Dưỡng da - Làm đẹp da

Có mẹ nào biết cách chữa mẫn đỏ ngứa trên mặt !

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 26.7K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 281 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Tình hình là dạo này mình hay nổi nhiều mẫn đỏ ngứa ngứa như dị ứng trên da mặt, từ xưa tới giờ cũng hay nổi lắm , giờ thì chắc càng ngày càng lên tuổi nên mẫn nó càng nổi nhiều và thời gian lâu hơn, lúc trước là gần tới kì mới nổi, 1 tháng nổi 10 ngày , 20 ngày còn lại da đẹp ko tì vết :LoveStruc::LoveStruc:. giờ là dị ứng bụi , mỹ phẫm hay nóng nực là nổi liền. có mẹ nào biết mỹ phẩm nào sứt lên cho nó bớt ngứa và giảm đỏ ko? ( này hok phải mụn nhe các mẹ) . hix hix ngứa ngứa châm chích khó chịu quá ! hay có bs nào giỏi các mẹ chỉ dùm nhé thanks nhiều lắm !:Rose::Rose::Rose:
    facebook: mijelove ! cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm chăm con các mẹ nhé !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 100 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mặt em lâu lâu cũng bị giống chị, mỗi lần bị em đi rửa mặt bằng nước nhiều nhiều và cố gằng giữ sạch, khoảng nửa tiếng gì đó là hết, chị ráng uống nhiều nước nữa nhé. Nếu chị muốn đi bs thì có thể đi BS. Đức ( ở Sài Gòn), em đang chữa mụn ở đó ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 259 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Bạn xem lại xem nguyên nhân ngứa là vì sao đã. Biết đâu lại không phải vì tuổi tác. Như mình trước có dùng kem của 1 chị trên wtt nhưng không hợp nên dừng. Khoảng mấy tháng sau thì da bị dị ứng, ngứa, mẩn đỏ. Làm các cách mọi người gợi ý như: thay srm, giữ mặt sạch, ra đường khẩu trang 100%, v.v. vẫn không hết. Sau mình đi khám da liễu và uống + bôi thuốc thì giờ đỡ rồi, nh da mặt vẫn nhạy cảm lắm.

Mình nghĩ bạn nên đi khám da liễu cho chắc chắn.
    • 444 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Có thể chị bị dị ứng nguồn nước rồi. Chị thử mua nước suối LAvie về rửa mặt thay nước xem sao.
    Có đợt em bị y như chị, rửa mặt bằng Lavie, tắm bằng nước máy nhưng mặt phải rửa bằng nước suối, sang hôm sau là đỡ rồi khỏi hẳn đó chị.
    • 57 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mẩn đỏ do nhiều nguyên nhân: Bị dị ứng bới thực phẩm, dược phẩm, mỹ phẩm, do nước dùng, mồ hôi, bụi, đi nắng v.v....

Nếu do tác nhân bên ngoài thì hạn chế sử dụng các loại mỹ phẩm, để da thoáng, sạch.

Mình thấy dòng mỹ phẩm phù hợp cho da nhạy cảm là ultra calming của Dermalogica đó. Vì da mình trc giờ tuy trắng mịn nhưng cũng thuộc dạng siêu nhạy cảm, dễ bị kích ứng bởi các tác nhân lạ nên chỉ dùng được cám gạo nhà và lúc quá bận thì dùng dermalogica thấy cực ổn, nhất là cái barier repair ý, ra nắng về mặt ko bị ửng đỏ nữa. Bạn thử xem sao nhé.
    • 281 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ARA_HOUSE Xem bài viết
    Mẩn đỏ do nhiều nguyên nhân: Bị dị ứng bới thực phẩm, dược phẩm, mỹ phẩm, do nước dùng, mồ hôi, bụi, đi nắng v.v....

Nếu do tác nhân bên ngoài thì hạn chế sử dụng các loại mỹ phẩm, để da thoáng, sạch.

