Dưỡng da - Làm đẹp da

Có mẹ nào đã chăm sóc da ở Shiseido chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.62K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Em muốn chăm sóc da mặt ở shiseido, có mẹ nào đã đi chưa cho em hỏi, giá rổ bao nhiêu? và dịch vụ có ok không?
    Sao em gọi đt hỏi ở 324 phố Huế, hỏi có bán thẻ ko thì họ lại ko bán thẻ nhỉ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con_ong_cham_chi Xem bài viết
    Bạn mua sản phẩm rồi họ chăm sóc da cho. Cách đây 6 năm mình mua thẻ massage ở showroom Shi ở Hàng Bông giá là 450k/lần, giờ thì hok bít. Nhận xét rằng họ massage đơn giản chứ không chuyên nghiệp như đến spa.
    Ơ, vậy là mình mua bộ sản phẩm của họ thì họ chăm sóc cho mình hả bạn, free à???
    cô bạn mình vừa chát bảo là có đến phố Huế mátxa rồi, ko bán thẻ, bạn ý chăm sóc hết hơn 620k/ lần ý.
    Mà ko có bảng giá các dịch vụ chắm sóc như các hãng khác. Bạn mình bảo chắc dịch vụ chỉ dành cho khách mua hàng thôi, các em ý matxa cho bạn mình xong chắc đút túi luôn. Có vẻ ko đàng hoàng. hức.
    • 5,855 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Mình matxa ở SSD một lần cách đây 2 năm. Làm ở showroom Parkson Hùng Vương. Thấy cũng bình thường, rửa mặt, tẩy da chết, matxa, đắp mặt nạ, không có hút mụn cám, nặn mụn gì hết, giá 650k.

Với giá đó, mình đi chăm sóc da ở mấy chỗ khác được 3 đến 4 lần, làm kỹ hơn nhiều. Vì vậy mình làm một lần rồi đi luôn không quay lại :Smiling:
    • 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

em muốn đến phố huế cho gần.
    có mẹ nào đã matxa ở phố Huế chưa a?
    • 5,197 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Tớ làm cách đây 2 năm rồi, chỉ là chăm sóc da mặt cơ bản thôi. Toàn bộ sản phẩm dùng là của họ hết, 250k/lần. Sau đó đắp thêm mắt thêm 2 cái miếng gì đó là 80k nữa. Giờ thì ko biết giá ntn.
    • 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Tớ trung thành với Shiseido Đồng Khởi gần 10 năm nay, chỉ body massage và đắp facial mask thôi vì da tớ nhạy cảm, ko massage mặt đc. Body massage (giá 395k) thì cũng bt, tại quen chỗ, quen người nên tớ thích, thế thôi. Vả lại đc cái tip bị cấm mà các em nv cũng dễ thương. Mask thì tớ da dễ bị mụn, chỉ hợp với Mask 1 (hình như 395k, tẩy da chết 90k thì phải, tớ ko nhớ rõ). Tớ rất hợp với mask này (hơn cả tảo biển), đắp xong da mịn, sáng. Tuy nhiên, Shiseido mấy tháng nay về lại chủ Japan quản lý, ko còn của Thuỷ Lộc nữa, từ đó thì nhân viên cũng tứ tán lung tung, thái độ phục vụ ko đc nhiệt tình, cơ sở thiết bị (buồng xông, buồng tắm) xuống cấp trầm trọng 1 thời gian dài. Có lẽ tớ phải tìm chỗ khác thôi. Đang nghía Clarins, ko biết giá cả, dịch vụ thế nào hả các mẹ?
    • 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    Tớ trung thành với Shiseido Đồng Khởi gần 10 năm nay, chỉ body massage và đắp facial mask thôi vì da tớ nhạy cảm, ko massage mặt đc. Body massage (giá 395k) thì cũng bt, tại quen chỗ, quen người nên tớ thích, thế thôi. Vả lại đc cái tip bị cấm mà các em nv cũng dễ thương. Mask thì tớ da dễ bị mụn, chỉ hợp với Mask 1 (hình như 395k, tẩy da chết 90k thì phải, tớ ko nhớ rõ). Tớ rất hợp với mask này (hơn cả tảo biển), đắp xong da mịn, sáng. Tuy nhiên, Shiseido mấy tháng nay về lại chủ Japan quản lý, ko còn của Thuỷ Lộc nữa, từ đó thì nhân viên cũng tứ tán lung tung, thái độ phục vụ ko đc nhiệt tình, cơ sở thiết bị (buồng xông, buồng tắm) xuống cấp trầm trọng 1 thời gian dài. Có lẽ tớ phải tìm chỗ khác thôi. Đang nghía Clarins, ko biết giá cả, dịch vụ thế nào hả các mẹ?
    Nghe chừng dịch vụ của Shiseido không pro bằng bên Menard thì phải các mẹ nhỉ?
    có lẽ em phải quay ra Menard vậy
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng sử dụng dịch vụ matxa của SSD rồi , nhưng ko hài lòng bởi lẽ lần đấy mình có thẻ thành viên Vip, ưu đãi được hưởng là mátxa cơ bản miễn phí, chỉ phải thanh toán tiền đắp mặt nạ mắt hay gì đấy theo yêu cầu nhưng được giảm 20% so với bảng phí dịch vụ. Tớ mátxa mặt xong em nhân viên hỏi chị có đắp mặt nạ cho mắt ko mình OK. Xong ra quầy thanh toán, cô nhân viên vẫn tính tiền đủ ko giảm..hic..hic cái vụ giảm sau về mình đọc kỹ phần sau của thẻ mới thấy. Chẳng lẽ quay lại đòi - chỉ bấy nhiêu thôi làm mình mất thiện cảm hẳn với SSD. Thế là mình cạch luôn, cũng ko thèm mua trong nước nữa nhờ bạn hoặc order các mẹ bên lam cha me mua về.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Shu120809; 29/12/2010 vào lúc 06:54 PM.
    • 50 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Có lẽ mỹ phẩm SSD thì rất tốt nhưng dịch vụ tệ quá nhỉ. Mình đi massage ở Menard Cửa nam cũng thấy chán lắm, không bằng spa
    • 600 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình là một nhân viên của công ty Shiseido VN.
    Trước hết, mình thay mặt nhãn hiệu Shiseido xin lỗi các mẹ vì những bất tiện mà dịch vụ chăm sóc của Shiseido đã mang đến.
    Trong thời gian vừa qua, xoay quanh vấn đề chuyển giao từ phía VN qua công ty mẹ, các hoạt động của thương hiệu Shiseido đã bị xáo trộn rất nhiều. Làm phiền lòng khách hàng là một điều mà không một doanh nghiệp nào muốn. Hiện nay, cty Shiseido đang dần từng bước ổn định lại các hoạt động theo tiêu chuẩn toàn cầu như tu bổ lại hình ảnh nhân viên, hình ảnh cửa hàng. Nhiều chương trình chăm sóc khách hàng tri ân, khách hàng tiềm năng đang liên tục diễn ra. Thời gian đã quá ngắn để có thể thay đổi theo kế hoạch, chính vì thế mong các mẹ thông cảm và hãy để Shiseido một lần nữa được có cơ hội được phục vụ các mẹ ngày càng tốt hơn.

