Dưỡng da - Làm đẹp da

Có ai đang dùng kem nghệ thorakao không, tư vấn cho e với?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 89.6K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt e bị nổi mụn từ năm lớp 11, e đã thử qua nhiều loại kem trị mụn nào là thái dương, wondera...rồi mới cách đây 1 tháng là Miss white. kem miss white lúc đầu e thấy cũng có hiệu quả, nhưng sao cách đây 1 tuần e thấy mặt bị nổi những mụn nhỏ li ti hixhix riết mà tự ti không dám đi đâu lun (. Mới hôm qua e rà thử xem có loại kem trị mụn nào nữa không, e thấy kem nghệ thorakao được nhiều người khen quá trời nên e tức tốc bay đi mua về liền. e sử dụng ngay tối hôm qua, cái hủ nhựa màu vàng bên trong kem màu nâu sậm (giống mà mật ong ý), mùi thì hôi hôi giống nhâm sâm @@, bôi lên mặt thì thấy nó khô khô. trước khi bôi e đã rửa sạch mặt với nước ấm rồi thoa một lớp kem mỏng để tới sáng. Không biết e sử dụng như vậy được không ạ? các chị tư vấn cho e với, và e mún hỏi là kem nghệ thorakao dạng tuyp với dạng hộp vỏ ngoài màu xanh đó thì có giống nhau không, mình nên sử dụng cái nào tốt hơn?, có nên sử dụng kèm SRM thorakao luôn không? hiện e đang là sinh viên năm 2
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 274 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bạn mua xà bông cục lifeboy,rửa mặt 3 Lân 1 ngày,tối đi ngủ bôi kem nghệ này vào,bảo đam hết mụn,Minh toàn chữa thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e thuộc loại da nhờn, mà e nghe nói không nên rửa mặt bằng xà phòng (dễ gây kích ứng da gì đó), vậy có đúng không chị, rồi da e như vậy có pị dị ứng không
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

kem đó mình cũng có xài,mình chỉ để dành chấm lên mấy chỗ nào mụn thôi chứ không dám xứx hết nguyên mặt vì da mình nhờn lắm...Kem nghệ này không phải kiểu xức mụn xong là hết liền mà phải kiên trì, khoảng 2,3 ngày mụn xẹp xuống, không sưng nữa. Nếu mụn có nhân thì bạn nặn nhẹ nhàng thôi, rồi xức tiếp kem nghệ này lên, trị thâm khá ok...
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhiennhiencute Xem bài viết
    kem đó mình cũng có xài,mình chỉ để dành chấm lên mấy chỗ nào mụn thôi chứ không dám xứx hết nguyên mặt vì da mình nhờn lắm...Kem nghệ này không phải kiểu xức mụn xong là hết liền mà phải kiên trì, khoảng 2,3 ngày mụn xẹp xuống, không sưng nữa. Nếu mụn có nhân thì bạn nặn nhẹ nhàng thôi, rồi xức tiếp kem nghệ này lên, trị thâm khá ok...
    vậy 1 ngày bạn chấm kem lên mụn bao nhiêu lần, a` mà bạn có sử dụng kèm với srm thorakao mỗi sáng không
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kem nghẹ lành tính dùng được đó bạn. Mình dùng nhiều loại mỹ phẩm từ làm đẹp đến dưỡng da nhưng mà lúc nào cũng để sẵn kem nghệ thorakao phòng khi có mụn. thấy nó ko có tác dụng phụ và an toàn lắm. nhưng phải kiên trì. Nếu bạn có mụn mà muốn hết nhanh bạn thử dùng lise 3 in 1 coi, sẽ hết mụn và da láng liền sau 1 tuần đó. Tuy nhiên mình cũng nói trước là loại này nó ko an toàn, ăn nắng...bạn có thể dùng trị hết mụn xong là bỏ nó ngay chuyển qua thorakao để chóng thâm và dưỡng bình thường.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitconxauxi1988 Xem bài viết
    Kem nghẹ lành tính dùng được đó bạn. Mình dùng nhiều loại mỹ phẩm từ làm đẹp đến dưỡng da nhưng mà lúc nào cũng để sẵn kem nghệ thorakao phòng khi có mụn. thấy nó ko có tác dụng phụ và an toàn lắm. nhưng phải kiên trì. Nếu bạn có mụn mà muốn hết nhanh bạn thử dùng lise 3 in 1 coi, sẽ hết mụn và da láng liền sau 1 tuần đó. Tuy nhiên mình cũng nói trước là loại này nó ko an toàn, ăn nắng...bạn có thể dùng trị hết mụn xong là bỏ nó ngay chuyển qua thorakao để chóng thâm và dưỡng bình thường.