Mình thấy dòng mỹ phẩm phù hợp cho da nhạy cảm là ultra calming của Dermalogica đó. Vì da mình trc giờ tuy trắng mịn nhưng cũng thuộc dạng siêu nhạy cảm, dễ bị kích ứng bởi các tác nhân lạ nên chỉ dùng được cám gạo nhà và lúc quá bận thì dùng dermalogica thấy cực ổn, nhất là cái barier repair ý, ra nắng về mặt ko bị ửng đỏ nữa. Bạn thử xem sao nhé.
    cái đó là kem dưỡng hả bạn, hình như hồi lâu rùi ai cho mình 1 mỹ phẫm của derma, mình xài ko hợp thì phải, hok biết cái ultra calm đó thì như thế nào nữa, nó có cho hàng test ko bạn? giá bao nhiệu? mình thì nghĩ mình bị dị ứng mọi thứ hay sao á, hễ mà nóng nực quá là mặt nổi vài cục đỏ lòm như muỗi cắn ý, vài tiếng lại hết. Giờ mình chỉ xài đc mỗi kem dưởng ẫm của Clinique thui à ! mà lại da hỗn hợp xài thì xài chỉ đỡ hơn thui. da nhạy cảm quá cũng khổ thiệt. hix ngứa mà ko dám gãy nữa, chắc phải đi thăm bs da liễu thui hxx :Crying:
    • 1,825 Bài viết

• 4,945 Được cảm ơn

Em cũng hay bị mẩn đỏ ngứa lắm chị ơi. Nó cứ nổi cục to lên trên mặt, lúc thì chỉ một hai nốt, lúc thì tràn dọc từ thái dương xuống má. Có khi nửa tiếng sau nó tiêu, mà có khi bị một nốt thôi mà ngày hôm sau nó mới tiêu

Trước em cứ ăn tôm tươi hấp là bị. Nhưng giờ thì có khi chưa ăn một cái j, nó cũng nổi cục lên trên mặt. NGứa ko chịu đc, mà cảm giác lúc đó, vùng da khác cũng sần lên. Có thể do gan mình yếu nên các chất độc nó ko đc đào thải hết, thi thoảng nó cục trên mặt như vậy đấy
    Lúc bị thế em ko dám bôi cái j lên mặt đâu, cơ địa mình vậy rồi, da lúc đó đang bị kích ứng chả nên bôi gì hết.
    Nhưng em để ý đợt nào em chăm uống sữa tươi là ít bị hẳn
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các bạn chưa là gì so với mình đâu, mình bị dị ứng kinh niên ở mặt mấy năm ko khỏi, tốn gần chục triệu tiền thuốc, đông tây y đủ cả mà k ăn thua, cuối cùng để đối phó tạm thời mình phải bôi PROTOPIC ,cứ bôi thì lặn, ngừng bôi thì nổi, mình buồn vô cùng, mất ăn mất ngủ, mình lên webtretho lập nh topic để hỏi và tìm nh pp để chữa rồi, thật may mắn cho mình vì hiện taị mình đã khỏi 100%, k bị phụ thuộc nữa, nhờ gia đình betunyeu đấy, mình chỉ nói thế thôi ko mod tưởng quảng cáo, ai bị kinh niên như mình cứ search google betunyeu là biết ngay, chúc các bạn chóng khỏi bệnh:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ninewest88; 08/09/2011 vào lúc 02:02 PM.
    • 281 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninewest88 Xem bài viết
    Các bạn chưa là gì so với mình đâu, mình bị dị ứng kinh niên ở mặt mấy năm ko khỏi, tốn gần chục triệu tiền thuốc, đông tây y đủ cả mà k ăn thua, cuối cùng để đối phó tạm thời mình phải bôi PROTOPIC ,cứ bôi thì lặn, ngừng bôi thì nổi, mình buồn vô cùng, mất ăn mất ngủ, mình lên webtretho lập nh topic để hỏi và tìm nh pp để chữa rồi, thật may mắn cho mình vì hiện taị mình đã khỏi 100%, k bị phụ thuộc nữa, nhờ gia đình betunyeu đấy, mình chỉ nói thế thôi ko mod tưởng quảng cáo, ai bị kinh niên như mình cứ search google betunyeu là biết ngay, chúc các bạn chóng khỏi bệnh:Rose:
    mẹ này có thể pm các chữa trị cho mình ko, cảm ơn nhiều dữ lắm luôn đó ! chứ ngứa hoài khó chịu quá !
    • 180 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

