Dưỡng da - Làm đẹp da

có ai dùng mặt nạ tinh bột nghệ chưa ạ>

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 50.4K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamHoangThao Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi mua tinh bột nghệ ở đâu vậy? Giá cả ntn? Thanks trướ nhé!
    mẹ mình tự làm để ăn và làm mặt nạ dưỡng da,sau này họ hàng nhờ làm nên làm nhiều(vì cái này làm rất mất thời gian công sức).bạn muốn mua mình sẽ bán cho nhé.Vì tự làm thủ công k hề pha trộn nên chất lượng rất đảm bảo.mình cũng đang dùng mà.mình bán 100k/1l bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maipham2210; 25/10/2013 vào lúc 09:54 AM.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị mụn mấy năm nay, cứ uống Tây, Bắc, Nam được một thời gian khỏi cái rồi lại lên. Thậm chí đã dùng phương pháp dân mướp đắng cũng chẳng thấy có kết quả. Nhà có tinh bột nghệ đen vs mật ong nguyên chất cô em làm nông trường cafe gửi ra mà lâu nay k dám dùng vì sợ nghệ nóng...Hết hè vừa rồi em bị nổi nhiều quá, cảm thấy cái mặt mình vô phương cứu chữa, túng quá làm liệu. Ngày nào e cũng đắp mật ong với nghệ buổi tối vs uống một cốc bột nghệ pha mật ong buổi sớm. Trộm vía là có cái mụn nào đang nổi, sưng lên thì nó khô lại vs những vết thâm cũng mờ đi trông thấy. Biết thế này em dùng từ lâu rùi cho xong. Cái mặt có phải đỡ tan nát vì da em nguyên thủy rất đẹp .
    • 284 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Ai biết chỗ nào bán tinh bột nghệ hạ thổ không ạ? E nghe nói tốt lắm ạ
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang dùng bột nghệ + mật ong +sữa chua ko đường trộn lẫn vào nhau làm hỗn hợp đắp lên mặt, mới dùng được hai tuần nhưng mình thấy rất tốt cho da , làm mờ vết thâm và sáng da hơn, cách một ngày mình làm một lần. bạn nào muốn trị vết thâm thì thử làm cách này thử nhé!
    • 22 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamHoangThao Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi mua tinh bột nghệ ở đâu vậy? Giá cả ntn? Thanks trướ nhé!
    bạn qua facebook này xem nhé https://www.facebook.com/cacvithuocbac
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tớ từng dùng bột nghệ rồi, xài chưa thấy kết quả sao mà nó dính đồ tùm lum, giặt k ra hix, vô diễn đàn dc 1 mẹ chỉ cho sử dung bột trà xanh đắp vào thấy bớt thâm và mụn nhiều rồi hix, trộm vía
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mặt mình cũng lắm mụn, nhiều khi tự ti khi giao tiếp lắm . có bà chị đang bầu bí cho 1 ít tinh nghệ của viện khoa học mua ở nguyễn lương bằng - HN về dùng, mình lấy về đắp mặt thì khá ổn, đỡ mụn nhiều lắm mà da dẻ có vẻ hồng hào hẳn lên nhé. Da dẻ phụ nữ chúng mình nhạy cảm, tùy từng loại thấy hmà sử dụng thôi mẹ ạ. bạn thử dùng sản phẩm của hãng khác xem sao ??
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gaivungcaohb; 03/01/2014 vào lúc 01:27 PM.
    • 72 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình dùng rồi bạn ơi, đẹp da lém hehe
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình dạo trước có sử dụng tinh bột nghệ với sữa tuơi, tuần đắp 3 lần, mụn cám cũng giảm được ít nhưng ko rõ rệt, nhưng do da mình thuộc dòng da khô không thích hợp với loại này nên ko sử dụng nữa, vì càng dùng càng khô.

