạ khoai tây + sữa tươi (or sữa chua ) không đường + mật ong, da mịn và sáng lên nhìu. Chị đắp kiên trì 2 tháng, tuần 2 lần...da đẹp lên nhìu đó em :P ... Từ từ mới đẹp dc, bạn chị dùng RRC bjo da nó cũng ổn hơn nhìu, nhưng mà phải trải wa quá trình lột da, nhìn ghê lắm..vs cả làm thế nhìu da sẽ mỏng đi em ạk.....:P.