Dưỡng da - Làm đẹp da

Có ai từng uống nước nghệ + ngải cứu chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Mình muốn hỏi đã có ai từng dùng nghệ với ngải cứu giã ra, lọc lấy nước đem phơi sương rồi uống trước khi đi ngủ chưa?
    Ngày trước mình bị mụn (không nhiều nhưng toàn mụn to) mình bôi mấy loại thuốc mãi chả khỏi. Mình đọc được trên mạng có người dùng nước ngải cứu + nghệ. Mình uống thử thấy khỏi hẳn.
    Mình nghe nói ngải cứu + nghệ giã ra lọc lấy nước phơi sương uống còn tốt cho vụ kinh nguyệt. Mình uống thử khi bắt đầu bị thấy ra ít hẳn (trước mình ra nhiều kinh khủng) và ít đau bụng hơn.
    Có ai đã dùng chưa chia sẻ với mình nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em nghe nói cái nước đáy tốt lắm nhưng chưa bao h làm để uống cả vì thấy bảo đắng + khó uống lắm, chị uống đc thì giỏi thật đấy
    • 591 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Có bán sẵn không? Chứ mỗi ngày ngồi giã+phơi+đun nấu thì đừ chết.
    • 1,331 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Cái lọ tinh bột nghệ bé tí bán tận 500k chắc uống được 3-4 hôm là hết mà ko tốt bằng nghệ tươi...các bạn cho vào máy sinh tố quay ý đỡ phải giã vàng hết cả tay...
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuyenbn Xem bài viết
    Chào các bạn
    Mình muốn hỏi đã có ai từng dùng nghệ với ngải cứu giã ra, lọc lấy nước đem phơi sương rồi uống trước khi đi ngủ chưa?
    Ngày trước mình bị mụn (không nhiều nhưng toàn mụn to) mình bôi mấy loại thuốc mãi chả khỏi. Mình đọc được trên mạng có người dùng nước ngải cứu + nghệ. Mình uống thử thấy khỏi hẳn.
    Mình nghe nói ngải cứu + nghệ giã ra lọc lấy nước phơi sương uống còn tốt cho vụ kinh nguyệt. Mình uống thử khi bắt đầu bị thấy ra ít hẳn (trước mình ra nhiều kinh khủng) và ít đau bụng hơn.
    Có ai đã dùng chưa chia sẻ với mình nhé.
    Quy trình làm như thế nào hả bạn? bạn chia sẻ đi, nghe một bài thuốc hay cũng thích, vì cả hai thành phần của bài này đều rất tốt cho phụ nữ mà... nhưng công nhận nghĩ chắc ... khó uống lắm :Battin ey: :Battin ey:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Làm thì đơn giản lắm bạn ạ, nhưng uống thì phải công nhận là rất khó uống. Nhưng mình thấy lúc uống thì khó lắm nhưng uống xong rồi ko bị để lại dư âm gì. uống tí nước lọc là lại ok.
    Mình lấy một nắm ngải cứu (thường là một mớ bán ở chợ), nghệ (một mẩu to bằng một đốt ngón tay cái), rửa sạch, vảy ráo nước xong mình cho vào cối giã. Đứa em mình thì hay cho vào máy xay nhưng mình ngại rửa máy này nọ nên giã cho nhanh. Xong cho độ nửa bát nước sôi để nguội vào bóp bóp một tí cho ra nước. Rồi cho vào cái rây lọc lấy nước. Đem ra phơi sương (mình thường phơi từ khoảng 7h - 11h đêm thì lấy vào uống.
    Nhưng ngải cứu và nghệ là nóng lắm. Nếu bạn bị nóng trong mà muốn uống thì phải chịu khó ăn thật nhiều đồ mát. Nếu không để nóng trong thì mụn lại bùng lên đấy.
    Mình thì chưa bị nóng nhưng hồi mình bị mụn mình cứ uống thế này: Một tuần liền uống ngải cứu + nghệ. Xong dừng lại một tuần để toàn uống đồ mát (nước la hán, rau má....), trong lúc uống ngải cứu mình cũng phải ra sức ăn đồ mát, tránh đồ nóng cho nó cân bằng nóng lạnh. Xong lại tiếp tục một tuần nghệ + ngải cứu. Cứ thế khoảng 2 tháng.
    Mình có chị bạn uống liền tù tì 3 tháng, ra đẹp mịn màng (mà trước đó bị mụn nhiều nhé). Uống thấy da đẹp lại ham, sau đó bị nóng mặt lại nổi bùng mụn lên. Phải chữa mãi. Thế nên các bạn nóng trong phải chú ý.
    Mình nghe nói những người mà bị sảy thai, nạo hút... sau đó uống cái thứ này thì tốt lắm.
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em phải công nhận là ngải cứu rất nóng. Mà uống thấy đắng em cho thêm đường vào uống được ko nhỉ, như thế có làm hạn chế tác dụng ko ah:Smiling:
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Mình nhớ loáng thoáng không biết có đúng không là bài thuốc này trộn thêm nước dừa tươi nữa.
    Dưng mà ở thành phố chắc không có suơng gió gì ... mà sương thì cũng phải đợi đến tầm 11h đêm đến sáng mới có ấy chứ nhỉ?
    • 334 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

