Dưỡng da - Làm đẹp da

Có Mẹ nào xài thuốc rượu ngâm rễ cây trị mụn rồi thì giúp e với ạh

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 84.5K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Sad: Tình hình thế này ạh, đợt rồi e có dạo webtretho thấy có 1 số chị em xài thuốc rượu ngâm rễ cây trị mụn :Smiling:, nghe thích lắm ạh, bớt mụn còn sáng da ra xíu nữa, sau đó thì e tính mua về dùng thử, em lên mạng seach ra thì thấy khối người bán, e chả biết mua ở chỗ nào nữa [em nghe 1 vài mẹ nói mua k đúng chỗ thì hại da lắm]. Mẹ nào có kjnh nghiệm xài thuốc rượu và biết chỗ bán uy tín thì jiup' e với ạh. E ở sài gòn ạh ^^. Mong các chỉ e jiup' e ạh :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

up cái lấy hên
    • 247 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

E đã dùng cái này rồi. Các chị e trên wtt dùng bôi khắp mặt để lột da, làm trắng nhưng e nghe nói làm thế khiến da mỏng và yếu => dễ bị nám nên e chỉ dùng để chấm vào nốt mụn. Thấy mụn nhanh xẹp và khô, nhân mụn trồi lên, lấy tay khẩy nhẹ là bong, nhưng e thấy nó có tác dụng với mụn có nhân thôi, còn mụn sưng k nhân thì chẳng thấy đỡ j. Mà e cũng mới bôi có 1 lần cách đây 1 tháng rồi thôi k dùng vì từ đó đến giờ e k bị mụn to nữa, toàn mụn đầu đen thôi nên tác hại về sau của nó e cũng k rõ.
    Tốt nhất là nên đi khám bác sĩ để điều trị, k nên "phiêu" và "liều" dùng thử lung tung chị ạ.
    Chúc chị xinh đẹp!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thành thật khuyên bạn đừng dùng, mình cũng là xem trên wtt, thấy các mẹ khen thik quá, hăm hở mua của 1 chị ở hà nội, trước khi bôi mặt mình có vài vết thâm và mụn, sau 1 tháng đau khổ vật vã, mặt mũi sưng vếu ko dám gặp ai, kết quả cuối cùng mình nhận đc là thêm vài vết thâm nữa trên mặt, mụn vẫn nổi đều đều... Tuy chưa đến nỗi tiền mất tật mang, nhưng cũng hơn 300k cho tất cả, nào thuốc, nào ship, mua khẩu trang y tế, tăm bông, thiên môn. Ko đc thêm ích lợi gì cả, nếu ko nói là bị mọi người trong nhà và bạn trai la rầy :Sad: Bây h mình uống thuốc kẽm, do bạn mình là con bác sĩ chỉ, 7k 10 viên ngoài hiệu thuốc, còn thâm thì dùng sữa ong chúa bôi mặt mỗi tối, mới 4 ngày mà thấy thâm mờ, da mặt căng mịn và sáng nhìu, mình định là sẽ ăn thêm rau diếp cá mỗi ngày nữa. Nói chung sau nhìu phương pháp, mình cũng mệt mỏi lém, chẳng buồn nghĩ nữa và cũng muốn làm gì tiết kiệm thui, rau củ thiên nhiên là được rồi
    • 464 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Có cái thân em ạ. Em đã dùng loại RRC này rồi, hồi trước khi dùng em cũng tham khảo topic của các mẹ ở đây ạ. Nhưng sau khi lột da, e chỉ thấy lỗ chân lông nhỏ đi. Lúc đầu mới lột da sờ mịn lắm ạ (trước đó da phồng rộp như bỏng toàn mặt, hết dám ra đường ). nhưng mịn được 3-4 hôm lại trở về bình thường. Da ko đỡ mụn lắm đâu ạ, 1 tháng sau em vẫn lên nhiều mụn, thậm chí còn lên nhiều hơn đợt trước hix hix. Em khuyên chị là ko nên dùng. Cứ ăn thật nhiều hoa quả mát, uống nhiều nước. Đắp mặt nạ lô hội và dưa chuột hoặc sữa chua. Sẽ đỡ mụn đấy ạ, đừng dại dùng RRC như em
    • 170 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mình dùng thuốc này rồi, thấy tốt mà, trc tốn ko biết bao nhiêu tiền chữa thuốc Nam, thuốc Bắc, tiêm E đủ cả, sau bôi thuốc này thì đỡ, bây h thỉnh thoảng đến ngày thì chỉ lên 1, 2 cái mụn. Nhưng lúc bôi thì fải chịu xấu lắm, da đỏ dần lên, kinh khủng, khoảng 1 tháng thì nó bong dần ra. Cũng ko thấy da mỏng đi nhiều lắm, tớ cho mấy ng thuốc cũng thấy đỡ mà. Chắc tại có ng` hợp ng` không. Nhưng chỉ hết đc mụn thôi, chứ sẹo vs thâm thì ko hết đc, haizzz
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Sad: hizhiz. nghe các chị e nói mình cũng sợ sợ. tại thấy mấy mẹ trên webtretho xài đỡ, mình dùng đủ cách oỳ, thuốc nam, thuốc bắc, bác sĩ da liễu jì đều xài tuốt. hiz hiz. màh k hết.

