Dưỡng da - Làm đẹp da

có chị nào dùng kem dưỡng trắng da face của queen perfect thái chưa ạ???

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Anh quên, nếu cần kinh nghiệm thì Alo cho mình nhé. 0936 999 011
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ me jessica: nguồn gốc kem này ntn thì mình k rõ. Nhưng mình nghe mng nói bh nhiều kem tem mác rất cẩn thận nhưng ruột bên trong là kem trộn đó b. Như diamond beauty đó. Còn có giấy kiểm nghiệm của bộ ca đàng hoàng, mang tiếng kem nhập từ myc nhưng vẫn là kem trộn thôi b. Mình lúc đầu cũng ham dùng lắm. Ngày nào cũng bôi xong ngưng 1 hôm thấy mặt cứ ngứa ngứa, đặc biệt là phần trán và cằm, r nổi mụn mủ, mụn li ti thi nhau, da cũng sạm đi k đc trắng như khi dùng, đổ nh dầu hơn. Mình ngưng đc tầm 2,3 tuần r k dùng mỹ phẩm, srm chỉ hằng ngày rửa mặt bằng nc mướp đắng thấy da dẻ cũng đỡ nhưng bh da mặt mỏng lắm b ah. Cứ rửa mặt bằng nc xong là hơi ngứa, đi nắng về cũng vậy.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trucly96
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang nghiên cứu kem dưỡng trắng của Skin&lab ace thấy kem của hãng xịn, giá cũng k quá đắt mà kb có mẹ nào dùng chưa ? Cho mình ý kiến với.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Trucly96
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E đang bôi body queen perfect. Thấy sáng lên. Nhưg bí da. Líc nào cg nóng. Đứng bôi kem quạt vù vù cg mồ hôi nhễ nhại nên rất ngại bôi. E dùng hơn nửa tháng thấy Có sáng da lên. Chị e dùng queen per cho mặt. Bảo nhưng 1 tuần k thấy mụn gì cả. Dong kem body luôn làm vhij em mình đau đầu. Body nào cg có chất kích trắng thôi ạ . E đang định mua kem của Quyên Trần hay Như Eliss thấy quảng cáo an toàn mà dùng 1-2 tháng mới trắng cơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,825 Bài viết

• 4,933 Được cảm ơn

Không hiểu sao đến giờ còn những người xin lỗi phải nói là ấu trĩ đi dùng mấy cái thể loại kem này. Nói bảo quá đáng chứ cho bôi gót chân mình cũng k thèm bôi mà cái mặt cha mẹ các bạn sinh ra quý báu nhường nào, các bạn lại đi bôi mấy cái thể loại này lên. Nói hoài nói mãi k riết với mấy cái người ấu trĩ dùng mấy thể loại này mà ko sáng ra nổi hay sao đó. Mấy con hót rác này nó bán cho bôi toàn độc hại lên mặt rồi nó cầm tiền lãi nó đi mua Lamer với CDP, Lamcone, Chanel,... về nó bôi lên mặt nó.
    dại dột ấu trĩ tơi lúc cái mặt nó toét ra thì đừng khóc ra tiếng Mán nhe mấy pà
    • 158 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoBeo487 Xem bài viết
    Không hiểu sao đến giờ còn những người xin lỗi phải nói là ấu trĩ đi dùng mấy cái thể loại kem này. Nói bảo quá đáng chứ cho bôi gót chân mình cũng k thèm bôi mà cái mặt cha mẹ các bạn sinh ra quý báu nhường nào, các bạn lại đi bôi mấy cái thể loại này lên. Nói hoài nói mãi k riết với mấy cái người ấu trĩ dùng mấy thể loại này mà ko sáng ra nổi hay sao đó. Mấy con hót rác này nó bán cho bôi toàn độc hại lên mặt rồi nó cầm tiền lãi nó đi mua Lamer với CDP, Lamcone, Chanel,... về nó bôi lên mặt nó.
    dại dột ấu trĩ tơi lúc cái mặt nó toét ra thì đừng khóc ra tiếng Mán nhe mấy pà
    mình ko ý kiến gì với b ngoài việc cách dùng từ của b, chắc b thông minh lắm b nhỉ. Ng ta có như thế nào, đúng hay sai cũng chẳng cần b ăn nói như thế.