dạ có e,e chỉ can đảm cố gắng but nội công e ko thâm hậu nên chỉ trụ đc 2 tuần là chịu hết xiết.Vừa cay,vứa đắng,vừa nồng,vừa khó uống vì hôi :Sick::Sick::Sick:.E bỏ của chạy lấy ng lun:Silly:
    • 501 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

Em ko biết ngải cứu là gì, ko biết trong Nam có không. Nhưng chị ThanhHuyen này, vậy có khi nào chị khỏi mụn là do tích cực uống đồ mát ko? Chứ cả ngải cứu và nghệ đều cực nóng, uống vào tác dụng hồng hào da thì em nghĩ ok, chứ ko nghĩ nó chữa mụn. Hoặc cũng có thể do em chưa thử, chị nhỉ.

Nhưng tác dụng của nghệ trong việc làm đẹp da là ko thể chối cãi. Em mua 1 lần nửa ký nghệ về dành xài dần, mỗi lần sử dụng độ 1 củ nghệ nhỏ bằng ngón cái, dùng chày giã dập nhẹ (ko giã nát bấy nhé, vì nếu giã nhiều thì chất keo trong nghệ sẽ dây hết vào bát, mà cơ thể mình lại cần chất keo đó), trộn với 1, 2 thìa mật ong rồi bỏ vào miệng, nhắm mắt nhai rồi nuốt , haha, đừng ai hỏi em mùi vị nhé, thật sự em nhai nhanh rồi nuốt thôi chứ ko dám vừa nhai vừa nhắm nháp, nên ko lưu lại dư vị gì, ít ra cũng ko khiến mình buồn nôn.

Quả thật là ban đầu em dùng bài này để chữa chứng đau dạ dày, vì em thấy mua bột nghệ ở ngoài, kể cả ở hàng thuốc Bắc hay Nam thì cũng ko tốt bằng nghệ tươi. Sau 1 thời gian dùng (trên 2 tháng, sáng nào cũng ăn) thì ngoài chuyện em quên bẵng là mình đau dạ dày, mà da 2 bên má, phần gần cánh mũi lại cứ hồng hồng, da dẻ cũng nhuận hơn, môi đỏ hơn, tất nhiên, nhưng đánh răng hơi cực.

Thật sự mà nói, nghệ đối với em là 1 bài thuốc cực quý của người Nam mình.

Nói thêm 1 chút nhé. Những lúc da em sần sùi vì thời tiết thay đổi, ko đều màu, em hay lấy 1 nhánh nghệ giã nát ra (dùng chén kiểu để đỡ bị dính keo nghệ vào đáy khi giã), em thường rất tiếc chất keo này vì nó là tinh túy của củ nghệ mà, day hết cả vào bát khi giã thì còn gì mà dùng :Laughing:.
    Giã nát rồi thì cho 1, 2 giọt nước vào, ít thôi, đủ để gạn lọc và chắt cái nước nghệ vừa giã ra, lọc xác, rồi cho 1 lòng đỏ trứng vào, đảo 1 chút cho mix đều 2 thứ rồi apply lên da, đợi khô, thoa tiếp, đến khi nào hết bát trứng, mask trứng + nghệ khô được 15' thì rửa sạch. Đừng ai để qua đêm nha, lý do thì ko nói trong này được vì lý do dài quá :Laughing:. Thôi có dịp thì nói trong bài khác.

