Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Dưỡng da - Làm đẹp da

Có Mẹ nào xài thuốc rượu ngâm rễ cây trị mụn rồi thì giúp e với ạh

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 76.2K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Sad: Tình hình thế này ạh, đợt rồi e có dạo webtretho thấy có 1 số chị em xài thuốc rượu ngâm rễ cây trị mụn :Smiling:, nghe thích lắm ạh, bớt mụn còn sáng da ra xíu nữa, sau đó thì e tính mua về dùng thử, em lên mạng seach ra thì thấy khối người bán, e chả biết mua ở chỗ nào nữa [em nghe 1 vài mẹ nói mua k đúng chỗ thì hại da lắm]. Mẹ nào có kjnh nghiệm xài thuốc rượu và biết chỗ bán uy tín thì jiup' e với ạh. E ở sài gòn ạh ^^. Mong các chỉ e jiup' e ạh :Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

up cái lấy hên

• 247 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

E đã dùng cái này rồi. Các chị e trên wtt dùng bôi khắp mặt để lột da, làm trắng nhưng e nghe nói làm thế khiến da mỏng và yếu => dễ bị nám nên e chỉ dùng để chấm vào nốt mụn. Thấy mụn nhanh xẹp và khô, nhân mụn trồi lên, lấy tay khẩy nhẹ là bong, nhưng e thấy nó có tác dụng với mụn có nhân thôi, còn mụn sưng k nhân thì chẳng thấy đỡ j. Mà e cũng mới bôi có 1 lần cách đây 1 tháng rồi thôi k dùng vì từ đó đến giờ e k bị mụn to nữa, toàn mụn đầu đen thôi nên tác hại về sau của nó e cũng k rõ.
    Tốt nhất là nên đi khám bác sĩ để điều trị, k nên "phiêu" và "liều" dùng thử lung tung chị ạ.
    Chúc chị xinh đẹp!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thành thật khuyên bạn đừng dùng, mình cũng là xem trên wtt, thấy các mẹ khen thik quá, hăm hở mua của 1 chị ở hà nội, trước khi bôi mặt mình có vài vết thâm và mụn, sau 1 tháng đau khổ vật vã, mặt mũi sưng vếu ko dám gặp ai, kết quả cuối cùng mình nhận đc là thêm vài vết thâm nữa trên mặt, mụn vẫn nổi đều đều... Tuy chưa đến nỗi tiền mất tật mang, nhưng cũng hơn 300k cho tất cả, nào thuốc, nào ship, mua khẩu trang y tế, tăm bông, thiên môn. Ko đc thêm ích lợi gì cả, nếu ko nói là bị mọi người trong nhà và bạn trai la rầy :Sad: Bây h mình uống thuốc kẽm, do bạn mình là con bác sĩ chỉ, 7k 10 viên ngoài hiệu thuốc, còn thâm thì dùng sữa ong chúa bôi mặt mỗi tối, mới 4 ngày mà thấy thâm mờ, da mặt căng mịn và sáng nhìu, mình định là sẽ ăn thêm rau diếp cá mỗi ngày nữa. Nói chung sau nhìu phương pháp, mình cũng mệt mỏi lém, chẳng buồn nghĩ nữa và cũng muốn làm gì tiết kiệm thui, rau củ thiên nhiên là được rồi

• 461 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Có cái thân em ạ. Em đã dùng loại RRC này rồi, hồi trước khi dùng em cũng tham khảo topic của các mẹ ở đây ạ. Nhưng sau khi lột da, e chỉ thấy lỗ chân lông nhỏ đi. Lúc đầu mới lột da sờ mịn lắm ạ (trước đó da phồng rộp như bỏng toàn mặt, hết dám ra đường ). nhưng mịn được 3-4 hôm lại trở về bình thường. Da ko đỡ mụn lắm đâu ạ, 1 tháng sau em vẫn lên nhiều mụn, thậm chí còn lên nhiều hơn đợt trước hix hix. Em khuyên chị là ko nên dùng. Cứ ăn thật nhiều hoa quả mát, uống nhiều nước. Đắp mặt nạ lô hội và dưa chuột hoặc sữa chua. Sẽ đỡ mụn đấy ạ, đừng dại dùng RRC như em

• 170 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình dùng thuốc này rồi, thấy tốt mà, trc tốn ko biết bao nhiêu tiền chữa thuốc Nam, thuốc Bắc, tiêm E đủ cả, sau bôi thuốc này thì đỡ, bây h thỉnh thoảng đến ngày thì chỉ lên 1, 2 cái mụn. Nhưng lúc bôi thì fải chịu xấu lắm, da đỏ dần lên, kinh khủng, khoảng 1 tháng thì nó bong dần ra. Cũng ko thấy da mỏng đi nhiều lắm, tớ cho mấy ng thuốc cũng thấy đỡ mà. Chắc tại có ng` hợp ng` không. Nhưng chỉ hết đc mụn thôi, chứ sẹo vs thâm thì ko hết đc, haizzz
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Sad: hizhiz. nghe các chị e nói mình cũng sợ sợ. tại thấy mấy mẹ trên webtretho xài đỡ, mình dùng đủ cách oỳ, thuốc nam, thuốc bắc, bác sĩ da liễu jì đều xài tuốt. hiz hiz. màh k hết.

@deanguyen: thuốc kẽm bạn nói là thuốc ji` nhỉ 7k 10 viên ý nhỉ hihi ^^
    @ 9388 : thế bạn mua thuốc rượu ở đâu ý nhỉ. mình chả bik mua chỗ nào uy tín cả
    @ all: thax các chị em cho e ý kiến ^^:Worried: màh k hỉu sao e vẫn mún thử nó nhỉ huhu

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

up cho các mẹ fụ e

• 101 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

:Smiling: up up up hiz

• 131 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn qua topic http://www.webtretho.com/forum/f69/d...rt-2-a-421659/ tham khảo ý kiến mọi nguời bên đó !
    Còn muốn mua rễ thì p/m mình, mình sẽ mua giúp !
    [CENTER]blog của anh em nhà Cún đây ạ ! http://vn.myblog.yahoo.com/lenguyenminhtuan

(Chữ ký vi phạm nội quy được xóa bởi Admin)