    • 105 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có ai dùng kem face plasma chưa ạ? Nghe hấp dẫn mà em tìm mãi ko thấy rw trên đậy. Ai dùng rồi cho e ý kiến ạ
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước e xài Thefaceshop, skinfood vs Yves Rocher thì thấy nhẹ nhàng, tác dụng chậm nhưng k hại da và gây kích ứng. E gái e xài Queen perfect thấy đẹp da hẳn lên nên e tò mò xài queen perfect đc 1 tháng thì thấy da trắng mịn, hết mụn và mờ vết thâm mụn. Cũng thấy thích nhưng vẫn lo là sợ kem trộn, bào mòn da mặt. Giờ chuyển sang bộ Whoo - Ohui dùng thì thấy mặt nổi mụn, không biết là do hậu di chứng khi k dùng Queen perfect hay là da k hợp Ohui đây. Giờ đang chả dám dùng gì cả, Queen Perfect vs Ohui. Mặt nhìn chán lắm luôn, k bằng hồi chưa dùng 2 loại trên. Phải làm sao giờ các nàng
    • 3 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các bạn cứ xem những bài báo dưới đây thì sẽ biết đc sản phẩm Queen Perfect ( Q.P ) của Thuý Kami ( T.K ) hay Thuý Ngọc Nguyễn có phải là hàng Thái kg . Ngoài ra các bạn có thể lên google search 174/186 đường Chu Văn An , phường 12 , quận Bình Thạnh để xem thêm những trang báo khác . Những sản phẩm T.K bán đều do Hân Nguyễn ( H.N ) tên fb là Spa Hân Nguyễn Whitening sản xuất và cung cấp cho . Ai có theo dõi fb của T.K thời gian đầu khi bán Q.P sẽ biết T.K cũng đã từng nói về 1 ng chị đã giúp ký hợp đồng và nhập Q.P về bán đó là H.N. Nhưng sự thật là do T.K đặt hàng H.N gia công trộn từ kem này kem kia ra thành phẩm rồi dùng máy móc giúp bề mặt kem đẹp sau đó đóng hộp để bán . Nhìn những hình ảnh mà cơ quan chức năng cung cấp , mình thấy mình đã quyết định rất đúng đắn khi kg sử dụng những sản phẩm này . Nơi sản xuất thì nhìn dơ bẩn kg hợp vệ sinh , cái thùng với cái thau đựng dung dịch màu trắng nhìn rất kinh ( theo mình nghĩ đó là sữa non mà T.K đang bán 500k / 375ml ) vậy thì giá thành thực sự mà T.K nhập vào là bao nhiêu mà bán sản phẩm nào cũng cao , có đảm bảo chất lượng sản phẩm an toàn kg hay khách hàng đang bị T.K lừa bởi những câu nói khẳng định chắc nịch mang đầy tính thuyết phục và đã phải bỏ ra 1 số tiền kg nhỏ để mua những hoá chất tẩy rửa rẻ tiền hay những hộp kem trộn đóng mác Thái Lan dùng lên da . Nếu như H.N là 1 thạc sỹ Hoá chuyên về Hoá Mỹ Phẩm thì còn có thể tin tưởng là sản phẩm an toàn , chỉ là có thể thôi nha mấy bạn . Vì ít nhất ng ta cũng đã qua trường lớp đào tạo biết chất nào sử dụng đc , chất nào kg sử dụng đc . Còn H.N chỉ là ng cung cấp sỉ lẻ hàng Thái thì những sản phẩm mà H.N sản xuất cho T.K bán sẽ chứa những chất j những thành phần j trong đó . Để da trắng thì rất dễ , các bạn chỉ cần sử dụng những sản phẩm có chứa én , coticoid , thanh thảo , thanh hiền ... mà những sản phẩm này rất rẻ nhưng các bạn có dám chấp nhận những tác hại sau này của nó kg . Bản thân mình cũng đã từng có ý định sử dụng sản phẩm này vì mấy đứa bạn trong công ty cứ kêu dùng sản phẩm này đi , nghe qc tốt và khẳng định hiệu quả lắm , đc nhiều phản