Dưỡng da - Làm đẹp da

có ai dùng mặt nạ tinh bột nghệ chưa ạ>

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 38.4K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamHoangThao Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi mua tinh bột nghệ ở đâu vậy? Giá cả ntn? Thanks trướ nhé!
    mẹ mình tự làm để ăn và làm mặt nạ dưỡng da,sau này họ hàng nhờ làm nên làm nhiều(vì cái này làm rất mất thời gian công sức).bạn muốn mua mình sẽ bán cho nhé.Vì tự làm thủ công k hề pha trộn nên chất lượng rất đảm bảo.mình cũng đang dùng mà.mình bán 100k/1l bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maipham2210; 25/10/2013 vào lúc 09:54 AM.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị mụn mấy năm nay, cứ uống Tây, Bắc, Nam được một thời gian khỏi cái rồi lại lên. Thậm chí đã dùng phương pháp dân mướp đắng cũng chẳng thấy có kết quả. Nhà có tinh bột nghệ đen vs mật ong nguyên chất cô em làm nông trường cafe gửi ra mà lâu nay k dám dùng vì sợ nghệ nóng...Hết hè vừa rồi em bị nổi nhiều quá, cảm thấy cái mặt mình vô phương cứu chữa, túng quá làm liệu. Ngày nào e cũng đắp mật ong với nghệ buổi tối vs uống một cốc bột nghệ pha mật ong buổi sớm. Trộm vía là có cái mụn nào đang nổi, sưng lên thì nó khô lại vs những vết thâm cũng mờ đi trông thấy. Biết thế này em dùng từ lâu rùi cho xong. Cái mặt có phải đỡ tan nát vì da em nguyên thủy rất đẹp .
    • 277 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Ai biết chỗ nào bán tinh bột nghệ hạ thổ không ạ? E nghe nói tốt lắm ạ
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang dùng bột nghệ + mật ong +sữa chua ko đường trộn lẫn vào nhau làm hỗn hợp đắp lên mặt, mới dùng được hai tuần nhưng mình thấy rất tốt cho da , làm mờ vết thâm và sáng da hơn, cách một ngày mình làm một lần. bạn nào muốn trị vết thâm thì thử làm cách này thử nhé!
    • 22 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhamHoangThao Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi mua tinh bột nghệ ở đâu vậy? Giá cả ntn? Thanks trướ nhé!
    bạn qua facebook này xem nhé https://www.facebook.com/cacvithuocbac
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tớ từng dùng bột nghệ rồi, xài chưa thấy kết quả sao mà nó dính đồ tùm lum, giặt k ra hix, vô diễn đàn dc 1 mẹ chỉ cho sử dung bột trà xanh đắp vào thấy bớt thâm và mụn nhiều rồi hix, trộm vía
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mặt mình cũng lắm mụn, nhiều khi tự ti khi giao tiếp lắm . có bà chị đang bầu bí cho 1 ít tinh nghệ của viện khoa học mua ở nguyễn lương bằng - HN về dùng, mình lấy về đắp mặt thì khá ổn, đỡ mụn nhiều lắm mà da dẻ có vẻ hồng hào hẳn lên nhé. Da dẻ phụ nữ chúng mình nhạy cảm, tùy từng loại thấy hmà sử dụng thôi mẹ ạ. bạn thử dùng sản phẩm của hãng khác xem sao ??
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gaivungcaohb; 03/01/2014 vào lúc 01:27 PM.
    • 72 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình dùng rồi bạn ơi, đẹp da lém hehe
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình dạo trước có sử dụng tinh bột nghệ với sữa tuơi, tuần đắp 3 lần, mụn cám cũng giảm được ít nhưng ko rõ rệt, nhưng do da mình thuộc dòng da khô không thích hợp với loại này nên ko sử dụng nữa, vì càng dùng càng khô.

mình có kinh doanh mỹ phẩm FREEMAN của USA bao gồm Mặt nạ dưỡng da, Tẩy tế bào chết, kem trị khô nứt gót chân rất hiệu quả từ trái cây thiên nhiên. Mấy mẹ ko có nhiều thời gian để chuẩn bị thì dùng mỹ phẩm có sẵn nhé. Mong các mẹ ủng hộ ạ,
    http://www./nuoc-hoa-my-pham/7153650...post1016391802
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử kết hợp với xông mặt và uống nước rau dấp cá xem
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng dùng mặt nạ bột nghệ thì thấy da láng mịn hơn, nhưng không trắng chỉ sáng hơn thôi a. Em trộn bột nghệ với sữa tươi thêm chút lòng đỏ trứng gà khi rửa thì sẽ sạch và không còn màu vàng trên da nữa đâu a.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang318 Xem bài viết
    Ai biết chỗ nào bán tinh bột nghệ hạ thổ không ạ? E nghe nói tốt lắm ạ
    http://tinhbotnghexuquang.blogspot.com/
    bạn xem thử chổ này sao, mình đang xài chổ này, ok lắm
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2