    lise 3 in 1 coi cai này nghe lạ quá chị
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mà mấy chị ơi, xài kem nghệ dạng hủ nắp đen ( kem trị mụn tho 3g đấy ạ) với kem nghệ nắp vàng này kai nao tốt hơn vậy. rồi e nghe nói sáng ngày dậy mình rửa SRM xog rửa mặt bằng nước muối lại thì có tốt lắm, không biết có đúng không @@
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình xài kem nghệ nắp vàng. lise 3 in 1 nó rẻ như kem nghệ ấy, mình mua ở các tiệm bán mỹ phẩm
    • 477 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

em mua hẳn loại kem trị mụn của Tho ấy em. Nó là lọ nhỏ xíu, màu trắng. Cái này dùng trị mụn c thấy hiệu quả hơn là em dùng kem nghệ.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthuyoanh Xem bài viết
    em mua hẳn loại kem trị mụn của Tho ấy em. Nó là lọ nhỏ xíu, màu trắng. Cái này dùng trị mụn c thấy hiệu quả hơn là em dùng kem nghệ.
    Co nen dung kem sua rua mat k chi, sua rua mat nge tho do
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

dùng SRM của tho luôn thì tốt không sao , nếu không bạn cứ dùng loại SRM của bạn bình thường , riêng mình xài cả bộ của tho luôn , rất lành tính và hiệu quả , gồm SRM nghệ , SRM con bò , toner , kem sữa dê trắng da , thỉnh thoảng dùng kem sâm ngăn lão hóa . còn trị mụn thì dùng loại trị mụn của tho lọ màu trắng nhỏ nhỏ ý , rồi sau khi mụn xẹp dùng kem nghệ chấm lên chổ bị mụn cho lành vết thâm . Da nhờn thì mình thêm toner lô hội nữa ( hàng handmake ) nha . ngăn nhờn rất tốt hoặc là tinh chất trà xanh
    • zvy
    • 1 năm
    • 124 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hôm bữa mình yk công việc cũng thấy thẩm mĩ viên Thorakao, có logo luôn, spa hay thẩm mĩ viện ji ak. mình nghe nói kem này cũng khá ok
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình dùng r,đc hơn 2 tuần thì thấy nó giảm mụn và thâm đc 1 tẹo thui!mình nghĩ nó cũng lành nên ai kiên trì cứ dùng hết hộp í!chắc sẽ có kết quả đó! còn mình thì hum qua mới mua kem Bạch liên về dùng,tại thấy nhiều người khen!
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RainieBoice Xem bài viết
    mình dùng r,đc hơn 2 tuần thì thấy nó giảm mụn và thâm đc 1 tẹo thui!mình nghĩ nó cũng lành nên ai kiên trì cứ dùng hết hộp í!chắc sẽ có kết quả đó! còn mình thì hum qua mới mua kem Bạch liên về dùng,tại thấy nhiều người khen!