Lòng đỏ trứng làm mềm da, mịn da, (sáng hôm sau makeup cực ăn phấn :Laughing, Tinh chất nghệ làm đều màu da, chữa da nhạy cảm và tăng tính đàn hồi cho da.

Nếu xài lòng đỏ ko thì da thường có cảm giác tanh lưu lại sau khi rửa, hoặc xài nghệ ko thì da sẽ bị ăn cái vàng, khó rửa, nhưng nếu kết hợp cả 2 thì lại khắc phục được 2 thứ trên rất dễ (chứ ko phải cộng cả 2 lại :Silly, lòng đỏ trơn nên nghệ ko bị ăn vào da, và nghệ cũng khử được mùi tanh trứng.

Mask này dành cho da mụn lại cực cực ok nhé. Nghệ và lòng đỏ trứng chữa da tổn thương rất tốt.

Chẹp, em lại miên man rồi, nhưng động đến nghệ là lại khiến em say sưa vô cùng :Laughing: Mà cũng may là mình đang khen nghệ chứ ko phải thương hiệu nào, kẻo ko lại bị nghi ngờ là PR hay quảng cáo vì thấy mình sung quá :Laughing:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 354 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

chị ơi cái mặt nạ nghệ + lòng đỏ trứng chị làm tuần mấy lần ạ? làm trong thời gian bao nhiêu lâu?
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng dùng nước nghệ + ngải cứu 1 thời gian rồi ( hic dưng mà cũng không kiên trì nên sau khoảng 2 tuần thì BB rùi,lích kích quá mà). Nhung đúng là cũng thấy da dẻ mịn màng thật, Tớ đọc được trên báo Mỹ phẩm cách đây khoảng 2 năm, Tớ làm thế này: Ngải cứu + nghệ ( để cả vỏ) + nước dừa tươi cho vào say, lọc lấy nước để qua đêm ngoìa trời or chỗ nào thoáng thoáng tí( cho có sương) rồi sáng hôm sau dậy uống, sẽ có váng lá ngải cứu nổi lên nhưng quấy đều lên là OK, vì có nước dừa nên uống không đắng đâu.
    Có thể thay nước dừa bằng nước rau má, nếu không phơi qua sương có thể cho vào tủ lạnh, và theo bài báo tớ đọc đc thì tốt nhất là uống sau bữa tối 1 giờ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Hi, nghe các bạn nói sẽ có làn da đẹp làm mình cũng thấy ham quárooling:.
    Nhưng mình máu nóng chắc là ko uống được rồi:Silly:

:Battin ey::RollingEy:

Ai biết tình em với núi sông....
    Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !:Crying:
    • 501 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh1989 Xem bài viết
    chị ơi cái mặt nạ nghệ + lòng đỏ trứng chị làm tuần mấy lần ạ? làm trong thời gian bao nhiêu lâu?

Em bé sinh năm 89 hả kưng, chăm làm đẹp quá ta.

Mask nghệ + lòng đỏ trứng tuần chị làm 1 lần thôi em vì cũng lười công đoạn chắt lọc tinh nghệ (nhưng mỗi lần làm xong thì sờ da sướng tĩ tã nên chị vẫn lết thân lười làm nè:Laughing. Nếu em làm thấy thích thì 1 tuần làm tối đa 3 lần được em nha, tức là làm cách ngày, như vậy có thời gian cho da nghỉ ngơi. Và chỉ làm buổi tối, trước khi ngủ thôi, vì sau khi đắp mask (bất kể mask gì), da có xu hứong nhạy cảm hơn, nên kiêng nắng gió và bụi bẩn em nhé. Chưa kể giấc ngủ góp phần phát huy và nuôi dưỡng dưỡng chất từ mask em vừa đắp lên da nữa. Sáng hôm sau tỉnh dậy, em sẽ ngạc nhiên về da mình đó. :LoveStruc:

Làm trong thời gian bao nhiêu lâu? Cái này chị có nói ở trên nhưng chắc chị nói tối nghĩa em ko hiểu hả. Chị nói lại nha.