mình có kinh doanh mỹ phẩm FREEMAN của USA bao gồm Mặt nạ dưỡng da, Tẩy tế bào chết, kem trị khô nứt gót chân rất hiệu quả từ trái cây thiên nhiên. Mấy mẹ ko có nhiều thời gian để chuẩn bị thì dùng mỹ phẩm có sẵn nhé. Mong các mẹ ủng hộ ạ,
    http://www./nuoc-hoa-my-pham/7153650...post1016391802
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử kết hợp với xông mặt và uống nước rau dấp cá xem
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng dùng mặt nạ bột nghệ thì thấy da láng mịn hơn, nhưng không trắng chỉ sáng hơn thôi a. Em trộn bột nghệ với sữa tươi thêm chút lòng đỏ trứng gà khi rửa thì sẽ sạch và không còn màu vàng trên da nữa đâu a.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang318 Xem bài viết
    Ai biết chỗ nào bán tinh bột nghệ hạ thổ không ạ? E nghe nói tốt lắm ạ
    http://tinhbotnghexuquang.blogspot.com/
    bạn xem thử chổ này sao, mình đang xài chổ này, ok lắm
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vào đây xem chủ yếu thấy các bạn than phiền vì vụ mụn. Thực ra mụn có nhiều nguyên do và để chữa trị nó thì chế độ ăn uống (tránh đồ cay nóng, dầu mỡ), chế độ tập thể dục, chế độ sinh hoạt ngủ nghỉ rất quan trọng và nên giải quyết đầu tiên trước khi đến bước tiếp theo là trông cậy vào phương pháp trị mụn bằng tinh bột nghệ.

Mình cũng xin chia sẻ một vài cách trị mụn rất đơn giản và hiệu quả bằng mặt nạ tinh bột nghệ cho mọi người. Như cách mọi người chia sẻ nhiều là trộn cùng mật ong, sữa chua không đường là 1 cách. Ngoài ra còn có những cách khác như:

- Vẫn áp dụng công thức mật ong, sữa chua không đường, tinh nghệ nhưng cho thêm nước cốt chanh.
    - Tinh nghệ, lòng trắng trứng gà, nước cốt chanh, mật ong
    - Tinh nghệ, cà chua
    - Tinh nghệ, bột matcha trà xanh

Các loại mặt nạ trên rất hợp đắp vào mùa hè và đặc biệt cho ai da dầu. Lưu ý là trước khi đắp rửa mặt sạch, nên đắp ngay sau khi rửa mặt, và chỉ để 15-30p rổi rửa lại bằng nước ấm. Sau đó nên kết hợp dùng thuốc trị mụn để làm tăng hiệu quả.

Bên cạnh đắp mặt nạ tinh bột nghệ, mọi người cũng nên uống tinh bột nghệ để làm đẹp từ bên trọng vì tinh bột nghệ có tác dụng thải độc, mát gan, bổ máu tự nhiên.

Chúc mọi người sẽ có làn da đẹp với tinh bột nghệ nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi ruathan87; 13/08/2014 vào lúc 10:34 PM.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng đã từng dùng mặt nạ tinh bột nghệ với trứng gà, có khi sữa tươi ko đường. Da sáng, đỡ mụn và vết thâm, cơ mà nghệ dính ra tay ra mặt hơi vàng vàng nhìn ghê quá, chà mún nát cái mặt lun (((((
    • 210 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

cái chính là chị tìm được sản phẩm tinh bột nghệ tốt không ạ? em dùng mấy tuần là mặt hết mụn lại còn trắng cơ ạ giờ thi thoảng đến tháng mới bị lên lại thôi ạ. Em dùng mặt nạ tinh bột nghệ + Mật ong + Sữa chua không đường + chanh tươi chị đắp một tuần 2-3 lần và dùng kiên trì kết hợp cả với uống nữa. Trong uống ngoài bôi sẽ nhanh hơn chị à, sau khi đắp nếu còn ánh vàng thì chị dùng chút chanh tươi lau đi sẽ xinh đẹp ngay.
    Chị nên phân biệt tinh bột nghệ chứ không phải là bột nghệ nhé, vì tinh bột nghệ mịn và loại bỏ dầu và chất xơ rồi nên không còn mùi hắc và dính tay như bột nghệ đâu ạ.
    Trước đây em gọi đến số này tư vấn kỹ lắm chị thử alo xem ạ 0904073838
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thì vừa kết hợp uống với đắp mặt: uống thì mình thường pha với sừa tươi .đắp mặt thì mình thường kết hợp với trứng gà( đầu tiên mình dùng lòng trắng cho vài giọt chanh trộn đều sau đó xoa lên mặt để 15 ' sau đó rửa mặt lại bằng nước ấm sau đó trộn lòng đỏ trứng với tinh bột nghệ thành 1 hỗn hợp sệt đắp lên mặt 15', tuần mình làm 2 LẦN