@deanguyen: thuốc kẽm bạn nói là thuốc ji` nhỉ 7k 10 viên ý nhỉ hihi ^^
    @ 9388 : thế bạn mua thuốc rượu ở đâu ý nhỉ. mình chả bik mua chỗ nào uy tín cả
    @ all: thax các chị em cho e ý kiến ^^:Worried: màh k hỉu sao e vẫn mún thử nó nhỉ huhu
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

up cho các mẹ fụ e
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Smiling: up up up hiz
    • 131 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn qua topic http://www.webtretho.com/forum/f69/d...rt-2-a-421659/ tham khảo ý kiến mọi nguời bên đó !
    Còn muốn mua rễ thì p/m mình, mình sẽ mua giúp !
    [CENTER]blog của anh em nhà Cún đây ạ ! http://vn.myblog.yahoo.com/lenguyenminhtuan

(Chữ ký vi phạm nội quy được xóa bởi Admin)
    • 789 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Thật ra loại RRC này có từ rất lâu rồi , cách đây gần 30 năm mẹ mình nói mẹ và các bạn mẹ có xài loại RRC làm đẹp da , công nhận là đẹp thật , nhưng rất khó dưỡng , chỉ thích hợp cho người có khuôn mặt ... te tua , khi ấy mới cần đến ự trợ giúp của RRC . Vì xài loại này ko thể ra nắng , ko đc ở nhiệt độ cao , chịu đựng ngứa ngáy .
    Kết quả nói chung là okie , nhưng khó ai đc thành quả như mong muốn , 1 phần vì ko nắm rõ cách dưỡng da khi đang sử dụng và sau khi sử dụng . Hậu quả để lại là 1 làn da mỏng te + mẫn cảm + nám + đỏ ( nếu ko biết giữ còn để lại thẹo )
    Tùy bạn có thể dưỡng da trong quá trình sữ dụng đc hay ko nữa . Nhưng nếu bạn thích thì cứ thử .
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo mình thì bạn không nên dùng,mọi người ở quê mình xài ai da cũng trắng mịn hết nhưng chỉ được một thời gian thôi thì da trở lại bình thường,có người da còn rất xấu do không tránh nắng.rồi phải lột tiếp lần 2,3 nên da rất mỏng.mình cũng gặp tình trạng mụn như bạn,trị hết mọi nơi cũng không khỏi nhưng không dám thoa RRC này.may mắn mình thoa kem wondera mà giờ da mặt cũng bớt nhiều rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 789 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Mà sao bạn ko thử xài cao bí đao , cũng có tác dụng trắng da + tống độc trị mụn . Mình cũng đang xài , thấy kết quả đấy chứ .
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hiz dzậy chị e nào bik sau khi dùng thì cách dưỡg da mặt sao nhỉ ?
    • 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Sad: thế mẹ nào bik sau khi dùng thì dưỡg da lại cách nào nhỉ
    • 66 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái này có lẽ tùy ở mỗi người, vì tính ra các vị thuốc đó mình có nhìn rồi, nhưng rượu ngâm là thứ có hai mặt của nó, nếu mà dùng đúng thì rất tốt, còn nếu với người không hợp thì cực hại. Nhà em ngày xưa uống thuốc mát da, cũng sắc thuốc kì công, mà uống giảm. Đi hướng dẫn tùm lum. Mấy chị nhờ mua, mua về xong uống, hì hục một thời gian, mặt mụn lên nhiều cực.
    Nói "không" với cãi vã.
    • 53 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