Em làm 1 bát mask (1 lòng đỏ + 1 tép nghệ mập ^^), xong em thoa đều lên da, thì chắc chắn là em ko thoa hết được 1 lần đâu, nó sẽ còn thừa mask đấy. Em để đến khi nào mask trên mặt khô (độ 5 phút), thì thoa tiếp 1 lớp thứ 2 lên mặt (lớp cũ vẫn để, ko rửa), cứ làm liên tục như vậy đến khi hết bát mask, rồi đợi khô hẳn thì đi rửa thôi. Khi làm thì xem tivi cho đỡ sốt ruột, nhưng nhớ đừng nói chuyện hay cười nha em, đắp mask thì kiêng đấy, ko thì da em sẽ có nếp.

Dưng mà chị thích ăn nghệ với mật hơn em, ăn độ vài tuần, ngày nào cũng ăn là môi đỏ thấy rõ í, nhìn da dẻ có sức sống.

À, chị Linhlan uống nghệ + ngải cứu chỉ 2 tuần mà thấy da mịn màng rồi hả? Công dụng nhanh quá chị nhỉ. Tiếc là trong Nam em ko biết ngải cứu là gì.
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hì, minh uống 2 tuần liên tục mà, sau thấy mất thjời gian lắm, lại con nhỏ, không còn người giúp việc phụ giúp việc nhà nên BB luôn,
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honggam8282 Xem bài viết
    Em chưa uống nghệ đen và ngải cứu , nhưng cả nhà em đều uống nghệ đen và mật ong vào mỗi buổi sáng, uống hàng ngày khoảng 2 tháng thôi là thấy hiệu quả luôn, da dẻ đẹp hơn ox nhà em bị đau dạ dầy uống vào đỡ hẳn. Hơi khó uống nhưng rất tốt, các mẹ nghiên cứu nhé.
    Mình cũng đau dạ dày, mình đau cách đây đến gần 20 năm từ hồi còn bé. Cũng chữa cả thuốc tây, thuốc nam nhưng ko khỏi. Mình cũng từng hàng chục lít mật ong (nhưng mình chỉ uống với nước ấm vào sáng sớm), thấy thời gian uống ko đau, dừng lại là lại đau. Mình cũng từng ăn nghệ vàng + mật ong (ăn hàng bát nghệ một ngày, chắc bị nhiều quá), nhưng mình ăn nghệ chỉ được độ 2 tuần xong dừng.
    Nghe bạn nói ăn nghệ đen ko biết thế nào nhỉ. Mình phải thử mới được vi nha bay gio van con tich nhieu mat ong qua.
    • 118 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzinsleep Xem bài viết
    Em ko biết ngải cứu là gì, ko biết trong Nam có không. Nhưng chị ThanhHuyen này, vậy có khi nào chị khỏi mụn là do tích cực uống đồ mát ko? Chứ cả ngải cứu và nghệ đều cực nóng, uống vào tác dụng hồng hào da thì em nghĩ ok, chứ ko nghĩ nó chữa mụn. Hoặc cũng có thể do em chưa thử, chị nhỉ.

Nhưng tác dụng của nghệ trong việc làm đẹp da là ko thể chối cãi. Em mua 1 lần nửa ký nghệ về dành xài dần, mỗi lần sử dụng độ 1 củ nghệ nhỏ bằng ngón cái, dùng chày giã dập nhẹ (ko giã nát bấy nhé, vì nếu giã nhiều thì chất keo trong nghệ sẽ dây hết vào bát, mà cơ thể mình lại cần chất keo đó), trộn với 1, 2 thìa mật ong rồi bỏ vào miệng, nhắm mắt nhai rồi nuốt , haha, đừng ai hỏi em mùi vị nhé, thật sự em nhai nhanh rồi nuốt thôi chứ ko dám vừa nhai vừa nhắm nháp, nên ko lưu lại dư vị gì, ít ra cũng ko khiến mình buồn nôn.

