Dưỡng da - Làm đẹp da

Có mẹ nào uống nước nghệ tươi ép chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 68.1K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 96 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Công dụng của nghệ thì em đã nghe từ lâu rồi nhưng em chưa bao giờ thấy ai uống nước nghệ tươi bao giờ cả. Vừa rồi em được biết uống nghệ tươi rất tốt cho sức khỏe, tăng cường sức đề kháng, khả năng miễn dịch của cơ thể và còn có tác dụng làm đẹp da nữa. Em cũng có ý định ép nghệ để uống. Vậy cho em hỏi đã có mẹ nào đã từng uống nươc nghệ chưa thì cho xin hãy share một chút kinh nghiệm ạ? Tác dung của nó có đúng như người ta nói không ạ? Và uống như thế nào? Mỗi lần bao nhiêu và sau bao lâu thì uống tiếp ạ? Thanx các mẹ rất nhiều. :Smiling:

Những chủ đề bạn cần quan tâm:

Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_lamdep; 05/08/2013 vào lúc 05:20 PM.

• 1,962 Bài viết

• 2,318 Được cảm ơn

Mình uống 1 lần tởn luôn. Sao mà khó uống thế, qau hôm sau vẫn cảm giác mùi nghệ trong họng.
    Các con là niềm hạnh phúc vô bờ của mẹ.

• 81 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào blackrose, mình uống nước nghệ tươi ép từ lúc sanh bé đến giờ là 1 tháng rưỡi, ngày nào cũng ép 1 củ nghệ lấy nước và cho 1 muỗng mật ong vào. Từ lúc sanh tới giờ thấy da dẻ rất mịn màng, sáng láng... mọi người nói khó uống chứ minh thấy uống rất dễ (có mật ong nên ngọt ngọt mà), sợ dơ răng thì dùng ống hút một phát hết luôn. Bé nhà mình nhờ vậy mà ị toàn phân vàng. Chỉ tội cho con bé giúp việc nhà mình ngày này nào cũng phải gọt nghệ và tội nghiệp cho cái máy ép trái cây nhà mình bị lem luốc vì màu nghệ vàng thôi, chứ có điều kiện thì bạn nên uống.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói đến nghệ tươi em lại thấy nhớ mama . Hồi còn ở nhà , sáng nào mẹ em cũng giã 2 củ nghệ tươi , giã thật nhỏ đấy ạ , sau đó em dùng thìa nhỏ xúc từng thìa 1 rồi nuốt với 1 ngụm nước thật to , kiểu như uống thuốc ấy , nên ko chạm răng và lưỡi đâu . Lúc đầu em cũng thấy khó uống nhưng sau quen dần. Từ lúc đấy em khỏi hẳn bệnh dạ dày , da dẻ trắng trẻo , hồng hào và hết mụn nữa , vì hồi đấy em đang dậy thì nên nhiều mụn phết , thế mà 1 tháng sau mặt láng hẳn đi . Giờ lên đây học chẳng uống nghệ nữa , lại thêm cái khoản dùng nước bơm nên da đen hơn , không trắng được như hồi ở nhà , mặc dù quê em là gió lào cát trắng đấy ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em uống nghệ tươi rồi ạ, cảm nhận của em là khó uống, đắng đắng kiểu gì ý!
    Thấy mọi người hô hào là uống nghệ tươi với ngải cứu đẹp da, em cũng cố được khoảng 10 ngày nhưng sau đợt ý tự nhiên thấy mụn nhiều hơn, chắc tại 2 thứ đó nóng quá!

• 328 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì bị dị ứng với nghệ mới chán chứ. Tất cả mọi vết thương đang lên da non mà bôi nghệ dù là nghệ tươi, hay cream nghệ thì lập tức chỗ đó bị bỏng rát và lên mụn nước liti, rộp lên. Tóm lại là nguy cơ nhiêm trùng còn cao hơn và cái nay dã trai qua kinh nghiệm thương đau rồi, đúng là nghệ có nhiều công dụng, nhất là đối với phụ nữ mới sinh, mình cũng kg biết làm cách nào để xóa sẹo đây. Xin lỗi, sì pam chút, nhưng có ai biết là dị ứng bôi nghệ có thể uống nước nghệ được kg?

• 642 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Các bạn tham khảo thêm ở đây:
    Dùng nghệ sau khi sinh

• 7 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Có cách ép nghệ tươi bảo quản được lâu, đó là ép xong, cho ít muối vào nước nghệ ép, sau đó cho vào tủ lạnh, bảo quản rất lâu. Có một bác sĩ đông y nói với mình là bảo quản được đến cả năm trời. Sau đó mỗi buổi sáng uống mầy thìa, cho mật ong vào, giống như uống nước hoa quả. Mình chỉ ngại công gọt vỏ và ép, rồi rửa máy ép. Nhưng mà rửa bằng nước rửa bát cũng mau sạch lắm. Hoặc trước khi ep, cho một thìa mật ong vào thì nó đỡ dính màu vào máy ép. Ép xong lấy vải màn lọc hết váng dầu và cặn đi thì tốt hơn, các mẹ ạ. Da cực đẹp luôn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Hồi mình mới sinh xong cũng uống nghệ tươi, mà uống không vì chẳng ai dạy là uống cùng mật ong được cả hic, khó uống lắm, toàn phải nín thở lúc uống thôi. Chẳng hiểu giờ uống có bị nóng không nhỉ?

• 121 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hic,hồi bé e toàn bị mẹ đè cổ ra (đúng nghĩa luôn)bắt uống nghệ tươi ép với nước lá trầu không,để chữa ho.
    Nhớ mãi là nó rất khó uống,cái vị thì ko mê được.Sau này lớn lên thì ko có dám thử.Nhưng người ta nói nghệ tươi thì ko hợp với những ai có da mẫn cảm,hay bị nhiệt,sẽ rất dễ bị dị ứng,và nếu có uống thì chỉ nên 1 tuần 1-2 lần thôi,ko dùng hằng ngày được,khi uống cho thêm chút mật ong,và ép lần nào nên uống hết ngay lần đó,ko nên để lâu.
    You're my sunshine

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8