Dưỡng da - Làm đẹp da

Có chị nào đã chữa mụn ở Bảo Lâm - Thanh Xuân Bắc chưa ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.48K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có chị nào đã từng chữa ở đây khỏi mụn k ạ ? Em chữa ở đây đã 6 tháng rồi, đỡ nhiều nhưng mà k thấy khỏi hẳn đc. giờ cứ một tuần đi chăm sóc 1 lần ( chủ yếu là nặn mụn).
    Thấy tốn kém wa mà hễ ngưng lâu lâu mụn lại mọc lại
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linh_xjnh; 18/03/2013 vào lúc 03:13 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng được nghe quảng cáo chỗ này dữ lắm nên cũng đến thử. Nhưng đến rồi mới thấy thái độ phục vụ của bà chủ ở đây quá đỗi khó chịu nên quay bước ngay. May cũng hỏi ké được một bạn nên biết chỗ này cũng chẳng trị dứt đc mụn nên k nuối tiếc j? Chắc cũng chỉ là cho uống iso+ bôi kem Bảo lâm xong nặn mụn đúng k bạn?Chữa vậy tớ ra Da Liễu còn hơn. Ỏ đấy mình uống iso tầm 2-3 tháng thì mụn hết xong đị nặn mụn tầm dăm hôm là mặt láng o. Nhưng h lại bị lại r. Hic hic.
    Còn nếu bạn theo Bảo Lâm thì mình nghĩ chắc là nên theo nặn mụn thôi nhưng khi nào thấy lên tương đối hẵng đi, không cần phải đi đều vậy đâu... tốn tiền lắm!!
    Mình h đang tập ăn rau diếp cá hàng ngày.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

k nên chữa, kem bảo lâm còn k đc dùng nữa là.................................
    • 49 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

nhiều bạn thoa sp bảo lâm tẩy lắm đó là sp có hại đó
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flycatcher Xem bài viết
    Ngày trước mình cũng được nghe quảng cáo chỗ này dữ lắm nên cũng đến thử. Nhưng đến rồi mới thấy thái độ phục vụ của bà chủ ở đây quá đỗi khó chịu nên quay bước ngay. May cũng hỏi ké được một bạn nên biết chỗ này cũng chẳng trị dứt đc mụn nên k nuối tiếc j? Chắc cũng chỉ là cho uống iso+ bôi kem Bảo lâm xong nặn mụn đúng k bạn?Chữa vậy tớ ra Da Liễu còn hơn. Ỏ đấy mình uống iso tầm 2-3 tháng thì mụn hết xong đị nặn mụn tầm dăm hôm là mặt láng o. Nhưng h lại bị lại r. Hic hic.
    Còn nếu bạn theo Bảo Lâm thì mình nghĩ chắc là nên theo nặn mụn thôi nhưng khi nào thấy lên tương đối hẵng đi, không cần phải đi đều vậy đâu... tốn tiền lắm!!
    Mình h đang tập ăn rau diếp cá hàng ngày.....
    Chào cả nhà! Mình trc kia bị mụn rất nặng đã chữa ở da liễu 2 lần nhưng lại bi lên, khi bị lên thì lên rất nặng. Mình được người quen giới thiệu chữa ở Bảo Lâm - 407 -E5 Thanh Xuân Bắc ( đến đúng địa chỉ đó nhé). Sau 01 tháng thì mình đỡ hẳn mụn. Giờ thì mĩnh đã khỏi mun chỉ còn vết thâm. Hiện tại bây giờ không thấy nên nữa. Mình muốn chia sẻ kinh nghiệm với những bạn nào bi mụn.
    Chúc các bạn nhanh khỏi mun nhé.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đã từng chữa mụn ở BL cách đây khoảng 6 năm, khi đấy đang học năm thứ 1 ĐH. Em bị mụn có lẽ do gen, bên nhà nội em chẳng ai không có mụn cả, mẹ em thì da cực kì nhẵn và trắng. Được người quen giới thiệu, lò dò tới. Đầu tiên là bác bố cho ngồi soi da, sau đó nói qua liệu trình điều trị. Em ok làm, nhảy lên bàn nằm, được xông hơi 2,3 phút gì đó, rồi nhân viên bắt đầu lấy kim (chính là cái kim tiêm ý ạ) nặn mụn, từ mụn to tới mụn nhỏ, mụn đang sưng cho tới mụn đang viêm. Em thề là chưa bao giờ em đau như thế, đau quằn quại, đau co hết cả người lại ý. Đi liên tục 3-4 ngày đầu để họ nặn mụn, sau đó thì cách ngày 1 lần, rồi 2 ngày 1 lần...kết hợp uống chai thuốc nước họ tự điều chế. Về nhà thì bôi kem, có loại A,B,C..
    Công nhận là da mặt nhẵn nhụi, trắng trẻo, vết thâm cũng nhanh mờ. Nhưng mà nếu ngưng thuốc thì mặt sần trở lại, sờ ram ráp. Mỗi lúc ngưng bôi thuốc do hết lười đi mua, chỉ 2,3 ngày thiếu thuốc cái sờ mặt biết luôn. Em lại phải lọc cọc phi từ nhà sang TX. Khi nào lên nhiều nhiều chút là lại phải đi nặn.
    Mẹ con bạn làm dược khuyên k chữa ở đấy, uống nhiều nước và ăn đồ mát nhưng em không nghe. Bác ý bảo trong thành phần của BL có chất gây teo da, bào mòn da, giờ không thấy hậu quả nhưng sau này sẽ thấy. Từ hồi c3 mặt mụn nay bỗng trắng mịn nên em ham lắm, không nghe lời. Về sau cũng thấy là cứ phải phụ thuộc vào thuốc, và nó cũng không còn được như tgian đầu nữa, da bắt đầu bão hòa với thuốc rồi mà, chỉ còn phần tương đối. Em ngừng hẳn Bảo Lâm cách đây khoảng 1,5 năm, đợt đấy em uống Acnotin theo lời 1 chị bạn. Mụn nở như hoa, em kết hợp dùng gel rửa mặt, trị thâm và bôi mụn của Avene. Thấy hợp, mặt mũi cũng ổn áp, nhưng chỉ được 1 thời gian thôi. Sau khi em không uống Acnotin nữa thì nó lại lên khá nhiều. Mụn em toàn cái kiểu mụn mủ hoặc viêm ý, kinh dị lắm. Em đầu tư đi Thu Cúc, ở đấy cũng xông hơi, nặn mụn, chiếu tia...dù sao cũng ôm theo 1 bọc tiền với 1 bầu trời hi vọng mặt sẽ ngon lành. Da bây giờ mỏng lắm, rất nhạy cảm, do chữa ở BL bôi cái thuốc kia nó tẩy dần da đi, các chị cứ tin em đi, đừng ham hố tác dụng tức thì, giờ em ân hận lắm í. Da mặt em vẫn nổi mụn, mà nổi em ít khi dám tự bóp lắm, động vào cái rỗ ngay được ý đi TC thì cũng vẫn phải phụ thuộc vào nó, nhưng là BV to, máy móc hiện đại, sản phẩm của nó cũng yên tâm hơn. Hiện trạng bây giờ là có 1,2 cái mụn ở tình trạng lấp lửng, không mọc mà cũng không xẹp đi còn có vết thâm. Em vẫn đang bôi gel trị mụn của TC.