Quả thật là ban đầu em dùng bài này để chữa chứng đau dạ dày, vì em thấy mua bột nghệ ở ngoài, kể cả ở hàng thuốc Bắc hay Nam thì cũng ko tốt bằng nghệ tươi. Sau 1 thời gian dùng (trên 2 tháng, sáng nào cũng ăn) thì ngoài chuyện em quên bẵng là mình đau dạ dày, mà da 2 bên má, phần gần cánh mũi lại cứ hồng hồng, da dẻ cũng nhuận hơn, môi đỏ hơn, tất nhiên, nhưng đánh răng hơi cực.

Thật sự mà nói, nghệ đối với em là 1 bài thuốc cực quý của người Nam mình.

Nói thêm 1 chút nhé. Những lúc da em sần sùi vì thời tiết thay đổi, ko đều màu, em hay lấy 1 nhánh nghệ giã nát ra (dùng chén kiểu để đỡ bị dính keo nghệ vào đáy khi giã), em thường rất tiếc chất keo này vì nó là tinh túy của củ nghệ mà, day hết cả vào bát khi giã thì còn gì mà dùng :Laughing:.
    Giã nát rồi thì cho 1, 2 giọt nước vào, ít thôi, đủ để gạn lọc và chắt cái nước nghệ vừa giã ra, lọc xác, rồi cho 1 lòng đỏ trứng vào, đảo 1 chút cho mix đều 2 thứ rồi apply lên da, đợi khô, thoa tiếp, đến khi nào hết bát trứng, mask trứng + nghệ khô được 15' thì rửa sạch. Đừng ai để qua đêm nha, lý do thì ko nói trong này được vì lý do dài quá :Laughing:. Thôi có dịp thì nói trong bài khác.

Lòng đỏ trứng làm mềm da, mịn da, (sáng hôm sau makeup cực ăn phấn :Laughing, Tinh chất nghệ làm đều màu da, chữa da nhạy cảm và tăng tính đàn hồi cho da.

Nếu xài lòng đỏ ko thì da thường có cảm giác tanh lưu lại sau khi rửa, hoặc xài nghệ ko thì da sẽ bị ăn cái vàng, khó rửa, nhưng nếu kết hợp cả 2 thì lại khắc phục được 2 thứ trên rất dễ (chứ ko phải cộng cả 2 lại :Silly, lòng đỏ trơn nên nghệ ko bị ăn vào da, và nghệ cũng khử được mùi tanh trứng.

Mask này dành cho da mụn lại cực cực ok nhé. Nghệ và lòng đỏ trứng chữa da tổn thương rất tốt.