    Kem bach lien gia bao nhiu z ban
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luuhaithong Xem bài viết
    dùng SRM của tho luôn thì tốt không sao , nếu không bạn cứ dùng loại SRM của bạn bình thường , riêng mình xài cả bộ của tho luôn , rất lành tính và hiệu quả , gồm SRM nghệ , SRM con bò , toner , kem sữa dê trắng da , thỉnh thoảng dùng kem sâm ngăn lão hóa . còn trị mụn thì dùng loại trị mụn của tho lọ màu trắng nhỏ nhỏ ý , rồi sau khi mụn xẹp dùng kem nghệ chấm lên chổ bị mụn cho lành vết thâm . Da nhờn thì mình thêm toner lô hội nữa ( hàng handmake ) nha . ngăn nhờn rất tốt hoặc là tinh chất trà xanh
    Da nhon dung dc srm con bo ha ban, mih nge noi srm do dah cho da kho thuj ma
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh_Thien Xem bài viết
    Kem bach lien gia bao nhiu z ban
    ah!mình mua kem trị mụn mật ong 15g í là 57k b ạ,nói chung nó chỉ chênh lệch mấy k ở những nơi # nhau thui,mình có đưa b dùng hiệu quả lắm!k biết mình dùng thì thế nào! @@,đc cái kem thơm thích thích
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình thấy kem nghệ 10g trị thâm khá tốt đó bạn!Nhưng bạn chỉ nên dùng tăm bông,chấm lên những cái mụn thôi,vì tính nghệ nóng,bạn bôi để qua đêm thì sẽ dễ nổi mụn nhỏ li ti!Còn về sữa rữa mặt thì dùng srm tinh chất bò cũng được!Srm nghệ trị mụn thì nó có mấy cái hạt to lắm,mà sắc nữa nên mình nghĩ ko nên dùng!kem tẩy da chết của tho cũng tốt lắm,mùi thơm nhẹ nhẹ!Cơ mà tẩy xong,da mịn cực!mà chu kì tái tạo da đến 28 ngày lận,nên làm gì cũng kiên nhẫn bạn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lathiha Xem bài viết
    mình thấy kem nghệ 10g trị thâm khá tốt đó bạn!Nhưng bạn chỉ nên dùng tăm bông,chấm lên những cái mụn thôi,vì tính nghệ nóng,bạn bôi để qua đêm thì sẽ dễ nổi mụn nhỏ li ti!Còn về sữa rữa mặt thì dùng srm tinh chất bò cũng được!Srm nghệ trị mụn thì nó có mấy cái hạt to lắm,mà sắc nữa nên mình nghĩ ko nên dùng!kem tẩy da chết của tho cũng tốt lắm,mùi thơm nhẹ nhẹ!Cơ mà tẩy xong,da mịn cực!mà chu kì tái tạo da đến 28 ngày lận,nên làm gì cũng kiên nhẫn bạn nhé!
    Mih xai hop kem tho nap mau vag ak, xai kem voi srm nge hat nho, mih xai dc 2tuan roi, thay cug jan mun nhug cho nay lặn thi cho khac noi len ( k hiu sao nua
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đây đây, mình cũng đang dùng, mình có một số chia sẻ sau:
    Mình trước đây cũng bị mụn nhưng thời gian lên đại học đã đỡ nhiều rồi, không hiểu sao gần đây lại nổi lên cả đống. Mình cũng năm 2 nha. Hiện tại mình đang sử dụng srm nghệ và srm nghệ trị mụn của thorakao. Cái srm nghệ thì mình dùng thường xuyên ngày hai lần còn srm trị mụn thì cách ngày . Mình không biết mụn có đỡ hơn không nhưng mà da đẹp thấy mồ luôn mịn mà sáng lên, đến lớp tụi nó khen riết
    Mình dùng kem ngừa mụn của Tho hộp nhỏ tí, kem màu trắng. Kem bôi lên khô ngay dễ chịu lắm, không gây cảm giác bết nhờn. Nhưng mình thấy hình như không hiệu quả lắm
    Sau khi dùng hết hộp đó, mình chuyển qua dùng kem nghệ tuýp. Mới dùng lần thứ 2 nên cũng chưa thấy gì rõ rệt. Nhưng phải cái kem này bôi lên hơi rít, lúc rửa cũng khó, rửa mãi mà lấy giấy lau vẫn vàng khè
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4