Quay lại với các thắc mắc của các mẹ về dịch vụ chăm sóc da.
    Về đối tượng khách hàng thì Shiseido 15 năm qua phục vụ tất cả các đối tượng khách hàng dù là đang sử dụng mỹ phẩm Shiseido hay không.
    Với các khách VIP, các dịch vụ thanh toán tiền mặt sẽ giảm 15%.
    Giá cả của từng code massage tùy thuộc vào tình trạng da. Bảng giá chỉ lưu hành nội bộ vì các nhân viên phải tư vấn từng dịch vụ theo đúng tình trạng da của khách và sẽ tăng giảm theo các dịch vụ kết hợp. Sau này, công ty quy định sẽ cung cấp hóa đơn cho các khách hàng sử dụng dịch vụ để khách hàng an tâm hơn với số tiền mình đã chi tiêu.
    Hiên Shiseido chuẩn bị phục vụ thêm vài code chăm sóc da mới với các nhóm SP có công nghệ tiên tiến nhất.
    Vấn đề cơ sở vật chất cũng đang trong giai đoạn khảo sát và thay đổi để mang đến cho các khách hàng những không gian thư giãn thật tốt.
    Đó là những chia sẻ của mình. Cảm ơn các mẹ đã xem qua. Mình ít online nên có vấn đề gì cần tư vấn, các mẹ cứ PM cho mình nhé!
    Chúc các mẹ 1 năm mới thật vui, thật hạnh phúc.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có tin được là SSD sẽ chăm sóc khách tốt hơn không ? mình thấy mất lòng tin ghê gớm rồi...hic.
    • 2,370 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

túm lại là mình chỉ muốn sử dụng DV chăm sóc da của SSD khi SSD có bảng giá công khai và phát hành thẻ chăm sóc da như các hãng khác, kiểu mua 10 thẻ được tặng 1 thẻ ý. Chứ như giờ thì có vẻ như là không chuyên về chăm sóc da.
    • 133 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeypie Xem bài viết
    cũng được đấy