kết quả sau 1 THÁNG : da trắng hồng,mịn màng, nhũng vết sẹo do trưng cá mờ hẳn..gặp ai cũng khen là xinh hơn hii...........
    có lẽ tinh bột mình mua là loại sịn
    ah các mẹ mua" tinh bột nghệ cô thảo" mà dùng mình được đứa bạn chỉ cho đấy
    kết quả ok lém......
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Một tuần chỉ nên đắp mặt nạ tinh bột nghệ 2-3 lần thôi nhé

Không chỉ riêng mặt nạ tinh bột nghệ, các bạn gái thích làm đẹp chỉ nên đắp mặt nạ 2-3 lần/tuần là đủ. Vì thực tế mặt nạ ngoài cung cấp dưỡng chất cũng có tác dụng tẩy da chết nữa, da cũng cần có thời gian tái tạo, hấp thụ dưỡng chất và "nghỉ" sau khi đã "ăn" no.))

Khoảng cách sai & đúng trong cách làm đẹp nhiều khi rất mong manh, và chỉ cần một thay đổi nhỏ thôi cũng có thể làm nó đi lên hoặc đi xuống. Làm đẹp tự nhiên và an toàn không nên nôn nóng mà phải kiên trì và lâu dài mọi người nhé!^^ Chúc mọi người cuối tuần vui!
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng hỗn hợp tinh bột nghệ, mật ong đắp mạt ah, thấy rất thích
    còn đợi sang mùa thu đông mới uống, hihi, vì cũng sợ nóng mà,hihi
    Tai lấy được của ng quen với giá hợp lý nên dùng ,hihi,chăm sóc nhan sắc cũng như sức khỏe tí cho tự tin
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang đắp thường xuyên các chị ạ, em cũng sử dụng công thức như trên là tinh bột nghệ+ sữa không đường+ mật ong, thật ra thì cũng không trắng lắm nhưng được cái da sáng hơn, vết thâm mụn mờ đi,và thích nhất là da cực mịn các chị ạ. em nghĩ với sản phẩm lần tính như thế cũng thích lắm rồi
    Hơn nữa, tinh bột nghệ uống kèm mật ong có thể chữa thêm đau dạ dày cực tốt nữa các mẹ à. Bố em là ví dụ cho công dụng này, sau một thời gian uống thì cảm giác đau râm ran nhất là khi đói hết hẵn. Nếu các mẹ có nhu cầu, Thím nhà em đang làm ( chính thím làm tất cả mọi công đoạn) nên đảm bảo an tâm về chất lượng mọi người có thể yên tâm, có thể liên lạc số điện thoại: 0972.678.662. 720k/1kg, hoặc 380/500gram. em cảm ơn. Em ở Quảng Bình mọi người nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tinh bột nghệ đắp mặt công nhận tốt thiệt, mình cũng đắp nhưng mà đắp sua chua với nghệ, đắp được 1 tháng, 1 tuần đắp 2-3 lần, sau 1 tháng thấy da căng bóng , mềm mại nhưng không trắng lắm, do mình hay đi ngoài đường, được cái da mặt không có nếp nhăn, nhìn trẻ hẳn ra, ai gặp cũng không tin mình 30 tuổi,Nhà bên nội có tiền sử đau dạ dày với tá tràng, nên nhà làm bột nghệ để chữa bệnh luôn, mẹ nào có quan tâm tinh bột nghệ thì tơi chỗ mình xem sao nhé, mình thì chỉ đắp với uống trị ho , viêm họng thôi, xài xong thần tượng quá nên giới thiệu luôn bạn bè,ban nào muốn dùng thử thì ghé chỗ mình TPHCM -0902.376.238, minh có chia gói nhỏ 100gr để cho mọi nguoi thử chất lượng, giá 700k /1 ký nhé
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5