hồi lắm nhưng mình vẫn còn lo ngại về chất lượng sản phẩm và nguồn gốc , sau đọc phong phanh đc thông tin địa chỉ công ty in trên Q.P là địa chỉ nơi bán gạo ở trang Hội tẩy chay T.K j đó . Mình cũng kg tin hoàn toàn nhưng nó khiến mình quyết định kg mua sản phẩm này nữa và cũng khuyên bạn mình đứa nào đang dùng thì ngưng đừng dùng nữa. Tới bây h thì những điều mình thắc mắc trong thời gian qua đã đc giải đáp hoàn toàn . Hôm qua bên fb của H.N cập nhật với ý nói là sản phẩm Q.P cơ quan chức năng thu giữ đc tại phòng trọ là có ng đặt làm nhái hàng Thái chuẩn của T.K. Sự thật có phải là vậy kg hay lại là vở kịch để qua mắt khách hàng vì T.K đã 1 lần dính phốt do ham lãi cao bán thuốc lột rởm giá tiền triệu nếu lần này T.K bị dính phốt vì ăn lãi cao mà bán hàng rởm nữa thì sẽ kg bán đc hàng và H.N cũng sẽ kg bán đc hàng cho T.K , thà nhận mình làm hàng nhái cho ng khác nhận lỗi về mình để giữ mối hàng của T.K . Mình khẳng định với các bạn 100% rằng Q.P là do H.N cung cấp cho T.K bán và T.K cũng biết rõ là do H.N tự gia công chứ kg phải nhập Thái j hết . Mình thấy T.K kg có lương tâm đạo đức nghề nghiệp . Biết bao nhiêu sản phẩm bán chạy và hot khác như của các hãng nổi tiếng , đặt hàng rồi nói là hàng xách tay , hoặc sản phẩm của Lyona Lê, Te Dễ Thương ... sao ng ta kg đặt H.N sản xuất mà phải là Q.P . Các bài báo dùng từ sản xuất mỹ phẩm giả ở đây có nghĩa là sản phẩm kg rõ nguồn gốc , tự sản xuất rồi tự gắn mác Thái , Hàn , Nhật , Anh này nọ . Q.P đâu phải sản phẩm chính hãng nhập từ Thái mà phân biệt thật với giả . Nếu Q.P là sản phẩm đúng như những j T.K khẳng định là nhập chuẩn Thái thì khi có những bài báo như thế này , T.K sẽ lập tức chia sẻ bài báo và kèm theo caption chửi ng đã làm giả sản phẩm của mình để khẳng định thêm chất lượng của Q.P quá hoàn hảo đến độ có ng đặt làm giả sản phẩm với số lượng lớn , vì trước đó hễ có ai mà copy status hay copy phản hồi của mình là T.K đã chia sẻ thông tin và chửi những ng đó kg ra j nhưng hiện nay thì T.K chỉ im lặng và đã khoá fb ( chắc rút kinh nghiệm phốt trước ) . Mình chỉ chia sẻ và nói lên sự thật đều có dẫn chứng chứ kg hề đặt điều vu khống để các bạn có thể sáng suốt hơn khi sử dụng những mỹ phẩm trắng da trên thị trường .
    http://www.cand.com.vn/vi-VN/kinhte/2014/7/238787.cand
    http://www.thanhnien.com.vn/pages/20...-qua-mang.aspx
    http://xahoi.com.vn/kinh-doanh/thi-t...ro-177003.html
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị AiVy90 ơi, e thấy fb của Thúy Kami khóa rồi, có phải vì vụ này ko nhỉ?
    • 105 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em dùng face queen perfect mỏng da mụn tứ tung này. Ngưng đó ạ. Đúng là bọn vô lương tâm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Banmai2014
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao mình đang dùng thấy bt nhỉ.da sáng lên rõ rệt,mình cũng biết là kem trộn nên mình k dùng thường xuyên mà cách 1 hôm bôi,1 hôm tắm cám gạo dưỡng da.Mình dùng cả body và face nha.