cái thuốc kẽm hiệu thuốc nào cũng bán, chỗ mình mua 7k, rẻ lắm, mỗi ngày 1 viên, cả cái cô dược sĩ bán thuốc cho mình cũng bảo uống cái này phải kiên trì, 2 tháng sẽ thấy tốt lên, bạn cứ coi nó như thuốc bổ đi, ko hại gì cả, đừng ún quá liều là đc,mục đích của cái này là bổ sung kẽm cho cơ thể, mụn ko nổi lên nữa, ba bạn mình là bác sĩ, từ khi nó bắt đầu nổi mụn đã cho nó ún thuốc này, ko hề tốn kém mà mặt nó ko có hột mụn nào hết, H mình chỉ uống thuốc này, mỗi tối đắp sữa ong chúa, mịn lên láng mướt thấy rõ lun, ko ngoa 1 chút nào, chắc tại mình hợp, mấy vết thâm mờ đc 2 3 phần rồi, mình đắp chưa tới 1 tuần. Mỗi ngày cứ rau củ trái cây mà nhồi nhét, nhất là rau diếp cá, nói thêm là trước h mình ko hề ăn rau nhé, cũng ko uống sữa, vì bị đợt mụn kì này mà bây h cái gì bổ dưỡng mình cũng chén cả hì hì
    • 110 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Rau diếp cá ăn là rau ăn kèm mà mẹ nó ơi, nếu ăn thì ăn rau cải, rau muống với rau gì thôi chứ. Ăn nhiều diếp cá là thế nào. Cũng nghe nói ăn diếp cá nhiều thì mát, nhưng mà nó có mùi và vị tanh quá.
    • 789 Bài viết

• 1,151 Được cảm ơn

Đọc 1 topic nào trên wtt mình ( quên tên rồi ) có nói bôi lá tía tô vò nát lên những chỗ bị mụn ( 1 ngày 3 - 4 lần ) , 1 thời gian ngắn sẽ hết mụn . Mình cũng thử dùng cách này , thấy có vẻ công hiệu ra phết , sau 3 - 4 lần bôi thấy chỗ mụn khô và hơi se lại , chăm bôi thêm sẽ mau khỏi mụn .
    Các mẹ thử cách này xem , ko tốn tiền cũng ko sợ dị ứng , lại công hiệu nhanh lắm lắm ạ !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mong các mẹ đừng lấy khuôn mặt ra để làm vật thí nghiệm. Những mẹ nào có làn da khỏe thì tác hại của nó còn đỡ, chứ da nhạy cảm, thì sẽ phải ân hận cả cuộc đời đấy. Cách dưỡng da tốt nhất là luôn để da sạch sẽ, ăn nhiều rau quả, uống đủ nước, ko ngồi trước máy vi tinh nhiều.

Chúc các mẹ luôn xinh đẹp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8