Chẹp, em lại miên man rồi, nhưng động đến nghệ là lại khiến em say sưa vô cùng :Laughing: Mà cũng may là mình đang khen nghệ chứ ko phải thương hiệu nào, kẻo ko lại bị nghi ngờ là PR hay quảng cáo vì thấy mình sung quá :Laughing:
    Mình thì nghĩ là do uống ngải cứu đấy. Vì trước mình bị mụn cũng chữa đủ kiểu: uống nhiều nước, uống đồ mát, bôi thuốc tây nhưng cứ hết cái này cái kia lại mọc lên. Khi uống ngải cứu thì mình ko dùng sữa rửa mặt nữa mà chỉ rửa bằng nước ấm pha muối, và ko dùng khăn mặt vì sợ khăn bẩn, mình thay bằng dùng bông y tế (Mình cứ mua gói bông 2 nghìn thì về dùng được 1 tuần, mua lọ muối tinh 4 nghìn thì dùng cả tháng). Mình làm thế chỉ khoảng chục ngày thì hết mụn, mà hết hẳn luôn, da lại mịn đẹp. Bây giờ cứ có nguy cơ mụn là mình lại uống, lại rửa mặt nước ấm pha muối. Nhưng đợt uống ít thì mình chỉ ăn uống bình thường ko uống đồ mát nhiều nữa.
    Cai mask cua ban nghe hap dan nhi. Co le minh cung phai thu. Hihihihi
    • 501 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuyenbn Xem bài viết
    Mình thì nghĩ là do uống ngải cứu đấy. Vì trước mình bị mụn cũng chữa đủ kiểu: uống nhiều nước, uống đồ mát, bôi thuốc tây nhưng cứ hết cái này cái kia lại mọc lên. Khi uống ngải cứu thì mình ko dùng sữa rửa mặt nữa mà chỉ rửa bằng nước ấm pha muối, và ko dùng khăn mặt vì sợ khăn bẩn, mình thay bằng dùng bông y tế (Mình cứ mua gói bông 2 nghìn thì về dùng được 1 tuần, mua lọ muối tinh 4 nghìn thì dùng cả tháng). Mình làm thế chỉ khoảng chục ngày thì hết mụn, mà hết hẳn luôn, da lại mịn đẹp. Bây giờ cứ có nguy cơ mụn là mình lại uống, lại rửa mặt nước ấm pha muối. Nhưng đợt uống ít thì mình chỉ ăn uống bình thường ko uống đồ mát nhiều nữa.
    Cai mask cua ban nghe hap dan nhi. Co le minh cung phai thu. Hihihihi

Trời, cái Ngải cứu này thần kỳ dữ vậy? Hix, mình ko có mụn mà nghe còn thèm nè, mà trong Nam hình như ko có cái rau nào gọi là Ngải cứu :Crying:
    • KOM
    • 6 năm
    • 5,073 Bài viết

• 3,015 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzinsleep Xem bài viết
    Trời, cái Ngải cứu này thần kỳ dữ vậy? Hix, mình ko có mụn mà nghe còn thèm nè, mà trong Nam hình như ko có cái rau nào gọi là Ngải cứu :Crying:
    Haizz, thế có nghĩa là ngải cứu là "bí truyền" của miền Bắc chăng?

Đùa chứ, chắc trong Nam có tên gọi khác bạn ạ! Ngải cứu ăn hơi đắng, thái nhỏ trộn trứng gà rán thì ăn ngon tuyệt hảo, chấm tí muối ớt chanh thì thôi rồi, bao bệnh đau đầu, kinh nguyệt đi tong ngay! rooling:

Topic này hay quá, tớ sẽ oánh dấu để nghiên cứu cách các mẹ làm đẹp, vì da dẻ tớ chán đời quá, kinh nguyệt cũng k đều. Hik....

Các mẹ đưa ra nhiều cách quá, cách nào cũng ưu việt, giờ em chẳng biết chọn cách nào cả các mẹ ơi! :Crying:

Bạn Zinzin cho mình hỏi với: ăn nghệ như thế chắc răng sẽ vàng lắm nhỉ? có cách nào khắc phục đc k? vì chữa khỏi da mà răng như nghệ thì hãi lắm ý!
    • 501 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

@KOM: uh, thì mình nói thế để các mẹ các chị ai biết Ngải cứu trong Nam gọi là gì thì bảo mình ấy mà, lười ko chịu search Google đây. Nhưng có vài thứ ngoài Bắc có mà trong này ko có và ngược lại, nên mình cũng chỉ đang cầu may.

Đúng là nhai nghệ như thế thì hơi vàng răng thật, mẹ KOM để nghệ sát vào trong răng hàm mà nhai cho nhanh rồi nuốt, haha, lỡ có dính thì cũng khó ai thấy.

Mỗi lần thế mình đều phải đánh răng cật lực, nhưng mà đẹp, chấp nhận, haha.:Laughing:

Với lại đó là hồi trước, còn sau này mình lấy cái khung nhựa dùng để ngậm trắng răng (đặt làm 1 bộ khoảng 500k), chuẩn bị nhai nghệ + mật thì gắn cái khung nhựa đó gắn vào, nhai xong lấy ra chà rửa phơi phóng, ổn phết.:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2