    Face thì trong lúc dùng có nổi lên ít mụn nhưng do mình ăn cay,dùng 1 lọ trong 2-3 tháng thấy da mặt sáng lên và đều màu. Body mình đang dùng đến hũ thứ 2,k vàng lông,da sáng hơn,
    Đây là phản hồi của mình nha,còn dùng do các mẹ...do da mình đen quá nên cũng tham khảo nhiều nơi và nhiều ng nên mới quyết bỏ tiền ra mua của thuý kami....
    • 105 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Huyền 203: cậu cứ ngưng độ trục ngày đi sẽ biết noa ntn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Banmai2014
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mấy hãng có tên tuổi các chị lại không dùng nhỉ dùng mấy cái này mỏng da rồi mụn cứ thế mà lên đều đều. Mấy cô quanh nhà em dùng kem linh tinh cho mặt bây giờ nám hết rồi ạ, bỏ tiền triệu ra rồi tiền mất tật mang, bao nhiêu cái gương trước mắt rồi nên các chị đừng cố an ủi bản thân rồi dùng tiếp.

Các nàng bán kem trắng da dùng nhiều rồi không bỏ được, bỏ ra da xấu thì làm sao mà bán, chứ da họ yếu hơn da thường rất nhiều, họ phóng lao đành phải theo lao đấy ạ.

Em thì đang dưỡng bằng set mini Laneige của Hàn có đầy đủ các bước dưỡng toner + emul + Ori + cream + mask ngủ, thấy cũng trắng ra sau 2 tuần mỗi tội đắt quá nên em dùng mini vừa đủ bước vừa kinh tế, em thà dưỡng chậm còn hơn nhanh để rồi lão hóa sớm . Mặt tiền thì chớ có dại dột các chị ạ phải chiến thắng bản thân đầu tư đúng chỗ mới mong đẹp được .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chia sẻ thế này. Khi bắt đầu sử dụng Queen Perfect, da sáng và mịn lên trông thấy. Mọi người khen mình cũng ưng lắm. Sau một tháng, mình để quên ở chỗ bà chị nên phải ngưng sử dụng vài ngày. Da bắt đầu nổi mụn. Mình nghĩ là do chu kỳ kinh nguyệt nên da thay đổi, nhưng cả 1 tháng đó, da rất nhiều dầu, mụn li ti rất nhiều, da sạm đen. Mình đã không dám dùng một loại mỹ phẩm nào, chỉ dám rửa nhẹ nhàng bằng sữa rửa mặt và mát xa nhẹ. Bây giờ da mới đỡ bị mọc mụn mới.
    Đây là kinh nghiệm xương máu của mình, không biết mọi người ngưng sử dụng có bị thế không?
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi các bạn ơi những loại kem tác dụng nhanh đẹp như thế không bao giờ tốt đâu. Mình chỉ dùng kem trộn có 1 tuần là bắt đầu mẩn đỏ, cả mặt như bị phát ban ( còn kinh hơn phát ban ý ). Mẩn đỏ lặn được thì tầm hai tháng sau bắt đầu nổi mụn hàng loạt và lai rai 2 năm rồi chưa khỏi. Bạn BettyCcKng có nói nặng lời nhưng thực sự là nếu các bạn đã phải chịu hậu quả rồi các bạn mới biết được. Buồn giậm và bức xúc như nào. Buồn cho gương mặt mình, giận vì bỏ ra bao nhiêu tiền nhưng chuốc hoạ vào người. Nhưng lên đây thấy các bạn vẫn cứ muốn đâm đầu vào những thứ kem đó thì thấy bức xúc và thấy lo ngại thật đấy. Ngày xưa mặt mình đen thôi nhưng mịn màng. Bây giờ thì đầy mụn, sẹo, thâm, lỗ chân lông to và mặt lúc nào cũng như cái chảo dầu. Làm đủ cách mà không hiệu quả. Thật lòng mình khuyên các bạn là đừng bao giờ động đến những loại kem tráng nhanh trôi nổi đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của soledad214
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tớ xài kem face mys nek.tốt mà lại giá bình dân nhé
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2