số điện thoại nhà chị Nhung betunyeu nè bạn: 0983. 970783, mình từng chữa mụn ở đó chứ chưa dị ứng ở đó bao jo, nhưng với mụn thì 1 năm rồi mình chưa bị lại . Mẹ nó liên lạc với chị ý rùi đến tận nơi chị ý thăm khám cho là rõ nhất nhé
    Thế giới hoàn mỹ anh hùng xây nghiệp đế
    Thiên thượng nhân gian giai nhân ngộ kỳ duyên
    • 57 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mijeloved Xem bài viết
    cái đó là kem dưỡng hả bạn, hình như hồi lâu rùi ai cho mình 1 mỹ phẫm của derma, mình xài ko hợp thì phải, hok biết cái ultra calm đó thì như thế nào nữa, nó có cho hàng test ko bạn? giá bao nhiệu? mình thì nghĩ mình bị dị ứng mọi thứ hay sao á, hễ mà nóng nực quá là mặt nổi vài cục đỏ lòm như muỗi cắn ý, vài tiếng lại hết. Giờ mình chỉ xài đc mỗi kem dưởng ẫm của Clinique thui à ! mà lại da hỗn hợp xài thì xài chỉ đỡ hơn thui. da nhạy cảm quá cũng khổ thiệt. hix ngứa mà ko dám gãy nữa, chắc phải đi thăm bs da liễu thui hxx :Crying:
    Ngoài việc hợp hãng hay ko chị còn phải xem dòng sản phẩm đó có hợp da chị không nữa. Ultra calming là dòng chuyên biệt cho da nhạy cảm của Dermalogica, ko mùi, ko màu, ko tác nhân gây dị ứng. Chị mua bộ kit mini của nó, gồm 1 srm, 1 toner, 1 barier repair, 1 dưỡng mắt, 1 son môi thì phải về xài thử coi. Tầm 6-800k gì đấy, xài cũng dc cả tháng đó, ngoại trừ cái sondu7oo74ng môi cực dở thì mấy cái kia xài rất uki. Em xài 1 time, ra nắng hay đổ mồ hôi gì cũng ko bị mẩn đỏ nữa, da cũng dịu hẳn chứ ko bừng bừng nh
    • 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic..em cũng bị y chang như thế này...em ở sài gòn.mới 23 tuổi thôi.ngày xưa da mặt e đẹp lắm.bỗng dưng khoảng 2 năm nay dỡ hơi lại nổi những cục như mũi cắn ih..ngứa ngứa mà chỉ nổi khi em không ngủ đủ giấc, hoặc ko ngủ trưa, hay là trời nóng bức đỗ mồ hôi cũng nổi. nói chung dễ nổi.ngủ qua một đêm vui thì nó xẹp mà bùn thì nó y xì thế,hay nổi ở thái dương lắm..khổ ghê.em chẵng bit phải làm thế nào..thấy có mấy chị mách là mua lavie vè rưa mặt rồi uống nuoc cam hoac nuoc sắn,nhưng em chưa thử. có ai có cách điều trị nào hay hơn nữa không...giúp em với các chị ah.mà 1 năm truoc còn ít ít..bay gio càng ngày càng nhieu..vài nam nữa ko biết thế nào chắc em chết mất
    • 84 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Có khi bị nhiễm con demodex rùi đó các chị.Đi da liễu xét nghiệm xem sao. Em mới đọc đc là con này gây nên tình trạng ngứa, nổi mẩn đỏ, mụn, da sần sùi. Mai em cũng đi khám, hic.
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẫn ngứa mặt thường do mỹ phẩm, các bạn xem mỹ phẩm đã xài là loại gì, trong thành phần có Corticoid không.